TIN TÀI TRỢ.

Dấu hiệu mang thai tuần đầu

• 1 Lượt chia sẻ
  • 195K Lượt đọc
  • 377 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, sau khi em siêu âm và rụng trứng em thấy đau vùng thắt lưng đầu ti hơi đau nhưng ngực lại mềm có cảm giác khó thở nhiệt độ em đo là khoảng 36,8 đến 37,1 , em đi cầm mạch sau 5 ngày trứng rụng, thầy thuốc bảo em có baby rồi, em hỏi các mẹ với dấu hiệu và chuẩn đoán cầm mạch như thế có đúng ko em đang mong baby quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 865 Bài viết

• 1,363 Được cảm ơn

Đợi thử que cho chắc chị ơi, có thì có, ko thì ko, mong quá cũng đâu thay đổi được gì.
    Chúc chị sớm báo tin vui
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 417 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnguye0509 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, sau khi em siêu âm và rụng trứng em thấy đau vùng thắt lưng đầu ti hơi đau nhưng ngực lại mềm có cảm giác khó thở nhiệt độ em đo là khoảng 36,8 đến 37,1 , em đi cầm mạch sau 5 ngày trứng rụng, thầy thuốc bảo em có baby rồi, em hỏi các mẹ với dấu hiệu và chuẩn đoán cầm mạch như thế có đúng ko em đang mong baby quá
    Rất có thể bạn có baby rồi. Đợi 5 ngày nữa bạn đi thử beta hcg thì chắc chắn biết bạn nhé! Chúc bạn được như ý
    Hạnh phúc đến muộn là hạnh phúc ở lại lâu. Cảm ơn cuộc đời!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mittomo Xem bài viết
    Rất có thể bạn có baby rồi. Đợi 5 ngày nữa bạn đi thử beta hcg thì chắc chắn biết bạn nhé! Chúc bạn được như ý
    Mẹ thanhhuyen0509 nói đúng đó, phải chờ đợi thêm thôi. Mình cũng mong baby quá....
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

CHị mua que về để chuẩn bị thử là vừa rồi đó bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 84 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mittomo Xem bài viết
    Chị đã dùng que thử thai chưa. kết quả thế nào rồi ạ,
    • 442 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

theo mình thì mẹ nó đợi trễ rồi thử luôn...Cứ thoải mái tinh thần thì con mới về dc. Chúc mẹ nó sớm đón dc ngựa con
    Tiếng con khóc oà, mắt mẹ lệ nhoà. Cám ơn vì con đến bên mẹ
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em cảm thấy lo quá không biết là em có thai ko? em thi co nhìu dấu hiệu lắm: ngực đau, đầu ti thì thâm và rất đau, thấy ng nóng, mỏi lưng, ng mệt mỏi, đau bụng như là sắp tới ngày. Nhưng điều then chốt là em mới thử que cách đây 3 ngày thì 1v không dám thử nữa. em phải làm sao các mẹ giúp em với!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhoai2329 Xem bài viết
    các mẹ ơi, em cảm thấy lo quá không biết là em có thai ko? em thi co nhìu dấu hiệu lắm: ngực đau, đầu ti thì thâm và rất đau, thấy ng nóng, mỏi lưng, ng mệt mỏi, đau bụng như là sắp tới ngày. Nhưng điều then chốt là em mới thử que cách đây 3 ngày thì 1v không dám thử nữa. em phải làm sao các mẹ giúp em với!!
    Bạn ơi, quan trọng là bạn có bị trễ kinh chưa? Bao nhiêu ngày thì bạn thử? Vì những dấu hiệu bạn kể thì mình thấy cũng giống như bạn có baby, nhưng ko chắc..
    • 442 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

dấu hiệu có bé ko phải ai cũng giống ai nhé mẹ nó,giống như mình ban đầu thậm chí còn chẳng có tí dấu hiệu gì ngoài đột nhiên phát hiện mình bị táo bón,mà đó giờ mình chẳng bị táo bón bao giờ.Cho tới khi trễ tận 20 ngày mọi người giục quá mình mới đi thử que thì 2 v nét luôn nè. Nếu mẹ nó trẽ rồi thì đi thử máu,còn chưa trễ thì cũng nhẫn nại nhé..Chủ yếu tinh thần thoái mái là quan trọng nhất.Mình lúc trước canh bé 9 tháng, tháng nào cũng đi canh trứng đo nhiệt độ rồi mọi thứ lại tạch, tới tháng thứ 10 mình bơ đi thì lại đón dc con yêu. Chu kỳ mình con thuộc dạng super dài nha, 40 mấy ngày lận đó.Chúc mẹ nó sớm đón dc con yêu
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng thế c ơi. Chậm kinh 1 ngày thử 1v, xong hôm nay là ngày thứ 4 rồi mà e vẫn k dám mua que bề thử lại lần nữa e mong có e bé 4 năm rồi. Chủ cầu xin lần này em có . Hic
    • 442 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiphuong25 Xem bài viết
    Em cũng thế c ơi. Chậm kinh 1 ngày thử 1v, xong hôm nay là ngày thứ 4 rồi mà e vẫn k dám mua que bề thử lại lần nữa e mong có e bé 4 năm rồi. Chủ cầu xin lần này em có . Hic
    Nếu chậm kinh rồi thì thử máu đi mẹ nó

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hic , e muốn đi thử lắm, nhưng ông xã bảo để vài hôm nữa xem thế nào đã. E vừa mừng mà cũng thấy lo lo
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiu_ng Xem bài viết
    Nếu chậm kinh rồi thì thử máu đi mẹ nó

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    thử máu ng ta có lấy nhìu máu ko vậy! em sợ kim tiêm và máu lắm!
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hehe! cứ chờ đi, m cũng thế nè mong ngóng rồi suốt ruột nữa. Giờ thì m đã có 2v rồi nhưng mà cạch thứ 2 hơi mờ! đợi thêm vài ngày nữa thử cho chắc chắn! đừng lo lắng quá ko tốt thấy 1 chị y tá ở trường bảo m thế! hihi
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

em cảm ơn các mẹ đã tư vấn cho em!
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hehe! cứ chờ đi, m cũng thế nè mong ngóng rồi suốt ruột nữa. Giờ thì m đã có 2v rồi nhưng mà cạch thứ 2 hơi mờ! đợi thêm vài ngày nữa thử cho chắc chắn! đừng lo lắng quá ko tốt thấy 1 chị y tá ở trường bảo m thế! hihi
    Uu e đau bụng 2 bên bụng dưới nên cứ aowj sợ . Đi siêu âm bs bảo chưa thấy túi ối hẹn 1 tuần sau quay lại. Nhưng cái niêm mạc dầy hẳn 13mm , mà cô e bên ck kinh nghiệm 2 đứa con nói niêm mạc dầy 13 cơ á, vậy thì khả năng có thai là rất cao. E k bít thế nào nữa, có thì vui mừng quá nói k lên lời, mà ... Thì thương ôx mấy ngày nay loăng quoăng vui vẻ, nghĩ tên con với ... Áp lực quá các chị ạ
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Uu e đau bụng 2 bên bụng dưới nên cứ aowj sợ . Đi siêu âm bs bảo chưa thấy túi ối hẹn 1 tuần sau quay lại. Nhưng cái niêm mạc dầy hẳn 13mm , mà cô e bên ck kinh nghiệm 2 đứa con nói niêm mạc dầy 13 cơ á, vậy thì khả năng có thai là rất cao. E k bít thế nào nữa, có thì vui mừng quá nói k lên lời, mà ... Thì thương ôx mấy ngày nay loăng quoăng vui vẻ, nghĩ tên con với ... Áp lực quá các chị ạ
    m cũng đau nè! ko bít có sao ko! m cũng đag hỏi các mẹ! thế bạn thử que chưa?
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thử r có 1v thui c ơi, mọi ng bảo cứ để 10 ngày sau khi trễ kinh hãng thử mà e máu quá thử luôn lên có 1v nên mới đi SA. Nhưng SA lại chưa có gì cả, 1 tuần sau xem có kinh k, nếu k có kinh thì thử lại que ạ. Mà đọc cho e ck kq thì cô ấy nói niêm mạc 13mm khả năng có thai là rất cao, cô ấy đợt SA cũng k thấy có nhưng niêm mạc như vậy bs nói khả năng cao c ạ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sau 1 tuần quan hệ thấy đầu ti rất đau ngực cũng mềm hơn + thân nhiệt cao thì liệu có em bé không ạ