TIN TÀI TRỢ.

dấu hiệu mang thai 13 ngày sau rụng trứng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.51K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ chồng em mới kết hôn đợt giữa tháng 1 dương vừa rồi ạ. Cũng có ý định săn heo vàng năm nay cho hợp tuổi bố mẹ nên cũng chẳng kế hoạch làm gì. Đợt sau tết vừa rồi em thử que lên 2 vạch nét căng mà lão chồng em còn không tin cơ ạ, cứ bảo sao mà nhanh thế đc . Sau đây em sẽ chia sẻ những dấu hiệu mang thai của em trước và sau khi thử que nhé!
    1. Bụng dưới đau lâm râm, không đau đến mức quặn lại như tới kỳ kinh nguyệt nhưng bất kỳ mẹ nào mang bầu cũng sẽ cảm nhận được dấu hiệu này nhé.
    2. Đau hết thắt lưng bên trái, đau đến mức mẹ bầu không thể cúi nổi ấy ạ.
    3. Thân nhiệt tăng, cảm giác như sắp sốt, tình trạng này thường xuất hiện lúc sẩm chiều và ban đêm =) theo như mô tả của lão chồng em thì "người em nóng như cục than".
    4. Cảm giác mệt mỏi, không muốn ăn uống bất kể thứ gì dù đó là món trước kia mình thích.
    5. Ngủ nhiều, bất kể lúc nào cũng có cảm giác thèm ngủ
    6.Da nổi nhiều mụn mặc dù ăn uống rất bình thường.
    7. Nước tiểu có màu sậm hơn.
    8. Đến ngày thứ 13str là ngực cương lên to hơn, sờ vào cảm giác rất đau.
    9. Đến gần ngày có kinh nguyệt mà bụng dưới ko hề to như mọi khi thì các mẹ dính chắc rồi
    Trộm vía đúng 13 ngày srt e thử 4 que thì đều lên cả 4, mặc dù vạch thứ 2 có hơi mờ hơn một chút. Đến ngày thứ 20 srt em thử đã lên 2 vạch nét căng ạ. Tính đến hôm nay là em chậm kinh 3 ngày rồi nên cũng an tâm lắm. Đến giờ chỉ chờ ngày ba Mầm công tác về để đi siêu âm xem con đã làm tổ xinh đẹp chưa và tình hình của heo con như nào thôi ạ.
    Chúc các mẹ có thật nhiều sức khỏe để chiến đấu với hành trình săn heo vàng nhé =)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 71 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng mẹ nó đã bắt được heo quá ư là nhanh. Cái này gọi là máy xịn đó.
    Cơ mà đọc đoạn bạn bị đau lưng nhiều như thế thì mình nghĩ bạn nên cẩn thận thử thêm que mỗi 2 ngày xem v2 có đậm lên nhiều k nhé. Hoặc bạn đi siêu âm sớm xem sao.
    Năm ngoái mình mang thai, thử que v2 mờ hơn v1 diễn ra khá lâu, từ lần đầu thử (v2 lên nhanh và mờ hơn 1 chút so với v1) đến lúc thấy v2 đậm như v1 mình mất cả tuần, trước khi biết 2v mình bị đau lưng dữ dội gần 2 ngày, sau đó thì đau mỏi như bình thường thôi. Sau 2 tuần từ lúc biết 2v lần đầu mình mới đi siêu âm thì kqua là tntc và đã to nên buộc phải phẫu thuật. Mình về google thì thấy vụ đau lưng nhiều như thế là 1 dấu hiệu của tntc, đi kèm việc tăng hcg chậm như vậy cũng là dấu hiệu tntc. Đúng sáng ngày hẹn đi SA mình thấy đau lâm râm bụng k dứt, đôi lúc nhói nên đã tự cảm thấy k lành. K ngờ vận đen ập đến thật
    Chỉ là chia sẻ chút kn để bạn lưu ý. Mong mẹ con bạn bình an 9t10n mẹ tròn con vuông nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mn có cnanh ngày rụng trứng ko vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn mom nhé, mình chỉ bị đau lưng như vậy khoảng 3-4 tiếng thôi. Còn đến hiện tại mình không có cảm giác đau nhức gì cả, cũng chưa có dấu hiệu nghén ngẩm gì nữa hihi. Mình có thử liên tục rồi, càng về sau càng đậm hơn, thậm chí que gần nhất mới dc 5s đã lên 2 vạch đỏ chót như nhau ấy hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình ko canh mẹ nó ạ. Chỉ có tự tính ngày thôi, vì chu kỳ của mình cũng khá đều khoảng 26-28 ngày. Cơ bản chồng mình làm công an nên có canh mà chồng ko về cũng bằng ko ấy mẹ nó ạ hihi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi ntn thì có hy vọng gì k ạ 😭?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của golden1802
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi golden1802 Xem bài viết
    Các mẹ cho e hỏi ntn thì có hy vọng gì k ạ ������?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của golden1802
    ảnh bị lỗi hay sao mà mình ko nhìn thấy gì bạn ah
    • Thành viên Webtretho
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mn ơi mn đau bụng lâm râm ngày ạ mà ngực mn đã đỡ đau hơn chưa
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bụng thì đỡ rồi nhưng ngực thì có dấu hiệu đau hơn mn ạ, ừ mình cũng chỉ bị đau lâm râm ban ngày thôi ý chả hiểu sao nữa. Gần tới ngày dự tính kkn thì nhiều dịch trắng hơn, ẩm ướt khó chịu lắm ý mn ạ.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thì không có những dấu hiệu như trên, e không thấy sự thay đổi mà kinh nguyệt còn không đều nên không để ý nữa. Đến tháng thứ 3 mới biết nên còn lo về các dưỡng chất. Huhu
    Mới xem cài bài về dinh dưỡng bà bầu 3 tháng đầu mà lo quá các mẹ ạ http://khoemanhhon.com/dinh-duong/4-...ng-the-bo-qua/
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    2014017 c ơi, c đau bụng như vậy lâu ko?
    đau lâm râm là đau như nào nhỉ, t nghe nhiều mẹ nói nhưng kỳ thực chưa phân biệt đc hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mn nếu để ý sẽ thấy cảm giác đau lâm râm như ngày mình rụng trứng ấy, chứ ko phải đau quặn như tới kkn đâu. Mình đau từ 10 ngày srt ấy, đến hiện tại thỉnh thoảng vẫn lâm râm đau chút, với nhói nhói như kiến cắn ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có khi tùy cơ địa mn ý mẹ nó, mình cũng chả bồi bổ gì nhiều, chỉ là tránh những thực phẩm k nên ăn và tích cực ăn uống đều đặn thôi. Mà mn ko bị nghén hay sao đến tháng t3 mới biết thế?
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mum ơi!
    Mình tháng này canh trứng, tháng trước canh thì bị tạch rồi, tháng này lại canh, hôm nay là ngày thứ 13 rồi..
    hôm ngày 10 thử thấy 1v nên giờ sợ ko dám thử, cứ để quá ngày xem sao
    Nhưng lần này mình thấy bụng trướng, ngực đau, màu ti sậm hơn 1 chút thôi, ng nóng gian vào chiều tối, đêm và sáng, thỉnh thoảng dậy tiểu đêm (bình thường ngủ 1 mạch tới sáng), lúc nào nước miếng cũng chảy nhiều trong miệng, ad thì ra nhiều dịch trắng ẩm ướt (mọi tháng mình thấy những ngày cuối gần đến CKK ad khô dáo mà)
    Chẳng biết có nên cơm cháo gì ko? vì mong heo kẻo Bố với chị chuột rồi nên ko thjk nhà 3 chuột ý!
    • Thành viên Webtretho
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DiuHoaQuang Xem bài viết
    Các mum ơi!
    Mình tháng này canh trứng, tháng trước canh thì bị tạch rồi, tháng này lại canh, hôm nay là ngày thứ 13 rồi..
    hôm ngày 10 thử thấy 1v nên giờ sợ ko dám thử, cứ để quá ngày xem sao
    Nhưng lần này mình thấy bụng trướng, ngực đau, màu ti sậm hơn 1 chút thôi, ng nóng gian vào chiều tối, đêm và sáng, thỉnh thoảng dậy tiểu đêm (bình thường ngủ 1 mạch tới sáng), lúc nào nước miếng cũng chảy nhiều trong miệng, ad thì ra nhiều dịch trắng ẩm ướt (mọi tháng mình thấy những ngày cuối gần đến CKK ad khô dáo mà)
    Chẳng biết có nên cơm cháo gì ko? vì mong heo kẻo Bố với chị chuột rồi nên ko thjk nhà 3 chuột ý!
    nếu thấy khác so vs những lần trc thì thử que đi mn
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thử ngày 10 thấy lên 1v nên sợ chẳng dám thử, cố đợi 2 ngày nữa quá ngày xem sao mẹ nó ak. miệng lúc nào cũng lợ lợ khó chịu thật ấy
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi, tớ thì bị chậm tới 11 ngày đây, ngực vẫn mềm và đau đầu ti, đau bụng dưới
    thử que vẫn 1v, đang cảm thấy có chút chán nản đây mn
    kỳ kinh của t dao động 26-30ng trong 6 7 tháng nay rồi =(((
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaphonglan105 Xem bài viết
    ôi, tớ thì bị chậm tới 11 ngày đây, ngực vẫn mềm và đau đầu ti, đau bụng dưới
    thử que vẫn 1v, đang cảm thấy có chút chán nản đây mn
    kỳ kinh của t dao động 26-30ng trong 6 7 tháng nay rồi =(((
    Tớ hôm nay là ngày 27 (ckk là 28-29 ngày) thôi dáng chờ xem có lên ngày ko vậy, tớ chỉ cần lên 2 ngày là chắc chắn có ý
    • Thành viên Webtretho
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DiuHoaQuang Xem bài viết
    Tớ hôm nay là ngày 27 (ckk là 28-29 ngày) thôi dáng chờ xem có lên ngày ko vậy, tớ chỉ cần lên 2 ngày là chắc chắn có ý
    bình thường những tháng trc đến ngày là e chỉ bị đau ngực 3-4 ngày là khỏi tháng này bị thấy đau đến hơn 1 tuần là em cũng nghi nghi nóng ruột cũng liều thử que thì lên 2 vạch, tháng trước em cũng trễ 4 ngày cũng có những dấu hiệu như mang thai ý nhưng chỉ mỗi là ko đau ngực thì lại ko phải chỉ là chậm kinh thôi tháng này thì chứ trễ mà e thử đã thấy 2 vạch rồi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2