TIN TÀI TRỢ.

dấu hiệu bị đau bụng giống sắp có kinh co giống có thai không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 130K Lượt đọc
  • 149 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 131 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngockun92 Xem bài viết
    Lúc đầu e cg định theo pp nhiệt độ,nhg lười qá nên để mặc cho tự nhiên,dấu hiệu e thấy rõ nhất là đau đầu ti,hôm đau nhiều hôm đau ít,bầu ngực k đau,nhg đầu ti khá nhạy cảm,mẹ nó giữ vững niềm tin nhé,thua keo này ta bày keo khác,e sẽ ủn mông cho mẹ nó,giờ e bầu đc hơn 17 tuần r,là bé trai hiiii

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Cám ơn mẹ nó nhé. Chừng nào chưa thấy cô bé Qkđ ghé thăm nhà thì chừng đó còn ho vọng. Thực ra mà mình ké hoạch 6 tháng rồi. Mới thả đc 3 tuần nay thôi. Nhưng cách đây 6 tháng mình bị Tntc và điều trị bằng thuốc mẹ nó ạ. Nên giờ vừa sợ ko có lại vừa sợ có rồi lại bị như lần đầu lắm. Chiều giờ thấy người mệt mỏi. Ko thấy đau bụng. Ngực ko đau nhưng đầu ty thỉnh thoảng cứ cương lên và chạm vào thì đau, lúc nặng lúc nhẹ. thôi cứ hi vọng và hi vọng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ! E là thành viên mới ạ Mong các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ với e.Còn ngày là tới ckk rồi nên e lo lắm.Nhưng ckk đợt này khác với mọi lần khác.Mọi lần thì e hay bị đau cương cứng ngực trước 10 ngày và đến ngày bị sẽ đau bụng dưới và bị luôn.Mà lần này ngực e ko đau,chỉ hơi đau nhẹ đầu ti,đi tiểu đêm,bị xì hơi và đi táo.và đau lâm râm bụng dưới từ ngày RT đến giờ.E ăn nhiều và luôn cảm giác đói.Liệu có hy vọng gì ko các mẹ?E ko dám thử que,sợ lại 1V thì nản lắm.Tks các mẹ nhiểu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật khổ cho những người khó khăn như bọn mình. Mình cũng mới rụng trứng được 10 ngày, đang mong mãi mà chưa có. Mấy hôm nay bị đau lưng, có lúc thì lâm râm ở bụng, đầu ti thì không đau nhưng mà hôm nay mình ấn vào ngực cũng thấy đau. Mình đã thử mất mấy que rồi mà thất vọng vẫn là thất vọng. Sau rụng trứng đúng 14 ngày là có kqđ. Nếu đến ngày 15 mà không thấy kinh thì có hy vọng đấy. Còn các mẹ mà cứ chậm kinh đấy là do trứng của các mẹ rụng muộn đấy. Còn hầu hết trứng rụng đúng 14 ngày là bị đấy mà. Mình sổt ruôt quá, cứ bảo không thử que nhưng mà không đợi được nên thử 4, 5 que rồi, không biết có nên đợi đến ngàykqd không hay mai ngày kia lại thử nữa đây??? Ôi tốn tiền mà vẫn thất vọng, ông trời chưa thuơng mình đây.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đọc bài của các mẹ mà cũng mong quá luôn. Còn 3 ngày nữa là đến ngày qkd rồi. Bụng đầy hơi, táo bón, mỏi lưng, y hệt qkd mà đầu ti cũng đau giống các mẹ nói. Lo quá. Sáng thử vẫn 1v. K muốn thử tiếp các mẹ à. Hic
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình đã đọc rất rất nhiều những bài viết của các mẹ, dù biết bài này đã cũ nhưng mình vẫn xin được chia sẻ kinh nghiệm của mình với hy vọng các mẹ sẽ tìm được thông tin cần.
    Chả là mình cũng đã thả được 9 tháng mới có, trải qua cảm giác mong ngóng, thậm chí đếm từng ngày nên mình hiểu tâm trạng của các mẹ mong con như mình. mình bị đau bụng kinh kinh niên luôn, tháng nào cũng phải dùng thuốc giảm đau nếu không là không thể chịu đựng được, thậm chí mình còn đau tới mức nôn ói cơ.

tháng 9/2015 mình có đi canh trứng kết hợp với uống thuốc đông y của 1 thầy lang nổi tiếng, bác sỹ khen trứng đẹp và phóng noãn tốt rồi, sau đó mấy ngày thì mình thấy ngực căng và đau lắm ý, đau hơn mọi tháng với lại có 1 điều mà mình nghĩ chắc mẩy luôn đó là mình không hề có cảm giác đau bụng kinh như mọi tháng 1 tẹo nào ( vì các tháng cứ qua rụng trứng mình lại thấy đau và đều tạch mà ). mình thực sự rất vui mừng, đếm từng ngày cho 14 ngày sau rụng trứng qua đi vì nếu sau khoảng 14 ngày kể từ ngày rụng trứng nếu trứng không được thụ tinh thì sẽ bị kinh nguyệt nhưng tháng đó mình đã qua 17 ngày thế mà cuối cùng vào buổi sáng đẹp trời đó mình đã bị. ôi mình khóc dữ lắm, vì mình vẫn ko bị đau bụng báo có kinh mà chỉ sau khi mình chạy từ tầng 1 lên tầng 3 mà ra máu, lại còn máu đen kèm theo bụng đau quặn. hôm đó 2 vợ chồng phải nghỉ để đưa nhau đi khám đó, kết quả là máu kinh bình thường thôi.

Đầu tháng 12/2015 mình đi chụp TCVT may mà mình thông cả 2 bên, chồng mình làm TTD thì bị yếu, tỷ lệ tinh trùng bình thường chỉ có 1% thôi, trong khi tối thiểu là 4% thì cơ hội thụ thai 1 tháng chỉ là 5% đây mình còn ko đc đến 5% ý, mình buồn lắm nhưng nghĩ thôi còn phải chiến đấu lâu dài, thật sự không thể ngờ được rằng đúng cái tháng mình đi chụp TCVT thì mình có bé luôn mà tháng đó phải dùng kháng sinh 5 ngày với lại đang ko có tâm trạng nên mình xx qua loa lắm, chả kê mông kê gối gì nữa vì nghĩ làm sao mà có đc. rồi tháng đó sau RT mình thấy căng ngực như mọi khi và cảm giác đau bụng kinh thì y như mọi tháng, vẫn kiểu đau quặn ấy, mình đinh ninh chắc chắn là sắp bị đèn đỏ rồi. CK mình ko đều thường bị chậm hơn khoảng 5-7 ngày thậm trí có tháng tới cả 10 ngày nhưng tháng này chậm tới ngày thứ 12 thì mình ko thể chịu được nữa, mình bảo chồng đi làm về thì tiện mua cho mình 1 que thử thai để mình thử dù biết là ko có nhưng cứ thử để chắc rồi còn đi khám, uống thuốc cho ra kinh để bắt đầu CK mới cho sớm. hihi, chồng mình còn bảo là thử làm gì, ko có đâu và ko mua cho mình nên hôm đó cũng ko thử. đến tối ngày chậm thứ 13 thì mình cứ bứt dứt trong ng và bắt chồng đèo đi mua 3 que thử khác loại. định để sáng hôm sau thử nhưng ko sao ngủ đc nên 2g30 sáng vùng dậy đi thử. các mẹ ạ, em ko tin vào mắt mình nữa, em vừa bỏ que ra khỏi cốc nước tiểu đc khoảng 7 giây thì cả 2 vạch lên cùng nhau và đậm như nhau, em run hết chân tay vội vàng xé nốt 2 que kia và thử kết quả y như que đầu tiên em vội chạy vào dựng chồng dậy và khóc tu tu. đến 2 hôm sau e lại mua 1 que khác và thử vào chập tối kết quả cũng như vậy.

em vừa đi siêu âm hôm qua, thai được 6 tuần 4 ngày nằm gọn trong TC mẹ rồi .

Em rút ra thế này, đúng thực sự là con sẽ về vào lúc ta không ngờ nhất như các mẹ trên này vẫn thường động viên nhau ý. cơ thể mỗi mẹ là khác nhau nên triệu trứng khác nhau các mẹ ạ. nếu có mẹ nào cũng bị đau như em thì cũng đừng hết hy vọng mà vội làm gì có hại tới bé nếu có nhé. ngoài vẫn đau bụng như mọi khi ( em đều bị đau kiểu báo sắp đèn đỏ nhưng chỉ đau mấy ngày từ khi sau RT tới trc khi có đèn đỏ) có 1 cái khác nữa là em thấy ngực đau kiểu sờ vào căng cứng chứ ko mềm như các tháng cộng với buổi tối ngủ em nóng ghê lắm mặc dù thời tiết có 13 độ. khi trễ được khoảng 10 ngày thì em thấy nhạt miệng và bị cồn ruột dữ lắm, cứ nghĩ là chắc tại mình ăn linh tinh cái gì nhưng mà đó là triệu trứng có em bé vì tới bây giờ càng ngày càng bị nặng hơn, em vừa ăn xong nửa tiếng là đã nhạt miệng và cồn ruột rồi
    em cũng thắc mắc 1 điều là hay tại vì em đi chụp TCVT thì khi bơm thuốc qua VT vô tình đã làm cho VT rộng ra và thông hơn nhỉ? như vậy sẽ dễ thụ thai hơn? vì e thấy có nhiều mẹ chụp xong thì có ngay mà.
    nếu có em bé trong tháng chụp TCVT cũng ko ảnh hưởng tới em bé đâu nên các mẹ đừng lo
    các mẹ cố lên nhé, em tin là nếu thực sự mình có tâm thì con yêu sẽ sớm về với mình thôi.

Chúc con yêu sớm về với các mẹ nhé
    vì chuyện nó dài nên hơi dài mong các mẹ thông cảm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 153 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi memiumiu9 Xem bài viết
    Mình đọc bài của các mẹ mà cũng mong quá luôn. Còn 3 ngày nữa là đến ngày qkd rồi. Bụng đầy hơi, táo bón, mỏi lưng, y hệt qkd mà đầu ti cũng đau giống các mẹ nói. Lo quá. Sáng thử vẫn 1v. K muốn thử tiếp các mẹ à. Hic
    Mình thấy bạn cũng có khả năng có bé đó vì các dâ hiệu rất là giống mình đó mình sau khi RT thì cũng đau lưng khủng khiếp lại còn bị táo bón nữa, bạn cứ chờ qua QKD rùi thử luôn đi, mình qua qua ngày thử cái là lên 2V liền đó.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang có dấu hiệu giống mẹ này. Ckk của mình hơn 40 ngày. M cũng cưới đc 8 tháng rồi. Dang mong baby lắm. M bị đau ngực từ ngay thứ 14_. Hôm nay là ngày thứ 35 kể từ ngày có qkd. Ngực m vẫn đau căng nhưng bụng dưới lại đau lâm râm như chuẩn bị đến qkd.Mình cũng đang hi vọng lắm mà thấy đau bụng kiểu chuẩn bi qkd thế này buồn ghê. M ko dám thử vì sợ 1 v lại chán hơn. Hix. Ko biết m có may mắn như mẹ này ko
    comment by WTT mobile view
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em mới cưới tháng trước. lại trúng ngay ngày có kinh.nên chị em mua cho em thuốc gì em cũng kg rõ.màu hồng nhỏ nhỏ.ngày em ngưng uống là có kinh lại luôn.tháng này thì em trễ 8 ngày rồi.sáng nay thử que thì có 1v thôi.em kg có cảm giác đau bụng hay buồn nôn.mà chỉ đau lưng thôi.em mới cưới.đang muốn làm giàu,chưa muốn nghỉ sản đâu
    • 780 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Mình đây có lần srt đúng 7 ngày. Bụng dưới đau như kiểu đang qkd. Đau lúc nửa đêm. Khoảng 45p sau thì hết. Cứ tưởng là trứng làm tổ. Ai ngờ 14 ngày srt m vẫn qkd như thường.
    comment by WTT mobile view
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng đang mong. Bụng e hôm qua như đau bụng kinh, hôm nay tới ckk mà chưa thấy đâu. Hi vọng có rồi các chị ạ
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8