TIN TÀI TRỢ.

dấu hiệu bị đau bụng giống sắp có kinh co giống có thai không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 130K Lượt đọc
  • 149 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E chào các chị. E cưới được 6 tháng rồi, trước khi lấy c và 2 tháng đầu cky của e đều 39 ngày, tự dưng 3 thag gần đây cky của e lại 28-39-30, hnay la ngày 38 mà e van chưa thấy j, khoảng hơn 1 tuần trỏ lạiddây e thấy hay bị râm râm đau bụng và có một hôm bị đau lắm luôn, e thử 3 que quick stick thì 2 que có 1v đậm, 1 v mờ, 1 que chỉ có 1v. E thử lại bằng quick strip và chip chip thì chỉ có 1v. E băn khoăn wa. Jo e vân đang râm râm đau bụng. Liệu e còn chút hy vọng nào không các chị nhỉ. E cứ có linh cảm lả lại tạch rồi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 200 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

có que có vạch mờ thì có hi vọng rồi, chị ở công ty mình mới có bầu mà toàn bị đau bụng dưới dêm ko ngủ được ấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi chút với ạ, chu kì của em đều răm rắp là 30 ngày, hôm 8/6 em với ox có xxx, theo em tính thì hôm đấy là ngày RT luôn, từ hôm trước đến giờ em cứ thấy bụng dưới đau lâm râm, lại hay đi tiểu nữa cơ. Không biết giờ em thử bằng que thì đã chính xác chưa ạ.
    Em nói thật là năm nay em mới 23t, tháng trc vừa nhận việc, ngta còn bắt kí cam kết 2 năm ko được đẻ đái gì hết, cho nên em cũng chưa muốn có baby lúc này, mỗi tội ox thì làm bộ đội, lâu lâu mới về tranh thủ 1 lần, hôm ấy lỡ xxx mà ko dùng bcs nữa cơ . 3 tiếng sau xxx em có uống thuốc tránh thai khẩn cấp nữa ạ.
    Em biết con cái là lộc trời cho, em thì chưa muốn có bây giờ vì khó khăn lắm mới xin được việc làm, giờ lỡ ra thì bị ngta cho out luôn chứ chả đùa, mà nếu có baby thì em lại ko nỡ bỏ.
    À em hỏi thêm nữa là nếu như em có, thì việc uống TTT khẩn cấp có ảnh hưởng gì đến baby ko ạ?
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi endlesslovent Xem bài viết
    có que có vạch mờ thì có hi vọng rồi, chị ở công ty mình mới có bầu mà toàn bị đau bụng dưới dêm ko ngủ được ấy
    c nói vậy e thấy chút hy vọng rùi, hnay ngày thứ 40 mà e vẫn chưa bị. e lo wa ạ
    • 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Lâu rồi bận quá nên không lên tám với các mẹ được.Tháng này mình canh đúng ngày rung trứng ( Minh tự tính theo chu kỳ trước thôi) để XXX không biết có kết quả gì không. Có mẹ nào có 2v chưa. Báo cho cả nhà mừng với.Mình đang chờ cho hết 14 ngày đây.
    • 200 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon-25 Xem bài viết
    Lâu rồi bận quá nên không lên tám với các mẹ được.Tháng này mình canh đúng ngày rung trứng ( Minh tự tính theo chu kỳ trước thôi) để XXX không biết có kết quả gì không. Có mẹ nào có 2v chưa. Báo cho cả nhà mừng với.Mình đang chờ cho hết 14 ngày đây.
    mình cũng vậy, quá ngày 1/7 mà chưa có là mình có hi vọng, chờ đợi 1 ngày dài như cả năm vậy hu hu
    • 200 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chanhmuoi132 Xem bài viết
    E chào các chị. E cưới được 6 tháng rồi, trước khi lấy c và 2 tháng đầu cky của e đều 39 ngày, tự dưng 3 thag gần đây cky của e lại 28-39-30, hnay la ngày 38 mà e van chưa thấy j, khoảng hơn 1 tuần trỏ lạiddây e thấy hay bị râm râm đau bụng và có một hôm bị đau lắm luôn, e thử 3 que quick stick thì 2 que có 1v đậm, 1 v mờ, 1 que chỉ có 1v. E thử lại bằng quick strip và chip chip thì chỉ có 1v. E băn khoăn wa. Jo e vân đang râm râm đau bụng. Liệu e còn chút hy vọng nào không các chị nhỉ. E cứ có linh cảm lả lại tạch rồi.
    kết quả thế nào rồi bạn chanhmuoi132 ơi
    • 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng đang chờ hai ngày nữa đây. Cảm giác thật lo lắng. Hôm nay là ngày 13 sau khi có XXX rồi ma minh thấy sợ quá đi. Mong sớm có tin vui cho cả nhà
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 176 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Còn mình thì phải chờ qua ngày 30 lận...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 364 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babyctk47 Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi chút với ạ, chu kì của em đều răm rắp là 30 ngày, hôm 8/6 em với ox có xxx, theo em tính thì hôm đấy là ngày RT luôn, từ hôm trước đến giờ em cứ thấy bụng dưới đau lâm râm, lại hay đi tiểu nữa cơ. Không biết giờ em thử bằng que thì đã chính xác chưa ạ.
    Em nói thật là năm nay em mới 23t, tháng trc vừa nhận việc, ngta còn bắt kí cam kết 2 năm ko được đẻ đái gì hết, cho nên em cũng chưa muốn có baby lúc này, mỗi tội ox thì làm bộ đội, lâu lâu mới về tranh thủ 1 lần, hôm ấy lỡ xxx mà ko dùng bcs nữa cơ . 3 tiếng sau xxx em có uống thuốc tránh thai khẩn cấp nữa ạ.
    Em biết con cái là lộc trời cho, em thì chưa muốn có bây giờ vì khó khăn lắm mới xin được việc làm, giờ lỡ ra thì bị ngta cho out luôn chứ chả đùa, mà nếu có baby thì em lại ko nỡ bỏ.
    À em hỏi thêm nữa là nếu như em có, thì việc uống TTT khẩn cấp có ảnh hưởng gì đến baby ko ạ?
    Ui cha, uống thuốc TT khẩn cấp sau khi xx thì tỷ lệ đậu là thấp lắm bạn ơi (nếu như ko muốn nói là ko thể). Nhưng đến giờ thì bạn có thế test bẳng que QT dc rồi để biết chính xác.
    Tình hình đi xin việc giờ cũng rất khó khăn. Sau khi nhân việc, các cty hầu như có yêu cầu là ko có baby trong khoảng 2 năm...
    Còn con cái là lộc trời cho. Nên suy nghĩ kỹ bạn ạ...
    Chúng ta có hai cái tai mà chỉ có một cái lưỡi, là để nghe nhiều hơn và nói ít hơn

Số may mắn 318
    • 249 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

E mới chậm kinh mấy ngày,bụng dưới thỉnh thảng lẩm nhẩm đau,mà tối lúc đi ngủ là đau nhất,đầu ti thì nhô lên,to hơn bình thường,sờ vào là đau. E chưa dám thử que vì sợ lại hụt ^^ kiên nhẫn chờ đợi thêm vậy

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 200 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon-25 Xem bài viết
    Mình cũng đang chờ hai ngày nữa đây. Cảm giác thật lo lắng. Hôm nay là ngày 13 sau khi có XXX rồi ma minh thấy sợ quá đi. Mong sớm có tin vui cho cả nhà
    mẹ này giống mình quá, mình cũng chờ 2 ngày nữa, mà ko bít tại sao 3 hôm nay bụng dưới của mình cứ đau đau nóng nóng như đang có kinh vậy huhu
    • 200 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngockun92 Xem bài viết
    E mới chậm kinh mấy ngày,bụng dưới thỉnh thảng lẩm nhẩm đau,mà tối lúc đi ngủ là đau nhất,đầu ti thì nhô lên,to hơn bình thường,sờ vào là đau. E chưa dám thử que vì sợ lại hụt ^^ kiên nhẫn chờ đợi thêm vậy

mẹ này dấu hiệu giống y hệt mình luôn, mà mình chưa bị như thế này bao giờ cả
    • 249 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Vậy là đc hy vọng đúng k các mẹ ^^ e k có duyên với cái que nên chẳng dám đụng vào nó

• 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cung đang nong lòng giống ấy lắm đây.Hôm qua thấy đau lưng nhưng không giống với những lần đau bụng để chuẩn bị có kinh. Ngày mai la đúng chu kỳ tiếp theo của mình. Mong cho em nguyệt san không ghe thăm. Mình sợ thủ que lắm rồi .Nếu có @v thì báo cả nhà mừng nhé
    • 249 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mà sao AD mình lại ẩm ướt nhỉ,mình nghe nói có mẹ cấn thai là AD khô ráo,trời ơi vừa hồi hộp vừa lo lắng

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 241 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Tùy ng mẹ nó ơi. Mình từ lúc sau RT đến giờ (12 tuần) AD lúc nào cũng ẩm ướt cả.
    Lúc mình cấn bầu mình ko nghĩ là có, ví chả thấy triệu chứng gì như mọi ng bảo, chỉ có nhiệt độ hơi cao 1 chút 3-5 hôm sau khi RT, rồi gần đến ngày QKD thì bụng cứ đau lẩm nhẩm như lúc sắp có kinh. Mà đau quặn nhẹ lên, chư ko phải đau nhói, Tháng đó mình nghĩ là ko có đâu, đến lúc trễ 1 hôm bị nhức đầu quá, định uống thuốc, tự nhiên sợ lỡ có bầu thì ko uống dc, thử que thì lên 2v rất nhanh. Hôm sau xn máu thì Hcg đã la 1700
    Mình nghĩ bạn thử que dc rồi để biết thế nào mà còn bồi dưỡng, tẩm bổ nữa

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngockun92 Xem bài viết
    Mà sao AD mình lại ẩm ướt nhỉ,mình nghe nói có mẹ cấn thai là AD khô ráo,trời ơi vừa hồi hộp vừa lo lắng

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 249 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Chồng mình cg bảo thử que đi mà sao mình run qá k dám thử sợ lại hụt như mấy lần trc,đêm hôm vừa r mình đau bụng dưới qá,đau mà k nói đc luôn ý,đứg dậy một lúc thì đỡ,mấy hôm nay thỉnh thoảng nhói 1 tý,ngự thì ôi zồi ôi k tả nổi,sao mà đau mỗi chỗ đầu ti,chồng bóp thử cả bầu thì k đau,nhg cứ chạm vào cái đầu là đau. K biêt có nên thử que luôn k mẹ nó ơi.hay đợi thêm nhỉ,mình thì run lắm

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ban thu duoc roi do.co Len ban oi.minh cung rat so thu que lam.minh cung dang cho cho het ngay mai la dc 14 ngay sau say khi xxx.ma so that thoi gian troi lau quá.chúc bạn sớm có 2 v
    • 249 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình k nhớ ngày xxx chỉ biết là chậm kinh,nhỡ giờ thử sớm qá chưa lên thì buồn hoặc chỉ là chậm kinh thì sao cứ nghĩ mà buồn qá mẹ nó ơi

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8