Có phải máu báo có thai ko?

• 4 Lượt chia sẻ
  • 221K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 574 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, cho em hỏi chút ạ!

Chu kỳ của em rất đều, 30,31 ngày. Hqua theo đúng chu kỳ thì là ngày em đến kỳ, ngày hqua em có bị ra 1 chút dịch màu nâu nâu, em tưởng là đến ngày nên nó ra trước 1 ít như vậy, thỉnh thoảng em cũng bị vậy. Nhưng từ tối hqa tới giờ em ko thấy có kinh, đi vệ sinh thì thấm chỉ thấy ít dịch màu hồng nâu thôi.

Liệu dấu hiệu trên có pải là máu báo, rằng em sắp có cơ hội đc làm mẹ ko ạ? Em hồi hộp và mong điều này trở thành hiện thực qá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 286 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Phải theo dõi thêm bạn à! mình cũng từng như thế trong tầm 2~3 ngày xong rồi QKĐ là ào ào ra!

Nếu đến CK thì bạn nên dùng que thử đi, 1 số trường hợp đã lên 2 vạch 1 đậm 1 mờ rùi đó nha!! Còn cẩn thận nữa thì đi thử máu! Chúc cậu sớm có tin vui, có tin loa loa cho cả nhà nhé!
    Life is like riding a bicycle.
    To keep your balance, you MUST keep moving...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 574 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tesoro07 Xem bài viết
    Phải theo dõi thêm bạn à! mình cũng từng như thế trong tầm 2~3 ngày xong rồi QKĐ là ào ào ra!

Nếu đến CK thì bạn nên dùng que thử đi, 1 số trường hợp đã lên 2 vạch 1 đậm 1 mờ rùi đó nha!! Còn cẩn thận nữa thì đi thử máu! Chúc cậu sớm có tin vui, có tin loa loa cho cả nhà nhé!
    Tks bạn nhé. Mình đang mong quá. Cũng tại chưa bao giờ mình bị thế cả, bình thường có dấu hiệu ra dịch nâu nâu thế là có QKD luôn.
    Hi vọng lắm lắm
    • 1,170 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thử máu là chính xác nhất bạn ạ, beta >25 là có thai đấy. mình đợt có bầu lần đầu có máu báo màu hồng, lần 2 có dịch màu nâu, ra trong 3 ngày, mỗi ngày 1 giọt nhỏ
    ywBHp7

26/10/2012: con đã bỏ mẹ đi mất rồi
    8/5/2013: sao các con không muốn ở lại với bố mẹ??
    18/9/2014: 3 đứa cứ lần lượt bỏ bố mẹ mà đi
    11/03/2016: mẹ lại mất con lần nữa
    05/2017: Thai sinh hoá
    07/2017: Con yêu, hãy mạnh mẽ lên, ở lại với mẹ nhé

Cầu cho các con sớm siêu thoát đầu thai làm kiếp người, rủ các em về với bố mẹ!!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 574 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecushin23 Xem bài viết
    thử máu là chính xác nhất bạn ạ, beta >25 là có thai đấy. mình đợt có bầu lần đầu có máu báo màu hồng, lần 2 có dịch màu nâu, ra trong 3 ngày, mỗi ngày 1 giọt nhỏ
    .

Chị ơi, em ra lây rây , chứ ko ra giọt như chị. Tối nay em sẽ thử que, nhưng liệu em có hi vọng k nhỉ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,170 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giotsuong22 Xem bài viết
    .

Chị ơi, em ra lây rây , chứ ko ra giọt như chị. Tối nay em sẽ thử que, nhưng liệu em có hi vọng k nhỉ?
    lây rây là nhiều đến mức độ nào hả ban? có hết 1 bvs hàng ngày k, hay chỉ có 2,3 giọt thôi ( rất ít ý)
    bạn cứ mua que về thử, nhưng cũng nói trc để bạn biết là nhiều trg hợp cho dương tính giả đó. chính xác nhất thì đi thử máu để xác định hàm lg beta HCG trog máu
    còn nếu thử que thì bạn nên mua nhiều que khác nhau, nếu lên 2v mà vạch 2 mờ thì 2 ngày thử 1 que xem vạch 2 có đậm dần lên k, nếu có thì thai đang pt đó.
    ywBHp7

Cầu cho các con sớm siêu thoát đầu thai làm kiếp người, rủ các em về với bố mẹ!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 155 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Theo mình bạn nên thử que luôn cho chắc, nếu gần đến kỳ thì thử đã có kết quả đc rồi đó
    MTM5OTQ0OTAwMA
    MTM3Mzk1NjE0OQ
    IKMQp7
    Wm9vp7
    • 574 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Chiều nay làm về mình định rẽ vào hiệu thuốc mua que về thử, mà đi qua mấy hiệu đều chần chừ ko dám vào. Mình sợ thử sẽ pải thất vọng lắm. Hic.
    Ai có tin vui rồi vào chia sẻ với mình đi, cho mình được lây chút may mắn
    • 116 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hôi xưa mình cũng giồng bạn. Lúc đầu mình cũng tưởng đến kỳ kinh. Sau đó đúng là đã có thai nhưng mà mình ko giữ được vì không chăm sóc bản thân tốt. Bạn mua nhiều que thử vào test cho chắc. Khi có 2 vạch rồi muốn yên tâm thì test HCG. Bạn nên biết sớm để mà nghỉ ngơi, ăn uống tẩm bổ bạn ạ. 3 tháng đầu tiên phải theo dõi. Bạn cố gắng cẩn thận nhé.
    • 574 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nightmare0222 Xem bài viết
    Hôi xưa mình cũng giồng bạn. Lúc đầu mình cũng tưởng đến kỳ kinh. Sau đó đúng là đã có thai nhưng mà mình ko giữ được vì không chăm sóc bản thân tốt. Bạn mua nhiều que thử vào test cho chắc. Khi có 2 vạch rồi muốn yên tâm thì test HCG. Bạn nên biết sớm để mà nghỉ ngơi, ăn uống tẩm bổ bạn ạ. 3 tháng đầu tiên phải theo dõi. Bạn cố gắng cẩn thận nhé.
    Ôi bạn làm mình có thêm hi vọng quá. Tks bạn nhiều nhé.
    Ngày hnay làm về mình sẽ mua que thử, mong quá đi mất.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 286 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Ôi bạn làm mình có thêm hi vọng quá. Tks bạn nhiều nhé.
    Ngày hnay làm về mình sẽ mua que thử, mong quá đi mất.
    Phải mua que thử mẹ nó ạ! Mình cũng trễ sang ngày nay là ngày thứ 2, nhưng đúng là ko đủ can đảm đi mua que đâu, vì CK của mình nó thi thoảng cũng bị lệch mấy ngày! mẹ nó nếu thấy 2 vạch (dù là hơi mờ thì cũng đi thử máu đi nhé!! Ủn mông ủn mông!
    Life is like riding a bicycle.
    To keep your balance, you MUST keep moving...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 574 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Các mẹ có ra máu báo trong vòng mấy ngày vậy? Em giờ ko bị ra nữa, chỉ mỗi lần đi VS, thấm giấy thì thấy có chút dịch màu hồng nhạt thôi. Hi vọng tràn trề
    • 1,170 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn bị ra máu hồng nhạt với nâu như thế mấy ngày rồi?
    ywBHp7

• 574 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecushin23 Xem bài viết
    bạn bị ra máu hồng nhạt với nâu như thế mấy ngày rồi?
    Chị ơi, em bị 2 hôm nay rồi, bị đúng hôm theo đúng lịch là QKD ấy ạ.
    • 1,170 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị ơi, em bị 2 hôm nay rồi, bị đúng hôm theo đúng lịch là QKD ấy ạ.
    thế chắc k đáng lo đâu, nếu thử que 2v rồi mà bạn vẫn ra tiếp và ra nhiều hơn thì bạn phải đi khám ngay nhé, vì nếu máu còn ra nữa là có dấu hiệu động thai dọa xảy đó, cẩn thận nhé bạn
    nhưng trc hết cứ thử thai và tận hg niềm vui 2v đã
    chúc bạn khỏe, 2v nét căng nhé
    ywBHp7

• 574 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Cám ơn mecushin nhé.
    Chiều đi làm về, ko chịu nổi nữa em đã mua que thử rồi, 1v các mẹ à, huhuhu..
    Sau đó mình đi vệ sinh thấm giấy thì lại thấy bị ra chút máu, 1 lượng ít (máu giống như QKD) ấy ạ, hic hic . Nhưng từ lúc đó đến h thì ko thấy ra nữa, ko hỉu em bị sao? Hay là dấu hiệu em QKD sắp tới
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cho e hỏi với các mẹ e cũng bị ra máu màu nâu nâu 2 hm nay rùi nhưng chỉ ra vài giọt thui có khi cả ngày chỉ có sáng hay tối ra thui. E có thử que toàn 1v thui. E chậm kinh mất 5 ngày rùi bụng thì cứ râm râm thui k đau lắm. Mà tháng này e có cảm giác m có thai vì e hay bị chóng mặt lại còn giửi thấy mùi lại sợ và nôn nhẹ nữa. E đag rất mong có baby hjc
    • 18 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Honganh8889 Xem bài viết
    Cho e hỏi với các mẹ e cũng bị ra máu màu nâu nâu 2 hm nay rùi nhưng chỉ ra vài giọt thui có khi cả ngày chỉ có sáng hay tối ra thui. E có thử que toàn 1v thui. E chậm kinh mất 5 ngày rùi bụng thì cứ râm râm thui k đau lắm. Mà tháng này e có cảm giác m có thai vì e hay bị chóng mặt lại còn giửi thấy mùi lại sợ và nôn nhẹ nữa. E đag rất mong có baby hjc
    Chị ơi, tình hình chị thế nào rồi ạ? em cũng đang có hiện tượng giống hệt chị, đang mong con quá. Em bị ra máu nâu 2 ngày rồi, thử que vẫn 1 vạch. Chưa bao giờ nó ra ít thế. hic
    • 18 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các chị em ơi,
    KCC của e là 30/7, em xn máu là 1740 IU/L, nhưng hôm nay e đi vs thấy 1 giọt màu nâu, nhỏ thôi, thấm mới thấy nhưng mà e đi siêu âm chưa thấy thai về tử cung, em lo lắng quá, các chị tư vấn giúp em với
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

helo cả nhà.mình là thành viên mới.Mình có điều này mong các mẹ tư vấn giúp cho...Mình chu kì kinh rất đều cứ 21 hàng tháng là có QKD.Ngày 21/9 mình có QKĐ.Đến ngày 5/10 mình đi siêu âm nang noãn bác sĩ bảo có 1 trứng 17mm sắp rụng, niêm mạc 10mm.Đến 7/10 mình đi siêu âm lại bác sĩ nói trứng đã rụng.Trong mấy ngày đó vợ chồng đều có xxx.Sau hôm dự đoán rụng trứng đầu ngực mình có hơi đau nhwung sau đó 2 ngày là hết. Đến ngày 15/10 mình có ra 1 vệt máu hồng đỏ, hôm sau không thấy ra nữa.Nhưng sáng hôm ấy mình có thử QT nhưng vẫn 1 vạch thôi.Hôm nay ngực mình hơi căng tức...Theo các bạn mình có baby không? Vợ chồng mình đang mong lắm
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5