TIN TÀI TRỢ.

Có nên đi siêu âm theo dõi trứng khi dự định có bầu không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.2K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi. Em lập gia đình được một năm rồi nhưng lần đầu bị sẩy thai cực sớm khi mới được khoảng 2 tuần tuổi. Bây giờ em muốn có baby quá mà không biết có nên đi siêu âm ( bác sỹ bảo phải siêu âm đầu dò nên em thấy hơi sợ) để theo dõi trứng không vì em nghe có người bảo như thế mình sẽ biết chắc chắn được lúc nào trứng khỏe nhất để nên có bầu. Có chị nào biết cho em lời khuyên nhé. Em xin cảm ơn nhiều nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 864 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungthuy26122005 Xem bài viết
    Các chị ơi. Em lập gia đình được một năm rồi nhưng lần đầu bị sẩy thai cực sớm khi mới được khoảng 2 tuần tuổi. Bây giờ em muốn có baby quá mà không biết có nên đi siêu âm ( bác sỹ bảo phải siêu âm đầu dò nên em thấy hơi sợ) để theo dõi trứng không vì em nghe có người bảo như thế mình sẽ biết chắc chắn được lúc nào trứng khỏe nhất để nên có bầu. Có chị nào biết cho em lời khuyên nhé. Em xin cảm ơn nhiều nhiều.
    Co the sieu am theo doi trung rung bang sieu am tren bung, voi dieu kien la ban phai uong nuoc den khi that dau tieu moi duoc.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị. Nhưng bác sỹ lại bảo em là phải siêu âm đầu dò mới chính xác nên em hơi lo lắng, sợ siêu âm nhiều có thể ảnh hưởng đến thai nhi sau này. Em đang không biêt thế nào nữa chị ạ.
    • 2,605 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungthuy26122005 Xem bài viết
    bạn vẫn có thể s.âm bình thường ko cần s.âm đầu dò mà vẫn xác định được kích thước trứng mà.mình thấy các mẹ nói trên DD là s.âm bằng đầu dò ko tốt lắm đâu. ngoài ra bạn cũng có thể dùng các biện pháp kết hợp khác như đo nhiệt độ hàng ngày, dùng que thử dụng trứng ... thì bạn sẽ xác định chính xác ngày rụng trứng như vậy sẽ dễ có bầu hơn. bạn bị sảy cách đây lâu chưa? (khoảng từ 3 - 6 tháng mới nên có thai lại thì mới an toàn đấy bạn ạ.) mình cũng bị như bạn sảy 1 lần và sau 4 tháng thì đã có bầu lại rùi bây giờ em bé mới được 4 tuần thôi. chúc khỏe và mau có tin vui nhé
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nên mua que thử rụng trứng.Còn siêu âm dầu dò không thường xuyên cũng ko sao đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 178 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tta14506 Xem bài viết
    bạn vẫn có thể s.âm bình thường ko cần s.âm đầu dò mà vẫn xác định được kích thước trứng mà.mình thấy các mẹ nói trên DD là s.âm bằng đầu dò ko tốt lắm đâu. ngoài ra bạn cũng có thể dùng các biện pháp kết hợp khác như đo nhiệt độ hàng ngày, dùng que thử dụng trứng ... thì bạn sẽ xác định chính xác ngày rụng trứng như vậy sẽ dễ có bầu hơn. bạn bị sảy cách đây lâu chưa? (khoảng từ 3 - 6 tháng mới nên có thai lại thì mới an toàn đấy bạn ạ.) mình cũng bị như bạn sảy 1 lần và sau 4 tháng thì đã có bầu lại rùi bây giờ em bé mới được 4 tuần thôi. chúc khỏe và mau có tin vui nhé
    Mẹ nó ơi cho mình hỏi cái que thử này cũng mua ở hiệu thuốc à, cũng dùng như que thử thai à? có chính xác không? có đắt lắm không? (mình hỏi thế vì có khi mỗi tháng phải thử vài lần mới biết ấy nhỉ? )
    • 89 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Bún Xem bài viết
    Mẹ nó ơi cho mình hỏi cái que thử này cũng mua ở hiệu thuốc à, cũng dùng như que thử thai à? có chính xác không? có đắt lắm không? (mình hỏi thế vì có khi mỗi tháng phải thử vài lần mới biết ấy nhỉ? )
    Ừ, bạn cứ ra các hiệu thuốc mà mua, cũng ko đắt hơn que thử thai đâu. Nhưng mà phải thử nhiều lắm đấy, bà bạn mình mỗi lần mua là làm cả chục que luôn về dùng cho tiện ( ). Nhưng biết đâu đấy mình lại gặp may thì sao, thử đúng và lúc nó rụng thì sướng nhỉ! Nhưng mà mình nghĩ nên áp dụng cả 6 cách theo dõi ngày rụng trứng như trong Cẩm nang buôn súng mà các mẹ hay nói ấy thì chính xác hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 178 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocthuy207 Xem bài viết
    Ừ, bạn cứ ra các hiệu thuốc mà mua, cũng ko đắt hơn que thử thai đâu. Nhưng mà phải thử nhiều lắm đấy, bà bạn mình mỗi lần mua là làm cả chục que luôn về dùng cho tiện ( ). Nhưng biết đâu đấy mình lại gặp may thì sao, thử đúng và lúc nó rụng thì sướng nhỉ! Nhưng mà mình nghĩ nên áp dụng cả 6 cách theo dõi ngày rụng trứng như trong Cẩm nang buôn súng mà các mẹ hay nói ấy thì chính xác hơn.
    Thanks mẹ nó nhé, hôm nay mới xin được cái cẩm nang buôn súng nên cũng được khai sáng nhiều rồi.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đi siêu âm theo dõi trứng được 2 lần rồi mà nang noãn mới được 11mm vì hôm đó là ngày thứ 12 của vòng kinh. Bác sĩ hẹn 2 hôm nữa đến theo dõi tiếp nhưng hôm qua về nhà, khi đi tiểu em thấy có ra chút tia máu đỏ, em sợ quá không biết có phải tại siêu âm đầu dò không nữa. Có chị nào biết chỉ cho em với?!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Siêu âm đầu dò ko ảnh hưởng đâu, chắc có vấn đề gì thôi. Mình siêu âm nhiều rồi nhưng có sao đâu.
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Hôm qua em đi khám , khi khám BS nói siêu âm nang noãn , khi siêu âm BS viết : nội mạc 4mm, có một vài nang noãn nhỏ . Em có kinh từ hôm 7/1 đến 11/1 là sạch kinh . Cho em hỏi có phải nội mạc càng dày tức là ngày mình đến kỳ kinh gần đến đúng kg ? còn vài cái nang noãn nhỏ ở đây là trứng hay là nang của đa nang nhỉ ??
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

BoiBoi1
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trái ớt dễ thương Xem bài viết
    Hôm qua em đi khám , khi khám BS nói siêu âm nang noãn , khi siêu âm BS viết : nội mạc 4mm, có một vài nang noãn nhỏ . Em có kinh từ hôm 7/1 đến 11/1 là sạch kinh . Cho em hỏi có phải nội mạc càng dày tức là ngày mình đến kỳ kinh gần đến đúng kg ? còn vài cái nang noãn nhỏ ở đây là trứng hay là nang của đa nang nhỉ ??
    Ban có kinh hôm 7/1, hôm nay là 19/1, như vậy mới là ngày thứ 12 của vòng kinh. Chắc là chưa tới thời điểm rụng trứng đâu (trừ phi vòng kinh của bạn quá ngắn, dưới 28 ngày chẳng hạn). Nội mạc dày lên là để sẵn sàng cho trứng đã được thụ tinh đến làm tổ (nếu không có trứng làm tổ, đến ngày đến tháng nó sẽ lại tự bong ra - kinh nguyệt ấy mà, và bạn bắt đầu một chu kỳ kinh mới). Nang noãn nhỏ ở đây là những nang trứng chưa chín. Thường thì chỉ có một nang noãn trong số đó phát triển, chín và rụng thôi. Số còn lại sẽ tự teo đi. Hy vọng câu trả lời của mình giúp giải tỏa được thắc mắc của bạn. Đừng lo lắng gì cả.
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Dạ em cảm ơn chị , vì vòng kinh của em nó lộn xộn lắm , khi thì 40 ngày khi thì 45 ngày , đợt gần đây nhất là 44 ngày đó chị, vì trước kia em từng bị đa nang buồng trứng nên lo lo , sợ lại bị đa nang lại. BS hẹn em 4 ngày nữa đi siêu âm lại rồi đưa kq cho BS xem. vì mục đi đi khám của em là khám để điều trị sau thai lưu , em bị thế đã gần 3 tháng . Có phải là BS đang theo dõi nang noãn phải kg hả chị ?
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

BoiBoi1
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 714 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trái ớt dễ thương Xem bài viết
    Dạ em cảm ơn chị , vì vòng kinh của em nó lộn xộn lắm , khi thì 40 ngày khi thì 45 ngày , đợt gần đây nhất là 44 ngày đó chị, vì trước kia em từng bị đa nang buồng trứng nên lo lo , sợ lại bị đa nang lại. BS hẹn em 4 ngày nữa đi siêu âm lại rồi đưa kq cho BS xem. vì mục đi đi khám của em là khám để điều trị sau thai lưu , em bị thế đã gần 3 tháng . Có phải là BS đang theo dõi nang noãn phải kg hả chị ?
    Theo mình thì nếu vòng kinh của bạn dài vậy thì ngày thứ 12 chưa có nang trứng nào vượt trội thì cũng chưa có gì đáng lo cả đâu!Vậy là trước đây bạn đã bị đa nang và đã chữa khỏi?Điều ttoos nhất hiện tại nên làm theo mình là bạn tiếp tục theo dõi ở chỗ bsi và đừng suy nghĩ nhiều bạn ạ!Chúc bạn may mắn!
    Hạnh phúc khi có con ở bên...:Angel::Angel::Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 34 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em ở SG, đã đi tìm mua que thử để xác định ngày rụng trứng mấy lần rồi mà chẳng thấy chỗ nào bán cả. Có mẹ nào biết mua dụng cụ ấy ở đâu không, chỉ em với nhé. Em cám ơn nhiều.
    • 2,251 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi crater Xem bài viết
    Em ở SG, đã đi tìm mua que thử để xác định ngày rụng trứng mấy lần rồi mà chẳng thấy chỗ nào bán cả. Có mẹ nào biết mua dụng cụ ấy ở đâu không, chỉ em với nhé. Em cám ơn nhiều.
    Ban ra cho nha thuoc Minh Chau o Hai Ba Trưng đấy, mình nghe các chị chỉ như thế, còn mình toàn nhờ mua hộ thôi,
    • 864 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Nha thuoc My Chau, khong phai Minh Chau dau.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Lần trc mình đi siêu âm bsi bảo trứng vừa rụng, 1 tuần sau có kinh nguyệt. huhu (siêu âm đầu dó đấy). lần này ăn tết xong, hôm nay là ngày thứ 26 của chu kỳ rồi, mình thử que thấy có dấu hiệu rụng trứng, mình đi siêu âm bác sĩ bảo đc 19mm rồi, ko biết có ổn ko. Mình cũng lo quá các mẹ ạ. Mình bị hỏng 1 lần rùi. huhu
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho em hỏi với.

Em sn 92, lấy chồng được hơn 4 tháng hiện chưa có baby, các bạn khác có khi lấy chồng muộn hơn nhưng đều có baby hết rồi nên cũng hơi "sốt".

Mấy hôm rồi em có đi siêu âm canh trứng vào ngày 11 của chu kỳ, trứng lúc đó kích thước còn nhỏ, bác sĩ bảo 2 ngày sau quay lại. Đến hẹn em quay lại thì nhận được tin: "trứng rụng rồi" (mà còn không biết rụng lúc nào luôn, thử que đo nồng độ LH thì dương tính nhẹ). Tối đó em nháy chồng xx luôn, thử hên xui. Tính đến giờ được 4 ngày rồi nhưng cũng hơi lo lắng, liệu cơ hội "dính" của em có cao không ạ?

Thông tin trên mạng nói trứng rụng chỉ sống được 12-24h, mà thời điểm xx em nghĩ cũng qua thời gian đó rồi ý.

Hoang mang style @@

Mong các chị có kinh nghiệm chỉ giáo với ạ.

Em cám ơn nhiều.
    • 287 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoihanhphuc92 Xem bài viết
    Các chị ơi, cho em hỏi với.

Em sn 92, lấy chồng được hơn 4 tháng hiện chưa có baby, các bạn khác có khi lấy chồng muộn hơn nhưng đều có baby hết rồi nên cũng hơi "sốt".

Mấy hôm rồi em có đi siêu âm canh trứng vào ngày 11 của chu kỳ, trứng lúc đó kích thước còn nhỏ, bác sĩ bảo 2 ngày sau quay lại. Đến hẹn em quay lại thì nhận được tin: "trứng rụng rồi" (mà còn không biết rụng lúc nào luôn, thử que đo nồng độ LH thì dương tính nhẹ). Tối đó em nháy chồng xx luôn, thử hên xui. Tính đến giờ được 4 ngày rồi nhưng cũng hơi lo lắng, liệu cơ hội "dính" của em có cao không ạ?

Thông tin trên mạng nói trứng rụng chỉ sống được 12-24h, mà thời điểm xx em nghĩ cũng qua thời gian đó rồi ý.

Hoang mang style @@

Mong các chị có kinh nghiệm chỉ giáo với ạ.

Em cám ơn nhiều.
    ckk chị bnhieu ngày mà ngày 13 đã rụng trứng r ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mebap171093
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2