Các chị, các mẹ thân mến,
Em là thành viên mới của diễn đàn, mặc dù thi thoảng cũng hay lang thang lên để đọc tin tức, kinh nghiệm của các mẹ nhưng hôm nay mới post bài ạ! chuyện của em thế này các chị có kinh nghiệm xin chia sẻ cùng em với nhé. Giờ em không biết phải làm thế nào nữa... Em lấy chông tính đến giờ được gần 8 tháng rồi, từ lúc lấy chồng xong vợ chồng em không kế hoạch gì cả những mong sinh em bé, vậy mà sau khi cưới được 4 tháng bầu đâu chưa thấy mà chồng em lại bị tức ngực và mệt mỏi, đi khám và chụp x-quang phổi thì bs kết luận là Lao phổi do lao lực (Chồng em và em làm kinh doanh và có cty tư nhân chuyên về tb y tế nên công việc và áp lực nhiều) chán hết biết luôn, nhưng vẫn phải động viên chồng để mau chữa khỏi bệnh, hiện giờ chồng em đã điều trị theo phác đồ chống lao được 3 tháng rồi. Trong đó, 2 tháng là tiêm kháng sinh Streptomicin và uống thuốc lao.Sức khỏe chồng em giờ cũng cải thiện phần nào, cũng tăng cân và da hồng hào dần-khác với lúc chưa điều trị ạ .Vậy em muốn hỏi các chị nào có kinh nghiệm hay đã trải qua vấn đề này rồi cho em biết với là thời gian này vợ chồng em có nên có thai không ạ? và em cũng thấy lạ là sức khỏe của em bt, khám định kì phần phụ vẫn ok, khi chồng bị bệnh thì vẫn XX nhưng mật độ ko nhiều vậy em vẫn chưa có bầu?em lo quá!lo vì sức khỏe của chồng yếu, hoặc mình có vấn đề gì ? hay ko canh đúng ngày trứng rụng? các chị cho em biết với nhé! Thanks các chị nhiều!