TIN TÀI TRỢ.

Có nên chơi thể thao trong thời gian chuẩn bị mang thai???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.21K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị ơi, hai vợ chồng em đang mong có baby quá nhưng cả năm rồi mà vẫn chưa có gì .Trong thời gian này em vẫn đi đánh tennis và tập thể dục thẩm mỹ đều. Có phải vì thế mà em khó có bầu phải ko??? Các chị giúp em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,752 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Bạn ơi, trước khi định có bầu mà chơi thể thao là rất tốt đấy, ko ảnh hưởng gì đến việc có bầu cả. Nếu muốn có bầu thì tâm lý cả hai bạn đều phải thoải mái nhé, đừng lo lắng hay hồi hộp sẽ bị ảnh hưởng đấy.
    .................
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,564 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ôi, mình cũng đang băn khoăn vấn đề này. Mình thì thích chơi bóng bàn. Nhưng chỉ sợ lại có bầu mà không biết nhỡ lại hoạt động mạnh, ảnh hưởng gì thì sao. Thế là tạm thời phải nghỉ bóng bàn. Híc híc. Không biết là cứ chơi thể thao thì có sao kg nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littledino
    Các chị ơi, hai vợ chồng em đang mong có baby quá nhưng cả năm rồi mà vẫn chưa có gì .Trong thời gian này em vẫn đi đánh tennis và tập thể dục thẩm mỹ đều. Có phải vì thế mà em khó có bầu phải ko??? Các chị giúp em với.
    Uh mình cũng vậy, thích đi bơi và tập erobic. Từ hồi canh bầu đến giờ k dám đi bơi vì sợ bị nguy cơ viêm nhiễm và k dám tập erobic sỡ nhỡ có bầu. Huh chán quá phát béo cả ra rồi mà vẫn chưa có bầu híc híc
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ban nen giam bót thoi gian va so lương van dong trước, trong va sau khi mang thai. Co nhu vay moi dam bao súc khoe cho me va be. Boi loi la mon the thao tót cho phu nu co thai, co the tham khao cách boi ho tro them cho phu nu co thai trong sách. Thoi gian de trung va tinh trung gáp nhau va di chuyên vao tu cung rát lau, do vay ban nen han che van dong sau khi gan nhau de dam bao chung di den tu cung cho an toan.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 493 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Topic nay hay lắm các mẹ. Cũng vì lý do này nè, mà vòng bụng của mình bi giờ nó to dùng, không bận gì dược cả. Mình nghĩ cứ chơi thể thao bình thường nhưng sau khoản trứng rụng thì đừng nên vận động như chạy nhảy là được rồi.
    • 13 năm
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em bỏ chơi tennis rồi nhg tập TM thì hơi bị khó bỏ vì đang trên đà giảm cân, bây giờ mà ngừng thì mệt đây :4:. Lại béo tròn béo ú thôi . Nhg mà em sẽ nghe theo lời khuyên của các mẹ. Chịu khó kiêng mấy ngày sau khi xxx vậy . Béo mấy cũng vô tư, tất cả vì con em chúng ta mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 133 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littledino
    em vẫn đi đánh tennis và tập thể dục thẩm mỹ đều. .
    Bạn ơi, bạn có biết nhiều địa chỉ tập TD thẩm mỹ không, chỉ giúp mình với. Thời gian tập tầm chiều tối. Ở gần Cầu Giấy càng tốt. Cảm ơn bạn nhiều.
    • 13 năm
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sorry, mình không giúp được bạn rồi vì nhà mình không ở khu đấy (mình ở HM cơ). Bạn chịu khó để ý xung quanh khu vực mình ở xem vì mình thấy thuờng thì khu nào cũng có 1-2 phòng tập (nhu cầu giảm béo của chị em mình hơi bị lớn :4: ). Mình thấy trên diễn đàn mọi người cũng có 1 topic về việc tập TDTM đấy. Bạn chịu khó tìm nhé. Chúc may mắn. :3:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 31 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

chào các mẹ . mình cũng chờ em bé gần 2 năm rồi . Suốt thời gian chờ đợi em táng 9kg lận , bjo có cái bung phệ thôi rôi . . e làm iui lần 1 thất và nghỉ 1 chu kì tháng tới làm tiếp . nhưng ko thể cứ chờ mà không làm j .Mình đăng kí tập belly dance rồi chả biết có ảnh hưởng j ko nữa. có nên ko hả các me? trả lời giùm mình nhé
    "Mình đang than về mất đôi giầy . Sáng mai ra phố nhìn thấy một người không có chân....".
    :Rose:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui , để thấy đời mình vẫn còn may mắn
    :Angel:
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các bạn cứ yên tâm chơi thể thao đi. Mình cũng giống các bạn. Gần 2 năm rồi mong con., chẳng dám vận động gì. Thế rồi hôm trước đi khám, mình hỏi BS chơi thể thao có ảnh hưởng gì không thì bác sĩ bảo không, hoàn toàn không ảnh hưởng gì cả. Mấy chị lúc đấy khám cùng mình cứ cười vật lên, trêu mình là " sợ rơi con à". Hix ,chỉ vì thiếu hiểu biết mà mình không vận động gì gần 2 năm, cân tăng vù vù. Mình hiểu tâm trạng các bạn nên chia sẻ ngay để các bạn đừng lo lắng nhá
    • 330 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thể thao rất tốt cho sức khỏe. Nhưng nếu muốn mang thai ok thì mẹ nó nên tập nhẹ nhàng
    Zalo tư vấn 24/7: https://zaloapp.com/g/hltyfj162
    Nhận tư vấn sức khỏe - tâm sự: https://www.facebook.com/Sức-Khỏe-Mẹ-Bầu-TV-570584480100477
    Kinh nghiệm mang bầu: https://www.youtube.com/channel/UCKvRaiYqDhe3UTatxXqhRkw