TIN TÀI TRỢ.

có mom nào đi canh trứng và thụ thai thành công?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.45K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay1122 Xem bài viết
    e đi canh các kiểu, rồi thử que nhg 8th chưa thấy j các mom ạ, tháng này tới QKD chưa bị đang hi vọng lắm
    Giống tớ, mong là từ giờ tới hết 9 tháng 10 ngày k có

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tháng trước mình cũng đi canh, hôm qua ngày thứ 2 của chu kỳ đi khám lại, bs bảo là còn một cái nang to đùng của lần trước phóng noãn để lại, tháng này không làm gì được ... buồn hết sức. Nhưng mình cũng chưa hiểu lắm là cái nang tồn dư đó thì ảnh hưởng thế nào, bạn nói thêm giúp mình biết với!!!
    • 86 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em canh phát được luôn nè mom. lại còn đc ô con zai nữa cơ chứ
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa canh tháng này và trứng rụng hôm qua
    mình canh để biết thời gian trứng rụng và kích thước trứng thôi
    đợi kỳ sau mới có thai vì niêm mạc mình hơi mỏng (7mm) đợi kỳ sau cho niêm mạc tốt hơn thì tiến hành
    mình canh kèm đo nhiệt độ, khi sắp rụng nhiệt độ sẽ cao dần lên (từ 36,1 lên 36,5), đến hôm trứng rụng là nhiệt độ giảm hẳn xuống ( từ 36,5 xuống 35,9)
    trước khi rụng cơ thể có những biểu hiện như ngực căng, buồn nôn, chán ăn, cảm giác khác lắm nên các mẹ sẽ nhận ra đc ngay. Sau khi rụng thì mình thấy đầy bụng, chướng bụng
    các mẹ tham khảo nhé
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lethuy-209
    mom thử chưa, t chưa QKD
    tính ra là chậm 3d, mà app flo báo chậm 1d
    sáng nay thử que, 1v đỏ chót mom ạ
    cơ thể cũng chả có gì khác, chỉ thấy mỏi lưng vs bụng hơi khác thôi
    mà mấy hôm trước t có ra máu nâu, nhg ít lắm trong 3d
    k biết đấy goi là QKD k nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mom đi canh ở đâu vậy, mình cũng đang tính tháng tới đi canh mà chưa biết canh ở pk nào
    Trích dẫn Nguyên văn bởi rongcon201229 Xem bài viết
    Mình vừa canh tháng này và trứng rụng hôm qua
    mình canh để biết thời gian trứng rụng và kích thước trứng thôi
    đợi kỳ sau mới có thai vì niêm mạc mình hơi mỏng (7mm) đợi kỳ sau cho niêm mạc tốt hơn thì tiến hành
    mình canh kèm đo nhiệt độ, khi sắp rụng nhiệt độ sẽ cao dần lên (từ 36,1 lên 36,5), đến hôm trứng rụng là nhiệt độ giảm hẳn xuống ( từ 36,5 xuống 35,9)
    trước khi rụng cơ thể có những biểu hiện như ngực căng, buồn nôn, chán ăn, cảm giác khác lắm nên các mẹ sẽ nhận ra đc ngay. Sau khi rụng thì mình thấy đầy bụng, chướng bụng
    các mẹ tham khảo nhé
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúc mừng mom nhé, mình cũng cố gắng đợi đến lần tiếp theo ...
    • 81 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

tinh binh đủ mạnh nữa ấy ạ, chứ bơi yếu hay quá ít thì chết yểu, chị trứng đợi mòn mỏi
    nếu đợi chuẩn ngày trứng rụng gặp tinh trùng luôn rất dễ sinh zai vì Y bơi nhanh - gặp trước
    còn ai quan hệ kiểu quá nhiều, mong con quá lại càng quan hệ, thứ nhất làm tinh trùng loãng - rất khó đậu thai, tinh trùng cần thời gian sản sinh nữa chứ!  thứ 2 là chính vì nhiều nên X sống dai còn xót lại trong khi Y đã chết hết, mà đúng lúc X gặp trứng rất dễ sinh bé gái20197fb2e245-557a-43f9-993f-a88fe21a3bb8

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoapple Xem bài viết
    Mom đi canh ở đâu vậy, mình cũng đang tính tháng tới đi canh mà chưa biết canh ở pk nào
    mình theo bác Tuấn ở Hội Vũ
    Bác mổ tách dính tử cung cho mình nên mình theo bác luôn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongcon201229 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meoapple Xem bài viết
    mình theo bác Tuấn ở Hội Vũ
    Bác mổ tách dính tử cung cho mình nên mình theo bác luôn
    Mom ơi mỗi lần soi trứng ở bsy Tuấn chi phí tn vậy? Mình cũng định canh ở đó mà đọc thấy bay Tuấn đắt và bác gái thái độ lắm 
    • 86 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình canh ở phòng khám phụ sản nhật anh ở Khương Trung của bác sĩ Thư, mom qua đấy canh thử xem, e thấy chi phí rẻ mà bác sĩ nhiệt tình tư vấn lắm. thắc mắc cái gì hỏi là bsi trả lời, giải thích hết mom ạ
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Redapplent Xem bài viết
    Mom ơi mỗi lần soi trứng ở bsy Tuấn chi phí tn vậy? Mình cũng định canh ở đó mà đọc thấy bay Tuấn đắt và bác gái thái độ lắm
    cứ vào pk bác Tuấn là 500k 1 lần mom ạ, bác gái thì mình mới gặp 2 lần, mình cũng k thấy thái độ lắm. Hôm chủ nhật là bác Tuấn nghỉ nhưng trứng mình đến ngày 14 rồi, mình muốn xem sắp rụng chưa và mọi thứ ổn k, nt cho bác Tuấn, bác bảo bác nghỉ cn nhưng chiều cứ qua bác xem cho. Bác xem trứng đc 19mm, và xem âm đạo có chất nhầy thì k cần tiêm rụng trứng nữa. Mình lại cứ băn khoăn sợ rụng k đúng ngày định bảo bác tiêm cho thì bác bảo thôi về đi, thoải mái lên, 95% là rụng , k cần tiêm tốn tiền, cứ đi về đi tâm lý thoải mái mới dễ đậu ( 3 triệu 1 mũi). bác bảo 2 ngày nữa là rụng và đúng là ngày thứ 16 trứng mình rụng.
    nhiều lần thấy bác bớt tiền khám cho những cặp vợ chồng đc chỉ định IVF hay gì đó, bác bảo làm cái đấy còn tốn nhiều tiền nên bớt cho
    theo cảm nhận của mình thì mình thấy khám bác Tuấn ổn
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3