TIN TÀI TRỢ.

có mẹ nào trễ 12 ngày nhưng 1 vạch không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 10 năm
    • 514 Bài viết

• 918 Được cảm ơn

Em xin các mẹ ý kiến 1 tí.
    Em hết kinh từ 30 tháng 6, vc em qh từ hôm ấy đến giờ không tránh thai. Em chư bao giờ trễ nhiều ngày vậy, cũng chưa bao giờ nhức ngực đến mức đi bộ cũng nhức,vậy mà e thử cả 6 que thử thai tất cả các loại đều 1v. hôm qua đến giờ bụng lâm râm, và lưng cũng tức.
    Các mẹ kinh nghiệm nghĩ em có nên đi siêu âm không?
    Mong con khỏe mạnh, mẹ yêu con nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 năm
    • 514 Bài viết

• 918 Được cảm ơn

hôm nay em ra 1 ít máu tươi không biết vụ gì, có lẽ e nên thu xếp đi siêu âm thôi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

những dấu hiệu b kể có lẽ là có thai.vì khi có thai là se trễ kinh.tức ngực,và ra 1 ít máu nữa.chắc tại chưa rõ nên 1 v đó.b đi xét nghiệm máu lã rõ ngay thôi.nếu ko thì đợi thêm vài ngày nữa thử que lại.chúc mường nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 596 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

mình cũng trễ kinh 6 ngày rồi, tối qua thử que thì mãi sau mới thấy vạch mờ, sáng nay lúc ngủ dậy thử thì lại chỉ 1 vạch. Kinh nguyệt mình rất đều. Sốt ruột quá mình sáng nay gọi thử máu rồi, chiều có kết quả.chúc bạn bình an nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình cũng đang mong con lắm đây, lúc đầu sau quan hệ 10 ngày mình mua que thử rụng trứng nó lên 1 vạch đậm 1 vạch nhạt mà thử 5 que liên tiếp với các nhãn hiệu khác nhau kết quả vẫn thế. Bây giờ chậm 13 ngày thử que chỉ lên 1 vạch. Hôm qua thử máu HCG - BETA chỉ số là 0.1 U/L = không có thai. Buồn ơi là buồn....
    • 50 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiyeu123 Xem bài viết
    mình cũng đang mong con lắm đây, lúc đầu sau quan hệ 10 ngày mình mua que thử rụng trứng nó lên 1 vạch đậm 1 vạch nhạt mà thử 5 que liên tiếp với các nhãn hiệu khác nhau kết quả vẫn thế. Bây giờ chậm 13 ngày thử que chỉ lên 1 vạch. Hôm qua thử máu HCG - BETA chỉ số là 0.1 U/L = không có thai. Buồn ơi là buồn....
    trễ 12 ngày mà bạn thử nhiều que vẫn 1v thì kq đó đúng đấy bạn. mình cũng từng trễ lâu hơn bạn thử rất nhiều que vẫn 1v. k nên sad làm gì mẹ nó ah. cần phải tinh thần thép để chiến đấu lên 2v.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi persimmons Xem bài viết
    trễ 12 ngày mà bạn thử nhiều que vẫn 1v thì kq đó đúng đấy bạn. mình cũng từng trễ lâu hơn bạn thử rất nhiều que vẫn 1v. k nên sad làm gì mẹ nó ah. cần phải tinh thần thép để chiến đấu lên 2v.
    Mình trễ 14 ngày rồi, vẫn lên 1v, lần thứ 3 chậm lâu thế này. Chắc phải học tập tinh thần thép của mẹ persimmons để tiếp tục chiến đấu các mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bây giờ QKD vẫn chưa có, làm sao bây giờ hả các mẹ? vì có QKD thì mới tiếp tục canh trứng mà chiến đấu.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 41 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình thì tháng vừa rùi bác sĩ tiêm thuốc rụng trứng và tiêm IUI, đến nay trễ 6 ngày rùi mà thử vẫn 1v. Mình thấy tiêm thuốc rụng trứng là CK đúng lắm. Sao mình lại bị trễ không biết. Mình 2 tuần nay bị cảm hoài không hết, bụng thì cứ đau lâm râm, chóng mặt, nhức đầu. Ah 2 hôm nay còn bị sốt 38 độ nữa. Hjc
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 729 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Mình cũng vậy nè...tính đến giờ mình trễ cũng hơn 2 tuần rồi, mà ko thử que...lúc trễ 12 ngày thử que 1 vạch nên chán không muốn thử nữa...3 ngày nay mình ra dịch nâu như những lần trc mà ra khoảng 2 ngày là QKD tới...lần này ko tới..mà dịch nâu ít hơn rất nhìu, chỉ ra những vệt nâu nhỏ...mà mình bị sốt, cảm, có lúc đau bụng dưới..mình ko bik mình có bị bệnh gì ko nữa?
    • 3,324 Bài viết

• 4,088 Được cảm ơn

Hôm qua là ngày trễ kinh thứ 8 mình thử que vào lúc trưa 11g vạch 2 mờ tịt. Không biết có hy vọng không nữa. Mình có đủ các triệu chứng hết: ợ hơi, đau lưng, mệt mỏi, thèm chua. Ngực: mềm, đầu ti to ra và sẫm màu, quầng ngực nổi nhiều hạt, ngực nhức nhức.
    Sáng nay buồn quá ko dám thử nữa. Đầu óc cứ toàn nghĩ vớ vẫn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chomchom2012 Xem bài viết
    Hôm qua là ngày trễ kinh thứ 8 mình thử que vào lúc trưa 11g vạch 2 mờ tịt. Không biết có hy vọng không nữa. Mình có đủ các triệu chứng hết: ợ hơi, đau lưng, mệt mỏi, thèm chua. Ngực: mềm, đầu ti to ra và sẫm màu, quầng ngực nổi nhiều hạt, ngực nhức nhức.
    Sáng nay buồn quá ko dám thử nữa. Đầu óc cứ toàn nghĩ vớ vẫn.
    Mình lúc trước như mẹ chomchom2012 đấy, cũng đau bụng lâm râm, đau lưng mấy nhày, ngục mềm, đầu ti to và sẫm màu, mình thích ăn ngọt, bị sốt (nhưng ko phải cảm. ai ngờ xét nghiệm hcg-beta thì kết quả có 0.1 U/L, hôm nay chậm 15 ngày rồi. chưa thấy gì hiện tượng của QKD cả. chu kỳ cuối của mình là 8/7 hôm trước ngày rụng trứng mình có các hiện tượng trứng rụng nên cùng ax chiến đấu. Bây giờ ko biết thế nào luôn. thai thì không có mà QKD cũng không.
    • 3,324 Bài viết

• 4,088 Được cảm ơn

Mình lúc trước như mẹ chomchom2012 đấy, cũng đau bụng lâm râm, đau lưng mấy nhày, ngục mềm, đầu ti to và sẫm màu, mình thích ăn ngọt, bị sốt (nhưng ko phải cảm. ai ngờ xét nghiệm hcg-beta thì kết quả có 0.1 U/L, hôm nay chậm 15 ngày rồi. chưa thấy gì hiện tượng của QKD cả. chu kỳ cuối của mình là 8/7 hôm trước ngày rụng trứng mình có các hiện tượng trứng rụng nên cùng ax chiến đấu. Bây giờ ko biết thế nào luôn. thai thì không có mà QKD cũng không.
    Chu kỳ cuối của mình là 13/7.
    Nếu đã thử beta hcg rùi mà ko có thì nên uống thuốc tạo vòng kinh mới đi để mà còn chiến đấu chứ.
    Nhiều khi do mẹ tiyeu căng thẳng quá đó, hôm tháng 5 mình cũng bị mất kinh 1 tháng do căng thẳng đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 729 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemoon85 Xem bài viết
    Mình cũng vậy nè...tính đến giờ mình trễ cũng hơn 2 tuần rồi, mà ko thử que...lúc trễ 12 ngày thử que 1 vạch nên chán không muốn thử nữa...3 ngày nay mình ra dịch nâu như những lần trc mà ra khoảng 2 ngày là QKD tới...lần này ko tới..mà dịch nâu ít hơn rất nhìu, chỉ ra những vệt nâu nhỏ...mà mình bị sốt, cảm, có lúc đau bụng dưới..mình ko bik mình có bị bệnh gì ko nữa?
    trường hơp của mình thì sao...có mẹ nào giải thik giúpm ình ko
    • 3,324 Bài viết

• 4,088 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemoon85 Xem bài viết
    trường hơp của mình thì sao...có mẹ nào giải thik giúpm ình ko
    Mẹ này nên đi thử beta hcg xem sao. Nếu ko có thai thì bs cho thuốc uống tạo vòng kinh mới. Chứ cứ khóc than vậy mà ko đi khám thì ko tốt đâu.
    https://www.webtretho.com/forum/f90/b...hiet-do-38110/
    fmtAp7

18/5/2012: xuất giá 28/01/2013: QKD 5/03/2013: QKD 7/4/2013: QKD 20/5/2013: QKD 21/6/13: QKD 26/7/13: QKD 28/8/13: QKD 5/10/13: QKD 14/11/13: QKD 8/12/13: 2V đã về sau 19 tháng mong mõi Cảm ơn con đã về bên ba mẹ ! Ba mẹ yêu con hơn tất cả mọi thứ !
    bqDep7

user: chomchom2012 pass: E5667
    yahoo: chomchom112131
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 742 Bài viết

• 1,724 Được cảm ơn

Mình trễ 13 ngày mới lên vạch thứ 2 mờ tịt. Bác sỹ phải cho thử máu đo HcG 2 lần mới biết có bầu, bây giờ được 8w4d rồi nè. Các mẹ vững tin nhé!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chomchom2012 Xem bài viết
    Chu kỳ cuối của mình là 13/7.
    Nếu đã thử beta hcg rùi mà ko có thì nên uống thuốc tạo vòng kinh mới đi để mà còn chiến đấu chứ.
    Nhiều khi do mẹ tiyeu căng thẳng quá đó, hôm tháng 5 mình cũng bị mất kinh 1 tháng do căng thẳng đó.
    Mình không biết uống thuốc gì nữa. Vì hôm đi khám bác sĩ không cho thuốc gì cả, chỉ bảo có lẽ do căng thẳng quá nên chậm. Nhưng bụng mình cứ đau lâm râm mãi, đến bây giờ vẫn đau, mà thèm ngủ lắm, 8h30 hay 9h ngủ sáng 6h30 dậy mà đến công ty làm vẫn cứ muốn ngủ. các triệu chứng như có thai vậy đó. hic hic....vì định uống Cao Ích Mẫu nhưng không biết có được hay không? mẹ có kinh nghiệm gì không chia sẻ cho mình với.
    • 3,324 Bài viết

• 4,088 Được cảm ơn

Mình không biết uống thuốc gì nữa. Vì hôm đi khám bác sĩ không cho thuốc gì cả, chỉ bảo có lẽ do căng thẳng quá nên chậm. Nhưng bụng mình cứ đau lâm râm mãi, đến bây giờ vẫn đau, mà thèm ngủ lắm, 8h30 hay 9h ngủ sáng 6h30 dậy mà đến công ty làm vẫn cứ muốn ngủ. các triệu chứng như có thai vậy đó. hic hic....vì định uống Cao Ích Mẫu nhưng không biết có được hay không? mẹ có kinh nghiệm gì không chia sẻ cho mình với.
    Lần mà mình bị chậm kinh gần 1 tháng, biết chắc chắc ko có thai vì mình đã thử và đi khám phụ khoa. Lần đó về ăn uống đồ mát, ko thèm căng thẳng nữa thì vài ngày sau là qkd đến.
    Mẹ tiyeu kiểm tra thêm 1 lần nữa đi để điều hòa kinh nguyệt chứ. Cảm giác có thai thì vừa rồi mình cũng bị ảo đó. Mình cũng đi tiểu nhiều, nhạy mùi, ngủ suốt, chán ăn, ợ...mà vẫn qkd đó. Nhiều khi do mình mong quá nên cơ thể tạo cảm giác ảo đó.
    Mẹ nó nên vững vàng hơn nha.
    https://www.webtretho.com/forum/f90/b...hiet-do-38110/
    fmtAp7

18/5/2012: xuất giá 28/01/2013: QKD 5/03/2013: QKD 7/4/2013: QKD 20/5/2013: QKD 21/6/13: QKD 26/7/13: QKD 28/8/13: QKD 5/10/13: QKD 14/11/13: QKD 8/12/13: 2V đã về sau 19 tháng mong mõi Cảm ơn con đã về bên ba mẹ ! Ba mẹ yêu con hơn tất cả mọi thứ !
    bqDep7

user: chomchom2012 pass: E5667
    yahoo: chomchom112131
    • 10 năm
    • 514 Bài viết

• 918 Được cảm ơn

Mình biết nhiều mẹ mong thai giống mình nhưng tâm lý ngại đi viện kiểm tra( vì bs ở bv có khám cũng chả thèm nói, nếu có mở miệng thì cũng chỉ để càu nhàu >"<)
    Tuy thế các mẹ vẫn nên đi khám, thì mới biết thực hư ra làm sao
    Mình đi khám và siêu âm sáng nay, BV tư, ngta phán buồng trứng đa nang Y_Y tá hỏa đom đóm vậy là t2 phải đi Từ Dũ khám cho chắc các mẹ à, nếu có vấn đề gì thì trị sớm vân yên tâm hơn, với lại nghe bs nói mấy người chu kỳ lộn xộn như mình có nguy cơ đa nang cao đấy, đành bỏ 1 ngày việc đi thôi các mẹ nó à ^^. mong trâu Bạc nhà mình sớm rước được rắn vàng về làm con
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng bị trễ kinh đến nay 12 ngày, nhưng lại không có biểu hiện mang thai các mẹ à ! Em cũng hy vọng có baby, vì từ khi ấy chồng chưa bao giờ em bị chậm như thế. Nhưng mấy hnay em lại bị đau ngực, với hnay hơi hơi đau lưng, đều là những biểu hiện của QKD! Em cũng đã thử khi chậm 6 ngày nhưng kq là 1v! Buồn lắm các mẹ à
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2