TIN TÀI TRỢ.

Có Mẹ nào tập 2 lại khó có thai không?

• 12 Lượt chia sẻ
  • 82.6K Lượt đọc
  • 524 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 343 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CunMeVT Xem bài viết
    Tập 1 của mình thì sắp tổ chức SN lần T10 rùi nè. Kiếm tập 2 cả 2 năm nay mà chưa thấy gì. Đi kiểm tra thì mọi chỉ số đều tốt cả mà ko bít sao IUI 2 lần vẫn trượt:Crying: . Nản wá. Chắc chuyển wa làm IVF wá, quỹ thời gian của mình ko còn nhiều mà:mad:
    Quyết tâm đi nấu canh trứng mấy hôm nay, mọi chỉ số cũng tương đối đẹp, mà vẫn chưa được chỉ định chiến đấu từ bác sĩ, hồi hộp was và thấy hơi căng thẳng rùi....:Smiling:
    ... Bố Mẹ là cánh đồng cho Thóc Lúa đâm bông ..
    rj2ux5rj2v0jrj2v4gPicture116

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,188 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Cho mình xin 1 chân vô hội này với, tập 1 của mình cũng 3 tuổi rồi, để cả năm nay mà cũng chả thấy gì, tháng này bị trễ cứ phấp phỏng mừng thầm, sáng nay thử cũng vẫn 1 vạch thôi, buồn quá
    • 283 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    chúng mừng deconcuame nhe. Vui qua, thay đổi nick thành de+heoconcuame là được rồi đấy. Ước gì mình cũng được đổi tên nhỉ: mình sẽ đổi thành khi+heoconcuame.
    Chị XNTT ơi em cũng hay theo dõi topic này vì có đứa bạn cũng đang canh tập 1 mà chưa thấy gì. Lâu rồi không vào không biết chị đã có tin gì mới chưa ạ. Chúc chị may mắn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 343 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cái topic này tụt quá, buồn nhưng cũng mừng chắc các mẹ có tin vui và sang tham gi các CLB sinh con 2008 hết rùi.....
    Tủi thân quá :Crying: :Crying: :Crying:
    Buồn quá mình lại KQD rùi, tối qua ngồi trong toilet mà muốn khóc quá, mình đã quyết tâm, siêu âm theo dõi rụng trứng và đã được xử lý môi trường ok nhé, chiến đấu cũng ok...... vậy mà hồi hộp theo dõi, ko dám thử sợ ..... thế mà tối qua KQD, buồn quá sức....
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thóc me Xem bài viết
    Cái topic này tụt quá, buồn nhưng cũng mừng chắc các mẹ có tin vui và sang tham gi các CLB sinh con 2008 hết rùi.....
    Buồn quá mình lại KQD rùi, tối qua ngồi trong toilet mà muốn khóc quá, mình đã quyết tâm, siêu âm theo dõi rụng trứng và đã được xử lý môi trường ok nhé, chiến đấu cũng ok...... vậy mà hồi hộp theo dõi, ko dám thử sợ ..... thế mà tối qua KQD, buồn quá sức....
    Mình cũng đã từng trong tâm trạng như vậy đây nè:Sad: Mong con đến sốt cả ruột. Bé đầu được 2.5 tuổi rồi mà kiếm em cho nó sao khó thế:Crying: :Crying: Mình hiểu tâm trạng của thóc me nhiều lắm. Mình mong con đã 1 năm nay rồi mà chẳng được gì...... Cũng canh trứng đủ kiểu hết rồi... đang đăng kí khám hiếm muộn đây.... hix, xin chia buồn với những mẹ cùng cảnh ngộ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,901 Bài viết

• 6,624 Được cảm ơn

Cho tui tham gia với các mẹ ơi.
    Tui có bé 4T rưỡi rồi mà tìm hoài chưa ra tập 2 (thả 1 năm rưỡi) rồi. Tui đang đi canh trứng đây, kg biết kết quả như thế nào nữa. Có gì các mẹ bé thông báo nha.
    io48hIkv6T-mb1MF5AOHhuni0wpSH9Oq Con là tình yêu của Ba Mẹ :Kiss::Kiss::Kiss:.
    • 920 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thóc me Xem bài viết
    Em cũng giống bác, QKD hôm qua rùi sau 5 ngày hồi hộp vì chậm.
    Chắc có vấn đề j rồi, or trời chưa cho
    Thôi, em bắt đầu uống thêm thuốc bổ và tạm nghỉ vậy
    Hẹn gặp lại các bác 6 tháng nữa nhé :Sad:
    • 827 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songma7802 Xem bài viết
    Em cũng giống bác, QKD hôm qua rùi sau 5 ngày hồi hộp vì chậm.
    Chắc có vấn đề j rồi, or trời chưa cho
    Thôi, em bắt đầu uống thêm thuốc bổ và tạm nghỉ vậy
    Hẹn gặp lại các bác 6 tháng nữa nhé :Sad:
    Ủa! Songma7802 ơi... cậu cũng tính sinh luôn sang năm á?
    • 8,190 Bài viết

• 8,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đừng buồn lòng nản chí các Mẹ nó ơi. Mình đang mang thai được 8wks rồi nè. Cố lên nhé. Máy móc ổn hết thì cứ yên tâm mà chờ tin vui.:LoveStruc: :Rose: :Rose:
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    Đừng buồn lòng nản chí các Mẹ nó ơi. Mình đang mang thai được 8wks rồi nè. Cố lên nhé. Máy móc ổn hết thì cứ yên tâm mà chờ tin vui.:LoveStruc: :Rose: :Rose:
    :Kiss: :Kiss: :Applause: :Applause: :Applause: Chúc mừng, chù mừng XuanNhiThoTrang:Applause: :Applause: Vậy mà dấu kĩ quá không la to lên cho các mẹ ở đây có thêm hy vọng. Ráng giữ sức khỏe và ăn nhiều lên cho con nó khỏe với nhé. Nghe tin mẹ XuanNhiThoTrang có bầu mà vui ghê, cứ tưởng là mình không à:Laughing: :Laughing: Chúc mừng, Chúc mừng:Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nào các mẹ cho mình tham gia hội với nhé, khóc to! :Crying: :Crying: kêu to! mong ông trời nghe thấu cho thêm một mụn con nữa!!!! Cố lên các mẹ ơi!
    To Xuannhithotrang: chúc mừng, chúc mừng nhiều nha!!! nhìn bạn mình có thêm dũng khí và hy vọng!
    • 324 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đọc thông tin của các mẹ ham con làm mình cảm động quá trời. Hi vọng chủ topic Xuannhithotrang sẽ mở hàng là điềm may cho tất cả các mẹ. Chúc tất cả các mẹ trong topic này đều làm được đều đặn tập 2, tập 3, tập 4 luôn nhé. Love. :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi merongcon2000 Xem bài viết
    Đọc thông tin của các mẹ ham con làm mình cảm động quá trời. Hi vọng chủ topic Xuannhithotrang sẽ mở hàng là điềm may cho tất cả các mẹ. Chúc tất cả các mẹ trong topic này đều làm được đều đặn tập 2, tập 3, tập 4 luôn nhé. Love. :LoveStruc: :LoveStruc:
    To : merongcon: mẹ rồng con ơi, mẹ có 3 tập rồi hở? Làm chúng em ngưỡng mộ quá đi mất:Applause: :Applause: :Applause: Ứoc gì mình cũng được như vậy:Thinking: :Thinking: Có kinh nghiệm gì thì chia sẻ với chúng em với.....:LoveStruc: Chị là thần tượng của em rồi đó tặng chị nè:Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

To XuanNhiThoTrang: Mẹ thotrang chạy đi đâu mất tiêu rùi:Surprise: Chị để tự nhiên hay có bí quyết nào vậy, cho chúng em học hỏi với:Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 343 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

To XuanNhiThoTrang: Chúc mừng mẹ nó nhá, hy vọng có nhiều tin vui tiếp theo ....
    Lại tiếp tục hành trình các mẹ ơi, tự cổ vũ mình nhé :Applause: :Applause: :Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 359 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi mình có tí kinh nghiệm từ bàn thân qua việc tìm tập 2 sau gần nửa năm, hy vọng giúp được các Mẹ nha!Con gái mình 6 tuổi thì mình bắt đầu tính tới tập 2 , mà tập 1 thì kéo tới 8 tháng mới có, mình cũng lớn tuổi nữa.Sau 4 tháng mòn mỏi canh ngày rụng trứng , ăn uống thì nếu nhớ k lầm thì mặn hơn bình thương 1 chút ( mình canh con trai) ;mình chỉ dừng ở vạch thứ 1 mà thôi.Nản lắm rồi nhưng mà vẫn...........ráng. Sang tháng thứ 5 , tình cỏ mình đọc 1 bài báo trong tập san mang thai có hướng dẫn 1 số chi tiết đến cách sao cho được thụ thai( dĩ nhiên là có nhiều cách như ăn uống , canh ngày hay là..........nhiều quá nhớ k nổi:SORY NHA)
    • Chờ kích hoạt
    • 12 năm
    • 5,279 Bài viết

• 24,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Megom Xem bài viết
    Các Mẹ ơi mình có tí kinh nghiệm từ bàn thân qua việc tìm tập 2 sau gần nửa năm, hy vọng giúp được các Mẹ nha!Con gái mình 6 tuổi thì mình bắt đầu tính tới tập 2 , mà tập 1 thì kéo tới 8 tháng mới có, mình cũng lớn tuổi nữa.Sau 4 tháng mòn mỏi canh ngày rụng trứng , ăn uống thì nếu nhớ k lầm thì mặn hơn bình thương 1 chút ( mình canh con trai) ;mình chỉ dừng ở vạch thứ 1 mà thôi.Nản lắm rồi nhưng mà vẫn...........ráng. Sang tháng thứ 5 , tình cỏ mình đọc 1 bài báo trong tập san mang thai có hướng dẫn 1 số chi tiết đến cách sao cho được thụ thai( dĩ nhiên là có nhiều cách như ăn uống , canh ngày hay là..........nhiều quá nhớ k nổi:SORY NHA)
    Cụt hứng... Chịu khó chép lên cho bọn này ké với. Tớ cũng canh từ lúc con gái 5 tuổi đến nay đã 9 tuổi rồi mà em vẫn chưa ra :Crying: :Crying: :Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 359 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

da danh bai , nhung gui di k được, cho minh 1 lat nha , dang cho con bu .thong cam nha
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 359 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Bi bao loi k gui duoc bai, qua may nay k co gai tieng viet , dung gian minh nha
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 359 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

minh viết ngắn gọn , k thôi lại ........
    Tư thế quan hệ . từ phía sau cua vợ chứ k phải kiểu cổ điển-
    Chỉ quan hệ nhiều nhất là 2 ngày nếu tính theo chu ki kinh , k quan hệ liên tiếp hay nhiều lần vì có thể thai đã đậu nhưng bám chưa chắc đã bị động. dễ sảy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 359 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mình đã thử cách này trong 2 tháng và đã có 1 thằng cu . hay là mình may mắn?. Dù sau cũng có chút ít kinh nghiệm đó , hy vọng các Mẹ sẽ thành công như mình .Cái quan trio5ng là tinh thần , đừng qu1a căng thẳng khi quan hệ , cũng ảnh hưởng đó , sách nói chứ k phải mình nói.Thân