TIN TÀI TRỢ.

Có Mẹ nào tập 2 lại khó có thai không?

• 12 Lượt chia sẻ
  • 82.7K Lượt đọc
  • 524 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hic chia sẻ với bạn kncom. Mình mới thả 4 tháng mà cũng đã thấy xì trét rồi, tháng nào chậm thử que xong 1v cảm thấy tâm trạng tụt dốc luôn ý. Mong con sẽ sớm đến với chúng mình

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 147 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Daudovadudu Xem bài viết
    Hic chia sẻ với bạn kncom. Mình mới thả 4 tháng mà cũng đã thấy xì trét rồi, tháng nào chậm thử que xong 1v cảm thấy tâm trạng tụt dốc luôn ý. Mong con sẽ sớm đến với chúng mình
    Uh, vậy đó mn à, tháng nào cũng đếm ngày, quan sát cơ thể có gì lạ, mua que trữ sẵn, có khi chưa trễ mà nghi nghi là thử, hễ trễ ngày nào, mừng húm ngày đó, thử que thì hồi hộp , có 1v thì buồn, nhưng hy vọng lên trễ, để lâu chút, rồi ra kinh thì buồn, có khi bực bội, rồi quay lại tháng mới... cứ vậy, giống như dành cả thanh xuân chỉ để làm việc đó. Nhiều khi qh trong lòng chỉ nghĩ k biết kỳ này thụ thai k, k có cảm giác hưởng thụ gì cả. Ngày tháng trôi qua, đầu óc quay quầng chuyện mong con, nhiều khi thấy ngta có bầu, than mệt mỏi... thật sự kìm nén lắm, k lẽ muốn hét lên thật to, mệt mỏi thì cho tui đi, than hoài... ngậm ngùi cảm thấy xấu hổ lắm. Cũng may còn có thằng con an ủi, k biết những ngày tháng như vậy bao giờ kết thúc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

chúc các mom sớm có bé iu ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 147 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cám ơn mn, sáng m đi chùa, tại tối qua nằm mơ thấy ẵm 1 bé mới sinh( mơ nghĩ là con m), cho nó bú, ôm nó chặt trong lòng vui ơi là vui... tỉnh dậy vỡ mộng!! Với lâu lâu đi cho đỡ tâm trạng, m nghe cô phật tử trong chùa làm công quả, cô nói con gái cô cũng khổ sở như vậy, sảy mấy đứa rồi, cái đi ông thầy này chỉ cho về kiếm 9 món gai( gai gì cũng được, gai bưởi, gai xương rồng, gai lá dứa... đủ 9 loại), về bỏ vô nồi nấu nước tắm. Sau đó sanh được bé gái khỏe mạnh. Nghe ham quá. K có khoa học, nhưng mẹo dân gian hay lắm, để vài bữa mình làm thử.nhớ lại giấc mơ hôm qua, thiệt là cái cảm giác đó thích gì đâu...
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vào đây mới thấy nhiều mẹ giống em. Em có 1 cậu con trai hơn 3 tuổi rồi muốn thả 1 cô công chúa heo xinh cơ mà trượt rồi. Trước lúc thả thấy kinh nguyệt rất đều vậy mà thả 5 tháng nay thì bắt đầu lộn xộn tháng đến sớm quá tháng lại trễ. Tháng nào trễ là lại hí hửng thử que mà chẳng thấy gì lại buồn. Bây giờ là em chuyển sang giai đoạn hoang mang lo lắng rồi. Con đầu em mới hơn 3 tuổi nhưng em thì cũng hơn 30 rồi, ai cũng giục đẻ đi không hết tuổi sinh đẻ lại càng làm em sốt ruột. Định đợi nốt tháng này không thấy gì là em đi khám xem có bị sao không?