TIN TÀI TRỢ.

Có Mẹ nào tập 2 lại khó có thai không?

• 12 Lượt chia sẻ
  • 82.6K Lượt đọc
  • 524 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có mình nữa nè, tập 1 đã 6 tuổi, thả là dính liền, vậy mà canh tập 2 cả hơn năm nay mà chẳng nên cơm cháo gì. Tháng này cũng đang hồi hộp chờ đợi đến héo hon cả người. Làm IUI 2 lần rùi. Cũng hơi buồn buồn chút chút, nhưng nghĩ lại thấy mình còn may mắn hơn nhiều người là đã có của để dành rùi, nếu được thêm nữa thì càng tốt, ko được xem như số mình trời chỉ cho có thế để mà sống vui vẻ và dành nhiều thời gian chăm sóc cho tập 1 các mẹ nhỉ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 217 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebesori Xem bài viết
    Có mình nữa nè, tập 1 đã 6 tuổi, thả là dính liền, vậy mà canh tập 2 cả hơn năm nay mà chẳng nên cơm cháo gì. Tháng này cũng đang hồi hộp chờ đợi đến héo hon cả người. Làm IUI 2 lần rùi. Cũng hơi buồn buồn chút chút, nhưng nghĩ lại thấy mình còn may mắn hơn nhiều người là đã có của để dành rùi, nếu được thêm nữa thì càng tốt, ko được xem như số mình trời chỉ cho có thế để mà sống vui vẻ và dành nhiều thời gian chăm sóc cho tập 1 các mẹ nhỉ.
    Em cũng giống như chị. Từ sau khi sinh bé đầu, em chỉ dùng BCS. Cách đây 3 tháng đi khám thì BS bảo bình thường. Hôm qua, vừa mua que thử, lại 1 vạch, buồn hết cả người :Crying: :Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ !!!
    Cho mình tham gia hội với, tập 1 của mình gần 4 tuổi rồi (con trai) nên mình đang mong có thêm bé gái, thả tự do 6-7 tháng rồi nhưng vẫn trượt vỏ chuối, chắc có lẽ vì CKK của mình không đều: 2-3 tháng mới có một lần. Có mẹ nào ở Sài Gòn biết địa chỉ canh noãn thì chỉ cho mình với. Xin cảm ơn nhiều.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cuBi Xem bài viết
    Chào các mẹ !!!
    Cho mình tham gia hội với, tập 1 của mình gần 4 tuổi rồi (con trai) nên mình đang mong có thêm bé gái, thả tự do 6-7 tháng rồi nhưng vẫn trượt vỏ chuối, chắc có lẽ vì CKK của mình không đều: 2-3 tháng mới có một lần. Có mẹ nào ở Sài Gòn biết địa chỉ canh noãn thì chỉ cho mình với. Xin cảm ơn nhiều.

Ở SG thì có phòng khám tư trên đuờng NKKN, đối diện với trường Marie Quire (chả biết viết). Không nhớ tên nhưng mình thấy nhiều bạn bè canh noãn ở đây.
    Có khả năng thì vào Victory trên đường Điện Biên Phủ. Giá cả khá đắt nhưng dịch vụ miễn chê.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 8,190 Bài viết

• 8,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebesori Xem bài viết
    :Crying: :Crying: Nghe buồn quá Chị ơi. Em đã 5 tháng trượt, tháng nay cũng không biết thế nào. Đã khám Bsĩ và đến kỳ kinh thì quay lại chích thuốc chuẩn bị IUI. Nghe Chị nói IUI 2 lần rùi cũng không thành công nên thất chí quá. Cứ tưởng đi IUI là thành công vang dội chứ. Vì đi đến PK hiếm muộn, ai cũng bảo 2 vợ chồng bình thường thì lần đầu IUI là thành công. Mà mebesori có kiểm tra TC-VT và có kiểm tra tinh binh của ông xã chưa.
    Mình cũng tinh vào số phận. Nhưng số phận nói mình có 3-4 đứa con lận đấy. Mong mỏi quá con ơi là con.
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có em đây , tập 1 rất nhạy vậy mà tập 2 sau khi lấy vòng ra 4 tháng vẫn không thấy gì . Hai vợ chồng cứ trông chờ mãi . Đến tháng thứ 5 , hôm nay là ngày dự định QKD nhưng hôm qua chịu không nổi nên em đã lôi QS ra thử , chỉ 1 vạch thôi ,em định bỏ que đó đi chứ nhưng cuối cùng em giữ lại và khoảng 30' sau quay lại , em xem lại thì thấy 2 vạch rất rõ. Không biết có sai sót gì không hay do lúc đầu còn sai ngủ nên không nhìn rõ . EM lo quá . Định ngày mai thử lại lần nữa xem sao ? Có chị nào có kinh nghiệm về vụ này tư vấn cho em với . Cảm ơn
    • 118 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi deconcuame Xem bài viết
    Có em đây , tập 1 rất nhạy vậy mà tập 2 sau khi lấy vòng ra 4 tháng vẫn không thấy gì . Hai vợ chồng cứ trông chờ mãi . Đến tháng thứ 5 , hôm nay là ngày dự định QKD nhưng hôm qua chịu không nổi nên em đã lôi QS ra thử , chỉ 1 vạch thôi ,em định bỏ que đó đi chứ nhưng cuối cùng em giữ lại và khoảng 30' sau quay lại , em xem lại thì thấy 2 vạch rất rõ. Không biết có sai sót gì không hay do lúc đầu còn sai ngủ nên không nhìn rõ . EM lo quá . Định ngày mai thử lại lần nữa xem sao ? Có chị nào có kinh nghiệm về vụ này tư vấn cho em với . Cảm ơn
    Chúc mừng mẹ dê con nhé, bọn mình mong mãi đc như bạn đây. Em bé đầu của mình cũng giống trường hợp của bạn đấy, quá 1 ngày thử chỉ hiện lên 1 vạch, sợ que sai thử thêm que nữa thấy 2 vạch, xem lại que thử đầu tiên trong sọt rác cũng thấy 2 vạch. Mẹ nó thử thêm que nữa cho chắc ăn đi. Có gì thông báo để mọi người cùng chia vui nhé.
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunyeu2001 Xem bài viết
    Chúc mừng mẹ dê con nhé, bọn mình mong mãi đc như bạn đây. Em bé đầu của mình cũng giống trường hợp của bạn đấy, quá 1 ngày thử chỉ hiện lên 1 vạch, sợ que sai thử thêm que nữa thấy 2 vạch, xem lại que thử đầu tiên trong sọt rác cũng thấy 2 vạch. Mẹ nó thử thêm que nữa cho chắc ăn đi. Có gì thông báo để mọi người cùng chia vui nhé.
    Thông báo với các mẹ là hôm nay em thử tiếp 1 que nữa , vẫn 2 vạch . Mừng quá các mẹ ơi . Như vậy là chắc chắn rồi phải không các mẹ ? Vậy thì tuần thứ mấy có thể đi siêu âm được vậy ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 343 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Buồn quá, ko vào diễn đàn, hôm nay ngồi xem lại bài cũ, càng buồn hơn, lại một tháng nữa qua rồi.....tháng này chắc cũng vẫn ngã đánh oạch rồi.
    @ XNTT: Chị đi khám ở đâu vậy, chán quá ax nhà em ko chịu đi, mà IUI là kỹ thuật gì vậy??? xin lỗi em chuối quá....

Ghen tỵ với mẹ dê con và nhất là Hạnh Hổ (lại còn được cả đôi nữa chứ), chúc cho nhiều mẹ có tin vui nhé
    ... Bố Mẹ là cánh đồng cho Thóc Lúa đâm bông ..
    rj2ux5rj2v0jrj2v4gPicture116
    • 8,190 Bài viết

• 8,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có 1 topic cũng trong diễn đàn Chuẩn bị mang thai này nói về IUI đấy. Mẹ nó vào đấy xem nhé. Mình cũng chạy theo để học hỏi kinh nghiệm ấy mà.
    Anh xã nhà tớ rất hợp tác đi xét nghiệm. Vì anh xã rất tự tin vào tinh binh của anh ấy. Xét nghiệm xong, xem kết quả thì anh ấy càng tự tin hơn. của mình thì mọi cái cũng okie mà tại sao thì biết hỏi ai bây giờ. Cứ kiên nhẫn chờ đợi thôi.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Thông báo với các mẹ là hôm nay em thử tiếp 1 que nữa , vẫn 2 vạch . Mừng quá các mẹ ơi . Như vậy là chắc chắn rồi phải không các mẹ ? Vậy thì tuần thứ mấy có thể đi siêu âm được vậy ?
    Thường là sau 3 tuần kể từ ngày thử quickstick bạn ạ. Nhớ đi nhẹ nói khẽ cười duyên nhé.

Chúc mừng bạn. :LoveStruc:
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 8,190 Bài viết

• 8,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chúng mừng deconcuame nhe. Vui qua, thay đổi nick thành de+heoconcuame là được rồi đấy. Ước gì mình cũng được đổi tên nhỉ: mình sẽ đổi thành khi+heoconcuame.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Ở SG thì có phòng khám tư trên đuờng NKKN, đối diện với trường Marie Quire (chả biết viết). Không nhớ tên nhưng mình thấy nhiều bạn bè canh noãn ở đây.
    Có khả năng thì vào Victory trên đường Điện Biên Phủ. Giá cả khá đắt nhưng dịch vụ miễn chê.
    Mình cam on kimsonbui nhé :Applause: , mình sẽ đi khám ở địa chỉ bạn cho. Khi nào có kết quả mình sẽ thông báo để các mẹ mừng dùm. Nhưng dù sao hội của mình cũng đã có tập 1 nên các mẹ cũng an tâm chút chút phải không các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,167 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Nghe các Mẹ bàn mà mình cũng sốt cả ruột. Vợ chồng mình sau khi sinh bé đầu (con trai) chăm khổ quá nên nhất trí phải 5, 6 năm sau mới dám nghĩ tới bé khác. Nhưng rồi nhìn quanh thấy ai tập 2 cũng khó nên bé bây giờ được gần 2 tuổi bố mẹ lại bảo nhau làm đại cho xong (định sẽ sinh 2 đứa thôi). Tháng trước canh me kĩ lắm lại thấy trễ kinh tới 4 ngày cứ chắc mẩm đã được rồi, ai ngờ lại xôi hỏng bỏng không. Mà chu kì của mình thì cứ 28 ngày đều i. Tháng vừa rồi không canh, vì chỗ mình ở nếu bé sinh sau 2/12, dù vẫn trong năm 2007 thì vẫn phải đợi đến năm sau mới được đi học, biết ngày trứng rụng mà tiếc đứt tóc. Giờ thì mình đang chờ 10 ngày nữa để canh con tháng 1 /2008 đây.
    • 187 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Mình cũng đang cố gắng tập 2 đây ... Cố gắng từ đầu năm hợi và đến bây giờ thì ... cái lông đuôi lợn con cũng không kịp nữa rùi.
    Tập 1 của mình là công chúa đã 4 tuổi rồi, khi bé được 1 tuổi mình đặt vòng đến khi muốn sinh em bé mình lấy ra nhưng sao cả năm rồi mà chẳng có gì cả, cũng đi khám bác sỹ ban đầu là dự định canh để sinh trai sau đó là trai gái gì cũng được và bây giờ thì ... thất vọng quá !!!!!
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy. Cho ta thêm ngày nữa để yêu thương
    • 187 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Mình cũng đang cố gắng tập 2 đây ... Cố gắng từ đầu năm hợi và đến bây giờ thì ... cái lông đuôi lợn con cũng không kịp nữa rùi.
    Tập 1 của mình là công chúa đã 4 tuổi rồi, khi bé được 1 tuổi mình đặt vòng đến khi muốn sinh em bé nữa mình lấy ra nhưng sao cả năm rồi mà chẳng có gì cả, cũng đi khám bác sỹ ban đầu là dự định canh để sinh trai sau đó là trai gái gì cũng được và bây giờ thì ... thất vọng quá !!!!!
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy. Cho ta thêm ngày nữa để yêu thương
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng vậy, bây h nản rồi, hichic, đành kệ heo hay chuột cũng đuợc
    :Sad:
    • 108 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

[các mẹ ơi, mình cũng đang buồn lắm. Mình đã có một bé gái gần 3 tuổi rồi. Lần trước cưới nhau, chỉ được 2 tuần là mình đã "dính chưởng", có bầu ngày rồi. thế mà khi làm "tập 2" này, mình cố gắng mãi mà 2 tháng nay vẫn trượt. Hai tháng rồi, cứ hy vọng rồi lại... thất vọng. Chán quá.
    Kinh nguyệt của mình rất đều đặn. Đúng 30 ngày. Ngày 15,16 rụng trứng. Hai lần rồi, mình đều quan hệ vào tối 15 (thử que rụng trứng, thấy 2 vạch rất rõ), nhiều khi trưa ngày 16 lại ... "tiếp", thế mà vẫn không ăn thua. Quan hệ xong, còn gác cao chân tới tận sáng.
    Mình lo lắm. K biết có phải... có vấn đề gi không? Cũng chưa tìm ra... nguyên nhân thất bại ở đâu cả (2 vợ chồng sức khỏe đều bình thường). Mình chỉ thấy xung quanh mình có nhiều đôi (là bạn bè) rất khó khăn trong việc mang thai bé thứ 2, có người còn nói, vô sinh lần 2 là rất nhiều, và cũng rất khó chữa.
    Mình cũng đã từng đi siêu âm trứng. Thấy bs bảo là bình thưởng, thành tử cung dày, và trứng cũng rất to. Thế là quá tự tin rồi. Vậy mà lai.. oạch thế
    Các mẹ khuyên mình làm sao nhỉ. Có mẹ nào có bác sỹ mát tay thì chỉ cho mình với.
    Trời ơi...
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 240 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cứ bình tĩnh thôi. Căng thẳng về tâm lý cũng ảnh hưởng đến việc thụ thai đấy. Mình từ lúc thả đến lúc có bầu em bé thứ 2 cũng phải hơn 6 tháng đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 104 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tập 1 của mình thì sắp tổ chức SN lần T10 rùi nè. Kiếm tập 2 cả 2 năm nay mà chưa thấy gì. Đi kiểm tra thì mọi chỉ số đều tốt cả mà ko bít sao IUI 2 lần vẫn trượt:Crying: . Nản wá. Chắc chuyển wa làm IVF wá, quỹ thời gian của mình ko còn nhiều mà:mad: