TIN TÀI TRỢ.

Có Mẹ nào tập 2 lại khó có thai không?

• 12 Lượt chia sẻ
  • 82.7K Lượt đọc
  • 524 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8,190 Bài viết

• 8,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Muốn có tập 2 lắm, nhưng 3 tháng rồi bị trượt vỏ chuối rồi. không biết máy móc có gì hỏng không? Vợ chồng sức khỏe vẫn bình thường. 3 năm trước sau dễ thế, cưới xong là có thai ngay tháng đầu tiên. Có Mẹ nào khó khăn ở tập 2 không ạ?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    Muốn có tập 2 lắm, nhưng 3 tháng rồi bị trượt vỏ chuối rồi. không biết máy móc có gì hỏng không? Vợ chồng sức khỏe vẫn bình thường. 3 năm trước sau dễ thế, cưới xong là có thai ngay tháng đầu tiên. Có Mẹ nào khó khăn ở tập 2 không ạ?
    Có mình đây,cũng 3 năm trước sao mà dể , bây giờ thì trượt 5 lần rồi,vợ chồng sức khỏe bình thường, 2 tháng rồi mình còn vô bênh viện siêu âm rụng trướng nữa đấy mà vẫn trượt.Tập 2 sao khó quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanh Ho Xem bài viết
    Có mình đây,cũng 3 năm trước sao mà dể , bây giờ thì trượt 5 lần rồi,vợ chồng sức khỏe bình thường, 2 tháng rồi mình còn vô bênh viện siêu âm rụng trướng nữa đấy mà vẫn trượt.Tập 2 sao khó quá.
    lúc đầu em cũng nghĩ vậy đó căn hoài va trướt vỏ chuối ko a. đên lúc thả tự do tháng rồi sáng nay thử QS có 2 vạch rõ ràng mừng các mẹ a :4: . nên em nghĩ vấn đề tâm lý rất quan trọng đó mấy mẹ a.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4,701 Bài viết

• 5,208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amipham08 Xem bài viết
    lúc đầu em cũng nghĩ vậy đó căn hoài va trướt vỏ chuối ko a. đên lúc thả tự do tháng rồi sáng nay thử QS có 2 vạch rõ ràng mừng các mẹ a :4: . nên em nghĩ vấn đề tâm lý rất quan trọng đó mấy mẹ a.
    Chả phải tâm lý gì đâu, mà hiện tượng có tập 1 rồi rất khó có tập 2 là hiện tượng bây giờ rất nhiều!Tớ và mấy cô bạn cũng trong trường hợp này!Tất nhiên là tớ cũng chả dám có nữa nhưng mà cũng giống mấy ng bạn k dùng biện pháp gì thế mà giờ 2 thằng nhà tớ 3 tuổi rồi vẫn chả sao nothing happen!!!!
    ZBPAZBPAp7
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 159 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng giống mẹ XuanNhiThoTrang lắm . Tập 1 vừa cưới về , có liền tháng đầu tiên . Làm mọi người cứ ngỡ mình ăn cơm trước kẻng ấy chứ . Nhưng bây giờ định có tập 2 thì lại khó , đã 2 tháng rồi mà không có . Sức khỏe vẫn bình thường , chỉ là không biết bên trong có bị gì không ? CHồng mình nói là : do ảnh hưởng của đặt vòng , có đúng thế không thưa các sis . Có sis nào có kinh nghiệm giúp em với . Gia đình em cũng mong có con trai lắm .
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 336 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh xuan Xem bài viết
    Mình cũng giống mẹ XuanNhiThoTrang lắm . Tập 1 vừa cưới về , có liền tháng đầu tiên . Làm mọi người cứ ngỡ mình ăn cơm trước kẻng ấy chứ . Nhưng bây giờ định có tập 2 thì lại khó , đã 2 tháng rồi mà không có . Sức khỏe vẫn bình thường , chỉ là không biết bên trong có bị gì không ? CHồng mình nói là : do ảnh hưởng của đặt vòng , có đúng thế không thưa các sis . Có sis nào có kinh nghiệm giúp em với . Gia đình em cũng mong có con trai lắm .
    Các mẹ ơi, mình cũng vậy. Đã gần 2 năm rùi, chính xác là 18 tháng, mà vẫn chưa có gì! Tập 1, ngưng Marvelon là có ngay. Mình cũng đi nhiều bác sĩ lắm rùi, nhưng bây giờ thấy nản quá. VC mình quyết định mặc kệ, cứ thả tự nhiên, có thì tốt, không có thì thôi, coi như số mình chỉ có 1 đứa con thôi! Đúng là tập 2 khó quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Co minh nua day,minh cung mong co tap 2 ma van chua duoc bi truot 3 thang roi,ko biet co con kip nam Dinh Hoi nua ko cac chi oi.Co khi nao kieng lau wa thi kho co thai lai ko cac chi (em cung kieng 3 nam roi )
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 343 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tớ cũng thế, chậm mấy ngày, mừng quá, thử chẳng thấy lên, buồn...
    hôm nay thì đèn đỏ, thất vọng
    Tờ ngừng Marvelon xong cũng kiêng theo đúng chỉ định 3-6 tháng, bây giờ ...thấy khó quá không biết có kịp Đinh hợi ko, hay căng thẳng quá các mẹ nhỉ??????
    Có ai có cao kiến gì không?
    ... Bố Mẹ là cánh đồng cho Thóc Lúa đâm bông ..
    rj2ux5rj2v0jrj2v4gPicture116
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,157 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hailem Xem bài viết
    Co minh nua day,minh cung mong co tap 2 ma van chua duoc bi truot 3 thang roi,ko biet co con kip nam Dinh Hoi nua ko cac chi oi.Co khi nao kieng lau wa thi kho co thai lai ko cac chi (em cung kieng 3 nam roi )
    Có em nữa đay,t1xong chẳng uống thuốc hay đặt vòng gì,chỉ tính ngày thôi,mà sao tính ngày ko trúng thì dễ thế,giơcaanf tính ngày có thì
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac chi oi tinh hinh cac chi nhu the nao roi.Hom nay em tre 4 ngay roi ma thu qua thi vach thu 2 no mo lam ko nhin ro nua.Khong biet la em co thai chua nhi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cam on chi ngocnhien0609,em cung mong la minh co thai,em cung chuc cac chi mau som co tin vui nha.
    • 281 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mình đây cũng bị khó khăn nè. Buồn lắm cơ. Bé đầu thì không giữ được, ơn trời đến bé 2 thì nhanh chóng có , nhưng bây giờ muốn có thêm bé nữa mà 5 tháng nay chẳng có gì hết. Mong, không mong cũng chẳng có gì hết. Buồn quá! chẳng lẽ số của mình ít con đến thế.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm đi chữa trị ở đâu chỉ cho mình vớii.mình ở tp.HCM
    • 920 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thóc me Xem bài viết
    Tớ cũng thế, chậm mấy ngày, mừng quá, thử chẳng thấy lên, buồn...
    hôm nay thì đèn đỏ, thất vọng
    Tờ ngừng Marvelon xong cũng kiêng theo đúng chỉ định 3-6 tháng, bây giờ ...thấy khó quá không biết có kịp Đinh hợi ko, hay căng thẳng quá các mẹ nhỉ??????
    Có ai có cao kiến gì không?
    Cho mình tham gia vào hội này với,
    Nhà mình cũng giống y như nhà mẹ thóc me, cũng có một em bé gái 5 tuổi rồi, cũng muốn sinh em bé thứ 2 năm nay (được ku thì càng tốt), mình cũng thả trong vòng 3,4 tháng (từ hồi tháng 8,9 năm ngoái cơ) mà chẳng dính gì cả. Cũng bị chậm QKD mấy lần (có lần chậm những 7,8 ngày liền, tốn bao nhiêu là que thử mà cũng vẫn 1 vạch). Thấy đường đến vinh quang sao mà xa thế!
    À, tập 1 của mình thì thả phát dính ngay. Hay là hồi đó mình còn thanh niên nên sung sức, mọi thứ đều tốt nhỉ (năm đó mình 23t, còn chồng 33). Còn tập 2 này, mình đã 29, còn chồng cũng 39,40 nên khó hơn các mẹ nhỉ? Có mẹ nào ox ngoài 40 mà một phát ăn ngay ko cả nhà ơi?
    Mẹ thóc me ơi, mẹ còn làm nốt phát cuối để khóa sổ Đinh Hợi ko? Hay là mẹ đã 2v rồi nhỉ? Chỉ còn trong tháng này là kịp ĐH thôi, nếu ko thì chắc ko kịp nữa...
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songma7802 Xem bài viết
    Cho mình tham gia vào hội này với,
    Nhà mình cũng giống y như nhà mẹ thóc me, cũng có một em bé gái 5 tuổi rồi, cũng muốn sinh em bé thứ 2 năm nay (được ku thì càng tốt), mình cũng thả trong vòng 3,4 tháng (từ hồi tháng 8,9 năm ngoái cơ) mà chẳng dính gì cả. Cũng bị chậm QKD mấy lần (có lần chậm những 7,8 ngày liền, tốn bao nhiêu là que thử mà cũng vẫn 1 vạch). Thấy đường đến vinh quang sao mà xa thế!
    À, tập 1 của mình thì thả phát dính ngay. Hay là hồi đó mình còn thanh niên nên sung sức, mọi thứ đều tốt nhỉ (năm đó mình 23t, còn chồng 33). Còn tập 2 này, mình đã 29, còn chồng cũng 39,40 nên khó hơn các mẹ nhỉ? Có mẹ nào ox ngoài 40 mà một phát ăn ngay ko cả nhà ơi?
    Mẹ thóc me ơi, mẹ còn làm nốt phát cuối để khóa sổ Đinh Hợi ko? Hay là mẹ đã 2v rồi nhỉ? Chỉ còn trong tháng này là kịp ĐH thôi, nếu ko thì chắc ko kịp nữa...
    Mình 36 xã nhà mình 44 bé trai đầu 3 tuổi tập 2 cũng khó như các mẹ ở đây, 5 tháng trượt tháng thứ 6 trể kinh 1 tuần thử 2 vạch rõ, thai 7 tuần đi siêu âm có 2 baby ( sinh đôi ) lúc thì mong khg có lúc thì 2 đứa ,nay mình có thai được 10 tuần rồi ,2 baby thì khổ nhiều rồi đó.Các mẹ đừng nôn nóng đến lúc cũng có thôi,chúc các mẹ thành công.
    • 8,190 Bài viết

• 8,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanh Ho Xem bài viết
    Mình 36 xã nhà mình 44 bé trai đầu 3 tuổi tập 2 cũng khó như các mẹ ở đây, 5 tháng trượt tháng thứ 6 trể kinh 1 tuần thử 2 vạch rõ, thai 7 tuần đi siêu âm có 2 baby ( sinh đôi ) lúc thì mong khg có lúc thì 2 đứa ,nay mình có thai được 10 tuần rồi ,2 baby thì khổ nhiều rồi đó.Các mẹ đừng nôn nóng đến lúc cũng có thôi,chúc các mẹ thành công.
    Mình 37, xã 39. tập 1 gần 3 tuổi rồi. đã trượt 5 tháng rồi đó. hy vọng tháng này mình cũng như bạn. Cũng lo quá, đã đi khám hiếm muộn rồi vì thấy lớn tuổi. Nhưng kết quả vô cùng khả quan. Tinh trùng của xã rất tốt, nội tiết .... của mình cũng okey. Bsĩ cho đi chụp xem vòi trứng có bị gì không. Hôm nay sẽ đi chụp đây. Khi đi khám hiếm muộn, có nhiều trường hợp tập 1 ngon lành lắm mà tập 2 không được vì đủ lý do từ vợ, từ chồng. Có trường hợp tt của xã bị yếu đi và không thể để tự nhiên, phải IUI đấy. Mình quyết tâm kiếm tập 2, tháng này không xong thì phải nhờ bsĩ IUI thôi. sinh đôi như Hanh Ho thì còn gì bằng. Cố lên các Mẹ ơi. À, cách đây 1 tháng, mình đã loa lên là trúng rồi đây vì đúng ngày QKD thử có 2 vạch (hơi mờ). Sau 4 ngày thì QKD thật, buồn ơi là buồn.
    • 8,190 Bài viết

• 8,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua đã đi chụp TC-VT rồi. Nhờ ơn trên, mọi thứ đều tốt. Cầm kết quả đến Bsĩ chữa hiếm muộn, được khuyên là nên IUI vì đã lớn tuổi, nên để càng lâu càng khó. Đang rối trí lắm, không biết để tự nhiên vài tháng nữa hay đến Bsĩ ngay tháng sau. Các mẹ cho lời khuyên với. Không biết chụp TC-VT xong có cần tránh thai tháng này không nữa? Có Mẹ trên diễn đàn có thai ngay tháng đi chụp, nhưng có Mẹ bảo là nên tránh thai. mẹ nào thông tin, chia xẻ giúp mình với.
    • 340 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình 37, xã 39. tập 1 gần 3 tuổi rồi. đã trượt 5 tháng rồi đó. hy vọng tháng này mình cũng như bạn. Cũng lo quá, đã đi khám hiếm muộn rồi vì thấy lớn tuổi. Nhưng kết quả vô cùng khả quan. Tinh trùng của xã rất tốt, nội tiết .... của mình cũng okey. Bsĩ cho đi chụp xem vòi trứng có bị gì không. Hôm nay sẽ đi chụp đây. Khi đi khám hiếm muộn, có nhiều trường hợp tập 1 ngon lành lắm mà tập 2 không được vì đủ lý do từ vợ, từ chồng. Có trường hợp tt của xã bị yếu đi và không thể để tự nhiên, phải IUI đấy. Mình quyết tâm kiếm tập 2, tháng này không xong thì phải nhờ bsĩ IUI thôi. sinh đôi như Hanh Ho thì còn gì bằng. Cố lên các Mẹ ơi. À, cách đây 1 tháng, mình đã loa lên là trúng rồi đây vì đúng ngày QKD thử có 2 vạch (hơi mờ). Sau 4 ngày thì QKD thật, buồn ơi là buồn.
    Mẹ XNTT ơi, từ sáng tới giờ cứ thắc mắc mãi là hôm trước vừa chúc mừng mẹ XNTT mà sao hôm nay lại thấy mẹ hỏi về bơm VTTC (?????).
    Em cứ tưởng trí nhớ của mình có vấn đề, đang quyết tâm lục lọi lại cái bài chúc mừng mẹ XNTT thì lại đọc được bài này...
    Nhưng mẹ XNTT cũng đừng buồn quá nhé, cả hội nhà mình lại cùng cố gắng lên .....
    • 8,190 Bài viết

• 8,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vit_bau_mum_mim Xem bài viết
    Mẹ XNTT ơi, từ sáng tới giờ cứ thắc mắc mãi là hôm trước vừa chúc mừng mẹ XNTT mà sao hôm nay lại thấy mẹ hỏi về bơm VTTC (?????).
    Em cứ tưởng trí nhớ của mình có vấn đề, đang quyết tâm lục lọi lại cái bài chúc mừng mẹ XNTT thì lại đọc được bài này...
    Nhưng mẹ XNTT cũng đừng buồn quá nhé, cả hội nhà mình lại cùng cố gắng lên .....
    Vịt Bầu ơi, em cố lên nhé, dù sao thì em vẫn còn trẻ, chị thì lớn tuổi rồi, nên chạy lung tung để chữa chạy. May là vợ chồng máy móc còn tốt đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,167 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Mi`nh cu~ng dang ra'ng kie^'m ta^.p 2. Tha'ng vua rô`i ti'nh toa'n du lam ma cu~ng da~ truot ma^'t. Ta^.p 1 cua mi`nh thi` dê~ nhu cho va^.y. Lu'c bie^'t co' ba^`u co`n rom rom nuoc mat vi` sao nhanh the^'. Nha` mi`nh ma^'y chi. de^`u co' ta^.p 1 ro^`i la`m gi` cu~ng kho^ng the ra ta^.p 2. Di ba'c sy~ tro+. giu'p de^'n ma^'y lâ`n luo^n nhu+ng chang de^'n da^u ca. Tha^'y ho. buo^`n lam. Ai cu~ng no'i mi`nh la`m nhanh le^n kheo de la^u se~ kho' khan nhu vay nhung mi`nh cu dinh ninh ma'y mo'c to^'t. De^'n gio thi chang co`n tu tin nhu va^.y nua. Tai sao ta^.p 2 lai tro ne^n kho' the^' nhi?
    • 8,190 Bài viết

• 8,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon07 Xem bài viết
    Chi XNTT ơi, em thấy chị ở khắp mọi nơi trên WTT nhỉ, vui thật đấy. Chứng tỏ chị là người cũng rất cởi mở. Em cũng mới hoạt động trong trang này nên cũng mò mẫm khắp xem có gì hay ko. Chị có bé 3 tuổi mà thụ thai lần 2 đã khó rồi sao? Em thì cu cậu lớn năm nay đi học lớp 1 đây này. Còn đang đứng giữa hai "làn đạn", đẻ hay..không đẻ, vợ chồng ko cùng quan điểm mà. Tuy nhiên em vẫn thích đẻ, chỉ có điều thích con gái lắm, còn gen nhà chồng thì toàn..con trai nên có vẻ như không nhiều hy vọng cho con gái. Em cũng sợ và lo lắng lắm khi nghe mọi người nói là để lâu sẽ dễ vô sinh độ 2. Hoang mang quá chị ơi... Em cũng thử thả rông tháng vừa rồi mà ko có gì. Mấy tháng trước cũng "căn chỉnh" ngày này ngày kia cũng ko dính. Chả hiểu sao. :Sad:
    :LoveStruc: :Battin ey: Meocon ơi, 5 tháng trượt vỏ chuối rồi. Đang hy vọng tháng này, tháng cuối cùng của Đinh Hợi đây. Nhưng kệ, không heo vàng thì năm sau bắt chuột bạch kim vậy.
    Có lẽ vì tâm lý đấy. Nhưng ở tuổi U40+ (có hội này trên diễn đàn nữa đấy) thì hơi khó thụ thai đấy. Tháng nay không thành công thì tháng sau làm IUI như BS khuyên. Thay đổi chế độ ăn uống và canh trứng để kiếm 1 cô công chúa đi Meocon ơi. Có con gái thích lắm đấy.