TIN TÀI TRỢ.

có mẹ nào mổ nội soi chửa ngoài tử cung, sau đó lại bị viêm lộ tuyến cổ tử cung không nhỉ

• 3 Lượt chia sẻ
  • 20K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 139 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

mình không tìm thấy toppic nói về vấn đề này nên đành mạo muội mở ra,
    cách đây gần 2 tháng mình có mổ nội soi chửa ngoài tử cung, sau 1 tháng( sau khi thấy KN) mình tới BVPSHN khám lại, hôm đó mình đi khám gặp ngay cái bà BS ác mồm ác miệng lại khó chịu nên chả hỏi được gì, vừa lên khám bà ý nói mình bị Viêm lộ tuyến cổ tử cung, rồi cho mình đi làm 1 số xét nghiệm: xét nghiệm tế bào và siêu âm đầu dò ( kết quả 2 cái này là bình thường trong mức cho phép, siêu âm đầu dò là: k có gì bất thường), hơn nữa mình không thấy có chút biểu hiện nào của việc viêm nhiễm gì cả ( k khí hư, k ngứa rát,), mình đi khám lại bởi hết 1 tháng sau mổ thì đi tái khám thôi, mình có nói biểu hiện đó ra thì bà ý nói, bà xem và đang thấy viêm mà còn cãi, rồi cho mình đơn thuốc mua 12 viên Polygynax nói đặt trong 12 ngày, 1 tháng sau hết KN 2 ngày thì khám lại, cũng k thèm dặn m QH hay k, đến giờ thì mình đã đặt hết 12 viên đó rồi, cũng k thấy biểu hiện gì bất thường cả, nhưng đọc 1 số toppic nghe các mẹ nói phải đốt nên mình sợ quá ( vì mình đã cắt 1 bên VT rồi, hơn nữa đây là lần đầu tiên mình có thai mà đã bị.. rồi), nên mình rất lo, đến nay 2vc vẫn k dám XX, vì sợ bệnh nặng hơn và gây nguy cơ..., có mẹ nào mổ CNTC mà cũng bị VLTCTC như mình thì cho mình chia sẻ với nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 501 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

C đừng lo lắng, bs khám là chỉ khám phụ khoa và nhìn thấy thế, chứ hẹn c sau 2 ngày Kn đến là sẽ cho soi CTC xem mức độ tổn thương thế nào, nếu nhẹ khoảng dưới 1cm thì chỉ đặt thuốc thôi, còn nếu nặng thì mới phải đốt hoặc làm các thủ thuật khác. Khi đặt hết thuốc rồi vc có thể gần gũi, nhưng tốt nhất là nên nhẹ nhàng, dùng BCS cho an toàn. Chúc c may mắn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 139 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhé, chứ mình lo lắng và hoang mang lắm, chắc của mình cũng viêm nhiễm nhẹ nên vậy, sắp đến tháng rồi, mong quá để đi khám lại, mong sao mọi chuyện đều ổn hết
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyboby Xem bài viết
    mình không tìm thấy toppic nói về vấn đề này nên đành mạo muội mở ra,
    cách đây gần 2 tháng mình có mổ nội soi chửa ngoài tử cung, sau 1 tháng( sau khi thấy KN) mình tới BVPSHN khám lại, hôm đó mình đi khám gặp ngay cái bà BS ác mồm ác miệng lại khó chịu nên chả hỏi được gì, vừa lên khám bà ý nói mình bị Viêm lộ tuyến cổ tử cung, rồi cho mình đi làm 1 số xét nghiệm: xét nghiệm tế bào và siêu âm đầu dò ( kết quả 2 cái này là bình thường trong mức cho phép, siêu âm đầu dò là: k có gì bất thường), hơn nữa mình không thấy có chút biểu hiện nào của việc viêm nhiễm gì cả ( k khí hư, k ngứa rát,), mình đi khám lại bởi hết 1 tháng sau mổ thì đi tái khám thôi, mình có nói biểu hiện đó ra thì bà ý nói, bà xem và đang thấy viêm mà còn cãi, rồi cho mình đơn thuốc mua 12 viên Polygynax nói đặt trong 12 ngày, 1 tháng sau hết KN 2 ngày thì khám lại, cũng k thèm dặn m QH hay k, đến giờ thì mình đã đặt hết 12 viên đó rồi, cũng k thấy biểu hiện gì bất thường cả, nhưng đọc 1 số toppic nghe các mẹ nói phải đốt nên mình sợ quá ( vì mình đã cắt 1 bên VT rồi, hơn nữa đây là lần đầu tiên mình có thai mà đã bị.. rồi), nên mình rất lo, đến nay 2vc vẫn k dám XX, vì sợ bệnh nặng hơn và gây nguy cơ..., có mẹ nào mổ CNTC mà cũng bị VLTCTC như mình thì cho mình chia sẻ với nhé.
    chị ơi chị cho e hỏi tý ak, e cũng đang lo bị CNTC quá, em chậm kinh 15 ngày thì e thử thai thấy 2v mờ lắm ak, 2 hôm sau e đi siêu âm thì thấy bs bảo thai chưa vào tc, hẹn 1 tuần sau khám lại, nhưng về nhà được 2 hôm thì em thấy ra máu như hành kinh bình thường, lo quá em đi siêu âm lại lun thì bs bảo đây chắc là máu hành kinh rồi, vì ko thấy có thai, cũng ko lo CNTC vì ko thấy có dịch với cả chảy máu fai són ít một mới là CNTC. nhưng em vẫn lo lắm ak, chị bị CNTC thì có biểu hiện như nào ak, em mới lấy ck nên lo lắm ak
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 139 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

chào bạn
    mình nghĩ bạn nên thử quê thử thai lại hoặc có thể thử máu HCG xem sao, bạn đang bị như vậy thì gọi điện đến bệnh viện medatec - nghĩa dúng, họ sẽ đến nhà bạn lấy máu mà bạn k phải đi lại, vì nếu có thai thì bạn càng cần nghỉ ngơi hơn nếu khi có hiện tượng ra máu ( thử cái này tại nhà khoảng chiều là có kết quả thôi, và hết 160k, mình nghĩ cái này là chắc ăn hơn), nếu cẩn thận bạn có thể đi siêu âm lại 1 chỗ nữa cũng được
    trước m bị thì biểu hiện của m đau bụng lắm( đau vị trí bụng dưới ngang xương chậu), mình đau nguyên 1 ngày, rồi tối mới ra máu( ra 1 ít rồi tắt hẳn luôn), sáng hôm sau mình đi khám, họ cũng nói tử cung k có dịch, và cũng chưa thấy khối thai và hẹn khám lại, sau đó mình chủ quan nên cũng chẳng nghỉ ngôi gì, hôm sau lại đi làm luôn, nếu bạn có thể thì hãy nằm tĩnh dưỡng nghỉ ngơi nhé, tránh vận động mạnh bởi nếu CNTC thì nó sẽ ra máu tiếp ngay sau đó ( lần này sẽ là máu tươi và ra nhiều hơn, lúc này hơi âm âm đau bụng thôi, nếu có biểu hiện đó thì phải nhập viện luôn bạn nhé, mà của mình mới chậm kinh 6 ngày thôi nên chưa vỡ, bạn lưu ý hoạt động, đi lại nhẹ nhàng, tránh tình trạng vỡ( nếu có em bé), sẽ phải mổ phanh đấy. chúc bạn may măn nhé. đừng lo lắng quá kẻo ảnh hưởng đó
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim_311 Xem bài viết
    chị ơi chị cho e hỏi tý ak, e cũng đang lo bị CNTC quá, em chậm kinh 15 ngày thì e thử thai thấy 2v mờ lắm ak, 2 hôm sau e đi siêu âm thì thấy bs bảo thai chưa vào tc, hẹn 1 tuần sau khám lại, nhưng về nhà được 2 hôm thì em thấy ra máu như hành kinh bình thường, lo quá em đi siêu âm lại lun thì bs bảo đây chắc là máu hành kinh rồi, vì ko thấy có thai, cũng ko lo CNTC vì ko thấy có dịch với cả chảy máu fai són ít một mới là CNTC. nhưng em vẫn lo lắm ak, chị bị CNTC thì có biểu hiện như nào ak, em mới lấy ck nên lo lắm ak
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 139 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

ah quên, bạn lưu ý là nếu kết quả HCG của bạn tăng cao, mà ra n máu thì cũng phải nhập viện luôn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 139 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

chán nhỉ, hình như chỉ có mỗi mình mổ CNTC xong thì lại bị viêm lộ tuyến thì phải.....
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có mình đây bạn ơi, mình mổ nội soi TNTC sau 2 tháng thấy hơi nhói bụng chút đi khám thì bs nói là viêm lộ tuyến cổ tử cung, cho mình thuốc gì mà 18v mình quên tên rồi (để tối về kiểm tra). Nhưng hiện tại mình chưa đặt vì đag chờ kinh xong mới dùng. Mình cũng lo lắm khi đọc thông tin của mọi người. Vài tháng nữa mình TTON rùi mà giờ như thế này đây.
    Mà mình cũng chẳng có biểu hiện viêm, ko ngứa, ít khí hư, chỉ hơi nhói bụng nhưng bs nói có khả năng sau mổ bị dính tử cung (nghe chết khiếp). Giờ đang hoang mang lắm bạn à.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng vậy đây, hết sốc CNTC phải mổ nội soi bệnh viện PSHN, giờ lại bị viêm lộ tuyến CTC sau mổ một tháng đi khám lại, mình cũng không bị đau bụng, ra khí hư nhiều hay nóng rát, ngứa gì, nhưng bác sỹ khám bảo vậy thì mình phải điều chị thôi.
    Bác sỹ có kê thuốc đặt AD trong 2 tuần 14 ngày và uống kháng sinh 7 ngày, hẹn sau 1 tháng sau sạch kinh 2 ngày đến khám lại
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 139 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

ôi, mẹ nó mổ thường hay mổ nội soi vậy, mình mổ nội soi, sau 1 tháng k thấy biểu hiện gì bất thường cả, nhưng mình cẩn thận đi tái khám lại thì BS lại bảo bị viêm âm đạo, mình đặt thuốc sau 1 tháng thì nó trở thành viêm lộ tuyến cổ tử cung diện rộng và sâu, mệt mỏi hoang mang lắm co bạn ạ, lần đầu mình tự đặt thuốc ( thuốc lần đầu là viên nang mềm), mình sợ k đúng cách nên tháng sau mình ra phòng khám nhờ đặt dịch vụ, đặt hết 12v thì yta nói tiến triển chậm lắm, mình lo quá, mà k muốn dùng thủ thuật gì, lại chưa có em bé nữa, mà mẹ nó sao lại phải làm TTON ah, chứ mình thấy một số người thả thường mà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi homap8676 Xem bài viết
    Có mình đây bạn ơi, mình mổ nội soi TNTC sau 2 tháng thấy hơi nhói bụng chút đi khám thì bs nói là viêm lộ tuyến cổ tử cung, cho mình thuốc gì mà 18v mình quên tên rồi (để tối về kiểm tra). Nhưng hiện tại mình chưa đặt vì đag chờ kinh xong mới dùng. Mình cũng lo lắm khi đọc thông tin của mọi người. Vài tháng nữa mình TTON rùi mà giờ như thế này đây.
    Mà mình cũng chẳng có biểu hiện viêm, ko ngứa, ít khí hư, chỉ hơi nhói bụng nhưng bs nói có khả năng sau mổ bị dính tử cung (nghe chết khiếp). Giờ đang hoang mang lắm bạn à.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 139 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

ôi, mẹ nó giống hệt mình, sau tháng đầu mình đi là đi tái khám ở PSHN đấy chứ, chứ trong người k có biểu hiện gì, chắc KQ xét nghiệm tế bào biểu mô và siêu âm đầu dò của bạn khác của mình nên bạn phải uống thuốc chứ mình cũng khám PSHN kết quả của mình sau khi kiểm tra và làm xét nghiệm thì bình thường, nhưng BS cứ cho thuốc về đặtm k uống cũng k phải gì, chỉ đặt thôi bạn ạ, nhưng mình nghĩ mẹ nó nên ra ngoài đặt cho yên tâm, tại sợ đặt k đúng cách sẽ gây viêm nặng hơn, tại vì mình thấy của mình mới đầu chỉ là viêm âm đạo, rồi sau đó lại thành VLTCTC, chán quá, cứ sốc suốt thế này thì hỏi làm sao mà thoải mái tư tưởng được mẹ nó nhỉ......
    Trích dẫn Nguyên văn bởi JANETTHUAN Xem bài viết
    Mình cũng vậy đây, hết sốc CNTC phải mổ nội soi bệnh viện PSHN, giờ lại bị viêm lộ tuyến CTC sau mổ một tháng đi khám lại, mình cũng không bị đau bụng, ra khí hư nhiều hay nóng rát, ngứa gì, nhưng bác sỹ khám bảo vậy thì mình phải điều chị thôi.
    Bác sỹ có kê thuốc đặt AD trong 2 tuần 14 ngày và uống kháng sinh 7 ngày, hẹn sau 1 tháng sau sạch kinh 2 ngày đến khám lại
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn khám bác sỹ nào ở PSHN, hôm đó mình khám BS Thủy, vừa vào BSy đã bảo lên bàn khám và soi CTC j đó, còn của mình thì không xét nghiệm j cả, chắc của mình nặng hơn của bạn nên mới phải uống kháng sinh. Mình thấy hướng dẫn trong đặt thuốc AD là đặt trươcs khi đi ngư và ở tư thế nằm ngủ thì làm sao mà ra phòng khám được hả bạn,

Mình cũng mwois khám lại hôm T5 tuần trứoc 9/5/2013, và mới uống được 5 ngày và đặt thuốc 4 ngày, chẳng biết kết quả thế nào.

Mình có tham khảo thêm thông tin là nên uống thêm thuốc Nữ Nương New j đó để hộ trợ điều trị bệnh này, bạn thử tìm hiểu xem. Mình cũng vùa mua thuốc và thử uống cùng xem thế nào

Thôi mình cùng cố gắng lên nhé,
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 139 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

mẹ nó ơi, mình thấy ở bên topic viêm lộ tuyến cổ tử cung phần 9 có một số chị nói là uống cái đó không ăn thua mấy, mà lại phải uống lâu dài cơ, mẹ nó uống nữ vương thấy thế nào, mình có ra khám ngoài - BS Loan ở đông tác, mình hỏi BS nói k cần phải uống vì thực ra nó cũng chỉ là thực phẩm chức năng thế nên mình học theo các mẹ bên diễn đàn đó ăn nhiều thịt bò, trứng vịt lộn và rửa bằng nước lá trà xanh đun sôi để nguôi , còn chuyện mình đặt thuốc, mình cứ đi làm xong, về tắm giặt, ăn uống rồi đi dặt thuốc, về là nằm nghỉ luôn, y tá ở đó họ cũng nói là thực ra họ đặt thuốc đặt sâu mà lại đặt vào ( túi cùng âm đạo - mình cũng k rõ lắm) thì nó sẽ k rơi, nhưng mình nghỉ ngơi chủ yếu là cho CTC của mình ( ở tư thế nằm) thì sẽ tiếp xúc với thuốc được nhiều nhất, mà bạn đặt thuốc gì vậy, lần 2 này mình đặt Aciginal, mà có vẻ như tái tạo rất chậm, chắc do cơ địa của mình không hợp rồi....mong quá được 6 tuần để đi khám lại xem thế nào.....cố gắng vậy, hi
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thế ah! mình cũng được tư vấn là tháng đầu phaỉuoongss 9 viên/ngày chia 3 lần vì là liều tấn công, từ tháng thứ 2 sẽ uống 4-6 viên/ngày liên tục trong 3-6 tháng. Mình cũng chỉ uống thử được 3 ngày thôi vì mới đi khám được 5 ngày mà.
    Bsy có cho mình thuốc GINOTEX để đặt AD và thuốc uống kháng sinh SPOXIN 200, tháng trước thì uống kháng sinh sau mổ, giờ lại uống kháng sinh này không biết người mình có chụi nổi không. Mai chắc mình cũng phải mua trà xanh về dùng thêm nữ vậy, có bệnh thì vái tứ phương mà

Mẹ nó phát hiện bệnh lâu chưa? nếu có kết quả j thì nhớ comment nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 139 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

ơ mà mẹ nó mổ ở PS là mổ thường hay mổ nội soi vậy, mình là mổ nội soi, chỉ được truyền dịch với 1 chai thuốc kháng sinh thôi chứ không được uống thuốc kháng sinh gì cả mẹ nó ạ, mà mình còn thấy mấy việc nữa lạ nè, mình mổ vào đúng 28 tết mà, chẳng hiểu sao lúc ra viện, BV k trả lại hồ sơ cho mình và nói là phải giữ lại, hơn nữa trước khi mổ BS mổ nói với t là k cần cắt bỏ VT, đến khi chồng tớ lại bảo là bị cắt bỏ( nhưng mình chưa dám đi siêu âm ổ bụng lại, cứ để vậy thì trong tiềm thức của mình mình sẽ là chưa bị cắt, cảm giác sẽ được an toàn hơn, nên chả dám đi khám, sợ sự thật mà....), mà của mình bị thai phải, chẳng hiểu sao BS mổ lại môt 2 vết giữa bụng và 1 vết bên bụng dưới trái, mình hỏi thì BS bảo vị trí vết mổ k ảnh hưởng gì....->->-> đâm lo mẹ nó ạ.
    còn mình phát hiện được bệnh tình là do sau 1 tháng mổ CNTC mình đi tái khám( chứ k có biểu hiện ra dịch hay ngứa ngáy gì) thì BS ở đó đã bảo mình bị Viêm âm đạo, lộ tuyến gì gì đó rồi cho mỗi thuốc Polyginax về đặt, k uống cũng k thụt rửa gì, tháng sau mình đi khám BS Loan thì mình đã bị VLTCTC diện rộng và sâu rồi, BS cho mình đặt thuốc Acigina và nước rửa , nhưng có vẻ không đỡ mấy mẹ nó ạ, yta đặt thuốc cho mình nói chắc k hợp nên tái tạo chậm, vẫn chưa đi khám được mẹ nó ạ, sót ruột lắm cơ...

Trích dẫn Nguyên văn bởi JANETTHUAN Xem bài viết
    Thế ah! mình cũng được tư vấn là tháng đầu phaỉuoongss 9 viên/ngày chia 3 lần vì là liều tấn công, từ tháng thứ 2 sẽ uống 4-6 viên/ngày liên tục trong 3-6 tháng. Mình cũng chỉ uống thử được 3 ngày thôi vì mới đi khám được 5 ngày mà.
    Bsy có cho mình thuốc GINOTEX để đặt AD và thuốc uống kháng sinh SPOXIN 200, tháng trước thì uống kháng sinh sau mổ, giờ lại uống kháng sinh này không biết người mình có chụi nổi không. Mai chắc mình cũng phải mua trà xanh về dùng thêm nữ vậy, có bệnh thì vái tứ phương mà

Mẹ nó phát hiện bệnh lâu chưa? nếu có kết quả j thì nhớ comment nhé
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thế ah, mình cũng bị bên phải và bị vỡ phải mổ cấp cứu nhưng chỉ mổ nội soi, vết mổ của mình là ở rốn và bên phải bụng dưới chắc chỗ phải cắt đi. mình bị mất 1 lit máu nên nằm nguyên một ngày ở phòng hậu phẫu để chuyền dịch và máu, mình thấy y tá chuyền thuốc và nước rất nhiều(Có thể do mình quen và nhờ BSy trước đó đã nhận là người nhà).
    Lúc đó mình cũng hỏi BS có bị cắt j ko? Bs còn bảo không chỉ cắt khối chửa thôi nên vẫn bình thường ko lo lắng lắm, nhưng ko ngờ khi ra viện ghi trong giấy ra viện là phẫu thuật cắt VTC phải, lúc đó mình mới thấy sốc ko ko tin là mình đã bị cắt.
    Hồ sơ bệnh viện sẽ giữ lại chỉ trả sổ khám bệnh thôi. Hôm vừa rồi đi khám lại BS có soi CTC và bảo mổ cấp cứu ah, còn một bên có muốn giữ ko, mình chẳng nói j. Rồi BS bôi thuốc j đó(chắc thuốc chống nhiễm trùng vào chỗ viêm LTCTC). Và sau đó kê thuốc cho về uống. Mình có hỏi có phải đốt j ko? BS bảo phải chữa viêm trước đã. Lúc đó mình cũng biết viêm LTCTC là j đâu.

Có lẽ mình sẽ phải tìm một BS riêng cho mình thì mới hỏi đến nơi đến chốn được mẹ nó ah
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 139 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

thai của mẹ nó ở bên phải nên phải mổ là đúng rồi, của mình bên phải mà lại mổ bên trái buồn cười ghê, thôi đanh hnao mình quyết tâm đi siêu âm kiểm tra lại vậy, mà mẹ nó soi CTC bằng siêu âm đầu dò à, sao mình cũng tái khám sau 1 tháng, cũng siêu âm đầu df mà không thấy BS nói gì nhỉ, ra viện mình cũng chẳng được BS nhắc nhở gì luôn cơ, mà tái khám thì lại bị kia rồi nên BS chẳng tw vấn gì về CNTC nữa.
    ah, mẹ nó tìm được BS nào tốt cho riêngn mình thì cho tớ biết với nhé, cũng muốn theo 1 bác cho yên tâm.
    khám ở trong viện thì kết quả sét nghiệm tế bào và siêu âm đầu dò có luôn, nhưng lại không được chụp lại CTC nên không biết tình hình bệnh tật thế nào, được soi, nhìn thấy rõ lắm mẹ nó ạ, mình đi khám ngoài, mà trong BV BS khó tính lắm, lại tư vấn ít nữa....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 171 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu các mẹ chỉ viêm lộ tuyến nhẹ thì chẳng sao đâu. Mình trước đây cũng bị CNTC và phải cắt vòi trái. Sau đó đi khám lại ở PSHN cũng bảo bị viêm lộ tuyến, mình lên khám lại ở C bác sĩ cũng bảo vậy nhưng bảo mình không phải làm gì cả, chỉ đặt một đợt thuốc. Từ lúc CNTC đến khi mình có thai lại mất khoảng 1.5 năm, chủ yếu do công việc căng thẳng nên mình cũng mệt mỏi nữa. Bây giờ bé nhà mình được 2 tuổi, đi khám lại thì vẫn viêm lộ tuyến, định chữa dứt điểm thì lại dính bầu nữa rồi.

Tóm lại các mẹ cứ lạc quan vui vẻ lên nhé, đừng tự gây áp lực cho mình.
    Mình đã viết về trường hợp của mình trong diễn đàn nhưng giờ ngại tìm lại quá, các mẹ có thể vào nick của mình để tìm topic về CNTC mà mình đã tham gia.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 139 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

chị ơi, khi chị tái khám thì BS ở viện C nói là để 1,5 năm thì mới nên có em bé ah chị, nói thực em cũng hoang mang lắm, tại vì của em bị cũng khá nặng nên rất sợ phải dùng thủ thuật gì, vì mình....chỉ còn 1 mà chị, chắc của chị là nhẹ nên vậy, hay là đợt này em cũng vào viện C khám xem thế nào, chứ cứ để thế này thì lại chẳng thoải mái tư tưởng được chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 171 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ko bạn ạ, từ lúc mổ đến lúc có bầu lại là 1,5 năm. Còn sau khi mổ mình đi khám lại thì bình thường, sau đó khoảng gần 1 năm mình đi khám phụ khoa thì được nói là viêm lộ tuyến, mình bị mấy đợt khám ở PSHN bác sĩ rất khó chịu nên mình chuyển lên khám ở C. Bác sĩ ở đấy thấy mình chưa có con nào thì bảo không cần phải đốt vì cũng còn nhẹ (5mm) nên chỉ đặt thuốc cho sạch thôi. Cũng không cần kiêng gì cả, tâm lý cứ thoải mái là được.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2