Có mẹ nào đã dùng miếng dán làm dày niêm mạc Climara chưa ah?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 711 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình bị niêm mạc tử cung mỏng, qua tìm hiểu thấy bên Thái Lan có miếng dán Climara có tác dụng làm dày niêm mạc rất tốt mà lại an toàn. Nên đợt vừa rồi có người đi Thái mình nhờ mua hộ 1 hộp.
    Có mẹ nào đã từng dùng rồi có thể cho mình hỏi mấy việc sau:
    1. Bắt đầu dán từ ngày thứ bao nhiêu của CKK?
    2. Có thể dùng tối đa bao nhiêu miếng dán thì dừng?
    Thanks các mẹ nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ở đâu vậy ạ, mình cũng niêm mạc mỏng mà ko có cách nào làm dày lên được bạn để cho m với nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,237 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi misslinh_84 Xem bài viết
    Mình bị niêm mạc tử cung mỏng, qua tìm hiểu thấy bên Thái Lan có miếng dán Climara có tác dụng làm dày niêm mạc rất tốt mà lại an toàn. Nên đợt vừa rồi có người đi Thái mình nhờ mua hộ 1 hộp.
    Có mẹ nào đã từng dùng rồi có thể cho mình hỏi mấy việc sau:
    1. Bắt đầu dán từ ngày thứ bao nhiêu của CKK?
    2. Có thể dùng tối đa bao nhiêu miếng dán thì dừng?
    Thanks các mẹ nhiều!
    Niêm mạc tử cung mỏng, dày là chức năng nội tiết của buồng trứng. Muốn mỏng dày thì phải điều hòa(trị gốc) hoặc bổ sung(trị ngọn) nội tiết tố. Chưa nghe miếng dán bao zờ.
    • 678 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đọc cái miếng dán này thấy thật sự bây giờ vì lợi nhuận mà nhà sản xuất kinh doanh họ phóng đại quá mức. Nói thật là các em đừng có nghe quảng cáo. Dù cái này nó có thể tốt thật, nhưng dán vào mà dày được tử cung chắc chẳng cần thuốc thang gì hay bác sỹ nữa.
    Chị sang Thái Lan nhiều lần rồi. Nếu nói về bổ sung hormon nội tiết mà dạng có tiếng và được nhiều người dùng (trong đó có giới LGBT đã phẫu thuật từ nam sang nữ phải thường xuyên phải uống) đó là loại hormon nội tiết nữ chiết xuất từ nọc rắn. Cái này bên Thái họ có cả Bảo tàng rắn lớn ở đó. Có cả BS người Việt thuyết trình (ai mà đi du lịch Thái thì đều biết)
    Niêm mạc dày hay mỏng có rất nhiều yếu tố nhé: Đã từng nạo hút thai chưa nè, chế độ dinh dưỡng nè, đặc biệt nội tiết tốt ko nè ...
    Chị thì không bị niêm mạc mỏng lắm, nhưng trong quá trình chuẩn bị mang thai, bác sỹ gia đình có khuyên dùng sầu riêng, các loại trứng, sữa ... có thể làm dày niêm mạc, Bên cạnh đó dùng liệu trình bồi bổ nội tiết mới tốt được.
    Mình cứ tin mấy cái này chỉ tổ thất vọng, tốn tiền.
    À, mà đấy là nói ở góc độ người sử dụng. Còn nếu bạn viết bài này PR khéo cho sản phẩm này thì thôi mình không có ý kiến.