TIN TÀI TRỢ.

có mẹ nào biết bà bầu mới mang thai nên uống sữa nào là tốt?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.3K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Khi có bầu, cơ thể và cảm xúc của mẹ thay đổi rõ rệt. Cơ thể thì nặng nề và mệt mỏi. Cảm xúc thì hạnh phúc nhưng cũng lo lắng đủ thứ, nhât là làm thể nào để đảm bảo cho con có nguồn dinh dưỡng đầy đủ nhất. Ngoài uống sữa bầu đều đặn để bổ sung các dưỡng chất thiết yếu, mẹ cũng ăn uống đủ chất, uống nhiều nước, tránh ăn hàng quán bên ngoài, nước ngọt có ga để tránh những chất không tốt ảnh hưởng đến con.
    Cuộc sống ơi cảm ơn Người đã cho con tất cả.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Bà bầu mới mang thai thai nên uống sữa nào là tốt nhất, đây cũng chính là câu hỏi mà lần đầu tiên mang thai mình cũng đã từng đặt ra. Có thể nói rằng: khi biết có thai là nên uống sữa bầu ngay vì 3 tháng đầu thai nhi cần được bổ sung nhiều dưỡng chất để hoàn thiện. Còn loại sữa nào thì các mom nên chọn loại nào phù hợp với mình, dễ uống, tốt, chất lượng mà giá cả lại phải chăng.
    Chọn sữa nào thì cũng còn tùy nhu cầu, sở thích, hoàn cảnh, quan niệm của mỗi người khác nhau. Như mình thì mình chọn sữa Dielac mama gold của vinamilk. Tuy là sữa nội nhưng chất lượng quốc tế, được bổ sung 28 vitamin và khoáng chất, đáp ứng nhu cầu của mẹ và bé. Sữa bổ sung axit folic, rất cần thiết cho thai nhi trong 3 tháng đầu để phòng chống dị tật ống thần kinh. DHA hỗ trợ phát triển trí não cho thai nhi. Mà giá cả rất phải chăng, phù hợp với mức thu nhập của người Việt Nam.
    • 751 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maiius Xem bài viết
    Em mới mang thai được 5 tuần, ông xã bảo là nên uống sữa bột để bổ sung thêm. Mà trên thị trường có nhiều loại sữa quá em không biết nên chọn sữa nào để uống, chị em nào biết chỉ em với.
    Ông xã dạo này chăm chỉ việc nhà ghê, iu ông xã quá
    Có ông xã quan tâm thế thích quá nàng ơi. Mang thai 5 tuần thì cũng bắt đầu uống sữa bầu được rồi nha. Đừng chạy theo sữa ngoại đắt tiền gì cho mệt mỏi, chỉ cần sữa bầu Dielac Mama Gold của Vinamilk là quá ổn rồi nè
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngó qua thị trường sữa bầu thì đúng là hoa mắt chóng mặt thật ý, cơ mà mình nghĩ mẹ nó nên chủ đông tìm hiểu sản phẩm ngay ở nhà, tới siêu thị hay đại lý sữa thì chỉ việc chọn đúng loại mình ưng thôi chứ tới đó mới ngó nghiêng vừa mất thời gian mà chưa chắc đã chọn được loại ưng ý
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,478 Bài viết

• 1,312 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣36135592
    Ngó qua thị trường sữa bầu thì đúng là hoa mắt chóng mặt thật ý, cơ mà mình nghĩ mẹ nó nên chủ đông tìm hiểu sản phẩm ngay ở nhà, tới siêu thị hay đại lý sữa thì chỉ việc chọn đúng loại mình ưng thôi chứ tới đó mới ngó nghiêng vừa mất thời gian mà chưa chắc đã chọn được loại ưng ý
    Các mẹ bầu Việt cứ chọn sữa bầu Việt như Dielac Mama Gold của VNM mà uống cho nó lành. Em thấy loại này hợp khẩu vị của mình, chứ sữa ngoại khó uống ghê lắm, chẳng biết chất lượng thế nào cơ mà đọc thông tin thấy sữa bầu Dielac Mama Gold đảm bảo cung cấp các chất dinh dưỡng cho mẹ và bé như các loại sữa đắt tiền khác thì tội gì mà không dùng nhỉ.
    • 152 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn lên tham khảo qua sữa nè Lactana của Đức!
    • 470 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    Khi có bầu, cơ thể và cảm xúc của mẹ thay đổi rõ rệt. Cơ thể thì nặng nề và mệt mỏi. Cảm xúc thì hạnh phúc nhưng cũng lo lắng đủ thứ, nhât là làm thể nào để đảm bảo cho con có nguồn dinh dưỡng đầy đủ nhất. Ngoài uống sữa bầu đều đặn để bổ sung các dưỡng chất thiết yếu, mẹ cũng ăn uống đủ chất, uống nhiều nước, tránh ăn hàng quán bên ngoài, nước ngọt có ga để tránh những chất không tốt ảnh hưởng đến con.
    Thời kỳ mang bầu và sau khi mới sinh con, hóc môn thay đổi nhiều nên tâm sinh lý cũng thay đổi, mình hay xúc động vô cùng, dễ buồn bực, hay mít ướt nhiều khi là những chuyện không đâu. Rồi ăn uống không được khiến cơ thể mệt mỏi lại sinh ra tính cáu bẳn nữa chứ. Giai đoạn mang bầu thì tầm từ tháng thứ 4 tới tháng thứ 7 là tâm lý ổn nhất còn trước và sau đó thì cảm giác cứ như người khác ý.
    • 751 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bomsunrang Xem bài viết
    Thời kỳ mang bầu và sau khi mới sinh con, hóc môn thay đổi nhiều nên tâm sinh lý cũng thay đổi, mình hay xúc động vô cùng, dễ buồn bực, hay mít ướt nhiều khi là những chuyện không đâu. Rồi ăn uống không được khiến cơ thể mệt mỏi lại sinh ra tính cáu bẳn nữa chứ. Giai đoạn mang bầu thì tầm từ tháng thứ 4 tới tháng thứ 7 là tâm lý ổn nhất còn trước và sau đó thì cảm giác cứ như người khác ý.
    Đôi khi mình cũng chẳng muốn thế mà cảm xúc nó cứ thay đổi đúng không mẹ nó. Em bầu bì mà dễ xúc động lắm, cứ ai nói to mà cảm giác như mắng là nước mắt cứ chảy ra, mặc dù mình hoàn toàn không phải dạng mít ướt, chắc do cơ thể thay đổi, tâm lý cũng thay đổi theo
    • 470 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Các mẹ bầu Việt cứ chọn sữa bầu Việt như Dielac Mama Gold của VNM mà uống cho nó lành. Em thấy loại này hợp khẩu vị của mình, chứ sữa ngoại khó uống ghê lắm, chẳng biết chất lượng thế nào cơ mà đọc thông tin thấy sữa bầu Dielac Mama Gold đảm bảo cung cấp các chất dinh dưỡng cho mẹ và bé như các loại sữa đắt tiền khác thì tội gì mà không dùng nhỉ.
    Chung suy nghĩ với mẹ nó này, cứ Dielac mama gold mà sử dụng thôi. Giá cả phải chăng mà hoàn toàn yên tâm cho các con.
    • 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa tốt thì có rất nhiều nhưng mà tìm kiếm được loại nào hợp với mình, loại nào mình uống thấy ngon, không bị sợ, bị ngán, bị buồn nôn thì cũng gian nan phết. Như em nè, kinh qua tới gần 10 loại ý
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy nhiều mẹ cứ lơ là việc cung cấp Axit Folic cho con, mà loại này lại có tác dụng giúp giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi. Các mẹ phải lưu ý để ăn uống đảm bảo đủ cung cấp các dưỡng chất, đặc biệt là axit folic cho con đó nha.
    • 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Mình thấy nhiều mẹ cứ lơ là việc cung cấp Axit Folic cho con, mà loại này lại có tác dụng giúp giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi. Các mẹ phải lưu ý để ăn uống đảm bảo đủ cung cấp các dưỡng chất, đặc biệt là axit folic cho con đó nha.
    Thật ra thông tin về axit folic vẫn nhiều mẹ không biết chị à. Vì kiến thức sinh sản của giới trẻ hầu như không được chú trọng nên khi kết hôn, mang thai rồi mới đi khám thai và nghe lời khuyên từ bác sĩ chứ không có sự tìm hiểu, chuẩn bị trước. Em may có chị gái nên chị có kinh nghiệm, cũng chỉ bảo em nhiều nên em bớt mù mờ hơn đó.
    Nên em mua sữa là dòm thành phần kỹ lắm nên khi dòm tới Dielac Mama Gold là ưng lắm và may lại uống rất hợp chứ các loại khác em cũng thử mà không uống nổi ý.
    • 1,478 Bài viết

• 1,312 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Thật ra thông tin về axit folic vẫn nhiều mẹ không biết chị à. Vì kiến thức sinh sản của giới trẻ hầu như không được chú trọng nên khi kết hôn, mang thai rồi mới đi khám thai và nghe lời khuyên từ bác sĩ chứ không có sự tìm hiểu, chuẩn bị trước. Em may có chị gái nên chị có kinh nghiệm, cũng chỉ bảo em nhiều nên em bớt mù mờ hơn đó.
    Nên em mua sữa là dòm thành phần kỹ lắm nên khi dòm tới Dielac Mama Gold là ưng lắm và may lại uống rất hợp chứ các loại khác em cũng thử mà không uống nổi ý.
    Mình note thêm ở đây tầm quan trọng của axit folic để các mẹ tham khảo nha
    Acid folic là hoạt chất quan trọng cho sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi: Thiếu hụt axit folic có nguy cơ dẫn đến bệnh khuyết tật ống thần kinh. Bệnh này có thể gây ra sự hở xương sống, hở hộp sọ và thậm chí vô não
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 751 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Mình note thêm ở đây tầm quan trọng của axit folic để các mẹ tham khảo nha
    Acid folic là hoạt chất quan trọng cho sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi: Thiếu hụt axit folic có nguy cơ dẫn đến bệnh khuyết tật ống thần kinh. Bệnh này có thể gây ra sự hở xương sống, hở hộp sọ và thậm chí vô não
    Axit folic cũng có trong tự nhiên. Một số nguồn axit folic tự nhiên gồm các loại rau có lá màu xanh đậm, cam, đậu xanh, ngô, đậu lăng, súp lơ xanh. Tuy nhiên, trong thời gian mang thai, những thực phẩm này sẽ không thể đáp ứng đủ nhu cầu của cơ thể và do vậy các mẹ nên tích cực uống sữa bầu có thành phần axit folic để đảm bảo cung cấp đủ cho thai nhi nha
    • 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Axit folic cũng có trong tự nhiên. Một số nguồn axit folic tự nhiên gồm các loại rau có lá màu xanh đậm, cam, đậu xanh, ngô, đậu lăng, súp lơ xanh. Tuy nhiên, trong thời gian mang thai, những thực phẩm này sẽ không thể đáp ứng đủ nhu cầu của cơ thể và do vậy các mẹ nên tích cực uống sữa bầu có thành phần axit folic để đảm bảo cung cấp đủ cho thai nhi nha
    Em thấy có nhiều người còn xay sinh tố với súp lơ xanh nhằm đảm bảo giữ nguyên các chất vitamin có trong súp lơ. Nhưng mà mình thì mình chịu không ăn được
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Súp lơ xanh là 1 loại rau củ rất ngon và bổ dưỡng đó các mom, không những thế còn phòng chống được cả ung thư nữa. Nên mẹ bầu có thể xếp súp lơ xanh vào thực đơn của mình thường xuyên được nhé!
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Em thấy có nhiều người còn xay sinh tố với súp lơ xanh nhằm đảm bảo giữ nguyên các chất vitamin có trong súp lơ. Nhưng mà mình thì mình chịu không ăn được
    Súp lơ xanh thì nên trần qua nước sôi để giữ nguyên vitamin rồi xào với thịt bò là ngon nhất các mẹ nha. Mình cũng hay ăn món này, các mẹ thử xem, chắc sẽ bổ dưỡng và đủ chất bổ sung cho cơ thể đó ạ.
    • 470 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cu nhà mình gần 2 tuổi rồi, mình lại muốn sinh thêm bé nữa rồi. Anh em gần nhau tiện 1 lần chăm với sẽ tình cảm hơn. Mình hỏi ý kiến mà người đồng tình, người không. Chồng thì bảo mới minh 2 năm, cơ thể chưa hồi phục nên không muốn mình sinh vội. Nhưng thật ra thì mình duy trì uống sữa bầu suốt thai kỳ cho tới giờ rồi. Giờ chỉ cần cai sữa cho cu là được. Các mẹ góp ý với mình nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Như mình thì uống deilac G thôi, nhưng mình dùng thêm cả viên bổ bầu bổ sung dưỡng chất là vital pregna của Đức nữa. Thấy trên thị trường bây giờ có nhiều loại lắm, mình nghĩ là loại nào ucnxg tốt, chỉ là trong thành phần có chứa cái gì, mình cần cái gì thôi =D
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2