TIN TÀI TRỢ.

có mẹ nào biết bà bầu mới mang thai nên uống sữa nào là tốt?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới mang thai được 5 tuần, ông xã bảo là nên uống sữa bột để bổ sung thêm. Mà trên thị trường có nhiều loại sữa quá em không biết nên chọn sữa nào để uống, chị em nào biết chỉ em với.
    Ông xã dạo này chăm chỉ việc nhà ghê, iu ông xã quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 761 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Uhm, m uống smilac mom từ lúc được 4 tuần, vì similac mom có nhiều canxi, 3 tháng đầu bé hình thành xương, m chọn sữa này hi vọng bé nhanh cao. Hì hì.
    Nhưng mà khó uống thấy cha...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn uống thử sữa Lactana của Đức nhé, dễ uống lắm, nó nhạt, k quá ngậy nên rất thích hợp cho bà bầu, (không lo bị buồn nôn ý)
    • 251 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

theo em biết thì mẹ nó cứ uống sữa tươi là tốt nhất. Ngày uống 300-400ml sữa tươi. Sữa bầu nhiều chất quá, đôi khi lại toàn hấp thụ vào mẹ chứ không hấp thụ vào con.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongcon2301 Xem bài viết
    Uhm, m uống smilac mom từ lúc được 4 tuần, vì similac mom có nhiều canxi, 3 tháng đầu bé hình thành xương, m chọn sữa này hi vọng bé nhanh cao. Hì hì.
    Nhưng mà khó uống thấy cha...
    Theo mình nghĩ thì thời gian mang bầu, mình nên uống loại nào hợp với mình, như vậy tâm lý mình cũng thấy dễ uống, k bị căng thẳng khi nghĩ đến uống sửa, còn nhóc nhà mình thì bổ xung canxi và sắt bằng viên nén mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 110 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Hồi có bầu t uống sữa đậu nành v sữa bò tươi k nè. Uống bổ sung thêm 1 viên obimin mỗi ngày, vì sữa bầu uống thấy ngán quá trời. Mấy tháng cuối uống Dielac mama. Sữa này có chất đó giúp nhuận tràng vì mẹ bầu dễ táo bón mà. À mà đây cũng là 1 kinh nghiệm hay của t là mẹ nào sinh mổ là phải đợi xì hơi mới được ăn á,thì cứ uống dielac mama vào, xì khí thế lun keke. Mấy ng mổ chug phòng t k xì được, t cho uống ké có 50ml là xì ầm ầm heheh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo em thì uống Merry Mama cũng được ạ hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,130 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maiius Xem bài viết
    Em mới mang thai được 5 tuần, ông xã bảo là nên uống sữa bột để bổ sung thêm. Mà trên thị trường có nhiều loại sữa quá em không biết nên chọn sữa nào để uống, chị em nào biết chỉ em với.
    Ông xã dạo này chăm chỉ việc nhà ghê, iu ông xã quá
    Hihi, vợ bầu có chồng ở kế bên chăm sóc, quan tâm là một động viên rất lớn mom nhỉ. Khi biết mình có bầu thì nên uống sữa bầu luôn vì trong sữa bầu có rất nhiều vitamin và khoáng chất, bổ sung sắt giúp mẹ bầu thoát khỏi nổi lo thiếu máu, bổ sung canxi cho hệ xương chắc khỏe, chất xơ Sc-FOS giúp giảm táo bón,....Tất cả đếu có đầy đủ trong sữa bầu Dielac Mama Gold nhé mom. Cố gắng uống 2 ly mỗi ngày là chuẩn rồi nhé. Chúc các mẹ bầu khỏe nè.
    • 388 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaubeo2903 Xem bài viết
    theo em biết thì mẹ nó cứ uống sữa tươi là tốt nhất. Ngày uống 300-400ml sữa tươi. Sữa bầu nhiều chất quá, đôi khi lại toàn hấp thụ vào mẹ chứ không hấp thụ vào con.
    Sữa tươi vẫn tốt nhưng không đầy đủ chất dinh dưỡng như sữa bầu vì sữa bầu bổ sung rất nhiều chất bổ dưỡng giúp thai nhi phát triển một cách hoàn thiện hơn đó mom. Đấy là quan điểm riêng của mình. ^^
    • 573 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bà bầu mới mang thai thai nên uống sữa nào là tốt nhất, đây cũng chính là câu hỏi mà lần đầu tiên mang thai mình cũng đã từng đặt ra. Có thể nói rằng: khi biết có thai là nên uống sữa bầu ngay vì 3 tháng đầu thai nhi cần được bổ sung nhiều dưỡng chất để hoàn thiện. Còn loại sữa nào thì các mom nên chọn loại nào phù hợp với mình, dễ uống, tốt, chất lượng mà giá cả lại phải chăng.
    • 388 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Bà bầu mới mang thai thai nên uống sữa nào là tốt nhất, đây cũng chính là câu hỏi mà lần đầu tiên mang thai mình cũng đã từng đặt ra. Có thể nói rằng: khi biết có thai là nên uống sữa bầu ngay vì 3 tháng đầu thai nhi cần được bổ sung nhiều dưỡng chất để hoàn thiện. Còn loại sữa nào thì các mom nên chọn loại nào phù hợp với mình, dễ uống, tốt, chất lượng mà giá cả lại phải chăng.
    Giá cả phải chăng mà chất lượng có Dielac Mama Gold đó bạn, bạn mua lon nhỏ về uống thử có hợp với khẩu vị của mình không, thấy các bạn ở đây ai đã từng uống rồi cũng khen chất lượng mà rẻ đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,130 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Giá cả phải chăng mà chất lượng có Dielac Mama Gold đó bạn, bạn mua lon nhỏ về uống thử có hợp với khẩu vị của mình không, thấy các bạn ở đây ai đã từng uống rồi cũng khen chất lượng mà rẻ đấy.
    Dielac Mama Gold có 2 kiểu đóng gói đó bạn, hộp thiếc và hộp giấy. Hộp thiếc thì bảo quản tiện hơn nhưng hình như hộp giấy có rẻ hơn 1 tí. Tùy mình muốn mua loại nào mua thôi. Nhỏ bạn mình mới đầu mua hộp thiếc, uống hết nàng lại mua hộp giấy cho tiết kiệm, xong về nàng cho vào hộp thiếc và uống tiếp, cũng được hén, hihi
    • 573 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Sữa tươi vẫn tốt nhưng không đầy đủ chất dinh dưỡng như sữa bầu vì sữa bầu bổ sung rất nhiều chất bổ dưỡng giúp thai nhi phát triển một cách hoàn thiện hơn đó mom. Đấy là quan điểm riêng của mình. ^^
    Đúng là sữa bầu có rất nhiều chất dinh dưỡng được bổ sung theo một công thức nhất định. Các nhà sản xuất bây giờ rất chú trọng đến khẩu vị của các mẹ bầu Việt Nam, họ cho ra đời những hộp sữa bầu giảm bớt chất béo, bổ sung chất xơ, canxi, mùi vị dễ uống, không quá ngọt, những vi chất cần thiết cho sự phát triển của bé,..... Vì vậy các mẹ cố gắng uống sữa bầu cho con sự phát triển hoàn thiện nhất nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,130 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Chủ top ơi, chọn loại sữa nào mùi vị dễ uống ấy, kẻo mua về khó uống lại bỏ đi thì tiếc lắm, loại nào giảm bớt chất béo để mẹ bầu không tăng cân quá nè, bổ sung vitamin và khoáng chất nữa.
    Với lại trí não của bé phát triển ngay từ những ngày đầu tiên của bào thai (ngày thứ 18 của phôi đã bắt đầu hình thành ống thần kinh), từ đó, trong suốt quá trình trong bụng mẹ , não của bé phát triển dần và nhu cầu các chất cũng đòi hỏi phải được cung cấp cho bà mẹ mang thai để não của bé ( bào thai) được phát triển bình thường. Vì vậy chọn sữa nào có bổ sung DHA nhé.,...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

mình cũng uống Dielac Mama Gold nè, ko bị nóng, ko ngán, chất dinh dưỡng vào con nhiều mà mẹ ko bị béo phì nữa. Thích nhất là trong sữa này bổ sung hệ chất xơ chuỗi ngắn tốt cho hệ tiêu hóa giúp mẹ bầu ko bị táo bón nữa. Nói chung rất ok mẹ nó ạ.
    Cuộc sống ơi cảm ơn Người đã cho con tất cả.
    • 404 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các sản phẩm cho bà bầu giờ nhiều loại lắm, nhưng tốt nhất mẹ nó nên uống sữa bầu càng sớm càng tốt. Theo mình thì mỗi người một khẩu vị, nên mẹ nó cứ thử mua 1 hộp nhỏ 1 loại mà mẹ nó cảm thấy ok nhất, rồi thử. Sữa thì đều là sữa công thức với các thành phần dưỡng chất gần tương tự nhau, chỉ có phân biệt sữa ngoại sữa nội và giá cả khác nhau thôi, quan trọng mình uống thấy hợp, không bị nóng, không bị ngán.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cachuatim19 Xem bài viết
    Các sản phẩm cho bà bầu giờ nhiều loại lắm, nhưng tốt nhất mẹ nó nên uống sữa bầu càng sớm càng tốt. Theo mình thì mỗi người một khẩu vị, nên mẹ nó cứ thử mua 1 hộp nhỏ 1 loại mà mẹ nó cảm thấy ok nhất, rồi thử. Sữa thì đều là sữa công thức với các thành phần dưỡng chất gần tương tự nhau, chỉ có phân biệt sữa ngoại sữa nội và giá cả khác nhau thôi, quan trọng mình uống thấy hợp, không bị nóng, không bị ngán.
    Đúng rồi mẹ nó ạ. Thường các bà bầu khẩu vị rất khó chịu, mỗi người lại có 1 khẩu vị khác nhau, nên mỗi người phù hợp 1 loại sữa. Có sữa mẹ kia uống rất ok mà em uống vào bị táo phát sợ luôn. Em thấy trong sữa Dielac Mama Gold có bổ sung chất xơ hòa tan trong tự nhiên giúp phát triển những vi khuẩn có lợi sống trong đường ruột. Chất xơ này có tác dụng kích thích thành ruột, tăng nhu động ruột, giúp mẹ bầu ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa và tăng cường hấp thu các chất dinh dưỡng đặc biệt là canxi... Uống mấy hôm liền trộm vía ko bị nóng nên em ok liền.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Sữa công thức thì thường nhiều dưỡng chất nên có vị hơi khó uống so với sữa tươi, nhưng bị lại các mẹ và các con được cung cấp 1 hệ dinh dưỡng tối ưu thì có gì mà phải ngại các mẹ nhỉ. Nếu mẹ nó hợp với sữa nào thì cứ dùng liên tục sữa đó, không phải lựa chọn nhiều hay ưu tiên và giá thành gì cả.
    Cuộc sống ơi cảm ơn Người đã cho con tất cả.
    • 404 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình uống sữa Dielac Mama Gold cũng rất tốt nè. Mà so với giá sữa ngoại thì sữa này giá tốt hơn nhiều, mẹ lại để dành được thêm 1 khoản tiết kiệm. Trong sữa có 3 nhóm dưỡng chất vàng cho thai nhi phát triển khỏe mạnh, đó là : sắt, canxi, chất xơ. Các mẹ cũng có thể bổ sung các dưỡng chất này thông qua việc ăn uống nhiều các thực phẩm giàu giá trị dinh dưỡng như: sắt có nhiều trong các loại thịt, nhất là thịt bò, cải xoăn, cải bó xôi, rau dền, bánh mì nguyên hạt và ngũ cốc; canxi có trong táo, cam, cá ngừ, cá mòi, bông cải xanh, đậu nành, mận khô và mơ khô, các loại hạt; chất xơ có trong lúa mạch, lúa mì, tỏi, hành, cà chua, măng tây, củ cải đường, mật ong, artichaut, chuối, quả đào, hạt đậu…
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thì thế mới nói chỉ cần chế độ ăn uống hợp lý là mẹ bầu đã có thể cung cấp đầy đủ dinh dưỡng cho cả mẹ và con trong suốt thai kỳ rồi. Kết hợp vận động nhẹ nhàng, tâm lý thoải mái thì cả 2 mẹ con sẽ khỏe mạnh . Trong các thực phẩm tự nhiên mà chúng ta ăn uống hàng ngày cũng chứa vô vàn dưỡng chất, mẹ chỉ cần tránh chất ngọt, chất béo, đồ cay nóng là những chất ko tốt thôi.
    Yêu Nhím nhất!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2