TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào bị viêm lộ tuyến rộng không chữa mà vẫn có thai không ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 106K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em chào tất cả các chị đã làm mẹ, và chuẩn bị làm mẹ.
    Em muốn các chị chia sẻ kinh nghiệm giúp e với, e bị viêm lộ tuyến rộng có đi khám và đặt thuốc mấy lần nhưng tình hình không khả quan, Bác sỹ bảo phải đi đốt mới hết lộ tuyến nhưng e lại sợ đốt xong thì khả năng thụ thai thấp
    Có chị nào cũng bị viêm lộ tuyến không đi đốt mà có e bé không thì chia sẻ kinh nghiệm đi ạ, để e thêm tinh thần với ạ, vc e thả đc 8 tháng rùi mà vẫn chưa có e bé buồn quá trời các chị ơi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng bị viên nhiễm phụ khoa khá lâu, rồi bị cả viêm lộ tuyến tử cung nữa.Mình cũng đi đốt điện rồi cũng lo lắng k biết mình bị thế thì có ảnh hưởng gì tới việc có em bé không, nhưng thật bất ngờ là mình lại có e bé rất dễ bạn ạ. Mình nghĩ nếu chữa ở các bệnh viện chuyên về phụ sản thì an toàn hơn, khi đốt sẽ k để lại sẹo, vẫn có em bé bình thường.Quan trọng là tâm lý vợ chồng bạn phải thoải mái cố gắng chữa dứt điểm bệnh viêm thì việc có e bé sẽ dễ dàng hơn bạn ạ.Nếu vẫn còn bị viêm mà có em bé mình sợ ảnh hưởng tới em bé đó.Bạn cứ hỏi ý kiến bác sỹ rồi lên mạng tìm hiểu 1 số phương pháp chữa viên xem thế nào nhé.Chúc bạn sớm có tin vui
    • 2,920 Bài viết

• 1,569 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng bị viêm lộ tuyến,thật ra có thai rồi mới biết mình bị,mình đang định có bé nữa rồi chữa 1 thể,sợ động dao kéo vào lần sau lại khó,nhóc đầu nhà mình sắp 2 tuổi rồi
    BN8Gp7r7Wsp7uaQ3p7
    Không phải con thì ai mang những nụ cười trở lại,Không phải con mẹ phải biết sống làm sao,Đời là cơn bão lớn, còn mẹ bên con,Mẹ sẽ mãi bên con thiên thần của mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giaigiai Xem bài viết
    Mình cũng bị viên nhiễm phụ khoa khá lâu, rồi bị cả viêm lộ tuyến tử cung nữa.Mình cũng đi đốt điện rồi cũng lo lắng k biết mình bị thế thì có ảnh hưởng gì tới việc có em bé không, nhưng thật bất ngờ là mình lại có e bé rất dễ bạn ạ. Mình nghĩ nếu chữa ở các bệnh viện chuyên về phụ sản thì an toàn hơn, khi đốt sẽ k để lại sẹo, vẫn có em bé bình thường.Quan trọng là tâm lý vợ chồng bạn phải thoải mái cố gắng chữa dứt điểm bệnh viêm thì việc có e bé sẽ dễ dàng hơn bạn ạ.Nếu vẫn còn bị viêm mà có em bé mình sợ ảnh hưởng tới em bé đó.Bạn cứ hỏi ý kiến bác sỹ rồi lên mạng tìm hiểu 1 số phương pháp chữa viên xem thế nào nhé.Chúc bạn sớm có tin vui
    Cảm ơn chị rất nhiều, chị đi đốt ở đâu vậy ạ? đốt thì chi phí là bao nhiêu hả chị? hihi
    Em uống tây và đặt âm đạo 2 lần, ko thấy giảm xong con bạn e mách uống thuốc bắc để chữa viêm nhưng xem ra không hiệu quả, chỉ thấy dỡ hơn chút thui còn vấn thấy ra khí hư .
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemeo8909 Xem bài viết
    Mình cũng bị viêm lộ tuyến,thật ra có thai rồi mới biết mình bị,mình đang định có bé nữa rồi chữa 1 thể,sợ động dao kéo vào lần sau lại khó,nhóc đầu nhà mình sắp 2 tuổi rồi
    Vậy hả chị, giá mà e cũng đc như chị thì tốt quá. Bác sỹ bảo e bị viêm lộ tuyến rộng mà cũng ko nói rộng bao nhiêu. chị bị viêm rộng không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,318 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Mình cũng bị lộ tuyến rộng, và bị đa nang nữa. Đã đốt 2 lần nhưng vẫn chưa hết, đi làm IVM bs la quá trời kêu đốt rồi thì khó cho tụi tui chuyển phôi, hi vọng là chị sẽ đậu. Sau đó mình đậu nhưng beta tự giảm và sảy sau vài ngày. Sau đó mình đi uống thuốc Bắc để chuẩn bị sức khỏe cho tháng 11 làm IVF, ko ngờ lại 2v sau 2 tháng uống thuốc. VC mình mừng lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MHCR Xem bài viết
    Mình cũng bị lộ tuyến rộng, và bị đa nang nữa. Đã đốt 2 lần nhưng vẫn chưa hết, đi làm IVM bs la quá trời kêu đốt rồi thì khó cho tụi tui chuyển phôi, hi vọng là chị sẽ đậu. Sau đó mình đậu nhưng beta tự giảm và sảy sau vài ngày. Sau đó mình đi uống thuốc Bắc để chuẩn bị sức khỏe cho tháng 11 làm IVF, ko ngờ lại 2v sau 2 tháng uống thuốc. VC mình mừng lắm.
    IVM là cái j vậy chị MHCR?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,318 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bopbiiu Xem bài viết
    IVM là cái j vậy chị MHCR?
    Ivm là tton bang pp nuôi trứng non, thuong ap dung cho ng bi BTDN, cp re hon ivf, time ngan han, it chich thuoc hon, ty le thanh cong thap hon
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunshine_tt Xem bài viết
    Em chào tất cả các chị đã làm mẹ, và chuẩn bị làm mẹ.
    Em muốn các chị chia sẻ kinh nghiệm giúp e với, e bị viêm lộ tuyến rộng có đi khám và đặt thuốc mấy lần nhưng tình hình không khả quan, Bác sỹ bảo phải đi đốt mới hết lộ tuyến nhưng e lại sợ đốt xong thì khả năng thụ thai thấp
    Có chị nào cũng bị viêm lộ tuyến không đi đốt mà có e bé không thì chia sẻ kinh nghiệm đi ạ, để e thêm tinh thần với ạ, vc e thả đc 8 tháng rùi mà vẫn chưa có e bé buồn quá trời các chị ơi.
    Bây giờ có phương pháp áp lạnh là an toàn nhất cho những ai chưa mang thai mà bị viêm lộ tuyến, mình cũng mới áp lạnh ở nhà chú Thanh làm ở viện 108 hồi tháng 7, kiêng cữ đúng 1 tháng sau có e bé luôn và giờ trong thời gian mang thai không bị viêm nhiễm gì cả. với phương pháp này yên tâm là ko có sẹo và phải kiêng cữ cẩn thận thì mới nhanh khỏi, đốt vừa hại mà vừa có sẹo, đốt chỉ dành cho những ai đã có con rồi thôi nhe
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Từ đợt đó tới h e chưa đi khám lại cũng không giám làm gì cả nhưng mà vẫn chưa có mấy chị ạ . Chị chuottui861003 ơi nhà chú thanh địa chỉ thế nào chị? mách e với nhé.
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Lâu lắm rùi ko thấy có chị nào vào đây nữa nhỉ? Em thì từ đợt đó may đc chị chuottui861103 mách nhà chú thanh nên e đã lên mạng tìm và đi áp lạnh rùi các chị ạ, e áp đc gần 1 tháng rùi e thấy khô ráo hơn rất nhiều. Em đang mong thời gian này nhanh trôi qua để e lại bắt đầu chiến đấu để tìm con. Nhưng mà kinh nguyệt của e thì không đều và rất hay bị rong cứ 1 tháng kinh ra nhiều sau đến hơn 1 tháng mới có kinh tiếp thì lại rong gần nửa tháng liền. Nói thật là e cũng chán và nản lắm các chị ạ.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng bị viêm lộ tuyến rất nặng chữa được 1 tháng kiêng quan hệ vc thế là em đã có e bé luôn chị ạ. E cũng đi đốt điện CTC hết 1trieeuj 500k e làm ngoài nhưng cô ấy là phó giáo sư trong viện phụ sản TW làm rất cẩn thận nhiệt tình mỗi tội phí hơi cao chút
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em điều trị viêm lộ tuyến tầm 5 tháng, đến tháng vừa rồi bác sỹ bảo hết viêm rồi nhưng cái lộ tuyến vẫn còn ở đó. Chắc tháng này lại bị viêm lại lắm các chị nhỉ? vì lộ tuyến nó làm ra dịch nhiều, dễ gây viêm lại mà. Hị! không biết nếu hết viêm trong khi lộ tuyến vẫn còn ở đó thì có thể có em bé được không các chị? Chị nào vẫn lộ tuyến mà vẫn có con được không ạ?
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hình như địa chỉ bs thanh là số 7, nguyễn huy tự ,hà nội đó bạn ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng bị VLT diện rộng, đi khám bs cũng bảo phải đốt xong thì mới nên có con, nhưng tham khảo ý kiến m.n thì toàn thấy bảo để lại sẹo, khó có con lắm, nên thôi . Mà thả mấy tháng k có nên cũng lo, sau đấy e có đi soi trứng ở Đội Cấn ý, định là nếu mà k đc thì sẽ đi chữa xem sao thế mà sau lần đấy e có luôn đấy. Bh đc 18 tuần r c ah
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào mình đang rất lo lắng vì mình vừa đi đốt điện ở viên C xong mới biết có phương pháp áp lạnh và leep... bác sĩ của mình cũng ko tư vấn gi cả... mình ko biết đốt điện xong bao lâu mình có thể có thai lại đc... có mẹ nào cho mình ít kinh nghiêm ko?bác sĩ hẹn mình 3 tháng sau khám lại.
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mevabe: Chị ơi chị cho e địa chỉ soi trứng ở Đội Cấn và quy trình như nào với ạ. Chả là em bị VLT và buồng trứng đa nang, hjc hjc, đi khám bên TT CSSKSS thì bảo phải đốt nhưng e sợ lắm, hjc hjc, vòng kinh của e cũng ko đều, nên phải canh ngày rụng trứng mà e thì ko tính được. chị bị VLT vậy có bầu vẫn oki chứ ạ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhim_ngot_107 Xem bài viết
    mevabe: Chị ơi chị cho e địa chỉ soi trứng ở Đội Cấn và quy trình như nào với ạ. Chả là em bị VLT và buồng trứng đa nang, hjc hjc, đi khám bên TT CSSKSS thì bảo phải đốt nhưng e sợ lắm, hjc hjc, vòng kinh của e cũng ko đều, nên phải canh ngày rụng trứng mà e thì ko tính được. chị bị VLT vậy có bầu vẫn oki chứ ạ
    Mình bị viêm lộ tuyến mà vẫn mang thai tự nhiên bình thường được nhưng đc 9 tuần thì thai bị lưu sau đó mình khám bs chỉ định đốt viêm, mình mới đi đốt viêm về k bít thế nào nữa, hi vọng con iu sẽ nhanh về vs mình và mọi người
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ súnhine_tt ơi cho mình hỏi mẹ nó áp lạnh xong đã có em bé chưa, mình cũng vừa đi đốt viêm, hồi tháng 2 vừa rùi mình cũng mang thai nhưng đc 9 tuần thì bị lưu sau khi hút thai đc 1 chu kỳ thì mình đi đốt viêm, hiện tại vừa đốt viêm đc 3 ngày xong, mình lo quá ko bít sau khi đốt viêm đón em bé dễ dàng không
    a - di - đà - phật!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng vừa đi đốt điện xong nhưng bs của mình sau khi đốt điện cho mình thì chỉ cho chồng uống thuốc và mình thì đặt thuốc thui, dặn mình kỳ kinh sau sạch kinh 2 ngày tái khám
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6