TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào ở Cần Thơ ko ạ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.74K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E ở tv e mong con hơn 1 năm ùi mà chưa có. e định đi khám ở từ vũ nhưng ngại xa sợ đi khám nh lần mới xong. e nghe nói ở Cần Thơ có bv quốc tế phương châu với bv phụ sản cần thơ nữa ạ. ở đó khám hiếm muộn tốt ko ạ. mẹ nào có kinh nghiệm cho e bít với. e cám ơn trước ạ! Thân

Gởi từ ứng dụng Webtretho của AnAn1992

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hix chẳng có ai nhỉ???

• 100 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em ở Cần Thơ nè mẹ nó. Em có biết BS tay nghề tốt lắm. Cách đây 2 tháng em bị đa nang nhờ BS canh trứng mà em đậu đc bé. Nay đã đc 13 tuần r. Mẹ nó muốn thì em giới thiệu cho mẹ nó. Em cũng đang theo dõi thai ở đây.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MissYou93
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bs nào z b. cho m địa chỉ đi. có để bảng j ko?

• 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E ơi, c ở Cần Thơ nè. Chị cũng đang mong con 1 năm như e vậy á. Trước đó c có đi khám ở Từ Dũ, nhưng c thấy đông và khám qua loa quá. Nếu e muốn khám ở Cần Thơ thì đến Phương Châu đi, c thấy Phương Châu cũng tốt lắm, đầy đủ trang thiết bị, c đã từng khám nơi đó, BS nhiệt tình lắm. Còn nếu muốn khám tư thì e đến phòng khám Âu Cơ đường Trần Ngọc Quế.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebongbong88 Xem bài viết
    E ơi, c ở Cần Thơ nè. Chị cũng đang mong con 1 năm như e vậy á. Trước đó c có đi khám ở Từ Dũ, nhưng c thấy đông và khám qua loa quá. Nếu e muốn khám ở Cần Thơ thì đến Phương Châu đi, c thấy Phương Châu cũng tốt lắm, đầy đủ trang thiết bị, c đã từng khám nơi đó, BS nhiệt tình lắm. Còn nếu muốn khám tư thì e đến phòng khám Âu Cơ đường Trần Ngọc Quế.
    Cám ơn c nhé! e đợi wa ckỳ này ùi sẽ đi Phương Châu nè c. Từ Vũ jờ đông lắm c ơi. hix

• 100 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnAn1992 Xem bài viết
    Bs nào z b. cho m địa chỉ đi. có để bảng j ko?

Xin lỗi bạn lâu quá mình ko lên webtretho nên quên mình có trả lời bạn. Mình theo BS Lâm Đức Tâm, bác có phòng khám tư ở hẻm 125 đường Hoàng Văn Thụ. Bác tận tình lắm. Mình bị đa nang theo bác 2 tháng trời. Chủ yếu bác kêu mình thay đổi chế độ ăn uống và tập thể dục chứ ko sử dụng thuốc kích trứng vì ảnh hưởng đến cơ thể nhiều lắm. Mình thấy bác nhiệt tình vì người bệnh. Ban chạy đường Hoàng Văn Thụ đầu hẻm 125 là thấy bảng để BS Tâm, mà bảng nhỏ nên bạn chịu khó tìm nha.

• 101 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình cũng từng đi từ dũ và nghĩ là sẽ ko quay lại đó nữa...đông quá nên ko nhiệt tình với bệnh nhân, khám qua loa và tư vấn hời hợt lắm. mình cũng đang điều trị ở phương châu nè..chu kỳ này mình bơm tt. ko biết sao đây.hic
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ban cham con lau chua @thanhngan112, minh cung dang tim hieu iui ne, co ket qua cho minh hay voi nha.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bebongbong88
    • 100 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhngan112 Xem bài viết
    mình cũng từng đi từ dũ và nghĩ là sẽ ko quay lại đó nữa...đông quá nên ko nhiệt tình với bệnh nhân, khám qua loa và tư vấn hời hợt lắm. mình cũng đang điều trị ở phương châu nè..chu kỳ này mình bơm tt. ko biết sao đây.hic
    Từ Dũ là 1 niềm đau đối với mình. Thật sự năm ngoái mình có 1 bé. Đến tuần 22 khám thai BS chẩn đoán bé bị thoát vị hoành. Mình buồn lắm và lên từ dũ khám lại, kết quả vẫn vậy. BS tư vấn mình khi sinh bé ra có thể mổ để chữa cho bé. Lúc gần sinh 38 tuần r, mình lên khám lại và chuẩn bị sinh thì BS cầm hồ sơ mình và hỏi "sao biết v mà ko phá thai đi? Để làm gì?" "Bộ gia đình theo đạo Thiên Chúa hay sao mà ko cho phá thai". Lúc đó mình rất căm phẫn. 20 tuần con đã biết đạp biết chòi mà bảo mình phá là phá hay sao. Lúc siêu âm, BS nữ mà mặc đầm, tô son phán 1 câu xanh rờn rằng "Sinh thì sinh thôi chứ hết hy vọng rồi" "tự nhiên giờ ôm một cục nợ bỏ vô bệnh viện cho BS ôm". Mình ko tưởng tượng đc BS mà nói với bệnh nhân như vậy. Rồi mình sinh mổ. Con mình đã yếu mà BS cứ cho nằm lồng ấp, có lúc mình cương quyết muốn làm giấy chuyển con mình sang Nhi Đồng nhưng gia đình ko ai dám mạo hiểm. Rồi chuyện gì đến cũng phải đến, con mình mất. Giờ dù mình đang có bé thứ 2 nhưng nỗi đau đối với mình là quá lớn, ko nguôi ngoai đc. Mình sẽ ko bao giờ quên các câu nói của BS Bv từ dũ nói với mình. Ng ta hay nói "lương y như từ mẫu" mà các BS mình gặp khi lên từ dũ tìm kiếm hy vọng chữa trị cho con mình thì họ đã nhẫn tâm dập như thế nào. Vài điều chia sẻ với các mẹ.

• 101 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

chia buồn cùng b nha..ở từ dũ từng khám cho mình nói bị tắt vòi trứng nhưng mổ ra cuối cùng ko tắt..nhưng khi lên tái khám mình dựa theo tường trình phẫu thuật để hỏi tình trạng vì mình có thắc mắc nhưng bs nạt nộ mình ko muốn trả lời mình...mình bức xúc vô cùng. vừa tốn tiền, thời gian nghỉ việc mà còn bị tâm lý nữa nhưng ko một lời nói j cho nhẹ nhàng mà còn đối xử với bệnh nhân như zị..tóm lại là do ck mình bị tt dị dạng chứ ko phải do mình. nói tới bv từ dũ là mất lòng tin ghê gớm. tháng này mình iui ở bv phương châu nè...sao mình thấy ko khả quan nhưng vẫn cầu may mắn xem sao.hic..bé thứ 2 bạn mấy tuổi r?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Từ Dũ jo ko còn như xưa nữa ai đi về cũng nói là bs ko tận tình hết á. Haizz thật khổ ko biết mình đã làm điều j ngang trái mà mong muốn được làm mẹ cũng khó nữa ak.

• 100 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình đang mang bầu bé thứ 2, giờ bé đc 16 tuần r. Giờ chỉ biết cầu mong cho con được khỏe mạnh. Từ dũ giờ đông nên BS cũng ko tha thiết gì với mình. Cố gắng nha các mẹ. Mong điều tốt lành sẽ đến với các mẹ đang mong con yêu nhé.

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MissYou93 Xem bài viết
    Mình đang mang bầu bé thứ 2, giờ bé đc 16 tuần r. Giờ chỉ biết cầu mong cho con được khỏe mạnh. Từ dũ giờ đông nên BS cũng ko tha thiết gì với mình. Cố gắng nha các mẹ. Mong điều tốt lành sẽ đến với các mẹ đang mong con yêu nhé.

E thay mặt các mẹ mong con cám ơn c nhiều ạ. E cũng chúc chị và bé ln được khỏe mạnh, mẹ tròn con vuông ạ.

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mấy c ơi cho e hỏi với ạ. e vừa đi Phương Châu về nhưng sao bs nói e bt ak, khi chỉ mới khám phụ khoa siêu âm đầu do thui ak. bs ko chỉ thi cho chụp vt với xét nghiệm nội tiết ak. bs nói siêu âm trứng tốt nên ko cần chụp vòi trứng. đã từng bị thai luu hay nạo phá thai moi xet nghiem.
    nhung e nghe nh ng nói có trung bong kinh deu nham khi cũng bị tắc voi trung z. e lo wá
    ve phan ck e thì khổ hơn ck bị yếu tt ak nặng lắm. jờ e ko bít làm sao. tiền đâu ivf mà bít thành công ko nua ak. hix

• 101 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

bs nói vậy cũng có lý đó b.. mình từng lên từ dũ r.. trứng mình bt, vòng kinh đều bt lun..bv từ dũ chỉ định chụp vt cho kết quả tắc vt phải ứ dịch vt trái r kêu mổ nội soi..mình cũng khăn gói đi mổ xong tường trình trong lúc mổ thì 2 vt mình thông bình thường mà ko tắc..mổ xong 3 tháng vẫn chưa có bé mình xuống phương châu khám lại thì là do tt ck hình dạng bt 0%.mình mới iui lần đầu hôm 10/11 nè b.
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn thanhngan112 oi, ban iui co ket qua chua vay?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bebongbong88
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

B iui sao ùi ạ. ở phương châu iui bao nhiêu tiền z ạ. ck mình cũng hình dạg bt 0 ln đấy ak. ck dc tỉ lệ tiến tới nhiêu z

• 101 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

chưa b ơi. mình nói nhầm mình mới iui hôm 10/12 là đc 5 ngày à. 24 tây mới thử máu. tình trạng b sao có tính iui ko?
    • 101 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình mới iui 5 ngày à b ơi. mỗi ng mỗi khác b ơi..hôm bữa mình iui chung đợt zí b kia cũng như mình mà hình như mắc tiền hơn, của mình tính đi từ ngày 2 ckk đến bơm xong là 8tr, bs nói số lượng tt, tỷ lệ sống với di động tốt nhưng chỉ bị cái hình dạng thui à. tổng tt là 120tr, tiến tới 32. mà hôm bữa bơm thì hình dạng bình thường của ck mình lên đc 1% đó b. nhưng mà hok biết kết quả sao nữa. hy vọng là may mắn.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2