TIN TÀI TRỢ.

Có chị nào khi có bầu phải vào viện nằm để giữ thai ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.15K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,605 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

E thấy có nhiều trường hợp sau khi bị sảy thai hay thai lưu khoảng 1, 2 lần đến lần có bầu sau đó có chị phải vào viện nằm điều trị suốt trong mấy tháng để giữ thai. các chị cho em hỏi những trường hợp đó khi vào viện Bác sỹ có xác định được nguyên nhân gây hỏng thai của những lần trước hay không và cho mình điều trị theo hướng nào, có phải làm xét nghiệm nội tiết thường kỳ không?.
    E đã bị sảy 1 lần và thai lưu 1 lần ( lần thứ 2 e cũng dùng thuốc nội tiết ngay từ đầu mà vẫn ko giữ được), tháng tới e đang định có bầu lại (sau 6 tháng bị thai lưu) nên e rất lo lắng ko biết mình có nên vào viện nằm ko? vợ chồng E cũng đã làm đủ các xét nghiệm theo chỉ định của Bs và kết quả đều bình thường. cho e hỏi thêm là nội tiết của mình khi có bầu và lúc chưa có bầu có khác nhau ko?
    Chị nào đã ở trong trường hợp này thì xin chia sẻ kinh nghiệm cho e với nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 70 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Buồn quá bạn ạ, mình cũng mới bị thai lưu lần thứ hai cách đây một tuần, mình có hỏi bác sỹ trưởng khoa để làm các xét nghiệm để xác định nguyên nhân, nhưng bác sỹ bảo là khi nào cháu có thai lại thì vào đây để các bác sỹ điều trị thôi chứ bây giờ thì không làm xét nghiệm gì cả. nếu bạn cách gì thì nhắn tin cho mình với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 65 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

xin chia sẻ với bạn nhé. Mình cũng đã từng bị tương tự như ban, 1 lần đầu là đuọc 10 tuần thì bị sẩy, lần thứ 2 được 26 tuần thì cũng hỏng nốt. Minhd đã rất buồn, nhưng rất may mắn là đến lần thứ 3 khi có bầu mình đã vào viện nằm theo dõi và giữ đuọc, em bé của mình bây giờ đã gần 2 tuổi rồi, cháu trộm vía rất ngoan và hiếu động. Mình nghĩ bạn đừng quá lo lắng vì tâm lý ảnh hưởng rất nhiều đấy. Còn chuyện nằm viện buồn hay không thì cũng chẳng có ý nghĩa gì vì miễn sao mình giữ đựoc bé thôi. Đợt đó mình nằm viện 2 lần, lần đầu là từ lúc phát hiện có thai (khoảng 10 ngày), sau đó mình về nhà đến tuần 13 mình vào viện khâu eo tử cung (khoảng 5 ngày) rồi mình dữong thai ở nhà chứ khong phải vào viện nữa cho tới tận lúc sinh cháu luôn. Ở viện các bác sỹ sẽ khám và tìm nguyên nhân các đợt trứoc của mình để có hướng điều trị tích cực nhất, chứ không hẳn là chỉ uống thuốc nội tiết không đâu. Còn trong viện thì nhiều mẹ có hoàn cảnh tuơng tự mình nên cũng khong lo buồn đâu, vì cùng cảnh nên dễ quen và thân nhau lắm, nhw hội mình từ hồi đấy vẫn giữ liên lạc với nhau để xem tình hình các bé thế nào. Chúc các bạn chóng có tin vui nhé
    • 2,605 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

@Trinh To Chau: Mình thấy đa số các trường hợp bị sảy hoặc thai lưu từ 2 lần trở lên là BS cho mình đi làm 1 số xét nghiệm. như trường hợp của mình là làm Xn ở Trường ĐH Y Hn và ở 42 Nghĩa Dũng. Bạn nên kiêng một khoảng thời gian khoảng >6 tháng rồi có bầu lại, trong thời gian đó bạn có thể uống thuốc bắc để phục hồi Sức khỏe, chúc bạn khỏe. :Rose:
    • 2,605 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cun Khanh Xem bài viết
    xin chia sẻ với bạn nhé. Mình cũng đã từng bị tương tự như ban, 1 lần đầu là đuọc 10 tuần thì bị sẩy, lần thứ 2 được 26 tuần thì cũng hỏng nốt. Minhd đã rất buồn, nhưng rất may mắn là đến lần thứ 3 khi có bầu mình đã vào viện nằm theo dõi và giữ đuọc, em bé của mình bây giờ đã gần 2 tuổi rồi, cháu trộm vía rất ngoan và hiếu động. Mình nghĩ bạn đừng quá lo lắng vì tâm lý ảnh hưởng rất nhiều đấy. Còn chuyện nằm viện buồn hay không thì cũng chẳng có ý nghĩa gì vì miễn sao mình giữ đựoc bé thôi. Đợt đó mình nằm viện 2 lần, lần đầu là từ lúc phát hiện có thai (khoảng 10 ngày), sau đó mình về nhà đến tuần 13 mình vào viện khâu eo tử cung (khoảng 5 ngày) rồi mình dữong thai ở nhà chứ khong phải vào viện nữa cho tới tận lúc sinh cháu luôn. Ở viện các bác sỹ sẽ khám và tìm nguyên nhân các đợt trứoc của mình để có hướng điều trị tích cực nhất, chứ không hẳn là chỉ uống thuốc nội tiết không đâu. Còn trong viện thì nhiều mẹ có hoàn cảnh tuơng tự mình nên cũng khong lo buồn đâu, vì cùng cảnh nên dễ quen và thân nhau lắm, nhw hội mình từ hồi đấy vẫn giữ liên lạc với nhau để xem tình hình các bé thế nào. Chúc các bạn chóng có tin vui nhé
    Cảm ơn sự chia sẻ của chị, chị có thể cho em thêm một số thông tin chi tiết khi chị vào viện ko? khi Mới vào Bsy yêu cầu kiểm tra những gì, cách điều trị ra sao? trường hợp của chị có phải do bị thấp cổ tử cung không mà lại phải khâu eo tử cung?
    Những chia sẻ của chị đối với em và những bạn khác có cùng hoàn cảnh tương tự trong lúc này đã cho e thêm rất nhiều hi vọng , đọc tin của chị e cũng thấy đỡ lo lắng hơn. e mong mình sẽ sớm có 1 bé đáng yêu như bé của chị cho e :LoveStruc:e bé 1 cái lấy may nhé :Rose:
    • 70 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vịt Xiêm Hay Khóc Xem bài viết
    @Trinh To Chau: Mình thấy đa số các trường hợp bị sảy hoặc thai lưu từ 2 lần trở lên là BS cho mình đi làm 1 số xét nghiệm. như trường hợp của mình là làm Xn ở Trường ĐH Y Hn và ở 42 Nghĩa Dũng. Bạn nên kiêng một khoảng thời gian khoảng >6 tháng rồi có bầu lại, trong thời gian đó bạn có thể uống thuốc bắc để phục hồi Sức khỏe, chúc bạn khỏe. :Rose:
    Cảm ơn bạn, bạn có biết chỗ nào cắt thuốc bắc tốt không? thực ra lần này mình đã kiêng 1 năm rưỡi rồi đấy chứ, mình cũng hơi chủ quan vì nghén rất nặng nên mình nghĩ là nội tiết tốt, ai ngờ chỉ có một ngày không nôn mà em bé ra đi đấy. cũng may là mình đã có một bé gái 4 tuổi rồi, từ hôm ở viện về hôm nào bé cũng ôm mẹ và "bảo con thương mẹ lắm" nên cũng phần nào an ủi. Thế bạn đã có bé nào chưa.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 65 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cảm ơn sự chia sẻ của chị, chị có thể cho em thêm một số thông tin chi tiết khi chị vào viện ko? khi Mới vào Bsy yêu cầu kiểm tra những gì, cách điều trị ra sao? trường hợp của chị có phải do bị thấp cổ tử cung không mà lại phải khâu eo tử cung?
    Những chia sẻ của chị đối với em và những bạn khác có cùng hoàn cảnh tương tự trong lúc này đã cho e thêm rất nhiều hi vọng , đọc tin của chị e cũng thấy đỡ lo lắng hơn. e mong mình sẽ sớm có 1 bé đáng yêu như bé của chị cho e :LoveStruc:e bé 1 cái lấy may nhé :Rose:
    Thực ra trước khi có bầu trở lại mình đã từng uống rất nhiều thuốc bắc, mình cũng chẳng nhớ rõ là đã uống bao nhiêu thang nữa, cứ ai mách ở đâu là lại đến bốc thuốc uống, từ ông lang Bảng, rồi cả mấy ngừoi nữa cơ. Nhưng đến khi có bầu thì mình không uống thuốc bắc mà chỉ theo sự chỉ dẫn của bsy thôi (mình nhờ bsy Dũng - trưởng khoa ngoại sản 2 của viện C theo dõi) . Hôm đầu tiên đến khám, bs cho siêu âm đầu dò rồi nói mình cần nằm viện để theo dõi. Sau đó họ thăm khám và nói mình vừa bị thấp vừa bị ngắn cổ tử cung nên đến tuần 13 phải khâu eo để giữ (trước đó mình cũng đã đi khám ở rất nhiều các bs khác nhưng khôgn ở đâu phát hiện ra nguyên nhân khiến 2 lần trước mình bi hỏng:Crying: ). Trong khoảng 10 tuần đầu mình cũng có phải uống 1 số thuốc nội tiết, thuốc tăng bám dính và thậm chí cả kháng sinh (nghe nói là để tiêu dịch trong tử cung để tránh sẩy thai). Khâu eo tử cung sáng hôm trứoc thì mình chỉ phải nằm đến sáng hôm sau là về nhà, sau đó đến tuần 36 thì đến cắt chỉ và chờ chuyển dạ để đẻ thôi. Mình nghĩ tốt nhất là khi có thai trở lại các bạn nên đến viện để kiểm tra và theo dõi ít nhất là trong những tuần đầu vì dù sao ở viện cũng có nhiều bsy giỏi, họ dễ tìm ra các nguyên nhân của mình và đề ra hướng điều trị thích hợp nhất. Chỉ có 1 điều bất tiện nhất khi nằm viện là rất đông, thường phải 2 mẹ 1 giường nên các bạn phải chuẩn bị tâm lý là khôgn có người nhà ở bên đâu. Còn thì các vấn đề khác mình nghĩ cũng chỉ là chuyện nhỏ so với ý nghĩ mình sắp được bế trên tay em bé yêu thương của mình. Chúc các bạn sớm có tin vui và nhớ báo cho mình nhé.
    Ps: Trước khi đến viện mình cứ nghĩ chẳng ai xui như mình, mình là người bất hạnh nhất thế nhưng vào viện rồi mới thấy mình vẫn chưa là gì cả vì ít nhất mình còn có khả năng có thai, chứ nhiều người họ còn khổ hơn mình nhiều nên các bạn đừng bi quan nhé.
    • 2,605 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

@Chị CunKhanh: chị ơi , các thông tin của chị đã giúp e rất nhiều, sau lần thứ 2 vừa rồi e cũng uống được 30 thang thuốc Bắc, lúc đầu e cũng nghĩ như chị và buồn rất nhiều, bây giờ nhìn thấy các bà bầu là lại nghĩ đến mình thấy tủi thân lắm chị ạ :Crying: nhưng qua Diễn đàn này e thấy có nhiều chị em có hoàn cảnh giống mình. Mong sao tất cả các mẹ đều sớm có bé yêu của mình. e sẽ nghe theo lời khuyên của chị và vào bệnh viện để theo dõi ngay từ đầu, e hi vọng sẽ sớm được báo tin vui với chị.Cảm ơn chị nhiều:Rose:
    @Các mẹ nào có thêm thông tin về việc này xin chia sẻ cùng những người có cùng hoàn cảnh như e, để e có thêm niềm tin và hi vọng trong lần tới nhé.
    • 921 Bài viết

• 2,134 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mìh hỏi bạn đi khám ở đâu đấy, mình cũng từng hai lần bị thai lưu, bây giờ cứ nghĩ đến bệnh viện là mình sợ lắm, sợ nghĩ lại những gì đã qua mà vẫn chưa có đủ can đảm để tiếp tục.
    9wz1p7
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 1,153 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trinh To Chau Xem bài viết
    Cảm ơn bạn, bạn có biết chỗ nào cắt thuốc bắc tốt không? thực ra lần này mình đã kiêng 1 năm rưỡi rồi đấy chứ, mình cũng hơi chủ quan vì nghén rất nặng nên mình nghĩ là nội tiết tốt, ai ngờ chỉ có một ngày không nôn mà em bé ra đi đấy. cũng may là mình đã có một bé gái 4 tuổi rồi, từ hôm ở viện về hôm nào bé cũng ôm mẹ và "bảo con thương mẹ lắm" nên cũng phần nào an ủi. Thế bạn đã có bé nào chưa.
    Chị ơi, em đây, thương chị nhiều. Em có 1 địa chỉ cắt thuốc bắc, đợt vừa rồi em cũng uống và hồi có đứa đầu tiên em cũng cắt tại đấy, là bác sỹ Liên- chuyên khoa sản 2, viên C (đt 0913027987, 8222994). Địa chỉ phòng khám là 35 Trương Hán Siêu. Em toàn cắt thuốc bắc ở đây và thấy rất hợp. Chị thử xem sao nhé.
    • 2,605 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Sau lần thứ hai bị thai lưu mình đã uống thuốc Bắc chỗ BS Bình số 32 ngách 6/6 Đội Nhân, ĐT: 7616123/ 0913346635. mình uống được khoảng 30 thang thi nghỉ để uống vitamin E và viên sắt, kết hợp cả đông tây y cho yên tâm mà, mình thấy mọi người thường nói sau khi bị thai lưu hoặc sảy nên uống thuốc Bắc để thay máu mà, hi vọng tất cả các bạn sẽ có kết quả tốt.
    • Bac
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các bạn,
    Đọc xong chủ đề này mình cảm thấy như được chia sẻ vì chúng mình cùng một hoàn cảnh và tâm trạng với nhau. Có lẽ mình còn bất hạnh hơn các bạn. Mình cũng bị mất em bé 2 lần, lần đầu là sinh đôi 2 bé trai khi thai mới được 28 tuần do chuyển dạ sớm. Khi sinh ra cả 2 bé đều khóc khỏe nhưng do mình ở Đà Nẵng, điều kiện y tế không bằng ở Hà Nội và tp HCM, các bé quá yếu nên đã mất sau khi nằm trong lồng kính 1 ngày. Sau đó 4 tháng, mình có thai lại, đến tuần 34 lại chuyển dạ sớm, và lần này mình lại bị nhau tiền đạo ra máu quá nhiều nên phải mổ để cứu mẹ và con. Lần này là 1 bé gái nặng 2,2kg và lại mất sau khi nằm ở lồng kính 1 tuần. (Mình đã thấy cả mặt con khi nó mới được bế ra khỏi bụng mẹ đấy, hình ảnh đó mình không thể quên được) Cả 2 lần mang thai mình đều dùng thuốc nội tiết dưỡng thai và nghỉ ngơi hoàn toàn. Lần mang thai thứ 2 mình đã nhập viện trước khi sinh 10 ngày (lúc thai được hơn 31 tuần) với ý định là dưỡng thai tại bệnh viện, thế mà không giữ được thai đấy. Ở đây bác sĩ cũng ít quan tâm đến mình lắm, chắc tại bệnh nhân đông quá. Mình buồn lắm, từ khi sinh mổ lần thứ 2 đến giờ được 6 tháng rồi nhưng mỗi lần thấy trẻ con hoặc thấy mấy bà bầu ở ngoài đường là mình lại buồn và tủi thân lắm. Các bạn thấy đấy, trong 2 năm liên tiếp mình đã mất cả 3 đứa con. Bác sĩ không biết nguyên nhân vì sao mình lại hay sinh sớm. Lần có thai sau mình có cần phải yêu cầu bác sĩ cho đi khâu vòng eo CTC của mình không khi vẫn không xác định được nguyên nhân? Bạn nào có kinh nghiệm cho mình một lời khuyên nhé. Mong tin các bạn nhiều
    • 2,605 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

@ chị Bac: e vẫn nhớ cách đây ko lâu đã từng đọc những tâm sự này của chị trên WTT, thương chị nhiều lắm vì e cũng rất hiểu cảm giác hạnh phúc của người mẹ khi được cảm nhận thấy con mình lớn lên từng ngày rồi lại thật đau lòng khi con rời bỏ mình đi, đôi khi e nghĩ rằng cuộc sống thật bất công nhưng vẫn phải cố gắng vượt qua nỗi đau vì mình còn nhiều thời gian ở phía trước và phải lạc quan lên chị ạ . chị đã kiêng được 6 tháng rồi thì cố gắng kiêng thêm 1 thời gian nữa ( khoảng 1 năm ) cho tất cả ổn định rồi bắt đầu có bầu lại. khi phát hiện có bầu rồi thì chị nên vào bệnh viện để theo dõi ngay từ những ngày đầu cho yên tâm chị nhé. e tin rằng những thiên thần nhỏ sẽ sớm tìm về với chị e mình thôi, chúc chị khỏe.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 65 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bac Xem bài viết
    Chào các bạn,
    Đọc xong chủ đề này mình cảm thấy như được chia sẻ vì chúng mình cùng một hoàn cảnh và tâm trạng với nhau. Có lẽ mình còn bất hạnh hơn các bạn. Mình cũng bị mất em bé 2 lần, lần đầu là sinh đôi 2 bé trai khi thai mới được 28 tuần do chuyển dạ sớm. Khi sinh ra cả 2 bé đều khóc khỏe nhưng do mình ở Đà Nẵng, điều kiện y tế không bằng ở Hà Nội và tp HCM, các bé quá yếu nên đã mất sau khi nằm trong lồng kính 1 ngày. Sau đó 4 tháng, mình có thai lại, đến tuần 34 lại chuyển dạ sớm, và lần này mình lại bị nhau tiền đạo ra máu quá nhiều nên phải mổ để cứu mẹ và con. Lần này là 1 bé gái nặng 2,2kg và lại mất sau khi nằm ở lồng kính 1 tuần. (Mình đã thấy cả mặt con khi nó mới được bế ra khỏi bụng mẹ đấy, hình ảnh đó mình không thể quên được) Cả 2 lần mang thai mình đều dùng thuốc nội tiết dưỡng thai và nghỉ ngơi hoàn toàn. Lần mang thai thứ 2 mình đã nhập viện trước khi sinh 10 ngày (lúc thai được hơn 31 tuần) với ý định là dưỡng thai tại bệnh viện, thế mà không giữ được thai đấy. Ở đây bác sĩ cũng ít quan tâm đến mình lắm, chắc tại bệnh nhân đông quá. Mình buồn lắm, từ khi sinh mổ lần thứ 2 đến giờ được 6 tháng rồi nhưng mỗi lần thấy trẻ con hoặc thấy mấy bà bầu ở ngoài đường là mình lại buồn và tủi thân lắm. Các bạn thấy đấy, trong 2 năm liên tiếp mình đã mất cả 3 đứa con. Bác sĩ không biết nguyên nhân vì sao mình lại hay sinh sớm. Lần có thai sau mình có cần phải yêu cầu bác sĩ cho đi khâu vòng eo CTC của mình không khi vẫn không xác định được nguyên nhân? Bạn nào có kinh nghiệm cho mình một lời khuyên nhé. Mong tin các bạn nhiều
    xin chia sẻ cùng bạn nhé, vậy là mình cũng giống bạn đấy. ở lần có thai thứ 2 minh cũng sinh được 1 bé gái lúc 26 tuần, lúc chào đời bé vẫn khóc và khỏe mạnh nhưng có lẽ do quá ít tuần mà bé không thể ở lại với mình được. Mình cũng buồn lắm, sau đó gần 2 năm sau mình mới có thai lại và vào viện dưỡng thai rồi sinh được cún nhà mình bây giờ. Nhớ lại hồi đó mình thực sự ghen với các bà bầu, nên cứ thấy ai khoe có bầu, hay nhìn thấy các bà bầu là mình lại lảng đi chỗ khác hoặc cố gắng lái câu chuyện sang hướng khác nên mình rất hiểu tâm trạng của các bạn bây giờ. Mình nghĩ có lẽ bạn cũng bị giống mình là bị cổ tử cung ngắn nên khi thai to tự động cổ tử cung sẽ mở rộng đẩy thai ra. Nếu có điều kiện mình nghĩ bạn nên ra HN khám ở viện C hoặc nếu không bạn có thể đến phòng khám của bác sỹ Dũng (đt:0913248114) ở Kim Ngưu hoặc bsy Cần (đt:0913017099) ở khu chợ Mơ, đấy là 2 bsy nhiều kinh nghiệm về các trường hợp giống của mình. Mình không có đchir cụ thể của 2 bsy ở nhà, nhưng nếu các bạn cần mình sẽ hỏi lại và nhắn cho các bạn sau. Chúc các bạn sớm có tin vui.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 173 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cun Khanh Xem bài viết
    Xin chúc mừng mẹ !Nhưng me nó cho mình hỏi :Sao thai 26w rồi mà còn bị hỏng ."Bị hỏng" ở đây nghĩa là sao? Thai bị luư hay sanh non .Mình mang thai lần đầu cũng từng bị luư 1 lần lúc 8w,bây giờ đang có lại 26w nghe người ta nói qua 12w đầu thì an tâm . đọc tin của mẹ nó thấy thắc mắc quá !trả lời mình nhé! thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 75 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Xin chia sẻ thông tin với các mẹ

Bản thân mình đây cũng đã từng bị sinh non em bé vào lúc 24 tuần ở lần mang thai đầu tiên. Mình bị sốc hồi đó và cũng đã đi khám nhưng mãi cho đến lần mang thai thứ 2 mình đã nhờ một bác sĩ quen ở viện C theo dõi và được chỉ định khâu vòng cổ tử cung ơt tuần thứ 12. Đến 24 tuần mình xin được nhập viện để được theo dõi giữ thai tại sản 1 và đến tuần 37 cắt chỉ và sinh mổ được 1 bé gái. Hiện nay con gái mình đã được 13 tháng, cháu rất nhanh nhẹn và đáng yêu, cháu chính là niềm vui to lớn của riêng mình và cả gia đình, giúp mình quên đi được nỗi buồn ngày trước. Bác sĩ chuẩn đoán do mình bị tử cung đôi nên đã dây đẻ non ở lần mang thai thứ nhất.
    Nhưng bạn đã từng rơi vào trường hợp như mình nên đi khám trước sinh cẩn thận, chụp tử cung và siêu âm nữa nhé.
    Chúc các mẹ thành công và sinh được em bé đáng yêu và khỏe mạnh
    T..T.
    Add: G1, tập thể Thành Công, Ba Đình, HN
    Cell: 0903267990
    Quần áo trẻ em made in Việt Nam, giá cực kỳ hấp dẫn, nhận bán sỉ cho các cửa hàng bán lẻ, đặt hàng theo yêu cầu.
    https://s937.photobucket.com/albums/a...ndnghe/quanao/

https://s937.photobucket.com/albums/a...be%20gai-girl/
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 714 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Sau lần thứ hai bị thai lưu mình đã uống thuốc Bắc chỗ BS Bình số 32 ngách 6/6 Đội Nhân, ĐT: 7616123/ 0913346635. mình uống được khoảng 30 thang thi nghỉ để uống vitamin E và viên sắt, kết hợp cả đông tây y cho yên tâm mà, mình thấy mọi người thường nói sau khi bị thai lưu hoặc sảy nên uống thuốc Bắc để thay máu mà, hi vọng tất cả các bạn sẽ có kết quả tốt.
    TA à,đừng lo lắng quá nhiều nghe!Mình thấy bạn chuẩn bị tâm lí lẫn mọi chuyện đầy đủ lắm rùi,lần này giữ tâm lí thoải mái rùi có một nhóc thật yêu nhé!TA đã liên hệ thử với các bsi về chuyện sẽ nhập viện chưa hay là chờ bao giờ có tin vui thì vào thẳng viện luôn?Tớ đang uống thuốc cô Bình đây,mới được 3 thang thôi...Nhưng mình cũng đang lăn tăn ko biết nếu uống kết hợp cả thuốc bắc với vitamin E và sắt cùng một lúc có được ko nhỉ,vì mình đi kiểm tra tây y thì bsi lại khuyên là uống mấy loại này mà!

Nếu tình hình của mình xấu,bsi cũng chỉ định nằm viện thì rất có thể mình cũng vào viện cho chắc chắn thôi!ko biết nhũng mẹ nào bsi sẽ yêu cầu vào viện nhỉ?
    Hạnh phúc khi có con ở bên...:Angel::Angel::Angel:
    • Bac
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các bạn,
    • Bac
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cám ơn các bạn đã chia sẻ với mình. Đúng rồi trước đây mình có một lần tâm sự trường hợp của mình trên WTT trong lúc đang rất buồn và thất vọng. Nỗi buồn đó vẫn còn đây, mình lúc nào cũng bị ám ảnh về hình ảnh đau buồn đó. Bây giờ thấy đề tài này trên WTT, mình thấy nhiều bạn cũng có hoàn cảnh như mình nên lại post lên để mong được chia sẻ và xin những lời khuyên của các bạn cùng tâm trạng như mình. Không hiểu sao bài của mình lần này lại được post nhiều lần thế nhỉ? Có phải là do Admin không nhỉ? Mình xin lỗi các bạn nếu các bạn thấy khó chịu khi bài của mình post nhiều lần thế, mình không cố ý đâu.
    À, trong lần mang thai thứ 2 vừa rồi, mình cũng đã nhờ bác sĩ kiểm tra siêu âm rất kỹ lúc 14 tuần xem cổ tử cung có bị ngắn và hở eo không nhưng kết quả bình thường, vì thế bs mới không yêu cầu đi khâu eo. Trong lần tới, nếu như vẫn không phát hiện bất thường gì ở CTC, mình có phải khâu không các bạn? Nếu khâu cho an toàn thì mình sẽ làm theo. Các bạn có kinh nghiệm cho mình lời khuyên nhé. Khâu eo có khó chịu không, sau khi khâu mình vấn hoạt động bình thường chứ? Có thể đi làm được không? Các bạn ơi, mình sẽ cố gắng làm những gì có thế, mình sẽ không sợ làm bất cứ điều gì chỉ mong sao ước mơ thành sự thật. Các bạn giúp mình nhé.
    Bạn Cun Khanh ơi, bạn giúp mình tìm địa chỉ của 2 bác sĩ mà bạn đã nói cho mình nhé. Mình sẽ ra HN và đến đó xem sao. À, nhưng mà mình nên đến khám lúc chưa có thai hay đã có rồi mới đến khám hả bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,198 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chi2xinh Xem bài viết
    Xin chúc mừng mẹ !Nhưng me nó cho mình hỏi :Sao thai 26w rồi mà còn bị hỏng ."Bị hỏng" ở đây nghĩa là sao? Thai bị luư hay sanh non .Mình mang thai lần đầu cũng từng bị luư 1 lần lúc 8w,bây giờ đang có lại 26w nghe người ta nói qua 12w đầu thì an tâm . đọc tin của mẹ nó thấy thắc mắc quá !trả lời mình nhé! thanks
    Chị ơi, thường sau 22 tuần mà "bị hỏng" nghĩa là đẻ non rồi ạ, cũng có 1 số trường hợp thai lưu nữa, nhưng lại hay ở những tuần >30 (đấy là thông tin em biết, không đảm bảo độ chính xác cao :Smiling: ).
    Em cũng bị đẻ non khi 23 tuần, khi sinh vẫn còn tim thai mà. Đến tận lúc sinh xong bác sỹ mới nói em bị ngắn cổ tử cung, mặc dù em đã nghi ngờ và đi khám ở VP, ở 125 Thái Thịnh em đều hỏi là tử cung của em có thấp ko, có ngắn ko, nhưng các bác sỹ đều nói bình thường, không sao đâu :Sick: . Lần sau có bầu, chắc chắn em không bao giờ quay lại những chỗ đó nữa.
    Ngày xưa khi chưa có kỹ thuật khâu CTC, thường bà bầu phải nằm im, gác chân đến lúc sinh, nhưng bây giờ chắc chỉ cần mấy tuần đầu theo dõi, và từ 30 tuần đến nằm viện, chủ yếu là sợ bục chỉ, rách tử cung thôi. Vì thế những người như chị em mình lại không được tăng cân quá nhiều, dễ nguy hiểm.
    Em vẫn còn đang điều trị VLTCTC, chắc cũng phải 5,6 tháng nữa là ít, mới có thể thả để có bầ lại đc.
    @lợn con, vịt xiêm: vào đây lại gặp 2 em, đúng là toàn người quen nhỉ, lâu lâu không thấy 2 em vào buôn bán gì, tình hình là vẫn đang âm thầm chuẩn bị hả?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2