TIN TÀI TRỢ.

Có chị nào đã đi bác sĩ để canh trứng chưa?Mong các chị tư vấn giúp em với.Em cám ơn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.1K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị, em có thắc mắc mong các chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em.Em lấy chồng được 1 năm 6 tháng rồi.Năm trước bọn em kế hoạch( dùng bao cao su).Năm nay em tính có bé trai nên em đi canh trứng ở phòng mạch bs Hạnh (làm ở Từ Dũ).Em canh hết 3 lần rồi mà lần nào cũng không được.:Worried:
    Lần 1: trước khi có kinh em đi khám bs kêu làm xét nghiệm siêu âm, cồ tử cung.Hẹn em ngày thứ 2 khi có kinh lên lấy thuốc uống trong 5 ngày.Khi hết kinh thì lên siêu âm vào ngày thứ 13 ( kể từ ngày có kinh).Ngày đó em siêu âm thì bs nói buồng trứng có nhiều nang nhỏ,trứng nhỏ chỉ có 1,0cm.Nói em chích thuốc để kích thích trứng to.Hẹn em 3 ngày sau lên siêu âm lại coi trứng có phát triển không?3ngày sau em lên siêu âm bs nói trứng vẫn vậy. Kêu em chích thêm 1 lần nữa.Hẹn 2 ngày sau lên.2 ngày sau em lên siêu âm thì được 1,3cm( tăng lên có 0,3cm thôi).Nhưng bs nói trứng vẫn nhỏ kêu em để tháng sau canh lại :Crying: . 2 lần sau em cũng bị như vậy.Nên tháng này nếu em đi canh trứng mà bs vẫn nói trứng nhỏ, em vẫn quan hệ với chồng thì em có khả năng có bé trai không?Các chị cho em hỏi em muốn mua thuốc tiêu muối Bicarbonat natri thì ở đâu bán?
    À, em có 1 thắc mắc nhỏ, từ trước tới giờ em đọc sách báo thấy nói trứng rụng chỉ sống được trong 2 ngày(48 tiếng) nên quan hệ sau 2 ngày trứng rụng thì không có thai.Vậy tại sao em đi canh bs lại kêu có trứng rồi nhưng nhỏ hẹn 3 ngảy sau, rồi lại 2 ngày sau lên siêu âm?Vậy giả sử lúc đó trứng em to thì vợ chồng em quan hệ có thụ thai được hay không?:Sigh:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Zin ơi ! Nếu vậy ăn kiêng có quan trọng k?
    • 2,213 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zin 1/2/2007 Xem bài viết
    Bạn k nên uống thuốc hay tiêm kích thích khi mới theo dõi có 1 - 2 tháng. Có thể do tâm lý căng thẳng nên bị xáo trộn đó.
    Mình ngày xưa cũng giống bạn, kế hoạch (BCS) sau đó đi siêu âm nọ kia loạn lên.
    Kinh nghiệm là: Đi siêu âm trứng trong vài tháng (kiên trì) sẽ thành công (nhìn ảnh cu nhà mình ở avater đó bạn).
    QH đúng ngày thì tốt, k thì sau ngày rụng trứng 2 ngày là đúng.
    BS bảo 3 ngày khám lại vì lúc đó BS dự đoán trong 3 ngày tới bạn chưa thể có trứng rụng.
    Muối Bicarbonnat ở hiệu thuốc nào cũng có.
    Nhưng rửa ít thôi và phải theo đúng liều lượng.
    Quan trọng là khi đúng ngày QH đó, bạn (nữ) phải có cảm giác... thì tỉ lệ thành công mới cao.
    Nói nhiều ngại quá. Chúc bạn thành công
    Cảm giác 'ấy' á hả mẹ nó?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cám ơn chị Zin nhiều.Em cũng nghĩ do mình trông mong quá nên tạo áp lực.Bác sĩ cũng kêu tâm lý phải thoải mái đừng tự tạo áp lực cho mình.