TIN TÀI TRỢ.

Chuẩn bị mang thai lại sau khi bỏ thai lưu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.6K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cac me webtretho co the cho minh kinh nghiem de lam sao chuan bi tot nhat cho viec mang thai duoc ko?
    Lan dau chuan bi khong tot, minh bi thai luu vua phai bo.
    Gio minh so qua, chi mong co su chuan bi tot nhat de co dua con dau long that suon se thoi.
    Cac me co kinh nghiem tu van cho minh voi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 106 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

mình bở thai lưu khi 9 tuần , bác sĩ nói nội tiết ko tốt. bây giờ sau 5 tháng thì mình thử lên 2 vạch rồi, chưa siêu âm nhưng mọi người bảo thế là có rồi. bạn cứ giũ tâm lý thoải mái , con ko có duyên ở lại với mình thì mình cầu cho nó siêu thoát. nhất là bạn đừng nghĩ lỗi tại bạn nhé!sau khi bỏ thai mình uống thuốc nội tiết Duphatos About, mỗi tháng 10 viên vào ngày 16 của chu kì.trong vòng 4 tháng. sau này thì mình uống sắt và enat 400 khoảng 1 hộp 10 vỉ sắt và 3 hộp enat 400. tháng thứ 4 mình bắt đầu thả vì bác sĩ nói phải ít nhất 4 tháng mới đc có thai lại. và bgio tháng thứ 5 thì lên 2v! mong bạn sẽ may mắn
    • 35 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hmaikhanhhoa Xem bài viết
    mình bở thai lưu khi 9 tuần , bác sĩ nói nội tiết ko tốt. bây giờ sau 5 tháng thì mình thử lên 2 vạch rồi, chưa siêu âm nhưng mọi người bảo thế là có rồi. bạn cứ giũ tâm lý thoải mái , con ko có duyên ở lại với mình thì mình cầu cho nó siêu thoát. nhất là bạn đừng nghĩ lỗi tại bạn nhé!sau khi bỏ thai mình uống thuốc nội tiết Duphatos About, mỗi tháng 10 viên vào ngày 16 của chu kì.trong vòng 4 tháng. sau này thì mình uống sắt và enat 400 khoảng 1 hộp 10 vỉ sắt và 3 hộp enat 400. tháng thứ 4 mình bắt đầu thả vì bác sĩ nói phải ít nhất 4 tháng mới đc có thai lại. và bgio tháng thứ 5 thì lên 2v! mong bạn sẽ may mắn
    Vậy là bạn uống thuốc nội tiết ngay khi bỏ thai lưu à?
    Mình bỏ thai lưu được 5 tháng rồi, bây giờ mình đang mong có bầu trở lại.
    Bác sĩ làm thai lưu cho mình có kê cho mình uống 10 ngày mỗi ngày từ ngày 16 đến ngày 25 của chu kỳ uống Turinal, không biết có cùng loại thuốc nội tiết với bạn ko?
    Mình thường nghe các mẹ nói là uống thuốc nội tiết khi có bầu, lần này lại thấy bác sĩ kê ngay cả khi mình chưa có bầu.
    Bạn cho mình hỏi, sau khi bạn có bầu lại thì bạn có phải uống thuốc nội tiết nữa ko?
    • 113 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Để chuẩn bị mang thai tốt, cả hai vợ chồng bạn nên khám sức khỏe tổng quát (kiểm tra huyết áp, tim mạch, siêu âm bụng tổng quát, xét nghiệm máu về các chức năng gan, thận, tim mạch…) theo chỉ định bác sĩ.
    Bạn cần khám phụ khoa, tiêm ngừa các bệnh như thủy đậu, viêm gan B, sởi - quai bị - rubella đi nhé. Chúc bạn đậu thai và có thai kỳ khỏe mạnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình lần đầu cũng bị thai lưu phải bỏ. Sau 1 tháng mình đi siêu âm lại và hai vợ chồng đi làm xét nghiệm tổng thể tại PK56 của Viện C để tìm nguyên nhân thai lưu. Sau 3 tháng là bạn có thể có em bé lại được rùi!
    Giờ mình có lại rùi, em bé được 7 tuần. Rút kinh nghiệm lần trước chậm kinh mình đi khám ngay,giờ đang theo bác sĩ Minh - khoa nội tiết tại viện C. Mình tiêm và uống thuốc nội tiết theo chỉ định của bác từ lúc đầu đến h luôn!
    • 35 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibinana Xem bài viết
    Mình lần đầu cũng bị thai lưu phải bỏ. Sau 1 tháng mình đi siêu âm lại và hai vợ chồng đi làm xét nghiệm tổng thể tại PK56 của Viện C để tìm nguyên nhân thai lưu. Sau 3 tháng là bạn có thể có em bé lại được rùi!
    Giờ mình có lại rùi, em bé được 7 tuần. Rút kinh nghiệm lần trước chậm kinh mình đi khám ngay,giờ đang theo bác sĩ Minh - khoa nội tiết tại viện C. Mình tiêm và uống thuốc nội tiết theo chỉ định của bác từ lúc đầu đến h luôn!
    Nói thật là mình còn mơ màng đến mức chưa đi khám bác sĩ nào bao giờ? Làm sao bạn theo được 1 bác sĩ đấy? Mình cũng muốn theo bác sĩ nào đó uy tín để chuẩn bị cho lần mang thai tiếp theo. Thật sự là mình ko thể chịu được thêm một lần nữa. Mình chúc mừng bạn bibinana nhé, giờ sau lần thai lưu trước, mình đã có 5 tháng để ổn định mọi thứ rồi. Bây giờ mình lại muốn bắt đầu, cả mình, ông xã và gia đình hai bên đều mong lắm, mình mong nhận được kinh nghiệm từ bibinana nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hồi bị thai lưu hai vợ chồng sốc lắm. mình phải nghỉ làm mất một thời gian. Sau tâm lý cũng ổn hơn, mình hỏi kinh nghiệm của một anh cùng cơ quan mình (vợ anh ấy cũng bị lưu 02 lần, sau theo bác Minh thì ổn). Mình cũng tìm hiểu trên mạng thấy bác Minh được các mẹ khen mát tay lắm nên mình lên PK 56 đặt lịch khám bác ấy luôn (bác ấy khám sáng thư 5 ở phòng khám 56). Lúc bị lưu mình cũng uống vài ấm thuốc bắt, giờ có bầu lại mình chỉ uống nội tiết với tiêm thui, không uống thuốc bắc nữa.
    Theo mình thì bạn nên đi khám tổng thể trước cho yên tâm.
    • 35 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cảm ơn bibinana nhé, mình sẽ đặt lịch khám ở phòng khám 56.