TIN TÀI TRỢ.

Chuẩn bị để có bầu lại sau lần đầu thai lưu - Con yêu hãy mau về với mẹ( Tầng 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37K Lượt đọc
  • 476 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 71 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi akzuki Xem bài viết
    E cũng bị lưu cách đây 6 tháng. Em cũng hay bị đau bụng dưới bên phải giống mn, cứ đi lại nhiều là lại bị đau, đi siêu âm nhiều lần nhưng bs bảo k vđ gì nên giờ cũng k biết là có bị sao k nữa
    Thế mn thả chưa?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kieukhanh2014 Xem bài viết
    Thế mn thả chưa?
    m thả đến h là tháng thứ 2 rùi, cũng đi canh trứng 2 lần, giờ đang chờ xem có QKD k, nếu k đc thì có khi tháng sau m đi xet nghiệm nội tiết
    • 401 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em sau sảy bị rối loạn kinh nguyệt. Tháng 30 tháng 60 tháng này 36 ngày rùi mà chưa thấy rụng trứng. Hic. 2 vợ chồng em cưới dc gần 1 năm rùi. K biết bao giờ mới có thể thoải mái cái vụ con cái này đây
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 215 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình cũng mới vừa phải bỏ thai cách đây tháng vì bị lưu ở tuần thứ 6. Thật sự buồn lắm các mẹ ạ. Ra đường nhìn người ta bầu bí mà mình thèm quá. Mình đang định tháng 12 này thả lại. Mình muốn hỏi các mẹ là từ bây giờ mình bổ sung axit folic được chưa các mẹ? Lo lằng đủ điều các mẹ ạ, sợ lần sau lại bị như lần đầu
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 215 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

[QUOTE=ayun;33916463]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cuongtan9187 Xem bài viết

em sn 90. bữa trc e đi từ dũ kiểm tra xong tính mua thuốc mà gần đó ko có chỗ nào bán elevit. e ở Tây Ninh, giờ đang nhờ người ở Sài gòn mua gửi về ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ayun

Chị sn 89. chị cũng ở Tây Ninh nè, chị cũng mới phải bỏ thai lưu cách đây 1 tháng, chị cũng đang tìm chỗ mua elevit, mà chị định uống trước khi thả 1 tháng, em định khi nào uống?
    • 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi midu89 Xem bài viết
    Mình cũng mới vừa phải bỏ thai cách đây tháng vì bị lưu ở tuần thứ 6. Thật sự buồn lắm các mẹ ạ. Ra đường nhìn người ta bầu bí mà mình thèm quá. Mình đang định tháng 12 này thả lại. Mình muốn hỏi các mẹ là từ bây giờ mình bổ sung axit folic được chưa các mẹ? Lo lằng đủ điều các mẹ ạ, sợ lần sau lại bị như lần đầu
    Bổ sung axit foric thì bạn nên uống trước 1-2thang.tháng 12 thả mà giờ uống thì sớm quá
    comment by WTT mobile view
    • 263 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimxu1411 Xem bài viết
    Bổ sung axit foric thì bạn nên uống trước 1-2thang.tháng 12 thả mà giờ uống thì sớm quá
    đúng rùi..bạn nên để tháng 11 hãy uống..lúc đó vẫn kịp mà
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 87 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

chị ơi tháng 12 có lại liệu có sớm quá không??? e cũng thèm tiếng con nit lắm, ngày nào hai vc chả xem mấy cái hình , clip dễ thương của các bé nhưng chưa dám có ngay. e bỏ từ tháng 5 mà giờ chưa dám có lại nè, mình còn trẻ cứ vui tươi thoải mái cho sức khoẻ đảm bảo lại đã. e tính tháng 11 hoặc tháng 12 e mới dám có lại nè. Chị ở chỗ nào Tây Ninh vậy ạ???

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 87 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

[QUOTE=midu89;33944423]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ayun Xem bài viết

Chị sn 89. chị cũng ở Tây Ninh nè, chị cũng mới phải bỏ thai lưu cách đây 1 tháng, chị cũng đang tìm chỗ mua elevit, mà chị định uống trước khi thả 1 tháng, em định khi nào uống?
    e đang uống rùi chị ạ. Mới hôm trc nhờ e bé cùng phòng đi sài gòn mua giùm. e mua ở elivit. com gì đó mà trên webtt giới thiệu thui. e thì uống thuốc từ ngày bỏ e bé ý. hết vitamin e mấy tháng lại ngưng rùi thuốc sắt B9 bệnh viện kê. trong đó có cả axit folic. hết thuốc lại uống ké omega 3 mua 2 hộp cho oxa uông dần vì oxa e có nguy cơ tiểu đường hơn nữa uống đẹp da vì mặt hắn chi chít mụn và vết thâm. Nhưng hai vc chỉ uống 1 hộp thui. 1 hộp gửi biếu bà ngoại. uống hết e lại vitamin e. sau đó vừa rùi đi khám bs kêu viêm cho kháng sinh với thuốc đặt và ferorit là thuốc sắt và axit folic. Cứ thế chị ah. Hôm đó tính mua ở bênh viện Từ Dũ elivit mà không hiệu thuốc nào bán nên đi về. Tuần này thì bắt đầu uống rùi. bjo xác định có e bé thì canh trứng và mua ovumcare uống ko bít có nên không nhưng em tìm hiểu thấy cũng tốt. Ăn uống điều độ, ngủ đúng giờ, vui tươi thoải mái. Lại được bà chị em cho 100 viên sữa ong chúa nữa, mà bữa uống bữa không. bjo thì uống đều. Làm giá sạch cho oxa ăn nè, tính mua hàu mà ở Tây Ninh chả bít chỗ nào rẻ mà ngon. phải nói là ko ở đâu bán mới đúng. Vào Biển Đông mua mắc cắt cổ

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 215 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

[QUOTE=ayun;33944701]

e đang uống rùi chị ạ. Mới hôm trc nhờ e bé cùng phòng đi sài gòn mua giùm. e mua ở elivit. com gì đó mà trên webtt giới thiệu thui. e thì uống thuốc từ ngày bỏ e bé ý. hết vitamin e mấy tháng lại ngưng rùi thuốc sắt B9 bệnh viện kê. trong đó có cả axit folic. hết thuốc lại uống ké omega 3 mua 2 hộp cho oxa uông dần vì oxa e có nguy cơ tiểu đường hơn nữa uống đẹp da vì mặt hắn chi chít mụn và vết thâm. Nhưng hai vc chỉ uống 1 hộp thui. 1 hộp gửi biếu bà ngoại. uống hết e lại vitamin e. sau đó vừa rùi đi khám bs kêu viêm cho kháng sinh với thuốc đặt và ferorit là thuốc sắt và axit folic. Cứ thế chị ah. Hôm đó tính mua ở bênh viện Từ Dũ elivit mà không hiệu thuốc nào bán nên đi về. Tuần này thì bắt đầu uống rùi. bjo xác định có e bé thì canh trứng và mua ovumcare uống ko bít có nên không nhưng em tìm hiểu thấy cũng tốt. Ăn uống điều độ, ngủ đúng giờ, vui tươi thoải mái. Lại được bà chị em cho 100 viên sữa ong chúa nữa, mà bữa uống bữa không. bjo thì uống đều. Làm giá sạch cho oxa ăn nè, tính mua hàu mà ở Tây Ninh chả bít chỗ nào rẻ mà ngon. phải nói là ko ở đâu bán mới đúng. Vào Biển Đông mua mắc cắt cổ

Chị định tháng 12 thả vì chưa chắc thả là sẽ trúng liền. Chị ở Gò Dầu nhưng hiện tại chị ở SG, hôm trước chị đi khám bên Mekong thì cũng được tư vấn là uống mí cái vitamin khoảng từ 3 - 6 tháng trước khi em bé, chị đang uống cái PM procare, chị định khoảng tháng chị mới uống cái elevit và cho ox uống cái menevit. Lần đầu tiên mình hăm hở chưa kịp zui thì niềm zui đã tắt lịm roài em à . Thoai mí chị em mình đành cố gắng để có thể đẻ đc bé Khỉ or bé Gà
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 87 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

[QUOTE=midu89;33947546]

Chị định tháng 12 thả vì chưa chắc thả là sẽ trúng liền. Chị ở Gò Dầu nhưng hiện tại chị ở SG, hôm trước chị đi khám bên Mekong thì cũng được tư vấn là uống mí cái vitamin khoảng từ 3 - 6 tháng trước khi em bé, chị đang uống cái PM procare, chị định khoảng tháng chị mới uống cái elevit và cho ox uống cái menevit. Lần đầu tiên mình hăm hở chưa kịp zui thì niềm zui đã tắt lịm roài em à . Thoai mí chị em mình đành cố gắng để có thể đẻ đc bé Khỉ or bé Gà
    e thấy procare với e levit cũng giống nhau mà, đều là vitamin tổng hợp. e thì bị lưu lúc 9w4d tới khi 12w đi siêu âm mới phát hiện ra. Lúc đó vừa bước ra khỏi phòng khám khóc quá trời luôn. Đúng là lần đầu tiên hí hửng, có cảm giác không khí trong nhà như rộn hẳn lên để chăm sóc cho thành viên mới vậy mà...... Nếu sang năm em có nữa là nhà em 3 con khỉ rùi. Mẹ đẻ e với e trai e cùng tuổi khỉ, thấy có tiền mà sao vẫn khổ quá chị ơi cuối cùng cũng ko giữ dk đồng nào. Cũng thấy sợ sợ.

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 215 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

[QUOTE=ayun;33947583]

e thấy procare với e levit cũng giống nhau mà, đều là vitamin tổng hợp. e thì bị lưu lúc 9w4d tới khi 12w đi siêu âm mới phát hiện ra. Lúc đó vừa bước ra khỏi phòng khám khóc quá trời luôn. Đúng là lần đầu tiên hí hửng, có cảm giác không khí trong nhà như rộn hẳn lên để chăm sóc cho thành viên mới vậy mà...... Nếu sang năm em có nữa là nhà em 3 con khỉ rùi. Mẹ đẻ e với e trai e cùng tuổi khỉ, thấy có tiền mà sao vẫn khổ quá chị ơi cuối cùng cũng ko giữ dk đồng nào. Cũng thấy sợ sợ.

Hai 2 cái đó tuy là vitamin tổng hợp giống nhau nhưng hàm lượng axit folic khác nhau, trong procare hàm lượng ít hơn nên thích hợp uống trong giai đoạn chuẩn bị còn hàm lượng axit folic trong eveit cao hơn nhiều thích hợp khi lúc mang thai hoặc trước khi mang thai 1 tháng đó em. Em ở Thị xã à? Thôi ráng em ui , roài bé sẽ lại về với chúng ta, coi như là đứa đầu không có duyên với mình
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 87 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

vâng, e ở thị xã chị ah. e cũng tìm hiểu hai cái đó nên mua luôn elevit uống. hi

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 215 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

vâng, e ở thị xã chị ah. e cũng tìm hiểu hai cái đó nên mua luôn elevit uống. hi

Em giờ thả rồi thì uống luôn là được roài đóa em. Chị có đọc 1 bài trên vnexpress cách trị thai lưu là ăn mía hấp gì đóa em, không biết có đúng vậy hem nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị ơi! Khi nào thì mình nên thả là tốt nhất. Em cũng mới được 1 tháng( nhưng sảy tự nhiên) từ lúc đó đến giờ e uống đều canxi cobiere vs sắt. E cũng mong bé lắm 😞
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 87 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em giờ thả rồi thì uống luôn là được roài đóa em. Chị có đọc 1 bài trên vnexpress cách trị thai lưu là ăn mía hấp gì đóa em, không biết có đúng vậy hem nữa
    để 1,2chu kì nữa e mới thả. e đang uống rùi nè chị. Bác sỹ nói 3 tháng thì thả dk nhưng e cứ để qua 6 tháng cho chắc ăn

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 215 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hth259 Xem bài viết
    Chị ơi! Khi nào thì mình nên thả là tốt nhất. Em cũng mới được 1 tháng( nhưng sảy tự nhiên) từ lúc đó đến giờ e uống đều canxi cobiere vs sắt. E cũng mong bé lắm ������
    Hôm trước chị được tư vấn là 1-3 tháng nhưng còn tùy vào cơ địa và thai lúc em bị sẩy là bao nhiêu tuần. Chị cũng mới bị 1 tháng. Chị thì đến tháng 12 chị thả lại.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Lúc đó e cũng được gần 4 tuần tuổi rồi chị. nó ra như 1 CK mới vậy, chỉ có điều là nó trễ vài ngày so với CK bình thường em vẫn có thôi chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 52 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

E cũng bị sảy cách đây 6 tháng, e vừa mới thả. Không biết có phải do cảm giác hay em có thật, triệu chứng y như lần trước vậy, ngực căng tức và thỉnh thoảng hơi đau bụng nhẹ nhẹ. Em chả biết em vui hay buồn nữa, cảm giác đầu tiên của em là lo lắng và thực sự sợ hãi :-(
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 52 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hth259 Xem bài viết
    Lúc đó e cũng được gần 4 tuần tuổi rồi chị. nó ra như 1 CK mới vậy, chỉ có điều là nó trễ vài ngày so với CK bình thường em vẫn có thôi chị.
    Mình cũng như bạn, nhưng là 6 tuần. Bác sĩ bảo đợi qua 2 kỳ kinh nguyệt là thả được. Nhưng vc mình sợ nên cứ đợi 6 tháng mới dám thả. Thật ra cũng chả rõ thế nào, bác sĩ hay báo chí cũng có lúc nói ngoài 6 tháng, cũng có người bảo trong 6 tháng lại tốt hơn