TIN TÀI TRỢ.

Chuẩn bị để có bầu lại sau lần đầu thai lưu - Con yêu hãy mau về với mẹ( Tầng 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37K Lượt đọc
  • 476 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cung vua bi xay luc 6 tuan. Dag tinh di cat thuoc bac uong. Minh thay tren dien dan cug co nhiu ng uong cao ich mau do.
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em giống chị quá jasnguyen 89, nhưng chị ko có biểu hiện gì lạ. Chị kiêng được 3 tháng rồi. Vẫn chưa dám thả, sợ lắm, cảm giác sợ hãi vô cùng.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi conghanhduyendang Xem bài viết
    Bạn giống mình quá. Mình cũng khám lúc 8 tuần tim thai bình thường, đến tuần 11 ra C khám thì người ta bảo ko có tim thai, thai tương đương 8 tuần thôi. chỉ định hút ra. giờ được 2 tháng rồi. Mình mới đi khám nội tiết, máu, amh ở viện C về. Bác sĩ cho uống thuốc bổ trứng rồi bảo thả tự nhiên, nhưng mình lo lắng lắm, muốn đi khám ở chỗ nào để người ta tư vấn theo dõi cho mình, nhưng nhà mình lại bảo viện C người ta khám xét có bài bản, người ta bảo thế thì cứ làm như vậy. Chẳng biết như nào giờ.
    • 105 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng vừa sảy thai, hiện tại vẫn còn ra máu cảm giác thật kinh khủng, máu ra cục cục nhìn xót cả ruột gan.. ko biết khi nào thì thử có bé lại đc các mẹ? Thường các mẹ mất bao lâu để dính bầu lại ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sweetie92
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình bị mất tim thai khi thai được 9 tuần tuổi. Mình phát hiện ra vì bình thường mình nghén rất nặng vậy mà tự nhiên không thấy nghén nữa nên mình đi khám thì bác sĩ nói không thấy tim thai nữa. Con đầu lòng nên mình suy sụp vô cùng. Mình uống thuốc tránh thai 1 tháng thì kinh đều nhưng sau khi dừng thì kinh bắt đầu loạn, chu kỳ kinh dài và không cảm nhận được rõ dấu hiệu trứng rụng nữa. Mình uống rất nhiều loại thuốc nam và thuốc bắc do mẹ mình và mẹ chồng gửi cho nhưng vẫn không ăn thua. Mình đã rơi vào tình trạng vô sinh thứ phát vì hơn 1 năm kể từ ngày hút thai lưu mình không có tin vui. Rồi mình thấy các mẹ trên diễn đàn mách uống cao ích mẫu nguyên chất để chu kỳ đều lại và dể có thai nên em đã mua về uống. Em uống tháng đầu tiên đã thấy rất rõ hiện tượng trứng rụng nên không uống nữa vì nghe nói cao ích mẫu dễ gây xảy thai. Nhưng có lẽ vì em cứ sợ sệt như vậy nên chu kỳ mãi không đều nên em quyết định uống liên tục cả tháng luôn không nghĩ gì nữa. Em uống thêm cả vitamin e nữa thì chu kỳ bắt đầu đều hơn 32-35 ngày thôi. Rồi cuối cùng thì em cũng đã có bầu lại cm ạ. Em thử que lên 2 vạch em mới dừng uống cao ích mẫu luôn. Bây giờ em mới được 8 tuần thôi nên còn lo lắm vì thấy mọi người bảo thai lưu hay quen dạ nên lúc nào cũng thấy hoang mang lắm. Hic
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Từ kinh nghiệm của chị, chị nghĩ tốt nhất em không nên tự chữa, và lo lắng mà không làm gì.
    Nếu ở Hà Nội đi viện PS TW, các nơi khác thì đi viện lớn, trình bày vấn đề của mình, họ sẽ thăm khám và cho thuốc, ở viện dù biết đông đúc mệt mỏi nhưng bác sĩ nhiều kinh nghiệm và chị thấy họ cũng tận tâm, đặc biệt là pk 56, họ sẽ biết mình phải làm gì.
    Chúc mẹ con em khỏe.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 140 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chị 5 lần thai lưu chưa có bé nào. Chị vừa xét nghiệm đã tìm được nguyên nhân bị đông máu. Khi nào có thai lại cầm kết quả ra viện bác sĩ cho thuốc giữ. Em nào mà bị thai lưu chưa tìm được nguyên nhân thì cả 2 vợ chồng đến viện Đại học Y xét nghiêm gen gây xảy thai, thai lưu nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thu18876
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnguyen198 Xem bài viết
    Em chào các chị
    Em tàu ngầm cũng đọc được nhiều TH của các chị trên này bị thai lưu. Nhưng ít thấy có TH thai lưu to (trên 03 tháng). Em mới bị thai lưu 25 tuần. Em phát hiện con không đạp nữa và đi khám. Em shock và buồn vô cùng. Ngày e phát hiện ra bị thai lưu là thứ 5 trong tuần. Bsy có nói e k chảy máu, k đau bụng thì đợi sang đầu tuần hẵng vào viện vì vào viện cuối tuần cũng không làm được gì. Thứ 6, thứ 7 chủ nhật - chưa bao giờ ba ngày lại dài như ba năm đối với em. Mẹ chồng cũng đưa em đi khám vài nơi để thật chắc chắn nhưng kết quả vẫn vậy. Em đau lòng xót xa lắm các chị ạ. Em ngậm thuốc để đẻ con ra như bt, đến giờ được gần 2 tháng rồi. Ra khỏi phòng đẻ nằm cùng với các mẹ có con e lại càng buồn thêm. Tự dặn lòng dù có khó khăn vất vả đau đớn đến thế nào em cũng sẽ vẫn cố gắng để tiếp tục đón được con về. Sau này em đi khám kiểm tra lại thì sạch sẽ, không xót rau, sức khỏe ổn định. Bác sỹ dặn khi nào sạch kinh thì cả hai vc cùng đi khám và làm xét nghiệm. Em hoang mang lắm vì đọc thấy nhiều chị bị thai lưu nhiều lần chứ không phải một lần. Vậy nên e càng sợ. Em mạnh dạn lên đây muốn nhờ các chị có kinh nghiệm chia sẻ cho em để e vững lòng hơn nữa. Em cảm ơn cả nhà mình nhiều ạ.
    Tình hình sức khỏe chị sao rùi? Có em bé lại chưa ạ? Em cũng bị thai lưu lớn, 26w, em bầu khỏe, ko bị ra máu hay có triệu chứng gì bất thường, thấy con ko đạp e đi siêu âm thì tim thai đã ngưng đập, em mới bị thôi, có gì chị chia sẻ kinh nghiệm cho e với, em cám ơn chị!
    • 81 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, sau khi ra thai lưu thì bao lâu đi làm xét nghiệm tổng quát được nhỉ ? Mình lưu 3 lần liên tiếp trong 2 năm,2 lần đầu có yolk sac mà ko có phôi. Lần thứ 3 có tim rồi lại mất. Tất cả đều ko qua được mốc 6 tuần. Mình mới phải ngậm thuốc cho ra 2 tuần trước. Hành trình thêm con gian nan quá.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nghe_o_xinh
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các mẹ , em cũng bị thai lưu trong 8 tuần ( k tim thai), hiện tại đã được 7 tháng, em thấy sức khỏe ổn định và bắt đầu thả , em đi khám tổng quát phụ sản TW, bình thường k có vấn đề gì, em định làm xét nghiệm NST tìm nguyên nhân thai lưu , nhưng bsi bảo mới 1 lần k càn làm, và bảo em về nhà thả bình thường sau 2 tháng k thấy gì thì quay lại khám.
    Em cũng lớn tuổi, đang mong con, nhưng tâm lý cứ sợ lần 2 lại bị như vậy, các mẹ đã trải qua trường hợp này, xin tư vấn giúp em, cần chuẩn bị gì nữa không và phải làm như thế nào. thanks các mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ah123456 Xem bài viết
    chào các mẹ , em cũng bị thai lưu trong 8 tuần ( k tim thai), hiện tại đã được 7 tháng, em thấy sức khỏe ổn định và bắt đầu thả , em đi khám tổng quát phụ sản TW, bình thường k có vấn đề gì, em định làm xét nghiệm NST tìm nguyên nhân thai lưu , nhưng bsi bảo mới 1 lần k càn làm, và bảo em về nhà thả bình thường sau 2 tháng k thấy gì thì quay lại khám.
    Em cũng lớn tuổi, đang mong con, nhưng tâm lý cứ sợ lần 2 lại bị như vậy, các mẹ đã trải qua trường hợp này, xin tư vấn giúp em, cần chuẩn bị gì nữa không và phải làm như thế nào. thanks các mẹ
    chị ơi hiện tại của chị như thế nào rồi ạ! Em đang gặp tình huống tương tự e biết có thai vào tháng tư tính đến nay cũng 8 tuần khám hôm 17/5 túi thai 19mm nhưng chưa có yolksac luôn ạ! bác sĩ bảo đợi 2 tuần nưa là hạn cuối cùng. Em cũng đã chuẩn bị sẵn tâm lí rồi nhưng vẫn rất buồn ạ! Ở đây có mẹ nào trường hợp như vậy cho e hỏi nếu thai lưu phải hút hay như thế nào ạ và có đau ko? Em lo qua á ạ😞
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C ơi cho e hỏi c cắt thuốc bắc ở đâu vậy ah? E cám ơn c ah!

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bunny_07 Xem bài viết
    Em có bầu rồi các mẹ ạ, hút từ tháng 2 năm ngoái sau khi 6 tuần ko có phôi thai. Em kiêng 3 tháng đến tháng 6 thả và mãi tháng 4 rồi mới dính, em đi SA 2 tuần trước thì bé đc 6w3d có phôi và tim thai rồi, trộm vía tỷ lần thai phát triển tốt. Em cũng ko có kinh nghiệm gì nhiều để chia sẻ với các mẹ, thuốc thang thì e dùng One day của Mỹ, thuốc bổ cho phụ nữ chứ ko phải thuốc bầu j đâu ạ, sau đó e có cắt 5 thang thuốc bắc (uống 10 ngày) nhưng uống xong đi khám thì đã có thai 5 tuần (tức là có bầu trước khi uống rồi). Trộm vía có lẽ do thuốc bắc cũng bổ nữa nên em bé của em phát triển tốt (trộm vía tỉ lần). Nhưng thử que lên 2v đỏ chót cái em đi khám luôn, bác sĩ kê dusphaton và Progendo cho uống e nghe theo răm rắp ko dám sai tí nào. Mặc dù từ lần đầu bị lưu nên lần 2 này em lo lắng lắm nhưng vẫn phải tự động viên mình con cái là lộc trời cho ko đc nghĩ nhiều, e cũng cố gắng tẩm bổ, thuốc thang, hạn chế làm việc nặng. Mưa gió phát nằm nhà bỏ làm luôn vì sợ ốm. Giờ có bầu rồi vui lắm nhưng lại sợ quãng thời gian phía trước con đồng hành với mình, lúc nào cũng chỉ mong đến lịch khám để đv nghe tin tốt lành từ bác sĩ các chị ạ
    comment by WTT mobile view
    C ơi c cắt thuốc bắc ở đâu vậy ah? E bị lưu 8w đang muốn uống thuốc bắc mà k bit uống ở đâu c ah! Thks c nhìu nha!
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mom ơi e cũng mới vua bị thai luu 8tuần (không tim thai ạ) e hút đuoc 1tháng hiện tại em đang uống sắt và vitamin e. Có cần dùng thêm gì nua không ạ 
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phanthimykieu Xem bài viết
    Các mom ơi e cũng mới vua bị thai luu 8tuần (không tim thai ạ) e hút đuoc 1tháng hiện tại em đang uống sắt và vitamin e. Có cần dùng thêm gì nua không ạ 
    mom có kinh lại chưa? sau lưu thai em còn bị rối loạn kinh nguyệt mất cả năm trời cơ. Cũng tại thế mà mãi em không có thai lại dù chỉ 3 tháng sau hút thai lưu là em đã thả rồi. Sau em uống cao ích mẫu nguyên chất thì kinh đều lại và có bé gà đó mom
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kieumaihuong1993 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Phanthimykieu Xem bài viết
    mom có kinh lại chưa? sau lưu thai em còn bị rối loạn kinh nguyệt mất cả năm trời cơ. Cũng tại thế mà mãi em không có thai lại dù chỉ 3 tháng sau hút thai lưu là em đã thả rồi. Sau em uống cao ích mẫu nguyên chất thì kinh đều lại và có bé gà đó mom
    Chị ơi có thai lại sau lưu c có đi khám bsi tiêm thuốc gì k ạ?
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đi khám có kể bác sĩ về lần lưu thai trước đó nhưng bác sĩ nói thai phát triển bình thường nên không cho thuốc. Nếu có dấu hiệu bất thường thì mới cho thuốc cậu ạ.