TIN TÀI TRỢ.

Chuẩn bị để có bầu lại sau lần đầu thai lưu - Con yêu hãy mau về với mẹ( Tầng 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37K Lượt đọc
  • 476 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 263 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

[QUOTE=ayun;33911901]hì hì, e cám ơn ạ. vk e thì tinh thần thoải mái lắm, oxa cũng cưng chiều nên không có gì phải lo lắng. có điều công việc bận nên nhiều khi một mình e lại làm biếng nấu đồ ăn. Chị nói đúng đó. lần trc e cũng ít ăn sáng, mệt nên không dậy nấu đồ ăn mang đi làm dk nên trưa toàn ăn mì gói. có một lần không biết thế là đi dùng thuốc tẩy tẩy quần áo. Đi làm thì cứ phóng xe nhanh vì xa tận 15km. em cũng không ốm nghén gì lắm nên ko kiêng gì cả. chỉ có điều thi thoảng thấy mệt mỏi thôi. Lần trc e tiêm phòng vacxin xong kiêng đủ 3 tháng thả là dính liền. hi vọng lần này cũng vậy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ayu
    n
    đk ox chiều là đk rồi..thế bạn sn năm bao nhiu..h chuẩn bị thả thì nên uống luôn axit folic đi..h cứ nghĩ đến con thì cái j cũng làm đk hết..nghĩ cái này tốt cho con, cái này k tốt cho con thì tự dưng người mình sẽ thay đổi ngay thôi..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 87 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

[QUOTE=cuongtan9187;33916410]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ayun Xem bài viết
    hì hì, e cám ơn ạ. vk e thì tinh thần thoải mái lắm, oxa cũng cưng chiều nên không có gì phải lo lắng. có điều công việc bận nên nhiều khi một mình e lại làm biếng nấu đồ ăn. Chị nói đúng đó. lần trc e cũng ít ăn sáng, mệt nên không dậy nấu đồ ăn mang đi làm dk nên trưa toàn ăn mì gói. có một lần không biết thế là đi dùng thuốc tẩy tẩy quần áo. Đi làm thì cứ phóng xe nhanh vì xa tận 15km. em cũng không ốm nghén gì lắm nên ko kiêng gì cả. chỉ có điều thi thoảng thấy mệt mỏi thôi. Lần trc e tiêm phòng vacxin xong kiêng đủ 3 tháng thả là dính liền. hi vọng lần này cũng vậy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ayu
    n
    đk ox chiều là đk rồi..thế bạn sn năm bao nhiu..h chuẩn bị thả thì nên uống luôn axit folic đi..h cứ nghĩ đến con thì cái j cũng làm đk hết..nghĩ cái này tốt cho con, cái này k tốt cho con thì tự dưng người mình sẽ thay đổi ngay thôi..
    em sn 90. bữa trc e đi từ dũ kiểm tra xong tính mua thuốc mà gần đó ko có chỗ nào bán elevit. e ở Tây Ninh, giờ đang nhờ người ở Sài gòn mua gửi về ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ayun
    • 263 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

[QUOTE=ayun;33916463]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cuongtan9187 Xem bài viết

em sn 90. bữa trc e đi từ dũ kiểm tra xong tính mua thuốc mà gần đó ko có chỗ nào bán elevit. e ở Tây Ninh, giờ đang nhờ người ở Sài gòn mua gửi về ạ.

hjhj..gọi bạn thui..mình còn kém bán 1 tuổi đó..ban mua đằng đó uống đk đấy..nhớ kết hợp cả ăn uống và tập thể dục vào nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 71 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

M cũng bị sẩy-lưu cách đây 5 tháng. Đi canh trứng 2 kỳ mà chẳng đậu. Gọi điện hỏi bác sỹ, bác sỹ bảo hoặc chồng yếu hoặc tắc vòi trứng. Có khi nào giời lại hành mình đến mức đấy ko? Nay QKĐ mà khóc từ trưa đến giờ rồi, nẫu quá
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 218 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kieukhanh2014 Xem bài viết
    M cũng bị sẩy-lưu cách đây 5 tháng. Đi canh trứng 2 kỳ mà chẳng đậu. Gọi điện hỏi bác sỹ, bác sỹ bảo hoặc chồng yếu hoặc tắc vòi trứng. Có khi nào giời lại hành mình đến mức đấy ko? Nay QKĐ mà khóc từ trưa đến giờ rồi, nẫu quá
    chi cung luu cach day 5 thang ne em, cung tha lai 2 chu ky chua co bé lại. Em đừng nản lòng, chị cũng tư khuyên mình như vậy rồi trời thương sẽ cho mình 1 đứa con khỏe mạnh. Hiện tại e ko nên lo lắng , suy nghĩ gì cho căng thẳng. Để biết có tắc vòi trứng hay chồng yếu gìkhông thì tốt nhất đi đến bv kiểm tra là biết, chứ đừng nghe qua điện thoại hù người hù bản thân.
    1 lần mất con, Mẹ cố kiếm tìm con lần nữa..Con yêu hãy về với mẹ. RT 16/8...21/8 Ngưc hơi chắc tay, tim đập nhanh, Bụng nhói trái phải, nhiệt độ cao như sốt,AD dich bột đặc.Có 1 chút tia hy vọng..22/8 1v net căng nhưng cảm thấy bụng nặng nặng, ad hoi am uot nhung dich dang bot, kéo sợi.23/8 bụng dưới cảm thấy nặng nề hơn, lưng mỏi. 24/8 dịch ad hơi ẩm ướt, trắng đục và dai có thể kéo sợi.26: QKĐ.
    Tháng 9: RT 12/9..SRT ad khô và đặc kéo dài đến ngày QLĐ, cửa AD luôn kho ráo, nhiệt độ cao kéo dài đến 25/9 giảm xuống 0.4 độ và có QKĐ luôn ngày đó, bụng râm râm, nhói trái phải, tim đập nhanh, khó thở..21/9 HCG <0.1. ..tháng sau tiếp tục chiến đấu ko bỏ cuộc.
    • 71 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

E cũng định ngày mai đi xét nghiệm nội tiết với sạch kinh thì 2vc đi khám. Mà vẫn chưa biết khám ở đâu? Ra PSHN khoa D1 có đc ko c nhỉ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tructnk Xem bài viết
    chi cung luu cach day 5 thang ne em, cung tha lai 2 chu ky chua co bé lại. Em đừng nản lòng, chị cũng tư khuyên mình như vậy rồi trời thương sẽ cho mình 1 đứa con khỏe mạnh. Hiện tại e ko nên lo lắng , suy nghĩ gì cho căng thẳng. Để biết có tắc vòi trứng hay chồng yếu gìkhông thì tốt nhất đi đến bv kiểm tra là biết, chứ đừng nghe qua điện thoại hù người hù bản thân.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 218 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

E cũng định ngày mai đi xét nghiệm nội tiết với sạch kinh thì 2vc đi khám. Mà vẫn chưa biết khám ở đâu? Ra PSHN khoa D1 có đc ko c nhỉ?
    chi ở TPHCM nên cũng ko rành ở Hà Nội em à, nhưng em cứ đến các bệnh viện phụ sản trung ương ( khám dịch vụ nếu có điêu kiện) tuy hơi đông nhưng được cái tây nghề cao và chính xác cho yên tâm e há. Mà đợt lưu vừa rồi là em hút hả? sau khi hút QKĐ của em có tốt không? có tái khám lại không?
    1 lần mất con, Mẹ cố kiếm tìm con lần nữa..Con yêu hãy về với mẹ. RT 16/8...21/8 Ngưc hơi chắc tay, tim đập nhanh, Bụng nhói trái phải, nhiệt độ cao như sốt,AD dich bột đặc.Có 1 chút tia hy vọng..22/8 1v net căng nhưng cảm thấy bụng nặng nặng, ad hoi am uot nhung dich dang bot, kéo sợi.23/8 bụng dưới cảm thấy nặng nề hơn, lưng mỏi. 24/8 dịch ad hơi ẩm ướt, trắng đục và dai có thể kéo sợi.26: QKĐ.
    Tháng 9: RT 12/9..SRT ad khô và đặc kéo dài đến ngày QLĐ, cửa AD luôn kho ráo, nhiệt độ cao kéo dài đến 25/9 giảm xuống 0.4 độ và có QKĐ luôn ngày đó, bụng râm râm, nhói trái phải, tim đập nhanh, khó thở..21/9 HCG <0.1. ..tháng sau tiếp tục chiến đấu ko bỏ cuộc.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chuc me thanh cong nhe
    • 71 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

chi ở TPHCM nên cũng ko rành ở Hà Nội em à, nhưng em cứ đến các bệnh viện phụ sản trung ương ( khám dịch vụ nếu có điêu kiện) tuy hơi đông nhưng được cái tây nghề cao và chính xác cho yên tâm e há. Mà đợt lưu vừa rồi là em hút hả? sau khi hút QKĐ của em có tốt không? có tái khám lại không?
    Vâng. E được 6 tuần thì ra máu sau lưu nên phải hút. Sau hút tầm 4 tuần e QKĐ ra nhiều khủng khiếp. Trước kia chu kỳ của e toàn 35-38 ngày. Sau khi hút thì 2 lần chu kỳ 28 ngày, rồi lên dần giờ là 33 ngày rồi. Lại loạn. E có tái khám 1 tháng sau đấy thì chỉ viêm nhẹ, tử cung phần phụ bthg. Mà e cứ bị đau nhói nhói ở bụng dưới bên phải ấy. BSy siêu âm bảo ko bị sao, nhưng vẫn cứ đau từ đợt đấy đến giờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 218 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Vâng. E được 6 tuần thì ra máu sau lưu nên phải hút. Sau hút tầm 4 tuần e QKĐ ra nhiều khủng khiếp. Trước kia chu kỳ của e toàn 35-38 ngày. Sau khi hút thì 2 lần chu kỳ 28 ngày, rồi lên dần giờ là 33 ngày rồi. Lại loạn. E có tái khám 1 tháng sau đấy thì chỉ viêm nhẹ, tử cung phần phụ bthg. Mà e cứ bị đau nhói nhói ở bụng dưới bên phải ấy. BSy siêu âm bảo ko bị sao, nhưng vẫn cứ đau từ đợt đấy đến giờ.
    hom nay e co di lham ko? co ket qua chua e? co gi len bao cho ca nha yen tam nhe.
    • 71 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hom nay e co di lham ko? co ket qua chua e? co gi len bao cho ca nha yen tam nhe.
    E vừa ra PSHN xét nghiệm nội tiết với cả siêu âm nang noãn. Siêu âm thì 2 buồng trứng bình thg, còn phiếu kết quả XN thì chiều e mới lấy được chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 218 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

E vừa ra PSHN xét nghiệm nội tiết với cả siêu âm nang noãn. Siêu âm thì 2 buồng trứng bình thg, còn phiếu kết quả XN thì chiều e mới lấy được chị ạ
    ờ vậy cũng nhẹ nhõm dc phần nào, chiều cầm tờ kết quả nội tiết bình thường nữa là yên tâm. Ko lo lắng gì cả nhé! rồi con yêu sẽ về với e và với chi, với mọi người.
    chị cũng định thang này nếu ko co bé thì se di kiem tra tong quat, vi thang vừa rồi tự nhiên trứng ko rụng, hoặc rụng nhưng ko phóng noãn nên tháng rồi bị trượt, ko biết có bị vần đề gì ko.
    • 71 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

ờ vậy cũng nhẹ nhõm dc phần nào, chiều cầm tờ kết quả nội tiết bình thường nữa là yên tâm. Ko lo lắng gì cả nhé! rồi con yêu sẽ về với e và với chi, với mọi người.
    chị cũng định thang này nếu ko co bé thì se di kiem tra tong quat, vi thang vừa rồi tự nhiên trứng ko rụng, hoặc rụng nhưng ko phóng noãn nên tháng rồi bị trượt, ko biết có bị vần đề gì ko.
    E còn đi canh trứng 2 kỳ, kỳ vừa rồi viêm CTC chả buồn gì. Nên cứ tự mình tủi thân rồi nghĩ ngợi bệnh này bệnh nọ ấy.
    • 71 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, prolactin của e 429, cao hơn so với max bthg là 406. Hỏi bác sỹ bsy bảo cao hơn ít nên ko cho e uống thuốc gì? Làm thế nào bây giờ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị , em cũng vừa mới bị thai lưu 9w và mới hút ra đc 1 tuần . Lần trc đi SA bs bảo thai đc 8w 4 ngày có tim thai rồi hẹn 3 tuần sau SA đo độ mờ . Đến ngày SA e đi thì báo là thai đã bị lưu ở tuần thứ 9 , em hoang mang quá ko biết lý do tại sao lại như vậy hic . Em đang đợi mẫu xét nghiệm phôi thai , buồn quá nhưng ko dám để tinh thần suy sụp vì mong muốn đc đón con về nữa . Bây giờ e nên uống thuốc gì để dưỡng lại đây các chị ơi 😔😔😢😢
    comment by WTT mobile view
    • 263 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mrspanda11 Xem bài viết
    Chào các chị , em cũng vừa mới bị thai lưu 9w và mới hút ra đc 1 tuần . Lần trc đi SA bs bảo thai đc 8w 4 ngày có tim thai rồi hẹn 3 tuần sau SA đo độ mờ . Đến ngày SA e đi thì báo là thai đã bị lưu ở tuần thứ 9 , em hoang mang quá ko biết lý do tại sao lại như vậy hic . Em đang đợi mẫu xét nghiệm phôi thai , buồn quá nhưng ko dám để tinh thần suy sụp vì mong muốn đc đón con về nữa . Bây giờ e nên uống thuốc gì để dưỡng lại đây các chị ơi ���������������� �������
    comment by WTT mobile view
    Chia buồn cùng mn..bây giờ bạn nên bổ sung thêm sắt, hoặc vitamin E..bạn hãy giữ vững tinh thần để có sức khỏe tốt thì con yêu sẽ nhanh về với bạn..bạn bị lưu thế có thấy dấu hiệu gì khác k, như ngực hết căng, ra ít sữa...nghe bạn nói làm mình thấy lo lo, vì h mình đang ở tuần thứ 10 rùi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi ti! Tiêm phòng mới dc 2 tháng dịnh bầu có sao ko

Gởi từ ứng dụng Webtretho của maria228
    • 263 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maria228 Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi ti! Tiêm phòng mới dc 2 tháng dịnh bầu có sao ko

Gởi từ ứng dụng Webtretho của maria228
    mn tiêm phòng mũi j..nếu tiêm phòng cảm cúm thì 1 tháng sau có lại..còn tiêm phòng rubela thì nên để từ 3-6 tháng thì nên có lại
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 87 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuongtan9187 Xem bài viết
    mn tiêm phòng mũi j..nếu tiêm phòng cảm cúm thì 1 tháng sau có lại..còn tiêm phòng rubela thì nên để từ 3-6 tháng thì nên có lại
    mình tiêm phòng mấy loại đấy hết rùi trừ thuỷ đậu. lần trc vừa có thế là có người trên cty bị thuỷ đậu. ngồi ngay đối diện. sợ quá xin nghỉ 2 hôm mới đi làm. lần này tính tiêm thuỷ đậu nhỡ đâu giống lần trc

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng bị lưu cách đây 6 tháng. Em cũng hay bị đau bụng dưới bên phải giống mn, cứ đi lại nhiều là lại bị đau, đi siêu âm nhiều lần nhưng bs bảo k vđ gì nên giờ cũng k biết là có bị sao k nữa