Chưa tiêm phòng gì thì mang thai có tốt không ạh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.1K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em đang chuẩn bị sức khỏe để mang thai, Nhưng e thấy bảo phải tiêm phòng trước khi mang thai 3 tháng nhưng mà em chưa tiêm
    phòng gì cả. Nếu phải tiêm phòng thì phải chờ mất 3 tháng nữa mà vc em thì đang mong rất có e bé rồi. năm nay e cũng 28 tuổi rồi. Vậy
    không tiêm phòng mà mang thai thì có được không ah. Các mẹ có kinh nghiệm cho em chút nhé. Em cảm ơn nhiều nhiều......
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 159 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình giống bạn nè, cũng đang phân vân. Hồi xưa thì hông có chích cái gì cũng đẻ ra tụi mình mạnh khỏe ( tại xưa hông biết). Nay cái tội là tụi mình biết nhiều quá mà biết ko chích thì sau này con sinh ra bị gì thì hối ko kịp.
    Theo mình biết thì chính xác là sau 3 tháng mới được có thai, mà lỡ dính trong thời gian đó thì phải hỏi ý BS có nên giữ hay không.
    Không chích thì phải cẩn thận giữ gìn sức khỏe thôi, rubella là bệnh ác nhất trong thời kỳ này. Không may đang có mang mà bi bệnh này thì con bị đủ thứ dị tật. Bạn tham khảo link này nè.
    Mình thì mình vẫn còn đang nằm vắt chân lên cổ si nghĩ coi có nên chờ 3 tháng hông, hihi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 977 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi , nhanh chậm không phải là vấn đề của lúc này , các bạn hãy tham khảo thật kỹ các chứng bệnh được tạo ra khi mang thai bé mà bị nhiễm bệnh do mẹ chủ quan . Chúc các mẹ chuẩn bị thật tốt đón bé yêu . Mình thèm con lắm nhưng bây giờ đang chích ngừa nên phải đợi đến đầu năm sau mới thả được .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng băn khoăn lắm nhưng vc mình cưới ngau cũng được 6 tháng rồi nên mọi người cứ hỏi nên mình cũng sốt ruột lắm. Cảm ơn bạn có lẽ mình phải suy nghĩ lại, tất cả vì tương lai con em chúng ta mà. Mình cũng chúc bạn sớm có tin vui nha. Khi nào có tin vui cho mình chia sẻ với bạn nha.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,451 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Hồi mình bầu con zai ngu muội chẳng biết gì nên cũng chẳng tiêm gì cả. Con sinh ra vẫn bt.
    Giờ đọc nhiều mới biết các mẹ chuẩn bị, tiêm phòng rất cẩn thận trước khi có bầu.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 75 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình cưới xong có bầu luôn nên sinh bé đầu cũng chẳng kịp tiêm phòng gì đâu. Bây giờ chuẩn bị sinh cháu thứ hai mới có thời gian tìm hiểu thì thấy... sao mà ngày trước chủ quan thế, đúng là điếc không sợ súng. Qua đợt nóng là đi tiêm đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 80 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em muốn chích thuốc ngừa cúm dành cho phụ nữ trước khi mang thai mà tình hình là vacin này hết rùi , pasture cũng hết thuốc luôn, em định ko chích thuốc ngừa cúm , liệu có được ko, tiêm cúm có quan trọng ko ?
    em chích rubella rùi
    hơi bối rối mong các Mẹ có kinh nghiệm tư vấn dùm em
    • 593 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Mình nghĩ mẹ nó cẩn thận thì chích, không thì cũng được. Mình cũng ngừa VGB + Rubella thôi, định ngừa cúm nữa nhưng có bầu nhanh hơn mình nghĩ.
    Nếu không ngừa cúm thì cẩn thận chút, những tháng đầu không nên đi chỗ đông người hay đi vào vùng dịch. Mình cũng bị cảm nhưng cảm thường thôi, khoảng 1 tuần hết, nhiều mẹ bầu cũng bị cảm nhẹ.
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ chồng em đang kế hoạch sinh em bé lần đầu nên muốn vào hỏi thăm các mẹ một số kinh nghiệm vì em có tiền sử bị bệnh đại tràng,hiện tại vẫn đang uống thuốc và hay còn ngứa vùng kín nữa..hic hic..lắm bệnh linh tinh lắm à,không biết khi mang thai có ảnh hưởng đến em bé hay chữa hẳn các bệnh rồi mới tính đến việc mang thai với cả em còn nghe bác sĩ khuyên trước khi chuẩn bị có con tiêm một số vắc xin phòng cúm,rubella ...linh tinh gì nhiều lắm ạ...
    E đang băn khoăn là có nên tiêm ko hay chỉ cẩn giữ gìn sức khỏe tốt ko bệnh tật gì là được..các mẹ cho em lời khuyên với ạ..Tkx a lot,all moms..^^!
    MAH LOVE IS DEAD!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 36 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn hãy chữa dứt điểm bệnh đại tràng đi vì khi mang thai ko đc uống thuốc mà.Còn về ngứa vùng kín bạn nên đi khám phụ khoa xem bị sao mà điều trị dứt điểm rồi hãy mang thai để ko bị sảy thai hay là ảnh hưởng đến thai nhi nhé.còn về việc tiêm trước khi có ý định mang thai ít nhất 3 tháng bạn nhé.Nếu tiêm được cũng tốt hơn đó bạn à,vì khi mang thai bị cúm cũng rất nguy hiểm đó bạn ơi...Chúc bạn mọi điều tốt lành
    • 39 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ơ các mẹ ơi,em chưa tiêm phòng ngừa gì cả,thì phát hiện mình mang thai,thì bây giờ em phải làm thế nào ạ?nghe các mẹ nói,em lo quá,mang thai lần đầu nên chẳng có tí kinh nghiệm nào cả.Các mẹ tư vấn giúp em với :Sad:
    Ba iu mẹ con mình nhìu lắm nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước khi mang thai có nên tiêm phòng ung thư cổ tử cung không các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 55 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

tại bây h dân số tăng, đông người, dễ bệnh hơn hùi xưa, tiêm cũng đc, mà k tiêm cũng chẳng sao. cứ cẩn thận là ok
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cả nhà giúp em với ạ. Em chuẩn bị lấy chồng và muốn có em bé trong năm nay nhưng lại chưa tiêm phòng rubella. Nếu giờ mà tiêm thì tụi em se không kịp sinh em bé trong năm nay. Các chị cho em hỏi nếu không tiêm phòng rubella thì có nguy cơ gì không ạ?
    Nhân tiện cho em hỏi: Nhà hàng tiệc cưới Adora Nguyễn Kiệm giá khoảng bao nhiêu ạ? các chị nào biết thì giúp em nhé. Em cám ơn nhiều ạ!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em cũng chưa tiêm cúm rubela, mah e bị xoang nên hay cúm lắm, nhưng lại đang mong có em bé ko biết có ảnh hưởng j ko nhỉ? có mẹ nào am hiểu mấy vấn đề này thì cho e bít với, thanks
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đang chuẩn bị tiêm phòng các mũi trước khi bầu bí. E định đến 70 Nguyễn Chí Thanh để tư vấn và tiêm phòng, nhưng mấy hôm rồi đọc được mấy tin ăn chặn vacxin của nhân viên ở đấy, e lại thấy lo. Các mẹ có địa chỉ tiêm phòng nào đáng tin cậy không, chỉ cho e với ạ