TIN TÀI TRỢ.

Chửa ngoài tử cung

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.86K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 242 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ, hiện tại em đang vô cùng hoang mang và lo sợ
    Chả là hôm mai mới tới ngày kinh của em nhưng e thử que thì lên 2 vạch, đi siêu âm kết quả:
    - Cùng đồ có dịch 50mm
    - Cạnh buồng trứng phải có khối âm vang không đồng nhất kích thước 17x17mm
    Bác sỹ kết luận : Theo dõi thai ngoài TC
    Em muốn hỏi là sao em chưa trễ kinh mà bác sỹ đã kết luận như vậy, và cái khối âm vang kia là cái gì ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 242 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    k có mẹ nào trả lời e ạ, lo quá
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 122 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Bác sĩ đã kết luận đâu em. Mới chỉ là theo dõi thôi mà. Bác sĩ nghi chửa ngoài vì
    _ thử thai lên 2v mà vẫn chưa thấy thai trong tử cung. Thông thường HCG của em phải đạt ít nhất 50mUI/ ml tức là tuổi thai tầm 3, 4 tuần mới có kết quả dương tính trên que thử. Thai 4 tuần thì thường vào tử cung rồi, chưa có phôi tim nhưng ít nhất là thấy túi thai. Nhưng em thì ko thấy, đồng thời lại thấy khổi bất thường ở vòi trứng nên bsi nghi TNTC là đúng rồi. Khối âm vang kia nghi là khối chửa e ạ.
    Em nói ko rõ lắm. Kinh nguyệt của e có đều ko. Bác sĩ có cho em thử máu không, HCG hiện tại là bao nhiêu, e có đau bụng ra máu không, đau ở đâu, đau như nào, ra máu màu gì, nhiều hay ít...v..v..
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 122 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Nguyên tắc của theo dõi GEU là xét nghiệm máu định lượng HCG từng ngày. Của e theo dõi mấy ngày rồi. HCG theo từng ngày là bao nhiêu?
    Còn việc em chưa đến ngày kinh trong trường hợp này không có giá trị e ah. Nếu như em rụng trứng đầu chu kì thì việc e chưa có kinh mà có kết luận có thai là hoàn toàn bình thường.
    • 242 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hôm nay e mới đi siêu âm, xét nghiệm hcg lần đầu. hcg= 184 ạ, e rụng trứng cách đây 13 ngày, và k bị đau bụng hay ra máu gì
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boyeuxu Xem bài viết
    Nguyên tắc của theo dõi GEU là xét nghiệm máu định lượng HCG từng ngày. Của e theo dõi mấy ngày rồi. HCG theo từng ngày là bao nhiêu?
    Còn việc em chưa đến ngày kinh trong trường hợp này không có giá trị e ah. Nếu như em rụng trứng đầu chu kì thì việc e chưa có kinh mà có kết luận có thai là hoàn toàn bình thường.
    Mình theo dõi thai ngoài tử cung. Betahcg giảm từ 150 xuống 80 trong 10 ngày. Cạnh buồng trứng trái có khối âm vang không đồng nhất . Dịch cùng đồ 14*14 .bác sĩ nói có thể là chửa ngoài tử cung nhưng bị lưu. Có thể nó sẽ tự tiêu phải theo dõi. K nói j đến phương pháp lấy ra. M vẫn đang rong kinh đến bjo là 45 ngày rồi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenphamdat Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi boyeuxu Xem bài viết
    Mình theo dõi thai ngoài tử cung. Betahcg giảm từ 150 xuống 80 trong 10 ngày. Cạnh buồng trứng trái có khối âm vang không đồng nhất . Dịch cùng đồ 14*14 .bác sĩ nói có thể là chửa ngoài tử cung nhưng bị lưu. Có thể nó sẽ tự tiêu phải theo dõi. K nói j đến phương pháp lấy ra. M vẫn đang rong kinh đến bjo là 45 ngày rồi
    M cũng thế. Rong kinh đến hnay là 48 ngày rồi. Bsi bảo theo dõi . Thai ngoài bị lưu sẽ tự teo đi nhưng sốt ruột quá. Cạnh buồng trứng trái có khối âm vang không đồng nhất 14*14 dịch cùng đồ 20 mm
    • 275 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenphamdat Xem bài viết
    M cũng thế. Rong kinh đến hnay là 48 ngày rồi. Bsi bảo theo dõi . Thai ngoài bị lưu sẽ tự teo đi nhưng sốt ruột quá. Cạnh buồng trứng trái có khối âm vang không đồng nhất 14*14 dịch cùng đồ 20 mm
    Thai ngoài mà lưu thì sẽ xảy tự nhiên đó bạn. Bạn đợi vài hôm xem sao
    Nhận tư vấn sức khỏe - tâm sự: https://www.facebook.com/Sức-Khỏe-Mẹ-Bầu-TV-570584480100477
    Kinh nghiệm mang bầu: https://www.youtube.com/channel/UCKvRaiYqDhe3UTatxXqhRkw
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn cứ thực hiện việc theo dõi theo chỉ định của bs. nếu như có gì bất thường thì cần xử lý ngay, chứ nếu ở ngoài tc cũng khá nguy hiểm đó.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chubinchubin Xem bài viết
    Chào các mẹ, hiện tại em đang vô cùng hoang mang và lo sợ
    Chả là hôm mai mới tới ngày kinh của em nhưng e thử que thì lên 2 vạch, đi siêu âm kết quả:
    - Cùng đồ có dịch 50mm
    - Cạnh buồng trứng phải có khối âm vang không đồng nhất kích thước 17x17mm
    Bác sỹ kết luận : Theo dõi thai ngoài TC
    Em muốn hỏi là sao em chưa trễ kinh mà bác sỹ đã kết luận như vậy, và cái khối âm vang kia là cái gì ạ