TIN TÀI TRỢ.

Chờ đợi sau rụng trứng, chủ đề cũ mà vẫn hot ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.72K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 66 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beconcuame02 Xem bài viết
    Rồng con đi xn hcg lại kết quả sao rồi, mở hàng 2v cho topic lấy hên đi.
    quên k báo với các mom, kết quả HCG của mình hôm qua là 113,3 rồi ^^
    bsi dặn cứ 3 ngày xét nghiệm HCG 1 lần , khi nào lên đến 1000 mới siêu âm
    ngày nào mình cũng tiêm nội tiết và uống duphaston
    vừa mừng vừa lo các mom ạ
    chúc các mom nhanh đc 2v như mình nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongcon201229 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi beconcuame02 Xem bài viết
    Rồng con đi xn hcg lại kết quả sao rồi, mở hàng 2v cho topic lấy hên đi.
    quên k báo với các mom, kết quả HCG của mình hôm qua là 113,3 rồi ^^
    bsi dặn cứ 3 ngày xét nghiệm HCG 1 lần , khi nào lên đến 1000 mới siêu âm
    ngày nào mình cũng tiêm nội tiết và uống duphaston
    vừa mừng vừa lo các mom ạ
    chúc các mom nhanh đc 2v như mình nhé
    Chúc mừng b nha. Cố gắng lên, 2 mẹ con sẽ ổn thôi. Bây giờ tận hưởng niềm vui 2v đi nha. Ko biết bao giờ mình mới được lên forum báo tin vui như bạn nua
    • 108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cũng thả 9 tháng rồi, mỗi tháng mong và chờ 2V sao mà ko thấy đâu, ckk của mình tương đối ổn. Tháng này mình dùng que thử RT (dùng tổng 10 que),ngày nào cũng thử, cứ mỗi ngày đậm thêm 1 chút, mình thấy 3 ngày trong giai đoạn rụng trứng : ngày đầu 2 vạch đậm bằng nhau, vach T hơn đậm hơn xíu, hôm sau thử tiếp thì vạch T đậm hơn vạch C, xác định là trứng sắp rụng, đến ngày thứ 3 vẫn thử tiếp thì 2 vạch lại đậm bằng nhau (chứng tỏ trứng đã rụng) nên độ đậm mờ dần, mình thử thêm 3 ngày nữa cho chắc. ngày rụng trứng 21 thì mình thử từ 16 - 24 mới thôi. Giờ đang chờ đợi mà sao thấy lâu thế. Hy vọng được nhìn thấy 2v, mong lắm rồi. Chúc các mẹ sớm thấy 2v
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongcon201229 Xem bài viết
    mình ra dịch lòng trắng trứng từ 3 hôm trc rồi, trứng vẫn chưa rụng, kỳ này trứng của mình lớn chậm, kỳ trước ngày 16 là rụng, kỳ này đã là ngày 18 rồi trứng vẫn đang lớn ^^, bsi cũng bảo với mình là tháng nào mà cũng chằn chặn như thế thì đã là đàn ông, thế nên mới có những vụ vỡ kế hoạch, các mẹ muốn biết trứng rụng hay chưa cứ đi soi trứng là rõ nhất ^^
    Mình cứ tưởng ra dịch nhày màu trắng trứng là trứng rụng hoa ra mấy ngày sau kia ạ. Mong chờ quá mà có lẽ lại tạch rồi. 
    • 66 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Loan1808 Xem bài viết
    Mình cứ tưởng ra dịch nhày màu trắng trứng là trứng rụng hoa ra mấy ngày sau kia ạ. Mong chờ quá mà có lẽ lại tạch rồi.
    lý thuyết là thế, nhưng khi đi soi trứng các mẹ sẽ biết chính xác về sự phát triển của trứng nhé, các biểu hiện chỉ là tham khảo thôi
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng là vào đây đọc tâm sự các mẹ nhiều lúc thấy mình trong đó. Tháng này là lần đầu tiên em mua que rt, khi que đậm vc e qh liên tiếp 3 ngày nên e rất hy vọng. Tuần đầu sau khi rt có đôi lần e thấy hơi khó thở, nhưng 7 ngày sau khi qh lần cuối e thử thai thì chỉ có 1v thôi nên e tự nhủ có khi mình tưởng tượng. Nhưng mà đúng như các mẹ nói, chưa thấy QKD là còn hy vọng. Khoảng 1 tuần sau rt e thấy đau tức bụng dưới bên trái, khoảng 2 ngày thì hết. Rồi khoảng 5 ngày trước dâu e lại thấy đau ngực, bt cũng có tháng e đau ngực nhưng sớm lắm khoảng 10 ngày trước dâu (ckk của e 29 ngày). Thỉnh thoảng cũng thấy khó thở, đau lưng nhưng ko biết có phải e tưởng tượng ra ko nữa. Hôm qua với hôm nay thì đau đầu kinh khủng - đau đầu thì đích thị là dâu rồi nhưng e vẫn hy vọng. Cũng ko dám thử que nữa vì sợ cái cảm giác thất vọng. Mai là đến tháng của e rồi, cứ vào đây đọc tâm sự của các mẹ lại hồi hộp ko làm đc gì nữa. Cũng chẳng biết chia sẻ với ai nên e viết nhảm vài dòng cho nhẹ bớt.
    • 108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocobanacoffee Xem bài viết
    Đúng là vào đây đọc tâm sự các mẹ nhiều lúc thấy mình trong đó. Tháng này là lần đầu tiên em mua que rt, khi que đậm vc e qh liên tiếp 3 ngày nên e rất hy vọng. Tuần đầu sau khi rt có đôi lần e thấy hơi khó thở, nhưng 7 ngày sau khi qh lần cuối e thử thai thì chỉ có 1v thôi nên e tự nhủ có khi mình tưởng tượng. Nhưng mà đúng như các mẹ nói, chưa thấy QKD là còn hy vọng. Khoảng 1 tuần sau rt e thấy đau tức bụng dưới bên trái, khoảng 2 ngày thì hết. Rồi khoảng 5 ngày trước dâu e lại thấy đau ngực, bt cũng có tháng e đau ngực nhưng sớm lắm khoảng 10 ngày trước dâu (ckk của e 29 ngày). Thỉnh thoảng cũng thấy khó thở, đau lưng nhưng ko biết có phải e tưởng tượng ra ko nữa. Hôm qua với hôm nay thì đau đầu kinh khủng - đau đầu thì đích thị là dâu rồi nhưng e vẫn hy vọng. Cũng ko dám thử que nữa vì sợ cái cảm giác thất vọng. Mai là đến tháng của e rồi, cứ vào đây đọc tâm sự của các mẹ lại hồi hộp ko làm đc gì nữa. Cũng chẳng biết chia sẻ với ai nên e viết nhảm vài dòng cho nhẹ bớt.
    mong mẹ nó sớm có 2v,
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ngày mai cũng là ngày đến tháng theo chu kỳ của em ,giống mẹ nó quá.Tháng này cũng thấy khó thở ,khang khác tháng trước.Mong điều kỳ diệu sẽ đến với chúng mình và các mom ^.^
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3