TIN TÀI TRỢ.

Chờ đợi sau rụng trứng, chủ đề cũ mà vẫn hot ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.06K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nào đang trong những ngày chờ đợi srt như mình vào tám cho vui để vơi đi những hồi hộp lo lắng và cùng chia sẻ kn đón bé yêu nào.
    Số là ck trước m có trứng to mà ko thèm rụng, ngày 11ck này m đi sa để xem nó rụng chưa thì may là nó mất tiêu rồi nhưng bs cũng nói ko thấy trứng trội nào. Vậy là m xác định bỏ qua ck này. Ai ngờ đến ngày 17ck thấy ra quá trời dịch lòng trắng trứng, đi sa nó dc 20x16 và thế là 2vc chiến 3 ngày. Nhưng có vẻ 2vc đều bị tâm lý nên chả biết sao. Hôm nay ngày 4srt, tâm trạng lúc hi vọng, lúc lại chán chường nghĩ chắc k dc gì đâu. Haizz ai đã trai qua thì mới hiểu cảm giác tâm can như bị đốt cháy trong những ngày chờ đợi thế này.
    Dù sao cũng tâm niệm kỳ tích sẽ xuất hiện đối với những người biết chờ đợi. Chúc các mẹ và mình đều dc 2 vạch đậm đà ở ck này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cùng chung tâm trạng, Mom thả lâu chưa , mình tháng này là tháng thứ 4 rồi, tâm trạng cũng căng thẳng lắm, mình thì ko đi soi trứng nhưng hai tháng nay có mua que RT về cũng canh ngày thử nhưng chả hiểu sao vạch hai chỉ mờ mờ thôi ấy, tháng này thử cũng như vậy thậm chí còn mờ hơn tháng trc nên nghĩ tháng này chắc cũng ko hiệu quả, đợi hết tháng sang tháng sau chắc mình cũng đi soi xem ntn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hope_baby2 Xem bài viết
    Mẹ nào đang trong những ngày chờ đợi srt như mình vào tám cho vui để vơi đi những hồi hộp lo lắng và cùng chia sẻ kn đón bé yêu nào.
    Số là ck trước m có trứng to mà ko thèm rụng, ngày 11ck này m đi sa để xem nó rụng chưa thì may là nó mất tiêu rồi nhưng bs cũng nói ko thấy trứng trội nào. Vậy là m xác định bỏ qua ck này. Ai ngờ đến ngày 17ck thấy ra quá trời dịch lòng trắng trứng, đi sa nó dc 20x16 và thế là 2vc chiến 3 ngày. Nhưng có vẻ 2vc đều bị tâm lý nên chả biết sao. Hôm nay ngày 4srt, tâm trạng lúc hi vọng, lúc lại chán chường nghĩ chắc k dc gì đâu. Haizz ai đã trai qua thì mới hiểu cảm giác tâm can như bị đốt cháy trong những ngày chờ đợi thế này.
    Dù sao cũng tâm niệm kỳ tích sẽ xuất hiện đối với những người biết chờ đợi. Chúc các mẹ và mình đều dc 2 vạch đậm đà ở ck này.
    • 324 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoapple Xem bài viết
    Cùng chung tâm trạng, Mom thả lâu chưa , mình tháng này là tháng thứ 4 rồi, tâm trạng cũng căng thẳng lắm, mình thì ko đi soi trứng nhưng hai tháng nay có mua que RT về cũng canh ngày thử nhưng chả hiểu sao vạch hai chỉ mờ mờ thôi ấy, tháng này thử cũng như vậy thậm chí còn mờ hơn tháng trc nên nghĩ tháng này chắc cũng ko hiệu quả, đợi hết tháng sang tháng sau chắc mình cũng đi soi xem ntn
    Các bạn nên để tâm trạng thoải mái, canh ckk và tính ngày dụng trứng là ổn thôi ah.
    Bạn có thế add zalo mình (0972 871 298) để kết nối và chia sẻ kinh nghiệm mang thai
    Zalo tư vấn 24/7: https://zaloapp.com/g/hltyfj162
    Nhận tư vấn sức khỏe - tâm sự: https://www.facebook.com/Sức-Khỏe-Mẹ-Bầu-TV-570584480100477
    Kinh nghiệm mang bầu: https://www.youtube.com/channel/UCKvRaiYqDhe3UTatxXqhRkw
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

<small style="font-weight:bold;">meoapple</small>Cùng chung tâm trạng, Mom thả lâu chưa , mình tháng này là tháng thứ 4 rồi, tâm trạng cũng căng thẳng lắm, mình thì ko đi soi trứng nhưng hai tháng nay có mua que RT về cũng canh ngày thử nhưng chả hiểu sao vạch hai chỉ mờ mờ thôi ấy, tháng này thử cũng như vậy thậm chí còn mờ hơn tháng trc nên nghĩ tháng này chắc cũng ko hiệu quả, đợi hết tháng sang tháng sau chắc mình cũng đi soi xem ntn
    Chào bạn meoapple nha. M thả được 4, 5 tháng rồi đó. Mấy tháng trước mình cũng sợ tâm lý nên ko đi canh trứng mà chỉ thử que rụng trứng, ko biết do hóc môn yếu hay sao mà mình cũng chưa thấy được 2v đậm bằng nhau bao giờ. Mình kết hợp đo nhiệt độ thì thấy 2 pha nhưng vẫn ko dc. Tháng vừa rồi đi canh trứng ko hiểu vì căng thẳng sao mà trứng mãi ko lớn, khi lớn rồi thì lớn trên 34mm luôn. Haizz ck này m nghĩ cái nang tồn còn nên nghĩ là bỏ qua. Ai ngờ cuối cùng có cái trứng 20x16 ngày 17ck. Mình đi canh trửng để biết có trứng thôi, sau đó về nhà thử que rụng trứng thì lần dầu tiên thấy dc 2v đậm bằng nhau. 2vc cũng chiến đấu mấy ngày mà mình thấy ko chất lượng lắm. Giờ phải đợi chứ biết sao.
    Mà bạn có thấy dịch lòng trắng trứng ra không
    • 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình đang thả và lần này trứng đc 17mm thì bắt đầu tiến hành
    có dấu hiệu lòng trắng trứng, k biết đã rụng trứng chưa
    hy vọng hy vọng
    chúc các mẹ thành công nhé
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongcon201229 Xem bài viết
    mình đang thả và lần này trứng đc 17mm thì bắt đầu tiến hành
    có dấu hiệu lòng trắng trứng, k biết đã rụng trứng chưa
    hy vọng hy vọng
    chúc các mẹ thành công nhé
    Chào bạn rồng con nha. Trứng được 17mm rồi b tiến hành mấy ngày luôn à. Nay bạn rt dc mấy ngày rùi. Chúc bạn tháng này như ý nha.
    Mình giờ chắc sau rt tầm 5, 6 ngày tự nhiên thấy vùng bụng dưới bên phía có trứng thi thoảng nhói đau, hông cũng đau nhưng ko biết có phải m mong quá mà tưởng tượng ra ko hihi. Chắc ko sớm vậy đâu ha
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình hình các M thế nào rồi ạ? Tháng vừa rồi mình cũng thả mà chưa biết tình hình thế nào
    Chu kỳ của mình không chuẩn ngày. dao động từ 29-36 ngày. Tháng trước CKK của mình 33 ngày. Hôm nay đã ngày 37 CKK. Hôm qua mình thử que. Lúc đầu hiện 1 vạch, sau đấy phải nhìn thật kỹ mới thấy 1 vạch mờ nữa. Nhưng biểu hiện cơ thể thì không thấy gì. Nên chắc mình nghĩ tháng này chắc lại phải chào đón chị QKD rồi. Chúc các mom và mình sớm đón được 2v căng đét nhé
    • 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sunny_Loveyou Xem bài viết
    Tình hình các M thế nào rồi ạ? Tháng vừa rồi mình cũng thả mà chưa biết tình hình thế nào
    Chu kỳ của mình không chuẩn ngày. dao động từ 29-36 ngày. Tháng trước CKK của mình 33 ngày. Hôm nay đã ngày 37 CKK. Hôm qua mình thử que. Lúc đầu hiện 1 vạch, sau đấy phải nhìn thật kỹ mới thấy 1 vạch mờ nữa. Nhưng biểu hiện cơ thể thì không thấy gì. Nên chắc mình nghĩ tháng này chắc lại phải chào đón chị QKD rồi. Chúc các mom và mình sớm đón được 2v căng đét nhé
    có vạch mờ là có hy vọng đó mom, biểu hiện cơ thể tùy từng người, sớm quá thì chưa có biểu hiện gì đâu, tầm 2 tuần sau khi thụ tinh mới có chút biểu hiện, Chúc mom có tin vui nhé ^^

Chào bạn rồng con nha. Trứng được 17mm rồi b tiến hành mấy ngày luôn à. Nay bạn rt dc mấy ngày rùi. Chúc bạn tháng này như ý nha.
    Mình giờ chắc sau rt tầm 5, 6 ngày tự nhiên thấy vùng bụng dưới bên phía có trứng thi thoảng nhói đau, hông cũng đau nhưng ko biết có phải m mong quá mà tưởng tượng ra ko hihi. Chắc ko sớm vậy đâu ha
    lát mình sẽ đi soi xem trứng rụng chưa, tháng này trứng mình chậm lớn hơn tháng trc 2 ngày.
    Sau rung trứng mom cứ thả lỏng chờ đợi xem sao, sau 2 tuần là cơ thể biểu hiện rồi đấy, trước mình bị chướng bụng, ớn lạnh, ngửi mùi son hàng ngày bỗng nhiên thấy rõ mùi, dù ngày nào cũng đánh son cũng k để ý đến mùi son lắm, nhưng khi mom thấy rõ mùi son và những mùi bt mình k để ý thì là mom có thể hy vọng rồi đó ^^ tim đập nhanh hơn, đi bộ lên 2 tầng là tim đập thình thịch, ngực căng, đi xe máy phải rón rén. đây là những biểu hiện lần trc của mình mà mình vẫn nhớ ^^ chia sẻ với mẹ nó nhé, chúc mẹ nó 2 vạch nét căng ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đọc nhiều các Mom cũng nói tâm lý ko thoải mái cũng ảnh hưởng đến việc thụ thai, nhưng đã đang mong mà ko ngóng thì không đúng nghĩa. Tháng nào mình cũng thấy dịch lòng trắng nhưng vẫn ko thấy tín hiệu gì. Cũng mong lắm ý
    Chào bạn meoapple nha. M thả được 4, 5 tháng rồi đó. Mấy tháng trước mình cũng sợ tâm lý nên ko đi canh trứng mà chỉ thử que rụng trứng, ko biết do hóc môn yếu hay sao mà mình cũng chưa thấy được 2v đậm bằng nhau bao giờ. Mình kết hợp đo nhiệt độ thì thấy 2 pha nhưng vẫn ko dc. Tháng vừa rồi đi canh trứng ko hiểu vì căng thẳng sao mà trứng mãi ko lớn, khi lớn rồi thì lớn trên 34mm luôn. Haizz ck này m nghĩ cái nang tồn còn nên nghĩ là bỏ qua. Ai ngờ cuối cùng có cái trứng 20x16 ngày 17ck. Mình đi canh trửng để biết có trứng thôi, sau đó về nhà thử que rụng trứng thì lần dầu tiên thấy dc 2v đậm bằng nhau. 2vc cũng chiến đấu mấy ngày mà mình thấy ko chất lượng lắm. Giờ phải đợi chứ biết sao.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

[QUOTE=rongcon201229;37105909]có vạch mờ là có hy vọng đó mom, biểu hiện cơ thể tùy từng người, sớm quá thì chưa có biểu hiện gì đâu, tầm 2 tuần sau khi thụ tinh mới có chút biểu hiện, Chúc mom có tin vui nhé ^^

^^ Mình cũng đang hi vọng lắm. Nhưng mà chắc khả năng đậu không cao!!!
    Chúc cho những điều tốt đẹp sẽ đến với tất cả mn
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn sunny đi thử máu đi, hay là mỗi ngày thử lại xem đâmh hơn hôm qua chưa. Chúc mẹ thử lại 2v nét nèn nẹt nha
    • 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

kỳ này mình có 2 nang noãn phát triển bên BTT các mẹ ạ, 2 nang chênh nhau 3mm, các kỳ trc mình canh chỉ có 1 nang phát triển
    Bsi khen trứng đẹp, chỉ tội niệm mạc mỏng (niêm mạc sau mổ tách dính tử cung chưa hồi phục )
    BSi nói nếu đậu thì phải giữ gìn lắm đấy
    lo lắng quá
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn rồng con không kích trứng mà được tận 2 quả à, thích vậy. Bạn niêm mạc mỏng là nhiêu, mình ngày trứng được 20 thì niêm mạc 3 lá nhưng chỉ có 7mm thui nên cũng thấy lo lắng. Hi vọng nếu có thụ tinh thì đến khi phôi làm tổ niêm mạc sẽ dày lên chút ít.
    Mà mình hiểu vậy chả biết đúng ko. Vì sau ngày rụng trứng, nếu trứng được thụ tinh thì phải mất 5-7 ngày để trứng thụ tinh di chuyển từ ống dẫn trứng đến tử cung nên từ lúc rụng trứng mà bạn đi sa đến lúc đó thì nội mạc vẫn tiếp tục dày lên đúng ko ta.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

<small style="font-weight:bold;">meoapple</small>Cùng chung tâm trạng, Mom thả lâu chưa , mình tháng này là tháng thứ 4 rồi, tâm trạng cũng căng thẳng lắm, mình thì ko đi soi trứng nhưng hai tháng nay có mua que RT về cũng canh ngày thử nhưng chả hiểu sao vạch hai chỉ mờ mờ thôi ấy, tháng này thử cũng như vậy thậm chí còn mờ hơn tháng trc nên nghĩ tháng này chắc cũng ko hiệu quả, đợi hết tháng sang tháng sau chắc mình cũng đi soi xem ntn
    Cho em hỏi, khi thấy dịch lòng trắng trứng, thì quan hệ tần suất 1ng 1 lần hay như thế nào ạ, em tháng này mới để ý dịch âm đạo sợ quan hệ liên tục thì tinh trùng sẽ loãng, mà sợ quan hệ cách ngày quá lại lệch thời điểm rụng trứng ạ. Các chị tư vấn cho em với ạ
    • 324 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hocttt Xem bài viết
    Cho em hỏi, khi thấy dịch lòng trắng trứng, thì quan hệ tần suất 1ng 1 lần hay như thế nào ạ, em tháng này mới để ý dịch âm đạo sợ quan hệ liên tục thì tinh trùng sẽ loãng, mà sợ quan hệ cách ngày quá lại lệch thời điểm rụng trứng ạ. Các chị tư vấn cho em với ạ
    Bạn có thể kết nối zalo (0972 871 298) với mình để dễ tư vấn hơn nha
    Zalo tư vấn 24/7: https://zaloapp.com/g/hltyfj162
    Nhận tư vấn sức khỏe - tâm sự: https://www.facebook.com/Sức-Khỏe-Mẹ-Bầu-TV-570584480100477
    Kinh nghiệm mang bầu: https://www.youtube.com/channel/UCKvRaiYqDhe3UTatxXqhRkw
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy dịch lòng trắng trứng thì cũng triển 3 ngày liên tiếp ý, cũng lo tinh trùng đủ tiêu chuẩn ko. Giờ 1 tuần rồi, đang chờ nè
    • 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn rồng con không kích trứng mà được tận 2 quả à, thích vậy. Bạn niêm mạc mỏng là nhiêu, mình ngày trứng được 20 thì niêm mạc 3 lá nhưng chỉ có 7mm thui nên cũng thấy lo lắng. Hi vọng nếu có thụ tinh thì đến khi phôi làm tổ niêm mạc sẽ dày lên chút ít.
    Mà mình hiểu vậy chả biết đúng ko. Vì sau ngày rụng trứng, nếu trứng được thụ tinh thì phải mất 5-7 ngày để trứng thụ tinh di chuyển từ ống dẫn trứng đến tử cung nên từ lúc rụng trứng mà bạn đi sa đến lúc đó thì nội mạc vẫn tiếp tục dày lên đúng ko ta.
    mình ở đáy niêm mạc dày nhất là 7mm, chỗ mỏng là 4mm. Bsi bảo sau rụng trứng uống thêm duphaston để làm dày niêm mạc, mình vẫn cố ăn bơ, sầu riêng, uống sữa hạt, mầm đậu nành mỗi ngày nhưng cũng chưa khả quan lắm
    • 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình ra dịch lòng trắng trứng từ 3 hôm trc rồi, trứng vẫn chưa rụng, kỳ này trứng của mình lớn chậm, kỳ trước ngày 16 là rụng, kỳ này đã là ngày 18 rồi trứng vẫn đang lớn ^^, bsi cũng bảo với mình là tháng nào mà cũng chằn chặn như thế thì đã là đàn ông, thế nên mới có những vụ vỡ kế hoạch, các mẹ muốn biết trứng rụng hay chưa cứ đi soi trứng là rõ nhất ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E thả tháng này là tháng thứ 10 rồi chưa có tin gì, tháng này đi canh trứng, hôm nay là ngày thứ 10 srt rồi vẫn 1 vạch, người nhẹ tênh chẳng có cảm giác gì, chắc e lại tạch rồi. công cuộc tìm con vất vả quá các c ạ, mong các c 2v đỏ chót nhé
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nttd43 Xem bài viết
    E thả tháng này là tháng thứ 10 rồi chưa có tin gì, tháng này đi canh trứng, hôm nay là ngày thứ 10 srt rồi vẫn 1 vạch, người nhẹ tênh chẳng có cảm giác gì, chắc e lại tạch rồi. công cuộc tìm con vất vả quá các c ạ, mong các c 2v đỏ chót nhé
    Bạn ngày 10srt có dấu hiệu j ko vậy. Mình thì ngày 7srt đang thấy như bị sốt, tay chân lạnh , tức vùng bụng dưới nè. Hôm soi trứng dc 20mm và có dịch ra là mình với chồng triển xxx 3 ngày sau đó luôn mà ko đi soi lại xem trứng rụng dc bao nhiêu và niêm mạc nhiêu nữa.
    Bạn ráng 2 ngày nữa thử lại xem sao.

Hihi đọc mấy trang của nước ngoài nó dùng cụm how to survive after 2 weeks wait nghĩa là làm sao sống sốt qua 2 tuần chờ đợi mà mình vừa buồn vừa mắc cười.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2