TIN TÀI TRỢ.

chờ đợi có bầu - 1 ngày như 1 năm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 850 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các chị em, em cưới ck được 2 năm rồi, so với các chị dâu bên nhà ck thì em thuộc dạng khó có con, sau 1 năm cưới nhau em mới có bầu, cũng chả ai mong muốn chuyện không vui đến với mình nhưng sự thật là bé vẫn rời xa em khi em mới đi khám thai lần thứ 2 sau khi thử que, mới được 7 tuần với kết quả thai lưu. Sinh linh bé nhỏ ấy không từ mà biệt. Hai vợ chồng em đau đớn lắm, ngậm ngùi đi làm thủ thuật cũng k dám thông báo với ba mẹ hai bên, vì nhà em ít con nên ba mẹ rất mong có cháu bế. Sau đợt đó, hai vợ chồng cố gắn có em bé lần hai nhưng vô vọng, cứ mỗi tháng trôi qua em lại sống với mong ước que thử thai lên hai vạch, đến nay lại 1 năm trôi qua, chồng thì cứ an ủi nói đừng suy nghĩ nhiều nhưng làm sao mà không suy nghĩ được, khi ba mẹ cứ gọi là hỏi sức khỏe thế nào, như vậy là em cũng hiểu ý ông bà rồi, Thương ba mẹ, thương chồng vừa trông có con tới mức em bị stress cơ thể tưởng như có thai, các hiện tượng thai nghén giả lại sảy ra. em bị choáng ngợp bởi ý nghĩ phải có bầu. đến khi em lấy lại cân bằng, thả lỏng đầu óc và thư giản để tùy duyên cơ thể em mới trở về bình thường. EM cũng chú ý hơn đến sức khỏe của mình và hỏi nhiều nơi để chăm sóc sức khỏe trước khi có bầu.
    Hiện nay em đang trong thời gian chăm sóc sức khỏe thật tốt để chuẩn bị có thai. nhưng em là người ăn chay trường mà lại không biết nên ăn thực phẩm nào cho tốt, các chị em có ai ăn chay thì mách em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,650 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Vấn đề đặt ra là Bạn nên kiểm tra lại nguyên nhân gây lưu thai, nếu ko giải quyết tận gốc sẽ dẫn đến lưu thai định kì thì càng khổ hơn.