Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

chỉỉ số hcg 20.79 liệu e có thai...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.73K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái!
    E đang hoang mang quá, muốn tìm sự chia sẻ của các mẹ. Chả là CK của e tương đối ổn định (30-32 ngày). KK cuối của e là 25/07. Đến 25/08 e ko thấy xuất hiện QKD, e thử que QS thấy lên 2 vạch nhưng vạch 2 rất mờ, e phải căng hết mắt ra mới nhìn thấy. E thử 4 que đều hiện tượng như vậy ( e sợ que hỏng nên test vài que.hix) . Đến ngày 28/08 e thử máu kết quả beta HCG của e là 20.79, bs ko kết luận điều gì cả, bảo 2 hôm nữa xét nghiệm lại máu nếu hcg tăng gấp đôi là chắc chắn mang thai. Nhưng lần nào lấy máu e cũng bị xỉu nên e rất sợ, và ko dám nghĩ đến việc xét nghiệm lại nữa. E định quá 1 tuần trễ kinh sẽ đi siêu âm. Thế nhưng từ trc ngày đến kỳ QKD 2 ngày đến nay bụng e lúc nào cũng trong tình trạng đau lâm râm, khi bên trái, khi bên pải, khi cả bụng, cả bụng trên và bụng dưới. Lúc e thấy đau như chuẩn bị QKD, lúc e lại thấy như đau dạ dày
    Chiều qua 30/08 tự nhiên e lại thấy đi vệ sinh ra ít dịch màu nâu nhạt, ít thôi. Bị ra 2-3 lần như vậy trong 1 buổi chiều. E lo quá đến bs Sơn Lạc Long Quân siêu âm. Bs soi ko thấy túi ối trong tử cung, túi cung douglas có ít dịch, bs ko kết luận ji cả, chỉ bảo e pải theo dõi, kiêng vận động, đi xa.v.v... E hỏi thêm bác về dịch douglas này ý nghĩa thế nào, bác bảo có thể chửa ngoài TC . Nói chung bs ko kết luận ji, bảo pải theo dõi sau 10 ngày siêu âm lại.
    Hôm nay 31/8 (trễ kinh 6 ngày) e lo qua lại thử que quick stick, vẫn lên 2v, nhưng vạch 2 còn mờ mịt hơn mấy hôm trc, bung e thì vấn lâm râm đau, bầu ngực hơi đau, ko đau đầu ti. Liệu e có hy vọng ko các mẹ, e ko biết mình đang trong tình trạng ji nữa
    Rất mong nhận dc sự chia sẻ của các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 163 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cách đây mấy tháng mình cũng bị tình trạng như mẹ nó,trễ kinh thử qstick lên 2 gạch mờ.rồi ra dịch nâu mà ko thấy qkđ,bụng đau lâm râm,rồi 6 ngày sau lại ra dịch nâu xong cái qkđ luôn,mà khi qkđ m thấy có mảnh gì to to (sợ ) mình nghĩ là bị sảy sớm.khổ thật.mẹ nó đi thử hcg gấp đi nếu có còn tiêm thuốc

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi mẹ perong ơi, mình lo quá. Có khi pải chấp nhận xỉu thêm lần nữa để thử máu mất . Mà tiêm thuốc là thuốc gì vậy mẹ perong ơi...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 163 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweetcherry03 Xem bài viết
    Ôi mẹ perong ơi, mình lo quá. Có khi pải chấp nhận xỉu thêm lần nữa để thử máu mất . Mà tiêm thuốc là thuốc gì vậy mẹ perong ơi...
    m thấy các mẹ trên này mà thai yếu hay bị động đi bs tiêm thuốc rồi uống thuốc giữ thai.mẹ nó ráng đi thử máu cho yên tâm chứ hcg 20 là có khi có bé mà bé còn nhỏ quá đó...

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me perong ơi, e đang bị đau bụng và ra máu như khi có kinh rồi. Tất cả đã sụp đổ. Chỉ là e đã mơ mộng hão huyền rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 163 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    khổ thân pn chúng ta suốt ngày mong chờ mà con cái cứ như chơi trốn tìm vậy.thôi cố lên mẹ nó tháng sau mình mặc kệ biết đâu con lại ngoan ngoãn chui vô bụng mẹ nó ấy chứ