TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ chuyện IVF - phần 6

• 0 Lượt chia sẻ
  • 48.2K Lượt đọc
  • 166 Trả lời

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 67 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hiep90 Xem bài viết
    73 lê thị hồng gấm quận 1 á chị,c tháng mấy làm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hiep90
    địa chỉ 55/27 lê thị hồng gấm, q1 nha mẹ nó ơi. Cũng dễ tìm lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 40 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Dạ mẹ mây nhí cũng làm ở đây ah chị,c có bé chưa

• 67 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ mẹ mây nhí cũng làm ở đây ah chị,c có bé chưa

Mình cũng làm ở đây, đang có bé dc 26w rồi mẹ nó. cũng đang hồi hộp wa dc tuần nào là mừng tuần nấy vì mình mình có tiền sử sinh non và kênh cổ tử cung hơi thấp, hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 40 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mẹ mây nhí làm bs nào z,làm ở mỹ đức ạ,làm lần đầu đc lun ah c

• 131 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ifweholdontogether Xem bài viết
    mn cho mình hỏi phòng khám Ngọc Lan ở đâu vậy ạ, có phải Bác Sĩ Lan trước lám ở từ dũ sau này về làm ở bệnh viện đa khoa Mỹ Đức phải k mn?
    mình ở tp hcm dang kiếm chỗ đễ làm IVF , nhà mình có ai có địa chỉ tin cậy cho mình tham khảo với, cám ơn mn,
    Chúc các mẹ sẽ sớm đón tin vui
    PK NL ở 55/27 Lê thị hồng gấm- Q1 nhé
    Làm việc thứ 2 đến thứ 6
    Thứ 7 họ nghỉ buổi sáng- chiều làm việc từ 1h nhưng nên đến sớm chờ vì rất đông.
    Chủ nhật - ngày lễ họ nghỉ.
    Sau khi khám, xét nghiệm , tư vấn thì ở PK NL còn khi chọc hút trứng, chuyển phôi thì họ chuyene qua Mỹ Đức bác Lan sẽ là ng làm nhé.
    comment by WTT mobile view
    • 67 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ mây nhí làm bs nào z,làm ở mỹ đức ạ,làm lần đầu đc lun ah c

mình làm lần 2 rồi mẹ nó oi, lần đầu cách đây 4 năm dc 1 bé trai rồi, sau đó chuyển phôi trữ ko dc nên năm rồi mình làm lại, cũng chuyển phôi trữ luôn vì niêm mạc hơi dày, trộm vía là dc luôn.
    Lần đầu mình ko theo bs nào cả, còn lần này mình khám bác Tuân, chuyển phôi ở An Sinh nhé.
    • 131 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoconcuaanh Xem bài viết
    Có mẹ nào còn theo dõi diễn đàn chia sẽ giúp mình được ko?
    Mình chuyển phôi ngày 6 loại 3 ngày 16/9, bác sĩ hẹn 25/9 thử máu, nhưng nôn nóng quá mình thử que chỉ có 1v. Cảm giác that sự rất buồn, đây là lần thứ 2 mình làm IVF. Đợt này ko thành công, mình nên nhờ bác sĩ làm những xét nghiệm gì để tìm rõ nguyên nhân hả các mẹ ơi!

https://www.webtretho.com/forum/f90/c...n-5-a-2124164/
    Thử que có khi sẽ không chính xác vì nồng độ máu, bạn nên đi thử máu để biết chính xác nhất.
    Mình cũng 2 lần không thành công và cũng đã thử xét nghiệm nhiễm sắc thể của 2vc luôn.
    • 131 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RySuSu Xem bài viết
    Chị tính khi nào đi PK Ngọc Lan thế. Em cũng tính đi nè. Qua Tết rồi tiếp tục chiến đấu
    Em đi khám lại chưa Rysusu ?
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có mẹ nào chuyển phôi trữ chỗ bác sĩ Hợi ko ah? e chuyển phôi tươi hồi tháng 11/2016, nhưng thất bại. định sang tháng chuyển phôi trữ đây. mẹ nào có kinh nghiệm cho em xin tí đi ah! lần này em uống thuốc bắc đc 30 thang rồi và buổi tối đi bộ 45p các mẹ ah! không biết ông trời có thương mình ko nữa? cầu trời lần này đc đón chú gà trống về nhà các mẹ ah. chúc các mẹ mẹ nào chuyển phôi cũng 2v đỏ chót nha!
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chik định làm ở đâu ạ, chị đến bước nào rồi ạ
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn bắt đầu làm chưa? Làm ở viện nào thế, mình cũng đnag có ý định làm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn theo bs nào ở C, bước nào rồi và mất mấy tháng cho đến khi chuyển phôi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 257 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dusaomevancho Xem bài viết
    Bạn theo bs nào ở C, bước nào rồi và mất mấy tháng cho đến khi chuyển phôi
    Tớ theo bác Hồng Minh ở viện C, theo lâu rùi, bản thân tớ trước cũng thai đôi (có được từ lần IUI đầu tiên) dọa sảy từ tuần thứ 4 thứ 5 nhưng bác giữ siêu lắm, vậy mà trong 1p bất cẩn tớ trượ chân ngã cầu thang ở tuần 13 sảy luôn. Xong rùi IUI 3 lần nữa k được bác bảo thôi IVF là theo bác đi IVF thôi, nói chung bác chỉ đi đâu đi đó chứ cũng mù lắm chả biết gì cả
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình cũng định qua bác sỹ Hợi làm IVF. Bạn theo bác sỹ thấy thế nào? bạn ivf ở BV nào thế? Cảm ơn bạn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyha0303 Xem bài viết
    có mẹ nào chuyển phôi trữ chỗ bác sĩ Hợi ko ah? e chuyển phôi tươi hồi tháng 11/2016, nhưng thất bại. định sang tháng chuyển phôi trữ đây. mẹ nào có kinh nghiệm cho em xin tí đi ah! lần này em uống thuốc bắc đc 30 thang rồi và buổi tối đi bộ 45p các mẹ ah! không biết ông trời có thương mình ko nữa? cầu trời lần này đc đón chú gà trống về nhà các mẹ ah. chúc các mẹ mẹ nào chuyển phôi cũng 2v đỏ chót nha!
    Bạn ơi, mình cũng định qua bác sỹ Hợi làm IVF. Bạn theo bác sỹ thấy thế nào? bạn ivf ở BV nào thế? Cảm ơn bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 257 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua mình đi siêu âm ngày 2 chu kì để đếm nang noãn thứ cấp, mình đếm được có 14 nang thôi, có mẹ nào mà nang noãn thứ cấp giống mình mà được nhiều phôi trữ không? mình đang lo lắng bị ít quá
    • 63 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aries90 Xem bài viết
    Hôm qua mình đi siêu âm ngày 2 chu kì để đếm nang noãn thứ cấp, mình đếm được có 14 nang thôi, có mẹ nào mà nang noãn thứ cấp giống mình mà được nhiều phôi trữ không? mình đang lo lắng bị ít quá
    14 nang là quá đẹp rồi nàng ơi. quan trọng là chất lượng trứng thôi. sau 4 lần tiêm làm ống nghiệm mình thấy là khi làm không nên lo lắng. Thay vào đó mình cùng theo dõi tiến trình làm của mình để thấy có gì không phù hợp thì đề xuất bác sỹ.
    Mình vừa làm ivf lần 4 tại bv Bưu Điện. 3 lần trước mình không có phôi tốt, tất cả là phôi xấu và phải hủy hết. Lần thứ 4 này mình theo dõi nội tiết trong vòng 6 tháng, bs cương bảo nội tiết được rồi thế là làm. Mình nghĩ mọi người không nên nôn nóng, như mình có tháng Cương bảo nội tiết cũng đc có muốn làm luôn không, mình bảo đằng nào cũng muộn rồi mà nội tiết chưa thực sự tốt nên đợi thêm.
    Mình thì FSH khg 7, LH khg 5 trong các chu kỳ. chỉ có E2 là loanh quoanh trên dưới 20pg/ml. Mình theo dõi suốt 6 tháng và tháng 12/2016 E2 được 29, cao nhất trong các tháng thế là mình quyết định làm.
    Lần này mình được 6 trứng trưởng thành, 4 phôi, mình trữ tất (10 nang thứ cấp, chọc đc 11 trứng nhưng chỉ có 6 trưởng thành). Mình cũng đoán được 6 trứng trưởng thành vì hôm tiêm rụng chỉ có 6 trứng từ 16 đến 18. các trứng còn lại chỉ 13 và 14 nhưng vì mình tiêm 11 ngày rồi nên bs bảo tiêm rụng thôi.
    Dù gì đây cũng là lần đầu tiên mình có phôi ổn, có thể trữ được.
    Mình có lời khuyên cho mọi người là tinh thần vui vẻ, lạc quan cũng giúp nội tiết tốt lên. lần này làm mình k uống thuốc bổ hay tpcn gì cả mặc dù giai Cương có kê và tình thần vô cùng thoải mái, k biết kết quả thế nào nhưng lúc nào cũng rất hớn hở khi lên viện
    Thêm một điều nữa là mình nên có một kiến thức nhất định về việc mình đang làm. ví dụ lần vừa rồi tiêm được 4 mũi thì siêu âm, liều ban đầu của mình 375 đơn vị, trứng của mình tiêm đến mũi 5 được có 8 và 9. mình thấy lớn chậm mà bác sỹ k tăng liều (hôm đó k có bs cương). 2 ngày sau đó mình đi siêu âm ở ngoài trứng cũng chỉ 11 quả thật là mình thấy k ổn, lớn quá chậm. mình gọi điện cho giai Cương và giai bảo lên viện giai kiểm tra lại. sau khi ktra giai cho tăng liều lên 450 và những ngày sau đó trứng của mình ok hơn.
    vì vậy các mẹ k nên lo lắng quá nhưng cũng nên theo sát tiến trình của mình để xem mình đang ở giai đoạn nào. ít nhất khi cầm kết quả nội tiết cũng biết tình hình nội tiết của mình như vậy có tốt không.
    Đôi điều cũng các mẹ.
    Tháng sau mình chuyển phôi trữ. Hy vọng là thành công.
    Chúc các mẹ thành công hết nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 257 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hienbuitx Xem bài viết
    14 nang là quá đẹp rồi nàng ơi. quan trọng là chất lượng trứng thôi. sau 4 lần tiêm làm ống nghiệm mình thấy là khi làm không nên lo lắng. Thay vào đó mình cùng theo dõi tiến trình làm của mình để thấy có gì không phù hợp thì đề xuất bác sỹ.
    Mình vừa làm ivf lần 4 tại bv Bưu Điện. 3 lần trước mình không có phôi tốt, tất cả là phôi xấu và phải hủy hết. Lần thứ 4 này mình theo dõi nội tiết trong vòng 6 tháng, bs cương bảo nội tiết được rồi thế là làm. Mình nghĩ mọi người không nên nôn nóng, như mình có tháng Cương bảo nội tiết cũng đc có muốn làm luôn không, mình bảo đằng nào cũng muộn rồi mà nội tiết chưa thực sự tốt nên đợi thêm.
    Mình thì FSH khg 7, LH khg 5 trong các chu kỳ. chỉ có E2 là loanh quoanh trên dưới 20pg/ml. Mình theo dõi suốt 6 tháng và tháng 12/2016 E2 được 29, cao nhất trong các tháng thế là mình quyết định làm.
    Lần này mình được 6 trứng trưởng thành, 4 phôi, mình trữ tất (10 nang thứ cấp, chọc đc 11 trứng nhưng chỉ có 6 trưởng thành). Mình cũng đoán được 6 trứng trưởng thành vì hôm tiêm rụng chỉ có 6 trứng từ 16 đến 18. các trứng còn lại chỉ 13 và 14 nhưng vì mình tiêm 11 ngày rồi nên bs bảo tiêm rụng thôi.
    Dù gì đây cũng là lần đầu tiên mình có phôi ổn, có thể trữ được.
    Mình có lời khuyên cho mọi người là tinh thần vui vẻ, lạc quan cũng giúp nội tiết tốt lên. lần này làm mình k uống thuốc bổ hay tpcn gì cả mặc dù giai Cương có kê và tình thần vô cùng thoải mái, k biết kết quả thế nào nhưng lúc nào cũng rất hớn hở khi lên viện
    Thêm một điều nữa là mình nên có một kiến thức nhất định về việc mình đang làm. ví dụ lần vừa rồi tiêm được 4 mũi thì siêu âm, liều ban đầu của mình 375 đơn vị, trứng của mình tiêm đến mũi 5 được có 8 và 9. mình thấy lớn chậm mà bác sỹ k tăng liều (hôm đó k có bs cương). 2 ngày sau đó mình đi siêu âm ở ngoài trứng cũng chỉ 11 quả thật là mình thấy k ổn, lớn quá chậm. mình gọi điện cho giai Cương và giai bảo lên viện giai kiểm tra lại. sau khi ktra giai cho tăng liều lên 450 và những ngày sau đó trứng của mình ok hơn.
    vì vậy các mẹ k nên lo lắng quá nhưng cũng nên theo sát tiến trình của mình để xem mình đang ở giai đoạn nào. ít nhất khi cầm kết quả nội tiết cũng biết tình hình nội tiết của mình như vậy có tốt không.
    Đôi điều cũng các mẹ.
    Tháng sau mình chuyển phôi trữ. Hy vọng là thành công.
    Chúc các mẹ thành công hết nhé.
    Bạn tiêm liều cao mà trứng được có ít thế thôi á, mình lần này là IVF lần đầu, sau khi IUI lần đầu thành công và sảy ở tuần 13, sau đó mình có IUI lại vài lần nữa không được. Nội tiết của mình ok lắm, kích trứng để IUI mình uống 10v thuốc tiêm 3 mũi IVF-M 75IU với 2 mũi IVF-M 150IU mà mình đã được 9 trứng trưởng thành kích thước từ 19-13mm, còn các thể loại lít nhít 13-17mm thì 8 quả. Kì đó mình định ngang làm IVF luôn nhưng còn run vs cả hơn nữa chưa có tiền, bây giờ làm mà đếm nang thứ cấp có 14 quả nên hơi lo c ạ
    • 6 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ đang làm Ivf. Đây là tuần 37 của vc mình, và hiện tại vc mình đang nằm bv phu sản hn chờ hai em ra đời 😊
    • 6 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ đang làm Ivf. Đây là tuần 37 của vc mình, và hiện tại vc mình đang nằm bv phu sản hn chờ hai em 😊
  • Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9