Chia sẻ chuyện IVF - phần 6

• 0 Lượt chia sẻ
  • 42.7K Lượt đọc
  • 165 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 245 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Có mẹ nào còn theo dõi diễn đàn chia sẽ giúp mình được ko?
    Mình chuyển phôi ngày 6 loại 3 ngày 16/9, bác sĩ hẹn 25/9 thử máu, nhưng nôn nóng quá mình thử que chỉ có 1v. Cảm giác that sự rất buồn, đây là lần thứ 2 mình làm IVF. Đợt này ko thành công, mình nên nhờ bác sĩ làm những xét nghiệm gì để tìm rõ nguyên nhân hả các mẹ ơi!

https://www.webtretho.com/forum/f90/c...n-5-a-2124164/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cm cho mình ké thanh lý tí nha! Mình cp xong thành công có 1 bé gái rồi nên thanh lý 1 lọ thuốc COQ10 hàng của Mỹ còn nguyên hộp date 2018 nhé! Mình thanh lý 650k, thuốc này rất cần trong quá trình IVF nha cm! http://zaodich.webtretho.com/forum/f...ua-my-2347625/
    • 63 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mẹ heoconcuaanh đang online k, mình chat với bạn tý. bạn có kết quả chưa
    • 425 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Hienbuitx ơi em cp ag ngày mấy rôi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Lehoanglien123
    • 245 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình tạch rồi bạn ơi! Mình làm IVF lần 2,hy vọng rất nhiều rồi thất vọng. Mình có trao đổi với bác sĩ về việc tìm nguyên nhân. Bác bảo những trường hợp chuyển phôi tốt mà vẫn ko thành công thì mổ nội soi kiểm tra. Dù đã chup vòi trứng, tử cung ko có vấn đề nhưng chưa phản ánh đúng bản chất. Có thể suy nghĩ tới p.án mổ nội soi vì có thể bị ứ dịch, viêm nhiễm mà ko bít.
    Giờ nghe đến mổ là sợ vì đã mổ 2 lần (vào năm 2012 và cuối 2013) mọi thứ ổn.
    Bác cho 2 hướng: 1- chuyển phôi tiếp nếu ko được sẽ mổ ; 2- mổ kiểm tra rồi chuyển
    Mình đang rất rối, vẫn ko biết nên quyết định thế nào!
    • 245 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienbuitx Xem bài viết
    Mẹ heoconcuaanh đang online k, mình chat với bạn tý. bạn có kết quả chưa
    Mình tạch rồi bạn ơi! Mình làm IVF lần 2,hy vọng rất nhiều rồi thất vọng. Mình có trao đổi với bác sĩ về việc tìm nguyên nhân. Bác bảo những trường hợp chuyển phôi tốt mà vẫn ko thành công thì mổ nội soi kiểm tra. Dù đã chup vòi trứng, tử cung ko có vấn đề nhưng chưa phản ánh đúng bản chất. Có thể suy nghĩ tới p.án mổ nội soi vì có thể bị ứ dịch, viêm nhiễm mà ko bít.
    Giờ nghe đến mổ là sợ vì đã mổ 2 lần (vào năm 2012 và cuối 2013) mọi thứ ổn.
    Bác cho 2 hướng: 1- chuyển phôi tiếp nếu ko được sẽ mổ ; 2- mổ kiểm tra rồi chuyển
    Mình đang rất rối, vẫn ko biết nên quyết định thế nào!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PHPTen Xem bài viết
    Cm cho mình ké thanh lý tí nha! Mình cp xong thành công có 1 bé gái rồi nên thanh lý 1 lọ thuốc COQ10 hàng của Mỹ còn nguyên hộp date 2018 nhé! Mình thanh lý 650k, thuốc này rất cần trong quá trình IVF nha cm! http://zaodich.webtretho.com/forum/f...ua-my-2347625/
    chị còn thuốc này ko ạ? chị mua ở đâu ạ? em đang tìm mua nhưng muốn tìm chỗ nào uy tín tí, 1 lọ này có bnh viên ạ
    • 245 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

có mẹ nào biết về nội tiết thì tư vấn giúp mình với, mình muốn xét nghiệm xem có bị thiếu hụt nội tiết không thì làm sao?
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có thể chất lượng phôi như quan sát thì bình thường , nhưng bên trong các phôi mà đc bơm vào tử cung chưa xác định được có đột biến nào không? thông thường nhưng phôi thai chuyển vào không thể phát triển là do chưa sàng lọc các đột biến để lựa chon phôi tốt nhất chuyển vào tử cung.
    Bạn nên đề cập với bác sĩ phương pháp PGS ( sàng lọc tiền chuyển phôi) là xét nghiệm Sàng lọc bất thường số lượng 24 NST của thôi thai ngày 3 hoặc ngày 5 của quá trình thụ tinh nhân tạo IVF giúp lựa chọn các phôi tốt và tăng khả năng đậu thai của quá trình hỗ trợ sinh sản
    • 8 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Đây là lần đầu tiên mình viết bài lên trang webtretho để chia sẽ kinh nghiệm làm TTON thành công. Mình mới xét nghiệm máu và có thai. Mình rất may mắn vì làm lần đầu tiên được thành công.

1/ Thủ tục: các mẹ lên trang web BV Từ Vũ có ghi rõ nhé!

2/ Chọc hút trứng: Ăn nhiều trứng gà, bơ, chuối và uống nhiều sữa đậu nành để trứng khỏe và tốt. Hạn chế: không uống bia, rượu, nước ngọt và các chất kích thích.

- Bác sỹ sẽ cho thuốc và thuốc chít FSH và thuốc kích thích rụng trứng mỗi người khác nhau tùy theo cơ địa mỗi người khoảng 10 - 12 ngày. Trong thời gian uống thuốc và chít thuốc hạn chế uống nước chanh/cam vì tác dụng giải thuốc. Thuốc rất mắc tiền. Nếu uống chanh/cam thì các mẹ uống cách xa giờ uống thuốc khoảng 2-3 tiếng. Ưu tiên uống trên 2-3 lít nước mỗi ngày để tránh quá kích buồng trứng.

3/ Chuyển phôi: Sau khi chọc hút trứng bác sỹ sẽ siêu âm lại. Nếu nội mạc tử cung đẹp và không bị quá kích sẽ cho chuyển phôi tươi. Ngược lại sẽ dời sang chu kỳ kinh thứ 2 mới được chuyển. Đa số sẽ chuyển phôi trữ vì sau khi hút trứng mẹ nào cũng bị quá kích buồng trứng hoặc bị tổn thương bên trong. Mình thì chuyển phôi trữ hihi. Mình làm ở BV Từ Vũ và không đăng ký Bác sỹ.

- Trước khi chuyển phôi trữ bác sỹ cho uống thuốc tăng nội mạc tử cung, thuốc sắt,...tùy theo cơ địa mỗi người. Và các mẹ vẫn ăn nhiều trứng gà, bơ, chuối và uống nhiều sữa đậu nành (Hạn chế nước chanh/cam để hạn chế giải thuốc)

- Ngày chuyển phôi (Rất quan trọng): Trước khi lên BV các mẹ nên tắm rửa sạch sẽ, gội đầu để ngày hôm đó sau khi chyển phôi về không phải tắm nữa nhé! Đặc biệt là trước khi đi chuyển phôi mình ăn 1 tô cháo cá chép và sau khi chuyển phôi về nhà mình ăn thêm 1 tô cháo cá chép nữa có tác dụng giữ phôi. Tối ngày hôm đó mình ăn thêm 4 lòng trắng trứng gà ta. Sau khi bác sỹ chuyển phôi xong hạn chế nói chuyện nhiều. Mình bị mắc tiểu và sau 1 tiếng mình đã đi Toilet để tiểu và nằm đặt thuốc liền luôn. Nếu nhịn tiểu quá bụng sẽ bị khó chịu không tốt cho phôi và tâm trạng không thoải mái. Nên đi tiểu trước khi đặt thuốc nhé để tránh vừa đặt thuốc xong đi tiểu trôi hết thuốc nhé. Mình nằm 2 tiếng ở BV rồi đón taxi về nhà.

- Sau ngày chuyển phôi (Rất quan trọng):
    + Ăn: Ăn bình thường ưu tiên mỗi ngày 4 trứng gà ta, chuối, cá chép, (nếu bạn không ghét cá chép), mình ăn cá chép được 1 ngày đi chuyển phôi ah hihi, nếu có bơ thì bạn ăn thêm bơ, ăn rau lang/củ lang để đi cầu dễ dàng. Tuyệt đối không ăn các chất nhiều lưu huỳnh như: bạch tuộc, tôm, cá mập cá kiến cá thu, cá kình, thịt muối, pho mát, sữa chua; rau răm, khổ qua, ngải cứu, rau ngót, đu đủ xanh, nhãn, quả đào

+ Uống: Ưu tiên 1.5 - 2.2L nước mỗi ngày. Hạn chế nước ngọt có ga, cà phê. Đặc biệt sau chuyển phôi không được uống sữa đậu nành. Vì sữa đậu nành ảnh hưởng đến thai nhi (TH sinh con trai uống nhiều sữa đậu nành sẽ ảnh hưởng đến giới tinh, không có ống dẫn tinh, tinh trình yếu hoặc không có tinh trùng)

+ Đi lại: Đi lại bình thường hạn chế nằm một chỗ. Nên để cơ thể thoải mái đi lại nhẹ nhàng trong nhà. Khi thấy mệt thì nằm. Nằm mệt thì đứng lên đi lại nhẹ nhàng tiếp. Tránh nằm nhiều vì lưng sẽ đau, tay chân mỏi, đầu bị chóng mặt do ít vận động.

+ Vệ sinh: Đi cầu không được rặn, Từ ngày T.2 trở đi minh tắm gội bình thường để tâm trạng thoải mái ngày nào mình cũng tắm và 2 ngày gội đầu 1 lần. Mỗi khi đi tiểu xong mình đều lấy giấy vệ sinh lau sạch sẽ. Tránh để quần lót ẩm ướt để không bị viêm nhiễm. Trước khi đặt thuốc mình sử dụng băng vệ sinh (BVS) hàng ngày để tránh thuốc tràn ra quần lót sau khi thuốc hết rồi thì mình tháo BVS ra vứt để tránh nhiễm khuẩn. Mỗi khi đặt thuốc mình mới sử dụng BVS. Nên để vùng dưới cửa mình thoáng và khô ráo.

+ Tâm trạng: Thật thoải mái. Tránh sử dụng mạng và điện thoại nhiều. Nên xem TV để giải trí và tránh phim bạo lực và khóc lóc

+ Sinh hoạt: Cấm quan hệ với chồng, 3 ngày đầu mình chỉ ăn, nằm, đi lại, ngồi, xem TV. Ngày T.4 trở đi mình quét nhà, nấu ăn, lau nhà, dọn dẹp nhà cửa bình thường. Tránh ngồi bẹt, với tay quá cao, ngửi hóa chất.

+ Triệu trứng: Phôi loay hoay trong bụng tìm chỗ, cắn cắn, nhột nhột, thuở mạnh, đau râm râm,có luồng khí chạy trong người, khó ngủ, thuở mạnh, hay nằm mơ ác mộng, xì hơi () liên tục, ngứa giống ở dơ,....có những ngày mình không có triệu trứng gì. Mình không bị ra máu báo thai hay đau ngực như những mẹ khác. Tùy theo cơ địa mỗi người nên triệu trứng sẽ khác nhau. Và sau khi có thai bây giờ mình thấy cơ thể bình thường, không triệu trứng nhưng hay sốt rồi tự hết.

Đợt đi chuyển cùng mình có ít người đậu thấy mấy mẹ buồn và khóc mình thấy rất tội và thương mấy mẹ quá mà mình không giúp gì được. Nên mình quyết tâm viết kinh nghiệm của mình. Trước khi là IVF mình đã tham khảo rất nhiều trang web, đọc các kinh nghiệm của các mẹ, đọc lời khuyên của bác sỹ. Trên đây là kinh nghiệm mình đã đúc kết, chọn lọc và mình đã thành công.

Chúc các mẹ thành công nhé!!!!! Cố lên nhé mọi người.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 245 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChuotChitLQ Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Đây là lần đầu tiên mình viết bài lên trang webtretho để chia sẽ kinh nghiệm làm TTON thành công. Mình mới xét nghiệm máu và có thai. Mình rất may mắn vì làm lần đầu tiên được thành công.

1/ Thủ tục: các mẹ lên trang web BV Từ Vũ có ghi rõ nhé!

2/ Chọc hút trứng: Ăn nhiều trứng gà, bơ, chuối và uống nhiều sữa đậu nành để trứng khỏe và tốt. Hạn chế: không uống bia, rượu, nước ngọt và các chất kích thích.

- Bác sỹ sẽ cho thuốc và thuốc chít FSH và thuốc kích thích rụng trứng mỗi người khác nhau tùy theo cơ địa mỗi người khoảng 10 - 12 ngày. Trong thời gian uống thuốc và chít thuốc hạn chế uống nước chanh/cam vì tác dụng giải thuốc. Thuốc rất mắc tiền. Nếu uống chanh/cam thì các mẹ uống cách xa giờ uống thuốc khoảng 2-3 tiếng. Ưu tiên uống trên 2-3 lít nước mỗi ngày để tránh quá kích buồng trứng.

3/ Chuyển phôi: Sau khi chọc hút trứng bác sỹ sẽ siêu âm lại. Nếu nội mạc tử cung đẹp và không bị quá kích sẽ cho chuyển phôi tươi. Ngược lại sẽ dời sang chu kỳ kinh thứ 2 mới được chuyển. Đa số sẽ chuyển phôi trữ vì sau khi hút trứng mẹ nào cũng bị quá kích buồng trứng hoặc bị tổn thương bên trong. Mình thì chuyển phôi trữ hihi. Mình làm ở BV Từ Vũ và không đăng ký Bác sỹ.

- Trước khi chuyển phôi trữ bác sỹ cho uống thuốc tăng nội mạc tử cung, thuốc sắt,...tùy theo cơ địa mỗi người. Và các mẹ vẫn ăn nhiều trứng gà, bơ, chuối và uống nhiều sữa đậu nành (Hạn chế nước chanh/cam để hạn chế giải thuốc)

- Ngày chuyển phôi (Rất quan trọng): Trước khi lên BV các mẹ nên tắm rửa sạch sẽ, gội đầu để ngày hôm đó sau khi chyển phôi về không phải tắm nữa nhé! Đặc biệt là trước khi đi chuyển phôi mình ăn 1 tô cháo cá chép và sau khi chuyển phôi về nhà mình ăn thêm 1 tô cháo cá chép nữa có tác dụng giữ phôi. Tối ngày hôm đó mình ăn thêm 4 lòng trắng trứng gà ta. Sau khi bác sỹ chuyển phôi xong hạn chế nói chuyện nhiều. Mình bị mắc tiểu và sau 1 tiếng mình đã đi Toilet để tiểu và nằm đặt thuốc liền luôn. Nếu nhịn tiểu quá bụng sẽ bị khó chịu không tốt cho phôi và tâm trạng không thoải mái. Nên đi tiểu trước khi đặt thuốc nhé để tránh vừa đặt thuốc xong đi tiểu trôi hết thuốc nhé. Mình nằm 2 tiếng ở BV rồi đón taxi về nhà.

- Sau ngày chuyển phôi (Rất quan trọng):
    + Ăn: Ăn bình thường ưu tiên mỗi ngày 4 trứng gà ta, chuối, cá chép, (nếu bạn không ghét cá chép), mình ăn cá chép được 1 ngày đi chuyển phôi ah hihi, nếu có bơ thì bạn ăn thêm bơ, ăn rau lang/củ lang để đi cầu dễ dàng. Tuyệt đối không ăn các chất nhiều lưu huỳnh như: bạch tuộc, tôm, cá mập cá kiến cá thu, cá kình, thịt muối, pho mát, sữa chua; rau răm, khổ qua, ngải cứu, rau ngót, đu đủ xanh, nhãn, quả đào

+ Uống: Ưu tiên 1.5 - 2.2L nước mỗi ngày. Hạn chế nước ngọt có ga, cà phê. Đặc biệt sau chuyển phôi không được uống sữa đậu nành. Vì sữa đậu nành ảnh hưởng đến thai nhi (TH sinh con trai uống nhiều sữa đậu nành sẽ ảnh hưởng đến giới tinh, không có ống dẫn tinh, tinh trình yếu hoặc không có tinh trùng)

+ Đi lại: Đi lại bình thường hạn chế nằm một chỗ. Nên để cơ thể thoải mái đi lại nhẹ nhàng trong nhà. Khi thấy mệt thì nằm. Nằm mệt thì đứng lên đi lại nhẹ nhàng tiếp. Tránh nằm nhiều vì lưng sẽ đau, tay chân mỏi, đầu bị chóng mặt do ít vận động.

+ Vệ sinh: Đi cầu không được rặn, Từ ngày T.2 trở đi minh tắm gội bình thường để tâm trạng thoải mái ngày nào mình cũng tắm và 2 ngày gội đầu 1 lần. Mỗi khi đi tiểu xong mình đều lấy giấy vệ sinh lau sạch sẽ. Tránh để quần lót ẩm ướt để không bị viêm nhiễm. Trước khi đặt thuốc mình sử dụng băng vệ sinh (BVS) hàng ngày để tránh thuốc tràn ra quần lót sau khi thuốc hết rồi thì mình tháo BVS ra vứt để tránh nhiễm khuẩn. Mỗi khi đặt thuốc mình mới sử dụng BVS. Nên để vùng dưới cửa mình thoáng và khô ráo.

+ Tâm trạng: Thật thoải mái. Tránh sử dụng mạng và điện thoại nhiều. Nên xem TV để giải trí và tránh phim bạo lực và khóc lóc

+ Sinh hoạt: Cấm quan hệ với chồng, 3 ngày đầu mình chỉ ăn, nằm, đi lại, ngồi, xem TV. Ngày T.4 trở đi mình quét nhà, nấu ăn, lau nhà, dọn dẹp nhà cửa bình thường. Tránh ngồi bẹt, với tay quá cao, ngửi hóa chất.

+ Triệu trứng: Phôi loay hoay trong bụng tìm chỗ, cắn cắn, nhột nhột, thuở mạnh, đau râm râm,có luồng khí chạy trong người, khó ngủ, thuở mạnh, hay nằm mơ ác mộng, xì hơi () liên tục, ngứa giống ở dơ,....có những ngày mình không có triệu trứng gì. Mình không bị ra máu báo thai hay đau ngực như những mẹ khác. Tùy theo cơ địa mỗi người nên triệu trứng sẽ khác nhau. Và sau khi có thai bây giờ mình thấy cơ thể bình thường, không triệu trứng nhưng hay sốt rồi tự hết.

Đợt đi chuyển cùng mình có ít người đậu thấy mấy mẹ buồn và khóc mình thấy rất tội và thương mấy mẹ quá mà mình không giúp gì được. Nên mình quyết tâm viết kinh nghiệm của mình. Trước khi là IVF mình đã tham khảo rất nhiều trang web, đọc các kinh nghiệm của các mẹ, đọc lời khuyên của bác sỹ. Trên đây là kinh nghiệm mình đã đúc kết, chọn lọc và mình đã thành công.

Chúc các mẹ thành công nhé!!!!! Cố lên nhé mọi người.
    Cám ơn mn, đợt vừa rồi chuyển lần 2 thật sự mình cũng thoải mái, cũng ko kiêng khem nhiều như đợt đầu nhưng cuối cùng cũng tb, bác sĩ cũng ko hiểu lý do vì sao, mình ko bít nên đi theo hướng nào!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà
    Mon men trong này cũng đã lâu mà giờ mới lên để xin kinh nghiệm của mọi người
    Mình đã ivf 3 lần đều thất bại , lần thứ 3 mới có kết quả tuần trước , thật sự rất tuyệt vọng , mình thất bại không rõ nguyên nhân
    Mình xin phép trình bày dài dòng trường hợp của mình , có mẹ nào biết gì xin chỉ cho mình với ( mình năm nay 34 tuổi , ckk đều 28 ngày )
    - sau cưới 2 năm không có gì vc mình đi kiểm tra , chồng tt hơi yếu ( bs bảo yếu nhưng đem so với các chị cùng khám các chị bảo vậy mà yếu gì ) , vợ bình thường , bs cho thuốc cả 2 vc uống , canh trứng vài chu kì không có kết
    - sau canh trứng không thành , mình iui vài lần ( 3 hay 4 lần gì đấy ) không thành công , lần nào xb bêta cũng 0,mấy thôi , có duy nhất 1 lần lên được 3,mấy nhưng cũng là
    - iui không được , bs cho vc mình ivf , 2vc vẫn uống thuốc đều đặn theo bs
    - ivf lần 1 ở Huế sau khi cưới khoảng 3 năm rưỡi - đầu 2012 ( thực sự lần đầu nên mình cũng ngu ngơ lắm , không có nắm rõ các chỉ số ) nghe bs bảo lấy được 13 trứng ra 7 phôi ( không nghe nói gì về chất lượng ) 2 ngày sau chuyển phôi tươi luôn , bs bảo chuyển 3 hay 4 phôi gì đấy còn lại huỷ không trữ . Lần đó đơn thuốc scp chỉ có uống progynova 4v/ng & đặt viên đạn 2v/ng , ăn trứng gà cháo cá chép sữa đậu nành đầy đủ , chống táo bón tốt nhưng đến trước ngày thử máu 2,3 hôm là đau bụng lâm râm , ngủ không được luôn ( tớ còn ảo tưởng là bị quá kích , vì nghe đâu quá kích vậy dễ đậu ) --> đến ngày thử máu tạch
    - ivf lần 2 ở ĐN ( đầu 2015 ) : ngày đầu tiên lên khám tổng quát để làm hồ sơ bs siêu âm khen tốt , chồng tt vừa phải cũng không yếu , bs bảo khả quan ghê lắm . Vậy mà đến chu kỳ sau lên để làm bs siêu âm lại chê ít trứng , chưa cho làm , cho về uống mỗi ngày 1 viên obimin & 1 vitaminE hẹn 3 tháng sau . 3 tháng sau ( 6/2015 ) bs siêu âm cũng chê , bảo sao buồng trứng mình suy sớm thế , cũng chả biết nói sao chỉ trăm sự nhờ bs , tháng đó mình chọc hút được 6 trứng ra 2 phôi ( 1 loại 1 & 1 loại 2 ) bs khuyên nên trữ lại đợi 2 ck sau chuyển , tớ nghĩ 3 ck sau lên chuyển ( 9/2015 ) thời gian chuẩn bị niêm mạc chỉ uống progynova , trước chuyển phôi 2 ngày đặt crynone , niêm mạc trước chuyển phôi 11,5 tử cung đẹp ( bs nói thế ) thuốc scp progynova 4v/ng + crynone 8% bơm 2ô/ng + chích 1 ống pregnyl1500 sáng ngày 4 scp
    lần này không nằm nhiều chỉ có nằm mấy ngày đầu qua 5 ngày đi lại nhẹ nhàng trong phòng rồi ra nhà , lần này không ăn cháo cá chép chỉ ăn trứng gà khoai chuối sữa đậu nành nước cam , mọi việc bình thường có cảm giác cắn cắn bụng rất mừng nhưng đến tối ngày 10scp đau bụng , đau kiểu quặn bụng thấy không ổn gọi hỏi bs cũng chỉ nói chờ đến 14ng scp xn thôi , ngày 11scp thử que chỉ 1v , sáng ngày 12scp chồng chở đi xn bêta được 18,54 gọi điện cho bs xin chích proges nhưng bác từ chối bảo cứ phải chờ 14ng scp , ngày 14 lên bv xn bêta về 0,1 --> lại thất bại , có lên hỏi bs thì được trả lời là sảy sớm --> 2 ngày sau ra kinh rất đau , chưa bg tới tháng mà đau như vậy , chồng hoảng quá còn tính cho vô bv
    - sau thất bại lần 2 , vc tớ bắt đầu uống thuốc bắc để chuẩn bị cho lần 3 , có xn AMH là 1,48
    - ivf lần 3 ở ĐN ( 12/2015 ) lần này bs đổi cho tớ chích gonaF liều cao nhất ( hình như 300 ) , ngày 2ck xn AMH 2,1 . chọc hút được 5 trứng sử dụng 4 trứng nhưng ra 2 phôi ( 2 cái đều loại 1 ) lại trữ . Lần này công tác chuẩn bị rất kỹ , từ tâm linh cho đến sức khoẻ , 8/2016 lên bv cào nmtc . cuối 10/2016 chuẩn bị nm để cpt bs cho uống valiera & trước 2 ngày bơm crynone 8% . ngày cp siêu âm nm 12 , thuốc scp valiera 4v/ng + crynone 8% bơm 2ô/ng + chích 1 ống pregnyl1500 sáng ngày 4 scp , ăn cá chép từ trước khi cp đến scp 1 tuần , ăn khoai chống táo bón , uống nước cam sữa đậu nành mỗi ngày . lần này di chuyển trong phòng luôn từ ngày 2scp , mọi việc nhẹ nhàng qua ng5scp đi lại trong nhà , ra chơi với mọi người có hôm rằm còn nhờ chồng chở đi chùa . tối ngày 3 scp khi ngủ có thấy cắn cắn bụng . qua mốc ng10scp không đau bụng vội mừng , đến trưa ng12scp lại kịch bản cũ , đau bụng , tớ thấy hết hy vọng , sáng 14scp xn bêta 0,1 --> bế tắc --> ra kinh , có đau bụng nhưng không kinh khủng như lần 2
    Mình muốn tham khảo thêm ý kiến của các mẹ trên đây về trường hợp của mình , mình thất bại nhưng không rõ lý do nên giờ cũng không có can đảm để làm lại , mình đang nghi ngờ có phải do nội tiết không , nếu làm lại mình định sẽ tự mua proges 25 tiêm mỗi ngày , hay có mẹ nào biết ở ĐN bs nội tiết nào giỏi cho mình xin địa chỉ
    Hiện tại mình đang cầu may bằng cách thả tự nhiên , đã yêu cầu anh xã bớt nhậu & thuốc lá , mình đang muốn uống thuốc bổ cho cả 2vc , tìm hiểu trên đây thì có đơn thuốc mẹ Hope và có bạn chỉ Menevil ( cho nam ) & Elevil ( cho nữ ) , mình nên uống cái nào ạ ( hay uống cả đơn mẹ Hope và Menevil + Elevil luôn cũng được )
    Mình hơi dài dòng , xin các mẹ thông cảm
    Trong đây em thấy chị mẹ Long Phụng rất nhiều kiến thức , nếu chị có đọc được bài của em xin chị cho em lời khuyên , em cảm ơn chị
    • 63 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

To: condangodau
    Mẹ này giống hệt mình, nếu chỉ số estradiol ngày 2 thấp nữa là y chang mình luôn. Chỉ có điều mình nghĩ AMH của bạn lần 3 chắc là sai rồi, nếu lần 2 là 1,4 thì lần 3 sẽ thấp hơn vì nó chỉ giảm mà không tăng theo thời gian đâu, với lại với số lượng trứng như vậy thì chắc 1,4 là đúng.
    Mình AMH cũng thấp, FSH, LH, proges ok nhưng cái E2 lởm quá, bs đang cho uống cyclo-progynova mấy chu kỳ mà k ăn thua, loanh quan trên 20pg/ml thôi. Cũng không biết sắp tới nên thế nào, chiến đấu hay bỏ cuộc đây.
    Mọi ng có kinh nghiệm gì với những ng AMH thấp và E2 cũng thấp như mình thì cho ít kinh nghiệm nhé và có ai thành công chưa để mình xin ít động lực.
    Cảm ơn các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 61 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    condangodau: để có thể có em bé thì có mấy yếu tố sau quyết định:
    1/ Phôi: chất lượng phôi có tốt k ? Cái này muốn biết được rõ em chỉ có thể làm chẩn đoán tiền làm tổ. Đôi khi nhìn hình thái phôi bên ngoài rất tốt nhưng khi làm chẩn đoán thì lỗi vô thiên lủng. VD cho e cô em nhà chị sn 89, đã có một con gái tự nhiên hai vc muốn có một bé trai nên làm IVF và cũng sử dụng kĩ thuật chẩn đoán này nhé. Lấy được 18 trứng, ngày 1 được 13 phôi, ngày 5 còn 7 phôi. Xn xong có 4 phôi bình thường trong đó duy nhất 1 phôi trai. May trời thương nên giờ cũng đang bầu rồi.
    2/ Niêm mạc tử cung có đủ chuẩn để chuyển phôi k ?
    3/ Hệ thống miễn dịch: Em làm các xn này xem mình có bị cái nào dương tính k ? Nếu có thì phải sử dụng thuốc uống và tiêm trong thời gian mang thai mới có bé được nhé.

Tốt nhất là e cứ vào nhà TTON tại Thái Lan đọc, sẽ có nhiều kiến thức bổ ích đấy.

Không tự ý tiêm các loại thuốc nội tiết mà k có chỉ định của bác sĩ, nếu k khi nội tiết rồi loạn thì đã khó lại càng khó hơn.
    Hai vc nên chuẩn bị kĩ trước khi IVF, trong đó ăn uống khoa học và tập TD chăm chỉ là yếu tố cực kỳ quan trọng để dẫn tới thành công.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình sau khi thất bại lần 2 là theo 1 bác thuốc Bắc luôn , bác bảo đi xn nội tiết lại
    kq là : FSH 7,30
    LH 5,13
    PRL 26,57
    E2 29,01
    Testoterone 0,084
    AMH 2,172
    ttđ của chồng : pH tinh dịch 8,0
    thể tích 2,6
    mật độ 18
    tổng số 46,8
    di động : tiến tới 35
    không tiến tới 25
    không di dộng 40
    tỉ lệ sống 68
    hình dạng bình thường 2
    tế bào lạ 0
    mình nhầm là khi bắt đầu IVF lần 3 xn AMH lại còn 1,485
    hiện tại cả 2vc mình chỉ cầu may vào cách thả tự nhiên thôi chớ chưa đủ kinh phí để làm lại IVF
    ưa uống thuốc bổ gì đấy mà chưa biết nên uống cái gì
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

to : hienbuitx
    mình sau khi thất bại lần 2 là theo 1 bác thuốc Bắc luôn , bác bảo đi xn nội tiết lại
    kq là : FSH 7,30
    LH 5,13
    PRL 26,57
    E2 29,01
    Testoterone 0,084
    AMH 2,172
    ttđ của chồng : pH tinh dịch 8,0
    thể tích 2,6
    mật độ 18
    tổng số 46,8
    di động : tiến tới 35
    không tiến tới 25
    không di dộng 40
    tỉ lệ sống 68
    hình dạng bình thường 2
    tế bào lạ 0
    mình nhầm là khi bắt đầu IVF lần 3 xn AMH lại còn 1,485
    hiện tại cả 2vc mình chỉ cầu may vào cách thả tự nhiên thôi chớ chưa đủ kinh phí để làm lại IVF
    ưa uống thuốc bổ gì đấy mà chưa biết nên uống cái gì
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

to : IVF79
    trước tiên em cảm ơn chị
    em làm 3 lần nhìn chung :
    -lần nào cũng có phôi tốt ( là bs bảo vậy em biết vậy ) lần 1 nhiều phôi nhất 7 cái có tốt có xấu bs bảo chuyển hết tốt huỷ xấu , lần 2 được 2 cái ( 1 loại 1 , 1 loại 2 - loại 1 là tốt nhất đó ạ ) , lần 3 được 2 phôi loại 1
    -niêm mạc lúc cp luôn ở mức ổn ( 11,5 và 12 )
    -hệ thống miễn dịch : chị cho em hỏi là cần xn những gì
    -vc em đều đã tiêm ngừa đầy đủ các mũi cần thiết ( riêng em tiêm thêm cúm , rubella , sởi , thuỷ đậu , ... )
    -cả 2 vc em đều có thể dục thể thao chị ạ
    nói chung là em chưa biết nguyên nhân từ đâu nên bất an lắm , hiện tại thì chưa có ý định IVF lại nhưng cũng muốn rõ nguyên nhân thì mới làm chứ cứ làm thất bại trong vô vọng cũng nản quá chị ơi , kể cả khi em thất bại bs cũng không đề nghị cho em xn tìm hiểu nguyên nhân , em còn định đi mổ nội soi thăm dò xem bên trong của em có vấn đề gì không nhưng ở nhà đang ngăn bảo đau bệnh chi mà đi mổ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 61 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @condangodau: Như chị đã nói là muốn biết phôi có thật sự tốt hay k thì phải làm chẩn đoán tiền làm tổ, e google nhé.
    Niêm mạc của em như vậy là ổn đó. Xét nghiệm miễn dịch, em google hội các mẹ mang thai bị hội chứng antiphotpholis.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị, em cũng đang có ý định IVF, không biết thời gian chờ đợi lâu không các chị? Hồ sơ cần những gì ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 257 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tampt_90 Xem bài viết
    Chào các chị, em cũng đang có ý định IVF, không biết thời gian chờ đợi lâu không các chị? Hồ sơ cần những gì ạ?
    Tớ cũng đang rục rịch làm hồ sơ xét nghiệm để chuẩn bị IVF đây, bạn IVf ở viện nào thế, nếu trùng bệnh viện thì rủ nhau đi cùng cho vui
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9