TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ chuyện ivf - phần 5

• 0 Lượt chia sẻ
  • 131K Lượt đọc
  • 1.61K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,196 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Để mở hàng cho tầng mới may mắn, chị up hình 2 thiên thần nhà chị gọi là làm động lực cho các em có thêm nghị lực để phấn đấu nhé. Chúc cho các mẹ ở đây sẽ thành công với một cặp Long Phụng như chị nha.
    Tầng cũ ở đây: https://www.webtretho.com/forum/f90/c...n-4-a-2078656/

IMG_20150927_113028

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 391 Bài viết

• 604 Được cảm ơn

Trộm vía 2 bé :X :X...how cuteeeeeeeeeee. Chúc mừng chị nha, mong mọi người cũng đều được may mắn như chị.
    Harder Better Stronger
    • 534 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Cho em lót dép đặt 1 chỗ ở mặt tiền, hy vọng năm sau sẽ có may mắn như chị. Trộm vía ngàn lần hai con đáng iu quá chị ạ.
    • 187 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Ôi, may mắn quá, mình lại được ở tầng 1, hiiiiiiiiiiiii. Cảm ơn chị LongPhung, em mà gặp chị là e ôm hun chị luôn á, người gì mà tốt quá trời ấy chứ. Cưng hai bé Long Phụng quá, yêu quá! hiiiiiiiiiiiiii, chúc hai bé ngoan, hay ăn chóng lớn nha! Muahhhhhh
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeLongPhung Xem bài viết
    Để mở hàng cho tầng mới may mắn, chị up hình 2 thiên thần nhà chị gọi là làm động lực cho các em có thêm nghị lực để phấn đấu nhé. Chúc cho các mẹ ở đây sẽ thành công với một cặp Long Phụng như chị nha.

IMG_20150927_113028
    Chuc mung 3 mc chi nha! Bua trc ch dang hinh o tang cu ma e ko xem dc! Hnay moi dc ngam day a! yeu qua co! Cho e hon gio cai de lay hen nao!
    P/S: Hom di thu mau e cu vua di vua nghi e se giong ch day ch a! Vay ma sang nay di kham lich 7 tuan thi dung la e co 2 tui thai that ch a! Gio ma dc thai LongPhung nua la y chang chi luon day a! Hihi! Cau troi la the a!
    Day la kq cac be nha e a: TT1: CRL: 10, nhip tim 146 l/p; TT2: CRL: 11, nhip tim 152 l/ p! C xem giup e kq nhu vay co on ko ch oi? Ma tui thai 1 cua e con bi boc tach cuc duoi 5 phan tram nua a! Bac si ke them thuoc tiem hen 1 tuan tai kham. e cung dang lo lam ch a! e ko bi ra huyet hay dich nau gi ca ch oi!
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 187 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 09.09.15 Xem bài viết
    Chuc mung 3 mc chi nha! Bua trc ch dang hinh o tang cu ma e ko xem dc! Hnay moi dc ngam day a! yeu qua co! Cho e hon gio cai de lay hen nao!
    P/S: Hom di thu mau e cu vua di vua nghi e se giong ch day ch a! Vay ma sang nay di kham lich 7 tuan thi dung la e co 2 tui thai that ch a! Gio ma dc thai LongPhung nua la y chang chi luon day a! Hihi! Cau troi la the a!
    Day la kq cac be nha e a: TT1: CRL: 10, nhip tim 146 l/p; TT2: CRL: 11, nhip tim 152 l/ p! C xem giup e kq nhu vay co on ko ch oi? Ma tui thai 1 cua e con bi boc tach cuc duoi 5 phan tram nua a! Bac si ke them thuoc tiem hen 1 tuan tai kham. e cung dang lo lam ch a! e ko bi ra huyet hay dich nau gi ca ch oi!
    Chúc mừng mn nhé, hihi! Mn thật hạnh phúc, đến bh mình mới được như mn đây!
    • 2,196 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 09.09.15 Xem bài viết
    Kq như vậy là ổn, thai gđ đầu bóc tách 5% là bt, mức độ này là rất nhẹ k sao nên k xuất huyết đấy, bs đã cho thuốc tiêm nữa thì quá tốt rồi k có j phải lo lắng nữa nha.
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi trời ơi . Hnay em xí được mặt tiền rồi .
    Mong lấy hên của chị Me Long Phung cùng các mẹ khác để bhcg của em tăng cao đúng chuẩn để được đón con yêu với nè . Chúc nhà mình đều may mắn và cán đích thành công ạ .
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chúc mừng chị nha. Chúc 2 cháu hay ăn chóng lớn. Chúc nhà mình ai cũng được bồng con yêu trên tay ạ ❤️❤️🍀🍀

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thuyuyen2810
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

IMG_20150927_113028
    Trộm vía tỷ lần . Nhìn Long Phung nhà chị mê quá . Em cứ ngắm mãi.
    Tiện đây em hỏi chị xíu luôn ạ. Kết quả xét nghiệm hcg của em sáng nay là 36.09U/L(vì e ko xét nghiệm đc tại nơi e chuyển phôi mà bệnh viện khác ở quê nên họ ko nói rõ cái này. ) thì chỉ số này là như thế nào hả chị? E thấy các chị khác thì vd như 323 miu/l Và trong bảng theo dõi thì trên 25 miu/l là có thai mà e thì mỗi U/L thôi thì có khác nhau ko ạVà giờ e cần bổ sung những thuốc gì để chỉ số này tăng lên ạ. Chị tư vấn giùm e nhé. E cảm ơn chị nhiều ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Da! e cam on ch nhieu a!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Da! e cam on ch nhieu a!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Yen tam roi se den luot mn thoi! Cu luon hi vong va co gang nha! Minh cung phai trai qua rat nhieu kho khan do b a! Gio van con mot chang duong dai phia truoc nua day! Nhung se co gang het suc minh! Chi mong con yeu khoe manh, binh an thoi.
    • 492 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mẹ long phụng đã tái xuất giang hồ, chị em yên tâm rồi. Trộm vía hai con nhìn yêu quá, còn cả chặng đường dài phía trước hy vọng được lấy ít hên của chị
    wDe4p7
    • 2,196 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mongcontungngay2015 Xem bài viết
    Trộm vía tỷ lần . Nhìn Long Phung nhà chị mê quá . Em cứ ngắm mãi.
    Tiện đây em hỏi chị xíu luôn ạ. Kết quả xét nghiệm hcg của em sáng nay là 36.09U/L(vì e ko xét nghiệm đc tại nơi e chuyển phôi mà bệnh viện khác ở quê nên họ ko nói rõ cái này. ) thì chỉ số này là như thế nào hả chị? E thấy các chị khác thì vd như 323 miu/l Và trong bảng theo dõi thì trên 25 miu/l là có thai mà e thì mỗi U/L thôi thì có khác nhau ko ạVà giờ e cần bổ sung những thuốc gì để chỉ số này tăng lên ạ. Chị tư vấn giùm e nhé. E cảm ơn chị nhiều ạ.
    Đơn vị tính chỉ số bhcg thường là mIU/ml hay còn viết tắt là IU/l vì thế mà nó cũng giống nhau e nhé, cứ >25 thì coi như chắc chắn có thai rồi, chỉ là hoặc khả năng xấu là tntc hoặc khả năng tích cực là do thai bám chậm, chị nghĩ e cần suy nghĩ hướng tốt đẹp vì khả năng tntc là rất hiếm mới bị mà lại phải đau bụng nhiều và ra máu dai dẳng nữa cơ, thai bám chậm cũng k sao, chỉ cần nó k bị lỗi là đc, để sàng lọc e cần ktra lại sau 48h nếu nó tăng đc ít nhất gấp đôi thì coi như thai vẫn ptr đc bt, cần xn vài lần cho chắc chắn e nhé. Nói cho e vui là thường mức bhcg ban đầu thấp thì tốc độ tăng lại nhanh lắm đấy, đừng mất tinh thần nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 59 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chúc mừng chị Long Phụng! 2 be dễ thương quá! Sinh đôi khác trứng nên 2 bé nhìn khg giống nhau. Bé gái khăn hồng đúng khg c? Bé xinh quá!
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đơn vị tính chỉ số bhcg thường là mIU/ml hay còn viết tắt là IU/l vì thế mà nó cũng giống nhau e nhé, cứ >25 thì coi như chắc chắn có thai rồi, chỉ là hoặc khả năng xấu là tntc hoặc khả năng tích cực là do thai bám chậm, chị nghĩ e cần suy nghĩ hướng tốt đẹp vì khả năng tntc là rất hiếm mới bị mà lại phải đau bụng nhiều và ra máu dai dẳng nữa cơ, thai bám chậm cũng k sao, chỉ cần nó k bị lỗi là đc, để sàng lọc e cần ktra lại sau 48h nếu nó tăng đc ít nhất gấp đôi thì coi như thai vẫn ptr đc bt, cần xn vài lần cho chắc chắn e nhé. Nói cho e vui là thường mức bhcg ban đầu thấp thì tốc độ tăng lại nhanh lắm đấy, đừng mất tinh thần nhé.
    Dạ em cũng nghĩ là thai bám chậm thôi vì e đã bị tntc 1 lần rồi . Cắt 2 vt luôn rồi.Ông xã em đang chuẩn bị vượt 1200km cả đi lẫn về để lấy thuốc cho em vì chỗ em ko có thuốc crinone đây. Nghĩ mà thương . À ngày hnay tầm gần trưa với gần tối e thấy ng khó chịu quá. Nôn nao khó thở . Mà ngày hnay thấy đau mỏi lưng khi ngồi và nằm ngửa quá. Chủ yếu là bên trái. Lúc thì nó chạy tùm lum dưới chân.ko biết có sao ko. Hi vọng chỉ số bhcg của e sẽ tăng lên .
    • 2,196 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mongcontungngay2015 Xem bài viết
    Dạ em cũng nghĩ là thai bám chậm thôi vì e đã bị tntc 1 lần rồi . Cắt 2 vt luôn rồi.Ông xã em đang chuẩn bị vượt 1200km cả đi lẫn về để lấy thuốc cho em vì chỗ em ko có thuốc crinone đây. Nghĩ mà thương . À ngày hnay tầm gần trưa với gần tối e thấy ng khó chịu quá. Nôn nao khó thở . Mà ngày hnay thấy đau mỏi lưng khi ngồi và nằm ngửa quá. Chủ yếu là bên trái. Lúc thì nó chạy tùm lum dưới chân.ko biết có sao ko. Hi vọng chỉ số bhcg của e sẽ tăng lên .
    Mọi dấu hiệu khó chịu lúc này chỉ là do mức nội tiết trong cơ thể đang tăng cao thôi, k có j đáng lo, từ từ rồi cơ thể sẽ thích nghi dần e nhé. Thuốc crinone k có thì có thể thay thế bằng vageston, utrogestan hoặc cyclogest đều đc mà cần j phải khổ thế.
    • 2,196 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tigontd Xem bài viết
    Chúc mừng chị Long Phụng! 2 be dễ thương quá! Sinh đôi khác trứng nên 2 bé nhìn khg giống nhau. Bé gái khăn hồng đúng khg c? Bé xinh quá!
    2 bé đều thấy cưng lắm em à, tụi nó có lúm đồng tiền khi cười nữa đấy, tuy nhiên k canh để chụp đc lúc này vì tụi nó đang trong gđ ngủ suốt mà. Ba nó đi làm thì thôi chứ về nhà là tối ngày cứ cắm mặt vào nôi nhìn qua nhìn lại, miệng k ngớt suýt xoa "Phụng của ba phúng phính xinh gái quá, Long của ba đẹp trai quá đi". Ai cũng khen chị khéo đẻ, sinh non chưa đầy 35w mà cân nặng như thai đơn, bé khoẻ theo mẹ về luôn, mới 3w mà đã nằm sấp ngóc đầu đc rồi đấy.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 187 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

2 bé đều thấy cưng lắm em à, tụi nó có lúm đồng tiền khi cười nữa đấy, tuy nhiên k canh để chụp đc lúc này vì tụi nó đang trong gđ ngủ suốt mà. Ba nó đi làm thì thôi chứ về nhà là tối ngày cứ cắm mặt vào nôi nhìn qua nhìn lại, miệng k ngớt suýt xoa "Phụng của ba phúng phính xinh gái quá, Long của ba đẹp trai quá đi". Ai cũng khen chị khéo đẻ, sinh non chưa đầy 35w mà cân nặng như thai đơn, bé khoẻ theo mẹ về luôn, mới 3w mà đã nằm sấp ngóc đầu đc rồi đấy.
    Chị thật hạnh phúc quá chị ah. Việc gì với chị cũng vừa khéo và hoàn hảo. Chúc mừng chị nhiều lắm, hai bé yêu ơi là yêu. Mẹ giỏi sinh con đều giỏi, 3w mà đã cứng cáp quá rùi, hiiii

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mimosa0488