Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ chuyện ivf - phần 4

• 0 Lượt chia sẻ
  • 108K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Nhân dịp mở tầng mới chúc những ai đang chờ bhcg sẽ có chỉ số cao vút, những ai đang chờ tim thai thì sẽ đc toại nguyện, tất cả chúng ta sẽ bình an suốt 9m10d nha.
    Tầng cũ ở đây: https://www.webtretho.com/forum/f90/c...n-3-a-2058205/
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Susupham1211 Xem bài viết
    C 30.08 ơi, hôm nay e tái khám về, mẹ gầy yếu xanh xao do nghén ngẩm, cũng may con vẫn khoẻ mạnh c ạ, chỉ số mới của e: 2 thai đều có chiều dài 21mm, 1 bé tim đập 185l/p 1 bé 183l/p. Bs hẹn 24/7 làm double test c ạ. C xem chỉ số giúp e với ạ, double test có phải là đo dmdg của pé k c?
    Thì chị đã nói rồi, thai 3 tháng đầu k sống bằng dinh dưỡng từ mẹ mà chủ yếu là sống bằng nội tiết, nên chỉ cần các e cứ đặt và uống thuốc đầy đủ là đc, hôm nay tuổi thai theo ngày cp là bao nhiêu rồi? theo kq sa thì tuổi thai tương đương 7w5d, tim thai hơi cao nhưng chắc do mẹ hồi hộp khi sa. Xn double test là lấy máu để ktra bất thường các cặp nhiễm sắc thể mà đb là 13-18-21 xem thai có nguy cơ dị tật gì hay k, đương nhiên đến ngày tái khám thì e sẽ đc sa lại, lúc đó bs sẽ cho đo dmdg luôn nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 203 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hihi lần đầu tiên ở nhà mặt tiền.. chúc các mn sắp có và đang có con iu luôn mạnh khỏe và bình an suốt 9m10d nhé..🌻🌼🌸🌹🌺🌷
    • 556 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Hjhj lần đầu e đc đặt chân đầu tiên ở tầng mới, chúc c 30.08 và e pé Long Phụng luôn khoẻ mạnh nhé.
    E post lại lúc nãy e post bên nhã cũ tý
    C 30.08 ơi, hôm nay e tái khám về, mẹ gầy yếu xanh xao do nghén ngẩm, cũng may con vẫn khoẻ mạnh c ạ, chỉ số mới của e: 2 thai đều có chiều dài 21mm, 1 bé tim đập 185l/p 1 bé 183l/p. Bs hẹn 24/7 làm double test c ạ. C xem chỉ số giúp e với ạ, double test có phải là đo dmdg của pé k c?
    • 556 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvien30.08.14 Xem bài viết
    Thì chị đã nói rồi, thai 3 tháng đầu k sống bằng dinh dưỡng từ mẹ mà chủ yếu là sống bằng nội tiết, nên chỉ cần các e cứ đặt và uống thuốc đầy đủ là đc, hôm nay tuổi thai theo ngày cp là bao nhiêu rồi? theo kq sa thì tuổi thai tương đương 7w5d, tim thai hơi cao nhưng chắc do mẹ hồi hộp khi sa. Xn double test là lấy máu để ktra bất thường các cặp nhiễm sắc thể mà đb là 13-18-21 xem thai có nguy cơ dị tật gì hay k, đương nhiên đến ngày tái khám thì e sẽ đc sa lại, lúc đó bs sẽ cho đo dmdg luôn nhé.
    Dạ e cảm ơn c, chắc do tối qua e ngủ k đc mất ngủ cả đêm nên vậy k ta. Bs kl thai 8,5w c ạ vì tuần trc e đi siêu âm hôm 30/6 thì bs đã kl 7w6d rồi( lúc đó chiều dài 15mm)
    • 556 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

À hôm nay là 41 ngày scp c ạ, tim thai nhanh vậy có ảnh hưởng j k c? Bs thấy kl bình thường k giải thích j c ạ.
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Dạ e cảm ơn c, chắc do tối qua e ngủ k đc mất ngủ cả đêm nên vậy k ta. Bs kl thai 8,5w c ạ vì tuần trc e đi siêu âm hôm 30/6 thì bs đã kl 7w6d rồi( lúc đó chiều dài 15mm)
    Chị nhầm e à, thai 7w là 9mm, 8w là 16mm, Crl 21mm tương đương 8w5d.
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

À hôm nay là 41 ngày scp c ạ, tim thai nhanh vậy có ảnh hưởng j k c? Bs thấy kl bình thường k giải thích j c ạ.
    C có nói ở trên rồi mà, tim thai nhanh như vậy có thể do em hồi hộp khi siêu âm thôi, nói chung k có sao e đừng lo, trên quan điểm của chị thì nếu tim thai k đúng chuẩn thì thà là nhanh hơn xíu còn hơn là chậm hơn xíu đó e.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 556 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvien30.08.14 Xem bài viết
    C có nói ở trên rồi mà, tim thai nhanh như vậy có thể do em hồi hộp khi siêu âm thôi, nói chung k có sao e đừng lo, trên quan điểm của chị thì nếu tim thai k đúng chuẩn thì thà là nhanh hơn xíu còn hơn là chậm hơn xíu đó e.
    Dạ e cảm ơn c, chờ đến 24/7 tái khám hy vọng tim con sẽ về đúng chuẩn. Chắc mẹ hồi hộp cả đêm ngủ k đc nên làm con hồi hộp theo hjhj. Nhìn số tuần của Long Phụng mà thèm. Bụng c bi giờ lớn k ạ, e mới 8w mà nhìn thấy rõ. Ai cũng hỏi 4thang hả
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào mn, Tầng mới may mắn hy vọng là thế đối với tất cả mọi người, mình nay ngày 9 scpt, người nhẹ tênh, thử que không thấy vạch 2 đâu, nhưng vẫn vui vẻ , con là lộc trời ban, hy vọng sớm đến lượt mình được đón nhận,,,,chúc nhà mới thành công rực rỡ!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 244 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Em xí mặt tiền với ạ. Chúc các mẹ may mắn 9m10d đốn con yêu!
    • 4 năm
    • 244 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mẹ cuondao hôm nay siêu âm 4D kết quả thế nào rồi ạ? Chị siêu âm ở 56 ạ? Có phải nhịn tiểu ko chị? Bs có cho biết giới tính của bé ko ạ?
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Dạ e cảm ơn c, chờ đến 24/7 tái khám hy vọng tim con sẽ về đúng chuẩn. Chắc mẹ hồi hộp cả đêm ngủ k đc nên làm con hồi hộp theo hjhj. Nhìn số tuần của Long Phụng mà thèm. Bụng c bi giờ lớn k ạ, e mới 8w mà nhìn thấy rõ. Ai cũng hỏi 4thang hả
    Bình thường bụng em có nây không mà sao mới 2 tháng mà nhìn như 4 tháng vậy hả, chị đây hồi 10w còn eo lắm nhé, đến 12w thì bụng chửa vượt mặt nên mọi người cũng biết có bầu, giờ thì mới gần 26w thôi mà ai cũng hỏi "em bé xoay đầu chưa", "sắp sanh chưa" , thường thì 3 tháng cuối tăng mới ghê nên giờ chị có cảm giác nó khác hẳn theo từng tuần đó e, chị k biết có cầm cự nổi đến 9m10d k đây, to và ì ạch lắm rồi, mà sao e giống chị vậy, giống từ đầu đến bây giờ khi e nói e thèm đc số tuần của chị thì đó cũng là điều mà hồi chị mới có bầu chị cũng nhìn mấy người mà số tuần nhiều rồi ước ao, đến bao giờ thì mình mới đc như vậy đấy, giờ thì chị đang thèm cái đầu số 3 e à.
    • 58 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E cũng xí mặt tiền. Hy vọng trời phật thương tình chị e ta, chị nào chưa có thì beta cao vút, chị nào có rồi thì bình an 9m 10 d.
    e xn máu hôm qua, 13 ngày scp. Beta 317 các chị ạ. Hy vọng tuần tới con yêu vào đúng vị trí và tim thai đạp bùn bụp. Hi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 622 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trangnang Xem bài viết
    Mẹ cuondao hôm nay siêu âm 4D kết quả thế nào rồi ạ? Chị siêu âm ở 56 ạ? Có phải nhịn tiểu ko chị? Bs có cho biết giới tính của bé ko ạ?
    Chiêu Mai tớ mới s.âm mn ah! Mình s.âm ở pk 56 bs Cường. Tớ cũng không biết thế nào nữa, để Mai s.âm về tớ sẽ loa nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 622 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhhhhhh Xem bài viết
    E cũng xí mặt tiền. Hy vọng trời phật thương tình chị e ta, chị nào chưa có thì beta cao vút, chị nào có rồi thì bình an 9m 10 d.
    e xn máu hôm qua, 13 ngày scp. Beta 317 các chị ạ. Hy vọng tuần tới con yêu vào đúng vị trí và tim thai đạp bùn bụp. Hi
    Chúc mừng mn nha💐💐💐💐💐
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 năm
    • 244 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vuondao Xem bài viết
    Chiêu Mai tớ mới s.âm mn ah! Mình s.âm ở pk 56 bs Cường. Tớ cũng không biết thế nào nữa, để Mai s.âm về tớ sẽ loa nhé!
    Ok có gì loa nha.
    • 4 năm
    • 244 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhhhhhh Xem bài viết
    Chúc mừng mn nha.
    • 60 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hi, chuc mung nha xay tang moi, mai em den hen sieu am 35ngay scp, hy vong ket qua tot.
    • 76 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chúc mừng tân gia, nhà mới nhiều niềm vui mới, mẹ nào cũng khỏe mạnh, bình an!