TIN TÀI TRỢ.

Chia se chuyện ivf - phần 2

• 0 Lượt chia sẻ
  • 108K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Nhà cũ đã cao, nay chị xây nhà mới, chúc các mẹ đã thành công thì sẽ bình an 9m10d, các mẹ chưa thành công thì sẽ thành công mỹ mãn nhé.
    Nhà cũ ở đây: https://www.webtretho.com/forum/f90/c...n-ivf-2014302/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 45 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tuy ít vào nhưng có nhà mới em cũng lanh chanh 1 tí. Cầu trời phật thương, che chở để tất cả các mẹ nhà mình đều được bình an, sớm hay muộn, khó khăn vất cả gì cũng qua ai cũng đón được con yêu về nhà.
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chuc cac chi thanh cong tren con duong tim con vat va gian nan nay nhe,hi
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng mới chuyển phôi được 7 ngày rồi, chẳng thấy dấu hiệu gì cả. Hi vọng tất cả chúng ta sẽ thành công trên con đường gian nan này nhé, dê con ơi, về với mẹ nào ^^
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chi le.bichngoc oi, e cung sieu am cho bac thuc vien lao khoa,nhung ko kham them o dau ca,chi cho e hoi la chi kham cho bs hung bv c la kham nhung gi ah,kham nhung mốc nào va kham ở pk rieng cua bác ay hay sao chi,chi dc bao nhieu tuan roi,e dc 13 tuan roi
    • 68 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hy vọng nhà mới may mắn, e cg đang chuẩn bị làm.
    • 187 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Con đường còn nhiều chông gai, mong các mẹ vững tâm trên con đường này để đón được con yêu về với gia đình của mình. Lần tới cpt, em sẽ lại lên chia sẻ với các mẹ. Không có thất bại nào là mãi mãi cả, vững niềm tin lên nhé các mẹ. Chúc những ai có tấm lòng đều sẽ đón được con yêu về.
    Lần đầu tiên được ngồi ở tầng 1, thích quá cơ các mẹ ạ, hi vọng may mắn sẽ ngập tràn, hiii
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 276 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trời ơi nhanh quá đi mất. Xí phần. Chúc tất cả các mẹ may mắn và thành công nhé
    • 86 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

E cũng bon chen tầng mới ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của dexinhxinh
    • 86 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ Thanhvien 25.04 đã đi ktra lại chưa? Chúc mn sẽ qua hết đc giai đoạn khó khăn này nhé

• 86 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

@bunny888: chắc mn thử que loại khác rồi đúng k , trg các loại que thì quickstick chuẩn nhất rồi mn nhé (gọi là chuẩn nhất thôi, chứ k phải chính xác). Nếu mn nhịn đc thì đợi ngày 12 đi xn máu, nếu k nhịn đc thì mn cứ đi xn luôn đi, đằng nào kq cũng thế rồi, hồi m 8 ngày scp bị ra máu tí ti thế là cũng đi xn máu luôn rồi đấy

• 556 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

ui chả bao giờ e đạp kịp đất nhà mới, giờ e cũng bon chen, hjhj. E cũng tính tháng sau sẽ tiến hành ạ, hi vọng lần này ấm hơi c 30.08, mọi chuyển sẽ tốt đẹp ạ.
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Bụng chị bắt đầu nhú rồi, soi gương nhìn nghiêng cũng thấy cái bụng tròn tròn rồi, mấy người trong công ty nghe mình bảo thai đôi thì nhao nhao hỏi bí quyết . Trong vp mình có 1 nhỏ kế toán và 1 em trai cùng phòng kinh doanh cũng sinh đôi tự nhiên (cùng trứng nên giống y hệt nhau) đều cùng là 1 cặp con gái, mọi người đang bảo mình cố gắng làm 1 cặp con trai cho cân bằng, nhưng mình nói đã cố thì phải cố cho được 1 trai 1 gái mới thích chứ nhỉ. Dạo này bắt đầu được hành chồng rồi, nằm 1 chỗ chồng cung phụng sướng thật chứ, mấy bà người quen thấy mình có bầu cứ bảo thích nhất là mang bầu đấy, được chồng chăm thì còn gì bằng, mà đúng thế thật, hôm nào cũng vậy mỗi buổi tối chị cũng đều lấy hình mới nhất của 2 con ra ngắm rồi đặt tay lên bụng và nói chuyện với con, mong 2 con sẽ thương bố mẹ mà luôn khỏe mạnh bình an. Được làm mẹ thật là thiêng liêng và hp, chị muốn chia sẻ những điều dù là nhỏ bé này với tất cả các mẹ đang cùng thành công như chị, và mong các em chưa thành công cũng sẽ nhanh đến ngày được như các chị nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 113 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em Ting ting, bóc tem nhà mới. Hi vọng lần này thắng trận giống chị 30.4.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 276 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dexinhxinh Xem bài viết
    @bunny888: chắc mn thử que loại khác rồi đúng k , trg các loại que thì quickstick chuẩn nhất rồi mn nhé (gọi là chuẩn nhất thôi, chứ k phải chính xác). Nếu mn nhịn đc thì đợi ngày 12 đi xn máu, nếu k nhịn đc thì mn cứ đi xn luôn đi, đằng nào kq cũng thế rồi, hồi m 8 ngày scp bị ra máu tí ti thế là cũng đi xn máu luôn rồi đấy

Uh. T thử loại khác mn à. Giờ cũng tin là mình đậu. Vì tối qua có thử nó vẫn lên bt. Hihi. Giờ t đợi ngày 12 thử máu rồi ngày 14 thử tiếp thôi mn à. Nhưng t vẫn có băn khoăn là ko biết cái dịch vàng trên quần t do đâu mà có. Trc nó chỉ là những chấm nhỏ nhỏ. Bây h càng ngày nó càng nhiều hơn thành vùng luôn. Ko biết có sao ko. Lần trc 14 ngày uống thuốc và đặt thuốc ko hề có gì chỉ có thuốc đặt màu trắng thô mn à. Lo lắng lắm ý
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 276 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvien30.08.14 Xem bài viết
    Bụng chị bắt đầu nhú rồi, soi gương nhìn nghiêng cũng thấy cái bụng tròn tròn rồi, mấy người trong công ty nghe mình bảo thai đôi thì nhao nhao hỏi bí quyết . Trong vp mình có 1 nhỏ kế toán và 1 em trai cùng phòng kinh doanh cũng sinh đôi tự nhiên (cùng trứng nên giống y hệt nhau) đều cùng là 1 cặp con gái, mọi người đang bảo mình cố gắng làm 1 cặp con trai cho cân bằng, nhưng mình nói đã cố thì phải cố cho được 1 trai 1 gái mới thích chứ nhỉ. Dạo này bắt đầu được hành chồng rồi, nằm 1 chỗ chồng cung phụng sướng thật chứ, mấy bà người quen thấy mình có bầu cứ bảo thích nhất là mang bầu đấy, được chồng chăm thì còn gì bằng, mà đúng thế thật, hôm nào cũng vậy mỗi buổi tối chị cũng đều lấy hình mới nhất của 2 con ra ngắm rồi đặt tay lên bụng và nói chuyện với con, mong 2 con sẽ thương bố mẹ mà luôn khỏe mạnh bình an. Được làm mẹ thật là thiêng liêng và hp, chị muốn chia sẻ những điều dù là nhỏ bé này với tất cả các mẹ đang cùng thành công như chị, và mong các em chưa thành công cũng sẽ nhanh đến ngày được như các chị nhé.
    Sướng nhất c đấy nhé. Thèm chết đi được
    • 113 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chị 30.4 ơi, em vừa có KQD trở lại. May nhờ có chị mà em kiên trì không uống thuốc điều kinh nên nó ra tự nhiên sau 2 tuần đúng như chị nói. . Em đã vào SG và đang uống thuốc cb niêm mạc từ hôm chủ nhật vừa rồi.

Em lên mỹ đức yêu cầu kiểm tra lại toàn bộ để tìm ra nguyên nhân thất bại của lần trước thì bác sỹ chỉ siêu âm chứ cũng không khám thêm cái gì. Bác sỹ nói bt của em đã hồi phục có thể cb niêm mạc để cpt tháng này. Em hỏi vì sao lần trước thất bại thì bác sỹ xem hồ sơ nói có thể có 2 nguyên nhân. 1 là chí số progesterone của em hơi cao: 2.88 (vậy mà sao lần trước vẫn cho em cp tươi là sao chị nhỉ? ) 2. là do tử cung co bop đẩy phôi ra ngoài. .

Bây giờ em đang uống axit forlic, valira, elevit và enat chị à. Em có cần bổ sung thêm gì nữa không chị? chị và các mẹ cho em thêm kinh nghiêm cpt với ạ. Em cảm ơn các mẹ các chị nhiều. Chúc các mẹ sớm thành công.
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chimsechamcon Xem bài viết
    Chị 30.4 ơi, em vừa có KQD trở lại. May nhờ có chị mà em kiên trì không uống thuốc điều kinh nên nó ra tự nhiên sau 2 tuần đúng như chị nói. . Em đã vào SG và đang uống thuốc cb niêm mạc từ hôm chủ nhật vừa rồi.

Em lên mỹ đức yêu cầu kiểm tra lại toàn bộ để tìm ra nguyên nhân thất bại của lần trước thì bác sỹ chỉ siêu âm chứ cũng không khám thêm cái gì. Bác sỹ nói bt của em đã hồi phục có thể cb niêm mạc để cpt tháng này. Em hỏi vì sao lần trước thất bại thì bác sỹ xem hồ sơ nói có thể có 2 nguyên nhân. 1 là chí số progesterone của em hơi cao: 2.88 (vậy mà sao lần trước vẫn cho em cp tươi là sao chị nhỉ? ) 2. là do tử cung co bop đẩy phôi ra ngoài. .

Bây giờ em đang uống axit forlic, valira, elevit và enat chị à. Em có cần bổ sung thêm gì nữa không chị? chị và các mẹ cho em thêm kinh nghiêm cpt với ạ. Em cảm ơn các mẹ các chị nhiều. Chúc các mẹ sớm thành công.
    Đang trong thời gian cb nmtc thì uống như vậy là được rồi em, nếu ăn trái cây thì thêm bơ, khẩu phần ăn hàng ngày nhớ ăn uống đủ chất, giữ sức khỏe k để bị cảm sốt gì là được rồi nhé.
    • 187 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvien30.08.14 Xem bài viết
    Đọc bài tâm sự của chị mà em rớt nước mắt, không biết tới khi nào em mới được hưởng niềm hạnh phúc như chị đây. Mặc dù em vẫn luôn tin tưởng vào tương lai tốt đẹp, nhưng phía trước quả thật nhiều khó khăn quá. Nhiều lúc mình cố quên đi để vui vẻ sống, nhưng nghĩ đến những gì trước mắt, em lại có phần nản lòng. Đọc những dòng tâm sự của chị, thấy hạnh phúc bình dị thật, mà sao những đứa như tụi em, cố gắng mãi mà vẫn chưa thấy. Phụ nữ đa sầu đa cảm khổ thật, vừa vui cái lại buồn ngay được.
    Chị 30.8 ơi, em bị btdn mà lại đang rối loạn nội tiết thế này, chắc em cứ để kệ vậy chị nhỉ, em có nên uống hết thuốc cyclo progynova không (em còn 10 viên nữa)? hay em dừng thuốc để kinh ra bình thường hả chị? Mà chị biết btdn thì kinh rất thưa, nếu ko có ckk mới thì làm sao e biết để chuẩn bị 3 ck mà cpt đc hả chị? hay em đợi 1 thời gian lại uống thuốc điều kinh chị nhờ? Em xin lỗi, em hỏi hơi nhiều, vì em cũng không biết hỏi ai cả nên phiền chị trả lời giùm em với. Em cảm ơn và chúc mừng chị thật nhiều nha!
    • 1,873 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Ui, mình cũng vào xí một căn. Cám ơn mẹ 30.08 nhé.
    Thay đổi cái avata để thay đổi cái bụng của mình nào.