TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ chuyện ivf

• 439 Lượt chia sẻ
  • 151K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Chị xin kể lại quá trình tìm con của mình nhé:
    Tiền sử trước đây có thai tự nhiên nhưng bị tntc phải cắt bỏ 1 bên vòi trứng phải
    Sau 1 năm thả không đậu thai
    15/8/2014 ckk ngày 2 xn AMH được 6.0; chụp HSG vòi trứng trái thông hạn chế
    Ckk xn tt yếu --> Ivf
    từ 15/8~22/8 tiêm puregon 200iu/ mũi/ ngày
    10g đêm 23/8 tiêm rụng trứng
    10g sáng 25/8 chọc hút được 17 trứng (15 trưởng thành + 2 non), tạo được 14 phôi gồm 4 phôi tốt, 4 phôi khá, 6 phôi tb, sau đó 2 phôi tb ngưng phát triển nên hủy.
    10g sáng 27/8 cp tươi 3 phôi tốt, trữ lại 9 phôi (tất cả đều là phôi ngày 2)
    8/9 (ngày 12 sau cp) thử que 2v v2 mờ hơn v1 1 chút nhưng vẫn rõ ràng
    10/9 (ngày 14 sau cp) xn bhcg được 576
    1/10 (3 tuần sau xn máu) sa được 2 túi ối 15mm & 18mm có yolksac nhưng chưa nhìn rõ phôi --> dự báo thai lưu hẹn 1 tuần sau ktra
    Từ ngày chọc hút đến khi sa đều uống 2v valiera và đặt 2v cyclogest / ngày
    7/10 tình hình như cũ nên ngưng thuốc và hút thai lưu.
    Trong suốt quá trình mang thai không nghén mà chỉ căng ngực và bụng đến ngày sa thì giảm dần
    4/12 mới có ckk trở lại (ckk ra 1 tuần và nhiều gấp 3 lần bt)
    9/1/2015 có ckk ngày 2 của lần thứ 2 lên kiểm tra tổng quát skss thì bs kêu có thể tiến hành cp trữ được nếu thích (máu quá quyết luôn)
    Từ 9/1/2015~23/1/2015 uống thuốc chuẩn bị nmtc (4v valiera và 2v cyclogest từ ngày chuẩn bị nmtc đến ngày xn máu)
    24/1/2015 cpt, ktra nmtc khi chuyển là 11mm
    Dấu hiệu cpt thì chỉ thỉnh thoảng căng tức ngực thôi chứ k liên tục, còn lại người bt
    5/2/2015 (ngày 12 sau cp) thử que 2v, v2 đậm bằng v1 (tự suy là bhcg cao hơn lần trước)
    7/2/2015 (ngày 14 sau cp) xn bhcg 1246 --> khả năng đậu cả 3 thai
    Sau khi bhcg dương tính thì chỉ được kê 2v valiera và 2v cyclogest, 1v ferrovit
    9/2/2015 xn lại bhcg là 6084 (tăng gấp 4 lần mới kinh, 3 thai là chắc chắn k còn nghi ngờ gì nữa)
    11/2/2015 xn lại bhcg là 14425 (trong khi mức bhcg đạt 1200 cho 1 thai thì phải sau 3 ngày bhcg mới tăng gấp đôi) vậy là bhcg của mình tăng nhanh hơn chuẩn nên qđ không xn nữa.
    Trong thời gian này tuy là có thể sa thai trong tc nhưng qđ k sa mà chờ qua tết đến hẹn sa luôn (mọi thứ thuận theo tự nhiên)
    Bây giờ thỉnh thoảng có cảm giác buồn nôn, chán ăn, mệt thôi chứ không có gì khác.
    Giờ đang chờ kq sa, nếu 3 thai đều sống thì phải giảm thiểu, ước gì kq này nhưng chỉ là 2 thai thôi thì không phải giảm thiểu nhỉ.
    Hiện tại ăn tết cho thoải mái rồi có gì mới sẽ cập nhật tiếp nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 795 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

E lại là người đc vào rồi, lâu lắm ko nói chuyện với c , e rất vui vì c mở topic này c ạ
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ôi thế là bạn đã cpt và tc rồi ah, chúc mừng chúc mừng nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 74 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em theo dõi chị từ nhà dấu hiệu. Em cũng rất thích topic này của chị. Chúc mừng chị nhé. Em hy vọng chị có 2 thai thôi, em đã chứng kiến tận mắt 2 trường hợp người quen bhcg ngày 14 là 1600 và 1700 chỉ có 2 thai thôi nên chị đừng lo lắng nhé
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chuc mung c nhe.mong c mai moi thay c.cu vao nha ben kia ko thay c lai ra.hihi. chuc ca nha ta ai cung thuan loi de dc bong con tren tay!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 256 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

À chị quên chia sẻ là sau khi hút thai 1 tháng thì chị có tiêm rubella (sởi + quai bị + rubella), và trám răng sâu, trước khi cp xn lại chỉ số cmv là 113.7 (phải bảo đảm dưới 150 mới được cp). Thực ra mấy thai k quan trọng bằng sa thấy được tim thai vì lần trước bs bảo lỗi phôi mà cái này thì y học bó tay nên sợ lắm rồi, chị chuyển sau mẹ ngocwa 1 ngày đấy, bữa trước thấy mẹ ấy cũng >300 rồi, chị cũng nhớ các em, các mẹ quá nên mới phải xây nhà riêng để gặp đấy.
    • 228 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Xin chúc mừng c 30.08. Tết này ăn tết vui rồi chi ha. Chúc cả nhà ta khỏe mạnh bình an suốt thai kỳ.
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongthao1982 Xem bài viết
    Xin chúc mừng c 30.08. Tết này ăn tết vui rồi chi ha. Chúc cả nhà ta khỏe mạnh bình an suốt thai kỳ.
    Vui vì kq tốt là 1 phần, 1 phần khác là tết này chị được về nhà bố mẹ ăn tết vì chồng chị nói với bm chồng là chị cần hạn chế đi lại để dưỡng thai, mà em dâu chị vừa sinh em bé cũng đang ở nhà bố mẹ chị nên tết này chị về chơi với bé, nó sinh ra được >4kgs nên nhìn kháu lắm, có thể chơi với nó suốt mà k chán luôn ấy em à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 113 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

May quá, chị 30.08 mở topic mới. Em là tv mới vừa mới trươt vỏ chuối cp tươi lần đâu. Em thật sự mong muốn các chị chia sẻ kinh nghiệm và giúp cho trường hợp của em.

Các chị và các mẹ mạnh khỏe bên con yêu nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em toàn tàu ngầm theo dõi chị.Mong chj hãy là người bsĩ của chj e hiếm muộn nhà mình.Có những gì không hiểu mong chj chỉ giúp.Chj hãy là người chj cả của chj e nhà mình chj nhé.
    • 72 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chúc mừng chị, cầu mong tất cả chúng ta đều vượt qua các móc quan trong bình an và cán đích an toàn nhé...hãy luôn đồng hành với chúng e trên con đường tìm con ju chị nha
    • 228 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvien30.08.14 Xem bài viết
    Vui vì kq tốt là 1 phần, 1 phần khác là tết này chị được về nhà bố mẹ ăn tết vì chồng chị nói với bm chồng là chị cần hạn chế đi lại để dưỡng thai, mà em dâu chị vừa sinh em bé cũng đang ở nhà bố mẹ chị nên tết này chị về chơi với bé, nó sinh ra được >4kgs nên nhìn kháu lắm, có thể chơi với nó suốt mà k chán luôn ấy em à.
    Được vậy thì vui quá rồi.
    Em chúc chị và gia đình năm mới nhiều sức khoẻ, vui vẻ, may mắn và Vạn Sự Như Ý chị nhé!!!
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

À chị quên chia sẻ là sau khi hút thai 1 tháng thì chị có tiêm rubella (sởi + quai bị + rubella), và trám răng sâu, trước khi cp xn lại chỉ số cmv là 113.7 (phải bảo đảm dưới 150 mới được cp). Thực ra mấy thai k quan trọng bằng sa thấy được tim thai vì lần trước bs bảo lỗi phôi mà cái này thì y học bó tay nên sợ lắm rồi, chị chuyển sau mẹ ngocwa 1 ngày đấy, bữa trước thấy mẹ ấy cũng >300 rồi, chị cũng nhớ các em, các mẹ quá nên mới phải xây nhà riêng để gặp đấy.
    Chj ơi.Một lần nữa e chúc mừng chj và gia đình.Chúc mẹ con chj bình an 9t10 ngày.Chj ơi chj cho e hỏi.Tình hình là e sn 90 vck e lấy nhau một năm vẫn chưa thấy có gì.Vck e có đi khám nhà bsi Dục.E ktra các xn bsĩ Dục đều bt.Nhưng riêng mỗi xn AMH hình như k đc tốt lắm.E thấy bsĩ bảo vậy.AMH của e đc có2,3 thôi.Bsĩ Dục khuyên e làm ivf luôn.Còn e qua bviện bưu điện chỗ a Cương thì anh khuyên e là iui trước.E cũng đang rất lăn tăn nên làm phác đồ nào trước.E mong chj chi bảo giúp e.Ah chj ơi kinh nguyệt của e 1năm chj bị rra 2hoặc 3lần/1năm thôi ah.Ông xã e thì ktra bsi bảo bình thường ah.Nếu e làm iui tỷ lệ thành công có cao k hả chj.Mong nhận đc sự hồi đáp của chj.Một lần nữa e chúc chj và gia đình một năm mới an khang thịnh vượng.
    • 127 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chúc mừng c nhé! E cũng giống c ở lần 1 thai k giữ đc. Lần 2 e chuyển ngày 29/1, ngày 10scp e xn beta đc 43,08 ngày 14scp beta đc 384,48. Như vậy có tốt k hả c? E bị hỏng 1 lần rồi nên vẫn lo lắm c ạ
    • 1,873 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Chúc mừng chủ tóp nhé, cầu mong 1 tuần nữa mình cũng đc báo tin vui như mn.
    Ah, mn nhiều kn cho mình hỏi, mình cp tươi hôm 5/2 mà thấy hay bị đau, tức nặng bụng dưới có sao ko mn, liệu có nguy cơ tntc ko mn nhỉ, mình thấy lo lo.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 276 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thì ra chị 30.8 trốn ở đây. Mong mỏi c quá n đây này. Chúc mừng c nhé. Cứ nge tin ai đậu là mừng quá trời luôn à. Ước gì sắp tơis e cũng có thể thông báo với c và các mẹ khác mấy cái thông số may mắn. Hix. Chúc c và con yêu mạnh khoẻ suốt quãng đường đang đi c nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 74 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bobeomegay88 Xem bài viết
    Chúc mừng c nhé! E cũng giống c ở lần 1 thai k giữ đc. Lần 2 e chuyển ngày 29/1, ngày 10scp e xn beta đc 43,08 ngày 14scp beta đc 384,48. Như vậy có tốt k hả c? E bị hỏng 1 lần rồi nên vẫn lo lắm c ạ
    Bobeomegay ơi, bạn được mấy tuần rồi, có tim thai chưa? Lần này bạn có được hỗ trợ thêm thuốc gì ko? Mình cũng ivf bị lưu 2 lần rồi
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình quan tâm và theo dõi về IVF trên wtt nhiều nay mới đăng kí tham gia, mình rất muốn làm quen với bạn 30. 08 và mọi người cùng cảnh ngộ . Chúc mừng mẹ 30.08 nhé, mà mn chuyển phôi dễ tc quá hen. Mình sao 1 số lần trầy trật cũng được 1 lần thành công, đang trong quá trình lo lắng. Mình bị BTDN và lộ tuyến cổ tử cung.
    chuyển phôi trữ nuôi ngày 5 vào 31.12
    10.01 beta 344
    15.01 ra dịch nâu nâu đi khám sa thai k sao mà dịch nâu ra từ ctt lộ tuyến. Kéo dài tới 25.01 ra máu ồ ạt nhập viện bóc tách cực dưới thai 30%.
    Nằm viện 1 tuần vẫn còn 20% tới giờ về nhà đã 2 tuần, vẫn ra dịch nâu mỗi ngày
    Híc, 1 thai kì đầy lo lắng vì bóc tách mấy tuần vẫn y nguyên không thay đổi. Bs nói thai vẫn phát triển nên k sao, mà sao k lo cho được
    Huhu, mẹ 30.08 ơi cho mình lời chia sẻ với
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 178 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các mẹ có phải đặt thuốc ko? mình thấy càng ngày càng thấy nó khít chặt, cảm nhận được hàng ngày luôn. giờ là ngày thứ 10 của mình rồi..
    Thứ 2 tuần sau là đủ 14 ngày để ktr... đang giữ mọi thứ bình thường/ ko quá háo hức, chờ đợi..
    Mình chỉ ở nhà 6 ngày sau cp thôi, sau đó là đi làm tiếp chứ ở nhà chỉ có ngủ hoặc ngồi lướt web thôi, muốn năng đi lại cũng khó vì phòng bé quá, chỉ có leo cầu thang la ko hạn chế được, tránh được bữa sáng, bữa trưa bữa tối vẫn phải xuống ăn cơm, Mỗi lần đi từng bước, nhẹ nhàng.. dịu dàng chưa từng có, đến trường chả tránh được mọi người hỏi han, cứ giả vờ đau chân thôi.
    Dấu hiệu châm chích bụng có ngay từ ngày đầu tiên cp luôn, và có xì hơi vào ngày 4,5 là nhiều, đau ngực thì từ lúc chọc trứng đã đau rồi.
    :Rose: :Rose: :Rose: 08/08/2014: Mẹ San Thái tặng số 301..