TIN TÀI TRỢ.

Chi phí mổ giãn tĩnh mạch thừng tinh ở bv Bình Dân và những điều cần lưu ý

• 0 Lượt chia sẻ
  • 43.6K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

A có thể cho e xon sdt ò a dc k ạ . E có chuyện muốn hỏi a chút a. E gọi sdt ò bsy mà k thấy bác nghe máy ạ
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 322 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

• 31 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nam_Andro Xem bài viết
    Mấy bác sĩ khá bận và công tác mổ xẻ đòi hỏi tính vô trùng nên không thể bắt máy điện thoại được. Bạn có thể để lại tin nhắn cho các anh. Hoặc gửi Message trực tiếp vào 2 trang facebook Tư Vấn Nam Khoa or Hỏi bác sĩ Nam Khoa.
    Anh Nam cho em hỏi, tháng 2 vừa rồi chồng e có đi khám ở Bình Dân thì bị giãn TMTT 2 bên, kết quả TDĐ di chuyển nhanh 0%, chậm 6%, tinh dịch 4.4ml, trong đó tinh trùng là 15tr/ml, hình như vậy ko biết e nhớ đúng ko nữa. Vì nhận kqua hết jo mà e sốt ruột nên 2vc qua phòng khám bsi Dũng chổ đường Vườn Lài sát bv, bs cho 1 tháng thuốc bảo chưa có bé thì quay lại, nhưng về dc 2 hôm thì em phát hiện mình có thai ạ ( vc e rất vui mà may mắn vì ko thể nghĩ là có bé lúc đó ạ). Chồng em vẫn uống hết 1 tháng thuốc đó, nhưng jo chồng e ko chịu đi khám lại, ko chịu xn lại tdđ, vì anh bảo đã có con rồi ( e thả tự nhiên 5 tháng ạ) Vậy jo có cần đi khám và mổ ko vậy a? Với TH của chồng em vẫn có con tự nhiên dc thì nếu tập 2 thì có dễ ko ạ? em cảm ơn anh.
    • 31 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chào em,
    Chúc mừng 2 vợ chồng vể chuyện có thai của em. Về lý thuyết thì chỉ cần 1 con tinh trùng gặp 1 trứng là đã có thể có thai. Do đó, mặc dù kết quả tinh dịch đồ yếu và ít nhưng không đồng nghĩa với việc không có thai mà chỉ là khó khăn trong việc có thai. Việc chồng em bị giãn tĩnh mạch thừng tinh 2 bên sẽ làm cho số lượng và chất lượng tinh trùng giảm dần theo thời gian. Điều này đồng nghĩa với tập 2 sẽ khó khăn hơn tập 1.
    Em có thể xem clip sau sẽ rõ (có phụ đề):
    Vậy là chồng em cần phải chữa trị liền phải ko ạ? Hồi đó bsi Dũng chỉ bảo uống thuốc 1 tháng ko có thai thì mới tính tiếp, vậy phỉa mổ hay còn cách nào khác ko ạ, vì đã có bé nên chủ quan ko chịu đi anh ạ? Mổ thì rủi ro nhiều ko anh? Em cảm ơn anh.
    • 308 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Các thuốc điều trị hiện nay chủ yếu là kích thích tinh hoàn sản sinh tinh trùng chứ không điều trị bệnh lý giãn tĩnh mạch tinh. Nếu đáp ứng tốt thì tạm thời có thể tăng số lượng và chất lượng tinh trùng lên. Tuy nhiên việc tồn tại bệnh lý giãn tĩnh mạch thừng tinh nhưng không giải quyết sẽ làm tổn thương tiếp tục trên tinh hoàn.
    Tiêu chuẩn vàng trong điều trị bệnh lý này là vi phẫu thuật vì hạn chế tối đa các rủi ro như tổn thương động mạch, tụ máu bìu và nhiễm trùng...
    • 31 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các thuốc điều trị hiện nay chủ yếu là kích thích tinh hoàn sản sinh tinh trùng chứ không điều trị bệnh lý giãn tĩnh mạch tinh. Nếu đáp ứng tốt thì tạm thời có thể tăng số lượng và chất lượng tinh trùng lên. Tuy nhiên việc tồn tại bệnh lý giãn tĩnh mạch thừng tinh nhưng không giải quyết sẽ làm tổn thương tiếp tục trên tinh hoàn.
    Tiêu chuẩn vàng trong điều trị bệnh lý này là vi phẫu thuật vì hạn chế tối đa các rủi ro như tổn thương động mạch, tụ máu bìu và nhiễm trùng...
    Cũng may quá a ạ, chưa uống thuốc ngày nào thì lại phát hiện có bé, vậy nếu muốn làm vi phẫu thuật thì chỉ cần vô Bình Dân nói muốn mổ bênh này thì viện sẽ tự cho mình làm như thế hả anh? Chồng e ko đau ko có biểu hiện gì cả ạ.
    • 31 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Phải đúng chỉ định thì mới mổ em nhé! Em có thể tham khảo tại đây:
    https://www.webtretho.com/forum/f90/v...-tinh-2294358/

Các BS Nam Khoa mổ khéo và nhiều kinh nghiệm hiện nay bạn có thể yêu cầu khi có chỉ định

• ThS. BS. Dương Quang Huy - 0908 003 685
    • BS. Ck2. Đặng Quang Tuấn - 0918 666 800
    • BS. CK2 Phạm Văn Hảo - 0987 555 800
    Dạ, em cảm ơn anh nhiều ạ.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cảm ơn a ạ. Hôm t2 vừa rùi e có tới khám tại bệnh viên bình dân . Bsy xem kết quả tinh dịch đồ lần trước bảo tinh trùng vẫn khá uông hết lần thuốc vừa rùi . Rùi thui về qhe bình thường sau 6 tháng mà chưa có thì quay lại khám . Mà e thấy lo quá a à .vì e vẫn thấy hơi đau và khó chịu khi vận động hơi mạnh 1 chút a à. A cho e xin nick fbook của a dc k ạ .hay sdt của a .e có 1 số chuyện hỏi a để tham khảo ạ.
    • 322 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lâu lắm k quay lại diễn đàn
    Sdt t nè ae ai mổ rồi hay chưa có thể hỏi 0969 814060
    Email. Nguyenvantrung97hd@gmail.com
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình vừa biết được thông tin là mấy cặp tới bác sỹ ở Vinh sau nhà mình chữa từ sau Tết tới giờ gần 1 năm rồi vẫn chưa có em bé vì vậy mình nghĩ các cặp vc sau mổ khoảng 5,6 tháng đừng nôn nóng mà phải chú ý bồi dưỡng thức ăn tốt cho tinh trùng và trứng, sinh hoạt lành mạnh tạo điều kiện sức khỏe tốt cho dễ có con yêu. Chứ không hẳn do bs. mà cũng có thể "hợp thầy hợp thuốc" mình may mắn thôi. Mình chia sẻ vậy để các cặp vc đừng nôn nóng quá mà tốn nhiều tiền vô lang băm. Chúc 1 năm mới an lành - hạnh phúc và các thiên thần nhỏ sẽ tới với các cặp vc! Happy New Year 2017!
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

QUY TRÌNH MỔ DÃN TĨNH MẠCH THỪNG TINH BỆNH VIỆN BÌNH DÂN.
    Mình mới đi phẫu thuật giãn tĩnh mạch thừng tinh hai bên từ binh dân về ngày 25_2_2017. Thì quy trình như sau: phòng khám duyệt mổ> phòng 604( thứ 5) trưởng khoa khám và hẹn mổ+ làm xét nghiệm máu. Nc tiểu. Chụp phổi. Điện tim> đúng ngày hẹn mổ thì đến nhập viện nghe dặn dò để mai mổ (lưu ý là từ ngày duyệt mổ tới ngày nhập viện thì đi một mình thôi nhé người nhà đến cũng k có gì làm đâu. Đến ngày mổ mới tới.) > đi mổ thì xẽ đi từ lầu 5 xuống lầu 1 để mổ, mổ gây tê tủy sống và sau mổ thì được đẩy ra ngoài phòng hồi sức tới khi co được chân lên thì xẽ được đưa lên lầu 5 nằm lại một đêm và chỉ ăn cháo cho đến ngày mai bác sĩ lên khám nếu vết mổ tốt thì xẽ cho về lúc 13h chiều. Về chi phí thì đem theo 12 triệu tiền tạm ứng + tiền tiêu sài thả ga cho người nhà+ tiền taxi lúc về vì lúc về còn đau ngồi xe máy không được. Mổ thì hết tổng là 9 triệu 500k nhưng mình có bhyt đúng tuyến nên hết có 6tr500k thôi. Chúc AE sức khỏe nhé.
    Ai có gì cần hỏi thì gửi gmail: buiduoc68@gmail.com
    • Huongduongkb Khách
    • 1 năm
    Cảm ơn bạn đã chia sẽ những kinh nghiệm hết sức bổ ích nha. Cho mình hỏi thêm, hiện kết quả sau khi phẫu thuật tại Bv Bình dân, bạn đã xét nghiệm lại chưa? Tình trùng có thực sự khá hơn ko? Nay bạn đã có em bé chưa ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • nguyennhatdao Khách
    • 2 năm
    Theo mình biết thì mổ giãn tĩnh mạch tinh bằng kĩ thuật vi phẫu là tốt nhất đó! Cái này đòi hỏi kĩ thuật tinh vi nên phẫu thuật viên cũng phải khéo léo ít rung tay thì sẽ cho kết quả tốt nhất! Bạn nào có nhu cầu mổ do các bác sĩ nam khoa Bv Bình Dân thì inbox cho mình! Cái này là giúp đỡ free nhé!
    Bạn ơi mình cần giúp đỡ a
    • nguyennhatdao Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrBD Xem bài viết
    Mình mới đi phẫu thuật giãn tĩnh mạch thừng tinh hai bên từ binh dân về ngày 25_2_2017. Thì quy trình như sau: phòng khám duyệt mổ> phòng 604( thứ 5) trưởng khoa khám và hẹn mổ+ làm xét nghiệm máu. Nc tiểu. Chụp phổi. Điện tim> đúng ngày hẹn mổ thì đến nhập viện nghe dặn dò để mai mổ (lưu ý là từ ngày duyệt mổ tới ngày nhập viện thì đi một mình thôi nhé người nhà đến cũng k có gì làm đâu. Đến ngày mổ mới tới.) > đi mổ thì xẽ đi từ lầu 5 xuống lầu 1 để mổ, mổ gây tê tủy sống và sau mổ thì được đẩy ra ngoài phòng hồi sức tới khi co được chân lên thì xẽ được đưa lên lầu 5 nằm lại một đêm và chỉ ăn cháo cho đến ngày mai bác sĩ lên khám nếu vết mổ tốt thì xẽ cho về lúc 13h chiều. Về chi phí thì đem theo 12 triệu tiền tạm ứng + tiền tiêu sài thả ga cho người nhà+ tiền taxi lúc về vì lúc về còn đau ngồi xe máy không được. Mổ thì hết tổng là 9 triệu 500k nhưng mình có bhyt đúng tuyến nên hết có 6tr500k thôi. Chúc AE sức khỏe nhé.
    Bạn ơi bạn có zalo không mình muốn tham khảo chut
    • nguyennhatdao Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrBD Xem bài viết
    Bạn ơi bạn có zalo không mình muốn tham khảo chut
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hoaha214 ơi cho mình hỏi kết quả sau mỗ GTTTT thế nào rồi bạn? Sau bao lâu thì có tin vui rồi??? Mình có người thân sắp mổ nên rất lo, chi phí tạm đóng mổ dv cũng 10tr
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhvan2016 Xem bài viết
    hoaha214 ơi cho mình hỏi kết quả sau mỗ GTTTT thế nào rồi bạn? Sau bao lâu thì có tin vui rồi??? Mình có người thân sắp mổ nên rất lo, chi phí tạm đóng mổ dv cũng 10tr
    Bạn ở tỉnh nào vậy
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4