TIN TÀI TRỢ.

Chi phí mổ giãn tĩnh mạch thừng tinh ở bv Bình Dân và những điều cần lưu ý

• 0 Lượt chia sẻ
  • 43.7K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Về mổ giãn tĩnh mạch thừng tinh (GTMT) đã có bài viết bắt nguồn từ 2007 nhưng chi phí mổ mình thấy rất lung tung không biết vì lâu quá rồi chi phí khác hay là có một số thành viên "nghe" người khác nói. Còn riêng nhà mình và mấy nhà cùng với nhà mình mổ vào ngày 27/5/2015 (nhập viện làm thủ tục ngày 26/5) thì chi phí như sau:
    Mổ thường: Nộp: 5tr khi thanh toán ra viện 4.518.000đ
    Nhà mình mổ dịch vụ: Nộp 10tr khi thanh toán ra viện 9.518.000đ
    Chi phí khác: sau khi mổ bạn phải mua thuốc uống và gạc để thay mất tầm: 650.000đ nữa
    Và sau khi mổ xong bác sỹ khuyên cho bn uống nước đường hoặc nước yến. Ai không kịp mua thì mua ở cái tạp hóa chếch phía tay phải cổng bv á. loại tốt 35k/hộp, uống 2-3 hộp tùy từng người, mua 1 lốc 6 hộp cho tiện. Hoặc mua từ nhà thì rẻ hơn tầm 33k/hộp thôi. Sau khi cho uống nước yến hoặc nước đường này thì mới cho bv ăn cháo (nên ăn cháo thịt băm thôi nha, phòng mình có ng nhà cho bv ăn cháo thịt gà, đêm đó đau không ngủ được và bị chảy dịch ở vết mổ á). Bác sỹ khuyên không cho uống sữa sợ đau bụng gì gì đó, nên tóm lại đừng mua sữa làm chi cho phí tiền.
    Mổ xong sẽ đau nên lúc về thường là gọi taxi đưa về. Tổng chi phí các loại tầm 12tr cho việc ăn ở, thuốc men và đi lại nữa nếu mổ dịch vụ, mổ thường thì tầm 6-7tr (nếu bạn trong tp nha). Đây là giá update đến ngày 28/5(ngày làm thủ tục ra viện nha)
    Sau này khi nào có bạn nào mổ GTMT mà giá nên cao để mọi người tham khảo, vì cũng rất nhiều người muốn biết được chi phí khi mổ, ai cũng mong muốn có con và cũng có nhiều người phải để ý về kinh tế.

Để các bạn hiểu rõ hơn mổ thường và mổ dịch vụ có gì khác nhau để cân nhắc trước khi quyết định thì mình cam đoan là: CHẲNG KHÁC GÌ NHAU. vẫn bsy mổ, phòng ở và chăm sóc như nhau. Khác nhau duy nhất là mổ dịch vụ được xếp lịch mổ sớm nhất, trong tuần bạn khám ở Bình Dân thứ 2 thì có khi thứ 5 ngta đã xếp lịch mổ cho bạn, còn mổ thường thì họ xếp lịch lâu hơn, tùy từng người mà có lịch khác nhau nhưng theo mình thấy những ng mổ cùng hôm đó thì cũng chỉ khoảng 2-4 tuần thôi (cái này mình không dám đảm bảo vì lịch nhanh hay chậm là do số lượng bn của bv nữa).
    Còn những cái khác thì khi các bạn mổ xong sẽ có bs hướng dẫn như bg cắt chỉ? kiêng vận động, qhe ntn, tái khám khi nào... các bs đều sẽ dặn dò khi xuất viện.
    Hôm đó mổ là bs Hảo và bs Đương, bs Như thì nghỉ lâu rồi không còn ở bv nữa.
    Và lưu ý cho những ai mổ ra muộn thì nhớ mua cháo cho bv sớm nha, tầm 21h30 là cổng bv hết cháo rồi phải đi ra tận chợ xa hơn 1 chút nhưng đang chăm bv thì cũng hơi ngại đó. Vì có người mổ xong rồi nhưng nằm ở phòng hồi sức cấp cứu bao giờ hết gây tê ngta mới cho ra nên không phải ai cũng ra cùng giờ nhau, có người ra sớm ra muộn đừng quá lo lắng. Đợi thì lầu 1 ngay chỗ mấy cái ghế mát xa có 1 hành lang dài ấy. Hôm đó không ai nói mình nên phải đi mấy vòng quanh bv đến khổ, chia sẻ cho mọi người kĩ càng để cho mọi người bớt khổ và dễ dàng hơn khi có ng nhà đi mổ GTMT, chứ ngta chẳng dặn dò gì đâu, thường thì mổ xong cũng sẽ đẩy trả bv lên lầu 3 thôi nhưng ng nhà ai cũng lo lắng lên toàn đợi lầu 1 ngay khoa hscc ấy để thấy ng nhà mình ổn.
    Trên đây là chia sẻ của mình với những thứ từng trải nghiệm chứ không phải nghe người ta hay là cóp nhặt thông tin gì đó đâu đâu nên mọi người cứ yên tâm nhé!
    Chúc mọi người phẫu thuật thành công và sớm có con yêu về
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Kinh nghiệm quý. Nhân đây cả nhà cho mình hỏi đã có ai mổ tắc ống dẫn tinh ở bình dân chưa nhỉ. Nếu có xin chia sẻ chút knh nghiệm ạ
    comment by WTT mobile view
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn thử đến bv khám xem, thường thì viện phí sẽ tương ứng với tiền tạm thu của bv á! Khi khám mà có làm phẫu thuật ngta cho mình cái phiếu để nộp giấy tờ và cả tiền tạm đóng viện phí trc nữa!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi bài viết bổ ích quá, chồng mình cũng chuẩn bị mổ ở bv Bình Dân. cho mình hỏi chồng bạn mở kq sao rồi?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn cho mình xin đc fb để mình tiện hỏi thêm bạn một số kinh nghiệm về mở ở BĐ đc ko bạn fb mình là "vothusuong.v781@gmail.com"
    • 101 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

em hóng với... chủ đề này không ai quan tâm nữa hơ... em đang cần thông tin chồng e cũng ko có tinh trùng phải mổ ở bv Bình Dân
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babimilo3 Xem bài viết
    bạn ơi bài viết bổ ích quá, chồng mình cũng chuẩn bị mổ ở bv Bình Dân. cho mình hỏi chồng bạn mở kq sao rồi?
    ck mình tái khám kết quả tốt. Bsy có hẹn lịch tái khám sau mổ để ktra cho ck bạn! từ đó sẽ tư vấn theo tùy trường hợp, nhà mình thì có theo thêm 1 bsy khác nữa sau khi phẫu thuật bạn nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhadankute Xem bài viết
    em hóng với... chủ đề này không ai quan tâm nữa hơ... em đang cần thông tin chồng e cũng ko có tinh trùng phải mổ ở bv Bình Dân
    theo mình biết thì k có tinh trùng hơi khác 1 chút bạn ạ! có nhiều nguyên nhân. Ah, hôm phẫu thuật với nhà mình có 2 nhà bsy đưa cho cái lọ đựng 1 tí tẹo thịt trong đó phải mang sang bv Từ Dũ xét nghiệm ngay lập tức trong tg quy định hay sao í! Chúc các bạn phẫu thuật xong mau chóng đón con yêu nhé!
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaha214 Xem bài viết
    theo mình biết thì k có tinh trùng hơi khác 1 chút bạn ạ! có nhiều nguyên nhân. Ah, hôm phẫu thuật với nhà mình có 2 nhà bsy đưa cho cái lọ đựng 1 tí tẹo thịt trong đó phải mang sang bv Từ Dũ xét nghiệm ngay lập tức trong tg quy định hay sao í! Chúc các bạn phẫu thuật xong mau chóng đón con yêu nhé!
    Tí thịt đó là mô tinh hoàn. Sang từ dũ xét nghiệm xem có tinh trùng không. Bạn có biết bs nào trong bd giỏi vụ nối ống dẫn tinh trùng ko vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Layvothoi_giaroi Xem bài viết
    Tí thịt đó là mô tinh hoàn. Sang từ dũ xét nghiệm xem có tinh trùng không. Bạn có biết bs nào trong bd giỏi vụ nối ống dẫn tinh trùng ko vậy
    Tim bai viet thi toan noi khen bsy Nhu thoi, ma Bsy Nhu nghi huu lau roi! Theo minh cac bsy o bv deu co kinh nghiem moi dc cam dao mo. ban nen tin tuong bsy mo! cai mo tinh hoan ay chi danh cho nhung ng k co tinh trung di xet nghiem thoi! Cu lac qua len, moi chuyen se tot ca thoi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bác nào cho e hỏi hiện tại bây giờ bác sĩ như còn ở phòng mạch không nhỉ. Em ở ngoài bắc muốn bay vào nam đc gặp bác ấy mổ GTMT
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ai mổ rồi thì giúp mình với:
    email : nguyenvantrung97hd@gmail.com
    or sdt: 0969 814 060
    muốn được bsĩ như mổ mà k biết làm sao
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bác ấy nghỉ hưu ở Mỹ rồi, thi thoảng về VN thôi, bạn vào tìm các diễn đàn xem có số đt hay ai biết bác đấy không nhé! ở đây mình chỉ nêu chi phí mổ và các chú ý khi mổ ở Bình Dân thôi!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đọc trên diễn đàn thì có thấy web phòng khám bác sỹ như : namkhoa.com
    các bạn đến phải gọi điện đặt lịch trước. vào trang web sẽ thấy số đt liên lạc và địa chỉ pk của bsy.
    Chồng mình cũng bị giãn tinh mạch tinh, ngày mai ra bv việt đức khám để mổ luôn. hy vọng mọi chuyện đều tốt đẹp
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban xucu04 oi, Chồng bạn bị gì thế? cũng giãn tĩnh mạch thừng tinh à? xét ngiệm tinh dịch đồ thì như thế nào? Chồng mình không có tt bạn ạ. Chia sẻ với mình nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình hy vọng mọi người đều sớm có bayby, nhà mình sau phẫu thuật vài tháng thì đã có em bé rồi, hiện mình đang mang thai ở tháng thứ 4, vậy nên hãy nghiên cứu và chữa trị đúng cách, vì có rất nhiều người dùng thuốc, nhưng không phải ai cũng hợp, vì vậy cứ đi chạy loạn khắp nơi, và khi các bạn gặp ai đó mới quen bày cách dùng loại này kia (không biết rõ) phải nghiên về họ, mình hiểu tâm trạng mong con, chúc các bạn may mắn!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị hoaha214 ơi, đi khám ở đâu thì bs kết luận bị gián thừng tinh vậy chị? chồng e yếu 3 năm rồi, uống đủ thuốc kg đỡ, em nghi ngờ bị giãn mà chưa biết đi khám ở đâu, chị chỉ em với. à, chồng chị bị yếu hay kg có tinh trùng mà mổ thành công thế ạ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban lam on cho minh hoi co phai lo lot,cho tien bac si phau thuat khônng,xin gui tin nhan so dt 0987879811, de minh goi lai nhe,cam on ban
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ck mình bs Như mổ tắc odt, bh có tinh trùng r đây

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hana.mini
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mainguyen0754 Xem bài viết
    Chị hoaha214 ơi, đi khám ở đâu thì bs kết luận bị gián thừng tinh vậy chị? chồng e yếu 3 năm rồi, uống đủ thuốc kg đỡ, em nghi ngờ bị giãn mà chưa biết đi khám ở đâu, chị chỉ em với. à, chồng chị bị yếu hay kg có tinh trùng mà mổ thành công thế ạ?
    Bạn nên tham khảo qua ở mạng hoặc đi khám bs nhé! giãn mạch thừng tinh sẽ khiến ít tinh trùng do tinh trùng sinh ra bị chết đi nhiều thôi, đi làm tinh dịch đồ có kết quả tinh trùng, còn khám thì ở Bình Dân, bsy khám thì sẽ có kết luận bệnh gì, cần làm gì cho ck bạn. còn mình k hiểu từ "yếu" của bạn là ntn, vì ck mình k yếu và đương nhiên là có tinh trùng. Mình nghĩ bạn nên cho ck bạn đi khám skss ở Bình dân xem thế nào chứ bạn nói vậy thì mình chịu.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4