TIN TÀI TRỢ.

Chế độ Thai Sản 2015 mới nhất hiện nay. Mức hưởng + điều kiện hưởng + Thủ tục cần thiết

• 195K Lượt chia sẻ
  • 1.56M Lượt đọc
  • 235 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cũng hóng, em làm tự do không có bhxh, vậy mua tự nguyện có được hưởng bh ko ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 43 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cũng hóng, đợt trước công ty cũ của em có đóng cho em 1 tháng nhưng sau đó em chuyển công tác vô sg nên nghỉ hẳn và làm việc tự do không tham gia bh nữa. em xin hỏi các chị có kinh nghiệm là giờ em mua bhxh tự nguyện được không, có hưởng chế độ thai sản không. em cảm ơn các chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đủ 6 tháng trong vòng 12 tháng trước khi sinh tức là : kể từ ngày sinh con tính về trước 12 tháng thì có 6 tháng đóng bảo hiểm
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Minh de mo. Cty minh co may nhan vien thoi. Ko co công đoàn. Vậy có làm đuoc che do duong suc phuc hoi sau sinh khong moi nguoi oi. Tra loi giup minh nhe
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi: Trong trường hợp mình sinh con t2 sau khi sinh con đầu dưới 1 năm, con đầu được hưởng chế độ bình thường, nhưng sau đó đóng bảo hiểm ít hơn 6 tháng thì có được hưởng chế độ với con thứ 2 không
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 48 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hay quá, cảm ơn đã chia sẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bảo hiểm tự nguyện không có chế độ gì cả bạn ạ, chỉ có mỗi chế độ hưu trí thôi.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Oánh dấu
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bảo hiểm tự nguyện k có chế độ thai sản chỉ có hưu và tử tuất thôi b ạ
    • 43 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhhang Xem bài viết
    Bảo hiểm tự nguyện không có chế độ gì cả bạn ạ, chỉ có mỗi chế độ hưu trí thôi.
    cảm ơn bạn, vậy là muốn tham gia thì phải làm công ty mới được ạ. ko còn cách nào khác ạ.?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

rất tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 101 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bạn cho mình hỏi tí: Chế độ nghỉ khám thai này là bắt buộc công ty phải cho nghỉ hay là nghỉ và bảo hiểm sẽ chi trả cho 5 ngày nghỉ này ạ?

- Chế độ khám thai:
    + Trong thời gian mang thai, lao động nữ được nghỉ việc để đi khám thai 5 lần, mỗi lần một ngày; trường hợp ở xa cơ sở y tế hoặc người mang thai có bệnh lý hoặc thai không bình thường thì được nghỉ hai ngày cho mỗi lần khám thai. ( tính theo ngày làm việc không kể ngày nghỉ lễ, nghỉ Tết, ngày nghỉ hằng tuần ).
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

m cũng ko hiểu chỗ chế độ khám thai này, có mẹ nào biết chỉ giúp với
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,218 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNamTit Xem bài viết
    Các bạn cho mình hỏi tí: Chế độ nghỉ khám thai này là bắt buộc công ty phải cho nghỉ hay là nghỉ và bảo hiểm sẽ chi trả cho 5 ngày nghỉ này ạ?- Chế độ khám thai: + Trong thời gian mang thai, lao động nữ được nghỉ việc để đi khám thai 5 lần, mỗi lần một ngày; trường hợp ở xa cơ sở y tế hoặc người mang thai có bệnh lý hoặc thai không bình thường thì được nghỉ hai ngày cho mỗi lần khám thai. ( tính theo ngày làm việc không kể ngày nghỉ lễ, nghỉ Tết, ngày nghỉ hằng tuần ).
    Theo mình được biết thì công ty phải cho bạn nghỉ có lương nhé!
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    BÁN BUÔN BÁN LẺ QUẦN ÁO VNXK NAM, NỮ
    Facebook: https://www.facebook.com/phuonguyenvnxk
    Hàng nhà máy, công ty, hãng thiết kế chuẩn, đẹp bán shop
    Liên tục tuyển sỉ, ctv nhặt size chọn màu thoải mái
    Hàng nhập trực tiếp, không qua trung gian, giá cả cạnh tranh
    Chiết khấu cao, nhiều ưu đãi (giảm 5% hóa đơn ngày đầu tháng mới, thưởng đạt doanh số cao mỗi tháng)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi là nếu trong trường hợp người lao động đang mang bầu đến tháng thứ 6 thì hết hợp đồng lao động có kì hạn, đã được đóng bh đầy đủ, công ty không kí tiếp hợp đồng lao động nữa thì có được hưởng chế độ thai sản không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 101 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    công ty cho nghỉ có lương 5 ngày, xong bảo hiểm có trả lương 5 ngày này nữa không bạn, vì mình thấy bên dưới có ghi như sau:
    Thủ tục hồ sơ hưởng chế độ thai sản:

1. Khám thai:
    Sổ khám thai (bản chính hoặc bản sao) hoặc Giấy khám thai (bản chính hoặc bản sao), giấy chứng nhận nghỉ việc hưởng BHXH (mẫu C65HD).

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

5 den 14 ngay
    • 388 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Em đánh dấu lại để tham khảo ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi, ngày dự sinh của em là 25/6/2015. Em bắt đầu đóng bảo hiểm từ tháng 12/2014. Vậy em chỉ cần đóng đến tháng 5/2015 rồi chốt sổ ko đóng nữa ạ?
    Vậy khi đẻ xong em có được nhận chế độ thai sản của bảo hiểm ko ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 101 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    to Happy129: Mình đã tìm hiểu kỹ lại rồi, nghỉ 5 ngày khám thai là bảo hiểm chi trả nhé. mang hồ sơ và sổ khám đi lĩnh tiền.
    Chứ hông phải là công ty chi trả.