TIN TÀI TRỢ.

Chế độ ăn uống, bồi dưỡng và thuốc men trước khi làm IVF.

• 1 Lượt chia sẻ
  • 37.1K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn.
    Mình chuẩn bị làm IVF. Bạn gửi cho mình xin những tài liệu tiếng Anh mà bạn đề cập trên nhé.
    Mình đã làm IVF 1 lần và ko thành công. Mình muốn chuẩn bị tốt hơn cho lần tới.

Cám ơn bạn nhiều ạ.
    T. Lan

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin lỗi bạn chủ Top. Địa chỉ mail của mình là buituanlan1979@gmail.com.
    Bạn gửi cho mình xin tài liệu hướng dẫn chữa hiếm muộn đông tây y kết hợp nhé.
    Cám ơn bạn nhiều lắm.
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình đã làm IVF 2 lần tại viện c, có thể nói là thành công cũng có thể nói là thất bại thảm hại: lần 1 thai đôi 27W đẻ non lần 2 8w không có tim thai. Bây giờ lại kiếm tiền làm lại từ đầu mình bị tắc kẽ vòi trứng, buồng trứng cắt 1 bên phải, AMH thấp lè tè có 0.4ah chẳng biết ăn hay uống thuốc gì cho nhiều trứng nhỉ có mẹ nào có kn chỉ giúp mình với
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Gửi các mẹ: Mình sn 1985 lấy chồng cuối năm 2013, kinh nguyệt không đều, chờ mãi tự nhiên cũng không thấy có em bé, mình đi khám thì bác sĩ kết luận buồng trứng đa nang, viêm cổ tử cung. Mình không chữa viêm mà canh trứng 1 tháng, không được, tháng tiếp sau mình làm IUI cũng không được, tiêm 10 ống thuốc mà trứng được có 18 trước cưới 53kg sau thời gian tiêm thuốc mình tăng 58 kg vì lúc nào cũng cảm thấy đói, mình chuyển sang khám chỗ khác, bác sĩ cũng nói mình bị đa nang, nhưng nói là phải chữa viêm cổ tử cung trước vì tử cung bị tổn thương thì làm sao mà có em bé, bác sĩ đốt cho mình, kiêng quan hệ 1 tháng, tháng sau mình tiếp tục tiêm kích trứng và quan hệ tự nhiên nhưng cũng không được, tháng tiếp theo mình được giới thiệu bác sĩ đông y, bác ấy bắt mạch và nói đúng bệnh của mình, mình uống 30 thang thuốc, xong thuốc hàng ngày mình ăn giá đỗ, ăn thịt bò, uống sữa đậu nành không đường 1-2 lít một ngày thay nước, không ăn cơm, không ăn đồ ngọt bánh kẹo, nước có ga, 1 tuần hai lần hai vợ chồng đi ăn hàu, sò huyết .. càng nhiều hàu càng tốt, chồng mình thì ăn sống còn mình thì ăn hàu phô mai và mỡ hành, hàu là con tự nhiên chứ ko phải là con nuôi, đi đến quán nào có đồ tươi là được rồi cuối cùng tin vui cũng đến mình hiện đã có em bé 5,5 tháng, nghĩ lại khoảng thời gian đầu thật mệt mỏi và hoang mang vì không biết nên làm thế nào. Mình chỉ có lời khuyên như sau:
    1. Chế độ ăn quyết định rất nhiều đến sức khỏe và chất lượng của trứng
    2. Giảm cân cấp tốc vì càng béo khả năng có em bé càng thấp. Các mẹ kiên trì trong việc không ăn cơm, tinh bột, đồ ngọt nhé, vì đường nó sẽ làm cho nang phát triển nhanh, hạn chế sự phóng noãn của trứng làm trứng không to được
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mum.of.bot Xem bài viết
    Gửi các mẹ: Mình sn 1985 lấy chồng cuối năm 2013, kinh nguyệt không đều, chờ mãi tự nhiên cũng không thấy có em bé, mình đi khám thì bác sĩ kết luận buồng trứng đa nang, viêm cổ tử cung. Mình không chữa viêm mà canh trứng 1 tháng, không được, tháng tiếp sau mình làm IUI cũng không được, tiêm 10 ống thuốc mà trứng được có 18 trước cưới 53kg sau thời gian tiêm thuốc mình tăng 58 kg vì lúc nào cũng cảm thấy đói, mình chuyển sang khám chỗ khác, bác sĩ cũng nói mình bị đa nang, nhưng nói là phải chữa viêm cổ tử cung trước vì tử cung bị tổn thương thì làm sao mà có em bé, bác sĩ đốt cho mình, kiêng quan hệ 1 tháng, tháng sau mình tiếp tục tiêm kích trứng và quan hệ tự nhiên nhưng cũng không được, tháng tiếp theo mình được giới thiệu bác sĩ đông y, bác ấy bắt mạch và nói đúng bệnh của mình, mình uống 30 thang thuốc, xong thuốc hàng ngày mình ăn giá đỗ, ăn thịt bò, uống sữa đậu nành không đường 1-2 lít một ngày thay nước, không ăn cơm, không ăn đồ ngọt bánh kẹo, nước có ga, 1 tuần hai lần hai vợ chồng đi ăn hàu, sò huyết .. càng nhiều hàu càng tốt, chồng mình thì ăn sống còn mình thì ăn hàu phô mai và mỡ hành, hàu là con tự nhiên chứ ko phải là con nuôi, đi đến quán nào có đồ tươi là được rồi cuối cùng tin vui cũng đến mình hiện đã có em bé 5,5 tháng, nghĩ lại khoảng thời gian đầu thật mệt mỏi và hoang mang vì không biết nên làm thế nào. Mình chỉ có lời khuyên như sau:
    2. Giảm cân cấp tốc vì càng béo khả năng có em bé càng thấp. Các mẹ kiên trì trong việc không ăn cơm, tinh bột, đồ ngọt nhé, vì đường nó sẽ làm cho nang phát triển nhanh, hạn chế sự phóng noãn của trứng làm trứng không to được
    chúc mừng mn. Cảm ơn lời khuyên của mn nhé mình sẽ áp dụng biện pháp này xem thế nào
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C đã làm ivf lại chưa
    comment by WTT mobile view
    • 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mum.of.bot Xem bài viết
    chị ơi, tinh bột ko đc ăn nhưng e nghe nói ngũ cốc tốt cho trứng và niêm mạc mà. vậy có ăn ngũ cốc đc k chị
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2