Chào Heo xinh của mẹ ! (Kỷ niệm Tin vui đầu năm 2019)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.01K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 816 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ,

Mặc dù chồng mình đã nói nên để một thời gian chờ siêu âm rõ giới tính nữa rồi hãy khoe niềm vui này, nhưng thật sự mình quá hạnh phúc. Gái hay trai đều tuyệt vời !
    Đầu năm 2019, vợ chồng mình lại đón nhận Phước đầu năm đó là tin vui con yêu thứ 2 đã về tới.
    Có những người bạn nói với mình sau khi có bé đầu là nên nghỉ ngơi một thời gian rồi có bé thứ 2 tránh vất vả, nhưng với một bà mẹ hiếm muộn, mong con đầu đến gần 10 năm như mình thì Tại sao lại phải vậy ?! Có con đó là Lộc Trời Phật cho, nên có con là niềm hạnh phúc của gia đình mình.

Yrxl-7V1g7cIqkiX2Nul_V37UPiaTeJJ9p59oJKtWr9wkg3IjjIFTBkjowu_ueISOQtWW7qyqBjrsVDYf54EYYNYZwNe4Zs

Mình yêu trẻ con, cùng chia sẻ nỗi mong con với các mẹ cùng cảnh, và mong mọi người đều được có tin vui như ý. Vậy nên trong những năm qua, mình cũng đã mách cho nhiều người quen và nhiều mẹ những kinh nghiệm thực tế của mình, hoặc nơi khám chữa mình thấy có uy tín và nhiều mẹ đã có tin vui. Có lẽ vậy nên Trời Phật đã ban cho mình những bé iu thiên thần này chăng !? Mình tin vào chữ Duyên là như vậy.

2ydrQF7awQZ8vH4jt5-5zC5Yi-pI6BbuwPA3oxp9-1fK8cO2wuvxFCwIPHkmH5tBxO1T8eksXzVbzHb8M93wlqHNJXQ

Trộm vía, lần mang bầu này mình không nghén nhiều, rau thai bám rất chắc, mình ít phải kiêng đi lại như lần mang thai bé đầu, các chỉ số tốt ... Cầu mong mọi điều tốt lành với mẹ con mình và các mẹ !

TPb_D9mISasTzTqY5D_BtuXn61KtLgm5H3DMFrb08c_BQmqLGuEokuE_OKZZ1Y9Td5PLBNS6FDmLiQOgND1xb5J0AH0PrA

Từ lâu, cứ ai hoặc có mẹ nào báo tin vui trên diễn đàn là mình hạnh phúc cứ như mình đang có tin vui vậy.
    Có một đứa con đã khó, nhưng có những đứa con khỏe mạnh, thông minh lại càng quan trọng hơn. Đó chính là những thiên thần đáng iu của chúng ta phải không các mẹ ! Đừng ai vì một lí do "hoàn cảnh" nào đó mà đánh mất thiên thần của mình nhé. Đơn giản đó là Duyên Phước khó có, và hài nhi mà mình có một cách dễ dàng đôi khi lại là niềm mơ ước cả đời của gia đình khác.
    Xin cầu chúc những điều tốt đẹp nhất đến với các mẹ, xin chúc thật nhiều thiên thần đáng iu đến với các mẹ trong năm 2019 này.

Kỷ niệm, Hà Nội, ngày 23.01.2019

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chúc mừng chị nha hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 78 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

@vananh1983

Ôi chúc mừng chị nhé! Tết này vui lắm đây, bù lại cho những năm tháng chờ đợi trước kia chị nhỉ.
    Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh, bình an 9M10D chị nhé.
    Được ban phước lộc là nhất rồi, giờ này trai hay gái không quan trọng nữa.
    Chúc mừng anh chị một lần nữa nhé
    Cảm ơn số may mắn 316 của chị San Thái!
    Cảm ơn con đã đến với ba mẹ và gia đình, xin ơn trên phù hộ cho 2 mẹ con được khỏe mạnh và bình an 9M10D
    Xin Phật gia hộ cho con và tất cả những người phụ nữ khác đều có được đứa con ngoan hiền, có hiếu, làm lợi lạc cho gia đình và cho chúng sanh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng gia đình chị ! Đọc mà thấy vui lây, chúc 2 mẹ con 9m10d mạnh khỏe nhé!
    • 816 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi teddymiyo Xem bài viết
    Chúc mừng chị nha hihi
    Xin cảm ơn em rất nhiều nhé. Chúc em và gia đình nhiều niềm vui

Gởi từ ứng dụng Webtretho của vananh1983
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 816 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mint2018 Xem bài viết
    @vananh1983

Ôi chúc mừng chị nhé! Tết này vui lắm đây, bù lại cho những năm tháng chờ đợi trước kia chị nhỉ.
    Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh, bình an 9M10D chị nhé.
    Được ban phước lộc là nhất rồi, giờ này trai hay gái không quan trọng nữa.
    Chúc mừng anh chị một lần nữa nhé
    Cảm ơn em, bé này nhà chị là bé thứ 2 rồi. Còn bé đầu chị chữa 10 năm mới có. Chúc mọi điều tốt lành tới em và gia đình nhé.

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 78 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

@vananh1983

Chắc chị ko nhớ nick em chứ em vẫn biết đây là bé thứ 2 của chị sau 10 năm mà, hehe.
    Bé đầu nhà chị nay làm được những gì rồi chị, hồi lâu em còn thấy chị úp hình chị và bé lúc mới sinh ở trên WTT này nữa nè
    Dạ, cảm ơn lời chúc của chị. Bé Heo nhà em sẽ là chị của bé Heo nhà chị đó, hihi...
    Chúc cho chị và em và các mẹ khác có 1 thai kỳ khỏe mạnh và bình an, chúc cho các mẹ đang mong con về cũng sớm đón được con nhé.
    Cảm ơn số may mắn 316 của chị San Thái!
    Cảm ơn con đã đến với ba mẹ và gia đình, xin ơn trên phù hộ cho 2 mẹ con được khỏe mạnh và bình an 9M10D
    Xin Phật gia hộ cho con và tất cả những người phụ nữ khác đều có được đứa con ngoan hiền, có hiếu, làm lợi lạc cho gia đình và cho chúng sanh
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chúc mừng chị ạ, em đang đợi phôi thai đây bữa giờ nghén, ho qtqđ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của rosehanh992
    • 816 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaichaj Xem bài viết
    Chúc mừng gia đình chị ! Đọc mà thấy vui lây, chúc 2 mẹ con 9m10d mạnh khỏe nhé!
    Cảm ơn em rất nhiều. Hy vọng sẽ cổ vũ cho các mẹ có nhiều Heo xinh năm nay nhé

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 816 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

@vananh1983

Chắc chị ko nhớ nick em chứ em vẫn biết đây là bé thứ 2 của chị sau 10 năm mà, hehe.
    Bé đầu nhà chị nay làm được những gì rồi chị, hồi lâu em còn thấy chị úp hình chị và bé lúc mới sinh ở trên WTT này nữa nè
    Dạ, cảm ơn lời chúc của chị. Bé Heo nhà em sẽ là chị của bé Heo nhà chị đó, hihi...
    Chúc cho chị và em và các mẹ khác có 1 thai kỳ khỏe mạnh và bình an, chúc cho các mẹ đang mong con về cũng sớm đón được con nhé.
    Chúc mừng em nhé. Chúc mọi điều tốt lành đến hai mẹ con.
    Chị chỉ tham gia Webtretho để giao lưu học hỏi thôi nên ko online quá thường xuyên. Mỗi ngày vào chút chút cho đỡ buồn

• 816 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

@vananh1983

Chúc mừng em nhé. Chúc mọi điều tốt lành đến hai mẹ con em.
    Chị chỉ tham gia Webtretho để giao lưu học hỏi thôi nên ko online quá thường xuyên. Mỗi ngày vào chút chút cho đỡ buồn thôi.

• 816 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phongbenhchobe Xem bài viết
    Chúc mừng chị ạ
    Xin cảm ơn bạn rất nhiều nhé

• 76 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chúc mừng mom vananh1983, có phải nick trước kia của chị là vantreranh81 k chị
    • 816 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sanheocon Xem bài viết
    Chúc mừng mom vananh1983, có phải nick trước kia của chị là vantreranh81 k chị
    Cảm ơn bạn. Mình chỉ lập có một nick duy nhất này trên diễn đàn. Mọi thông tin liên quan mà không phải từ nick này thì không phải của mình. Mình sn 83. Chắc bạn của bạn sn 81 nên mới lấy nick đó.

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 76 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vananh1983 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn. Mình chỉ lập có một nick duy nhất này trên diễn đàn. Mọi thông tin liên quan mà không phải từ nick này thì không phải của mình. Mình sn 83. Chắc bạn của bạn sn 81 nên mới lấy nick đó.

Cảm ơn mom vananh1983 nhé
    • 816 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rosehanh992 Xem bài viết
    Chúc mừng chị ạ, em đang đợi phôi thai đây bữa giờ nghén, ho qtqđ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của rosehanh992
    Chúc em may mắn nhé. Thế tình hình sao rồi em ?

• 367 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng bạn nhé
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng chị nhé
    Ủn mông thead lấy hên năm nay nào :*

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoaphonglan105
    • 816 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaphonglan105 Xem bài viết
    Chúc mừng chị nhé
    Ủn mông thead lấy hên năm nay nào :*

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoaphonglan105
    Xin cảm ơn em hoaphonglan105 rất nhiều. Chúc cho niềm vui có những bé Heo xinh xắn sẽ tới với em tất cả các mẹ nhé !
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4