TIN TÀI TRỢ.

Chậm kinh một tuần, đi siêu âm vẫn chưa thấy túi ối

• 0 Lượt chia sẻ
  • 881 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các mẹ.
    Em đến hôm nay đã chậm kinh 1 tuần rồi, thử que lên hai vạch nhưng một vạch hơi mờ. Hôm qua em thấy hơi đau bụng và đau lưng nữa nên đi khám. Bác sĩ siêu âm thì bảo chưa thấy túi ối, bảo em về nhà tiếp tuc theo dõi nếu còn đau nữa và ra máu thì khám ngay. Bên buồng trứng trái của em có một nang to kích thước hơn 2 cm. BS bảo mới có bầu dấu hiệu cũng như thế này chắc đang chuẩn bị về tổ. Sang đến hôm nay thì em thấy đỡ đau bụng hơn nhiều, nhưng lại thấy rất mỏi lưng bên trái. Em thấy hơi lo không biết như nào ạ.
    Các mẹ thông thái ai có nhiều kinh nghiệm có thể mách em được không ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ko sao đâu em. Đây là triệu chứng bình thường thôi.em đợi khoảng 1 tuần nữa rồi đi khám lại. Hồi trước chị có bầu bé đầu cũng căng thẳng như vậy đó.đừng lo lắng quá ảnh hưởng tới em bé. Cố gắng giữ gìn trong 3 tháng đầu vì đây là thời gian khả năng bị sảy thai cao nhất.ráng nghỉ ngơi.bồi bổ cho khoẻ là OK rồi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lehoa240614
    • 177 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình khuyên bạn từ giờ nên cẩn thận đừng đi lại nhiều. Mình cũng từng như vậy mà ráng đi làm đến ra máu nâu. Xuyt mất con. Bạn đừng lo lắng vì mình trễ hai tuần mới thấy con đó. Cứ nghĩ ngôi. bạn lo lắng thì xét nghiệm beta đi. Nếu beta tăng điều thì con đang khỏe và đang trên đường về tổ đó. Tránh qh với ox.
    15/4/2013: NOA 1. 30/8/2013: sent the letter of intent. 16/9/2013: Approved. 25/10/2013: Case number. . 31/10/2013: status update. 7/11/2013: status update lan 2. 16/11/2013 re P3 & sent P3. waiting P4: Chị Hoachuoi ơi, cho em vao list đợi P4 đi chị,cảm ơn chị. hihi.
    • 171 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Bạn nên thử máu lại theo chỉ định của bác sĩ, để xem mức bHCG có tăng không, tăng như thế nào chứ đã trong tình trạng BHCG tăng chậm rồi lại còn cứ cố thủ ở nhà thế thì biết làm thế nào. Thử máu thì người ta cũng lấy có tí ti ấy mà.