chậm kinh 16 ngày thử que 1 vạch có mang thai không ạ?

• 4 Lượt chia sẻ
  • 358K Lượt đọc
  • 125 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mong mọi người tư vấn giúp mình với.mình thường có kinh vào 24(âm lịch).bình thường chu kỳ kinh nguyệt của mình chỉ sê dịch 2-4 ngày.nhưng tháng này mình bị trễ tới hôm nay là được 16 ngày.mình không uống thuốc gì cả.ngày chậm kinh thứ 5,6,10,11,12 mình thứ que thử thai vào buổi sáng sớm thì kết quả đều 1 vạch.ngày thứ 15 mình đi siêu âm thì kết quả niêm mạc tử cung dày 13mm hiện tại chưa thấy gì bất thường.bs bảo ko có thai. nhưng sao tới giờ kinh nguyệt vẫn ;ặn mất tăm?vậy cho mình hỏi niêm mạc tử cung dày 13mm có khả năng mình mang thai ko?đây là lần đầu mình chậm kinh lâu vậy nên mình lo lắng quá.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 66 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

sẵn đi siêu âm, sao em ko hỏi bs thử luôn. thường nếu có thai thì sau 1 tuần là thử đã phát hiện rồi, còn đi siêu âm cũng ko có tức là ko có đó em, em nên khám xem sức khỏe em có vấn đề gì ko nha.
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

vì ngày chậm kinh thứ 7 e có đi xét nghiệm nhưng chỉ làm xét nghiệm nước tiểu(vì ở đó ko làm xn Beta HCG trong máu) thì kết quả là âm tính.ôi không biết thế nào nữa.em thấy lo quá à.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 87 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng bị chậm tới ngày thứ 17 mới thấy, cứ hi vọng mãi, thử cả 1 đống que đều 1v, các chị cùng cơ quan lại tư vấn: có chị chậm đúng 21 ngày mới lên 2v, có chị chậm cả tháng mới đi siêu âm thì có bé rùi. Mình đang mong con quá nên chẳng chờ được đến hết tháng, chậm 16 ngày thử que vẫn chỉ 1v, sốt ruột quá chạy đi siêu âm, chẳng có gì...chả hiểu mình bị làm sao, đến sáng hôm sau ngủ dậy, ôi thôi, em đèn đỏ hỏi thăm...thế là hết hi vọng luôn
    À, NMTC của mình hôm đó siêu âm chỉ có 4mm thôi, còn mẹ nó 13mm là quá ok rồi.
    Nam Mô A Di Đà Phật! Nam Mô Quan Thế Âm Bồ Tát phù hộ độ trì cho con yêu của con luôn bình an, khỏe mạnh!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình còn thảm hiwn. chu kì của mình đã rất... rất dài rùi(60 ngày) mà giờ còn bị chậm kinh 3 ngày rùi.thử que vẫn 1 vạch.Cứ nằm nghĩ mà chỉ mún chết quách đi cho rùi.lấy chồng 6 tháng, 3 chu kì. Cứ sống trong mong chờ,hi vọng rùi thất vọng ko biết bao giờ mới có con
    • 58 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Bạn chậm kinh 16 ngày mà thử que chỉ hiện lên 1 vạch chứng tỏ bạn chưa có thai. Do chu kỳ kinh của bạn bị rối loạn nên tháng này bạn bị chậm kinh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cung cham kinh mat 13 ngay riu,thu que tai hoi van thay co 1v. Gio lai dang bi quai bi,ko biet làm sao nua cac me oi.neu co thai thi co anh huong den thai nhi ko cac me nhi.doc bao thi noi benh nay chi so khi thai nhi 12-16 tuan sot cao se bi sinh non.minh ko biet sao nua,cac me cho m loi khuyen voi
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng chậm hơn 1 tuần rồi. sáng nay thử 1v, 2vc buồn tiu nghỉu. bọn mình cưới đc tròn 8 tháng rồi, tháng nào cũng mong mỏi con yêu. bị chậm mấy lần rồi, lần nào cũng hồi hộp mong ngóng, mà chưa lần nào có kết quả tốt. buồn quá, chẳng muốn làm gì nữa.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tongxuyen Xem bài viết
    mình cũng chậm hơn 1 tuần rồi. sáng nay thử 1v, 2vc buồn tiu nghỉu. bọn mình cưới đc tròn 8 tháng rồi, tháng nào cũng mong mỏi con yêu. bị chậm mấy lần rồi, lần nào cũng hồi hộp mong ngóng, mà chưa lần nào có kết quả tốt. buồn quá, chẳng muốn làm gì nữa.

Bạn tongxuyen cung y nhu minh, dang le minh phai co kinh ngay 30 hoặc31/10 nhưng đến giờ vẫn chưa có, thử que vẫn1 vạch bạn có gì chưa báo cho mình bit vs
    nhimiu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 60 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

minh 21 ngay r chi moi thu que nhung cung 1 v tinh dj sju am ma so co thAi thj thai con nho k nen co song vao ng
    Y/H lil.moon261
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng bị trễ kinh 11 ngày rồi mà thử thì chỉ có 1v thôi .chán quá không biết phải làm gì nữa
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bi cham kinh toi 19 ngay roi ma thu cung 1 vach. em di sieu am bs noi niem mac tu cung la 9mm khong co hinh anh thai,roi nhac 10 ngay sau neu khong thay kinh thi thu que lai toi hnay da qua 10 ngay roi ma em van khong thay . em bi lam sao roi ca nha oi . co ai bi nhu e khong e lo lam. em bi buong trung da nang uong nhieu thuoc lam roi. em mong con lam lam luon do
    • 91 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

tháng trc 30.10 QKD, ck của e khoảng 31-33 ngày tính ra thì hôm nay là chậm khoảng 3 ngày sáng nay e thử 1v đậm 1 v mờ k biết e có thai k. ck này e cũng k uống bất kỳ 1 loại
    • 56 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mình cũng vậy, chậm kinh 3 ngày rồi nhưng chưa dám mua que về thử, sợ lại thất vọng như tháng trước.hix.nếu bạn nào chậm kinh mấy ngày mà thử que có lên 2 vạch mờ thì khả năng có là rất cao đấy, que thử ít khi sai lắm.chúc các mẹ nhanh chóng 2 vạch đỏ chót nhé!
    • 56 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haphuonghp9x Xem bài viết
    tháng trc 30.10 QKD, ck của e khoảng 31-33 ngày tính ra thì hôm nay là chậm khoảng 3 ngày sáng nay e thử 1v đậm 1 v mờ k biết e có thai k. ck này e cũng k uống bất kỳ 1 loại
    mình ngĩ khả năng có thai của bạn cao lắm đấy, chờ thêm 1,2 ngày nữa thử lại xem, que thử sẽ 2 vạch đỏ chót đấy.chúc mừng bạn trước nhé!
    mình cũng đang mong con lắm đây, cũng chậm máy ngày rồi nhưng chưa dám thử vì sợ lại thất vọng.ngoài chậm kinh ra bạn còn biểu hiện gì khác nữa không?
    • 91 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bay gio e moi nho ra la dau ck e co uong 2 vien panadol extra. sang nay e thu tjep van 1v dam 1 v mo. sang nay an sang thi thay buon non.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haphuonghp9x Xem bài viết
    Bay gio e moi nho ra la dau ck e co uong 2 vien panadol extra. sang nay e thu tjep van 1v dam 1 v mo. sang nay an sang thi thay buon non.
    vay chac la me no co baby nroi . vui qua nha. me no thu di sa chua. chuc mung me no truoc nha
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

b ơi b bị chậm 16 ngày niêm mạc tử cung dày 13mm...thế bh bạn đã có em bé chưa ..t cũng chậm 10 ngày thử bao nhiêu que mà mãi cũng chỉ 1v hnay đi siêu âm người ta bảo niêm mạc tử cung dày 11mm hix chẳng biết ntn nữa..t lo wa
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng mới bị chậm kinh. Chậm đc 1 ngày em thử que nhưng 1v đến ngày thứ 2 em đi khám bs. Siêu âm thì niêm mạc 15mm chưa thấy gì cả. Bs kê đơn thuốc em ko uống. Định đợi mấy ngày nữa thử mà ko có gì thì mới uống. Nhưng ko chịu đc nhiệt ngày thứ 3 chậm kinh em thử lại 2 que liền đều lên 2v nhưng 1v mờ lắm. Lại hay đau bụng lâm râm. Ko biết em có em bé thật chưa nhỉ. 8-)
    • 49 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vợ chồng mình cũng mong có em bé quá! Bọn mình mới cưới được 1 tháng nhưng trước đó đã quan hệ nhiều rồi!Tháng vừa rùi mới thả. Sau 7 ngày qh, thử que 1 vạch, 10 ngày 1v. Sót ruột quá, đến trước chu kỳ 1 ngày đi khám thì bs siêu âm k thấy gì, thử HCG cũng vẫn 1v. Đến hôm nay đã chậm 4 ngày rùi. Giữa chu kỳ, vợ mình có biểu hiện như có thai vậy nhưng chỉ kéo dài 4,5 ngày. Đến hôm nay thì hết hẳn chẳng còn dấu hiệu gì. Nghĩ là vợ bị chậm thui, chứ chả mong bầu bí gì nữa nhưng vẫn chưa dám thử que!
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7