TIN TÀI TRỢ.

Chậm kinh 10 ngày, vạch 2 mờ tịt, đau ngực, đau đầu ti, đau bụng râm ran âm ỉ có phải mang thai?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.12K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Hôm nay 10/8, mình chậm kinh 10 ngày, đau ngực, ngực căng tức to lên như vừa độn ngực vậy, đau đầu ti và nhạy cảm, sờ nhẹ cũng đau, hay ngứa đầu ti.
    Đi tiểu thì thường xuyên nhiều hơn mọi tháng trước, dù lượng nước uống ko tăng.
    Về chiều khoảng 17h thì bụng dưới đau râm ran âm ỷ như đau khi có kinh, trong 2 ngày liên tiếp 9 và 10/8.
    Cứ tưởng ngày kinh tới nên dùng BVS thì ngủ giấc sáng dậy ko thấy gì mà hết đau nữa.
    Dịch âm đạo có hơi ẩm ướt. Nước tiếu thì vàng ơi là vàng.
    Thử que thì sau 10p có vạch 2 mờ tịt nhìn kỹ sẽ thấy.
    Nói thêm thì chu kỳ mình từ 28 - 32 ngày, trễ 7 ngày thì hơi hiếm, mà trễ 10 ngày thì 3 năm nay chưa bao giờ gặp.
    Ko biết chính xác rụng trứng là ngày nào, nhưng cứ 2 ngày là vc mình xxx 1 lần.
    Trễ 3 ngày mình có test HCG thì 0,1.
    ———————
    - Vậy trường hợp này, có khi nào trong vòng 7 ngày mà hcg 0,1 nhảy vọt lên thành có thai ko ạ.
    - Trứng có bao giờ rụng gần sát hoặc cuối chu kỳ ko?
    Mỗi khi bụng đau râm ran thì buồn ngủ lắm, chỉ muốn nằm thôi, khó chịu lắm.
    Mấy chị cho em y kiến với vì em từng sảy tự thiên mà trước đó thử 5 que cách nhau 3 ngày vẫn ko lên, tới khi lên mờ tịt thì sắp sảy rồi. Có khi nào do cơ địa mà HCG nó ko lên nổi, thấp tự nhiên dù có thai ko.
    Em cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,922 Bài viết

• 1,569 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi bạn đã thử lại chưa mình cũng đang như bạn,siêu âm 2 lần mà chưa thấy thai thử 5 que thì toàn vạch 2 mờ thôi,có tất cả các triệu chứng giống như bạn,cũng chưa bao giờ chậm kinh đến 7 ngày thường có chậm chi 1-3 ngày là cùng mình lo quá trên mình lại không có xn máu,hôm t7 đi sa thì niêm mạc dày 15mm sợ thai ngoài tử cung
    BN8Gp7r7Wsp7uaQ3p7
    Không phải con thì ai mang những nụ cười trở lại,Không phải con mẹ phải biết sống làm sao,Đời là cơn bão lớn, còn mẹ bên con,Mẹ sẽ mãi bên con thiên thần của mẹ
    • 214 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dichvuseo_bkn Xem bài viết
    Hôm nay 10/8, mình chậm kinh 10 ngày, đau ngực, ngực căng tức to lên như vừa độn ngực vậy, đau đầu ti và nhạy cảm, sờ nhẹ cũng đau, hay ngứa đầu ti.
    Đi tiểu thì thường xuyên nhiều hơn mọi tháng trước, dù lượng nước uống ko tăng.
    Về chiều khoảng 17h thì bụng dưới đau râm ran âm ỷ như đau khi có kinh, trong 2 ngày liên tiếp 9 và 10/8.
    Cứ tưởng ngày kinh tới nên dùng BVS thì ngủ giấc sáng dậy ko thấy gì mà hết đau nữa.
    Dịch âm đạo có hơi ẩm ướt. Nước tiếu thì vàng ơi là vàng.
    Thử que thì sau 10p có vạch 2 mờ tịt nhìn kỹ sẽ thấy.
    Nói thêm thì chu kỳ mình từ 28 - 32 ngày, trễ 7 ngày thì hơi hiếm, mà trễ 10 ngày thì 3 năm nay chưa bao giờ gặp.
    Ko biết chính xác rụng trứng là ngày nào, nhưng cứ 2 ngày là vc mình xxx 1 lần.
    Trễ 3 ngày mình có test HCG thì 0,1.
    ———————
    - Vậy trường hợp này, có khi nào trong vòng 7 ngày mà hcg 0,1 nhảy vọt lên thành có thai ko ạ.
    - Trứng có bao giờ rụng gần sát hoặc cuối chu kỳ ko?
    Mỗi khi bụng đau râm ran thì buồn ngủ lắm, chỉ muốn nằm thôi, khó chịu lắm.
    Mấy chị cho em y kiến với vì em từng sảy tự thiên mà trước đó thử 5 que cách nhau 3 ngày vẫn ko lên, tới khi lên mờ tịt thì sắp sảy rồi. Có khi nào do cơ địa mà HCG nó ko lên nổi, thấp tự nhiên dù có thai ko.
    Em cảm ơn
    - HCG có là có chứ mình chưa gặp trường hợp nào thấp lại có thai cả
    - Theo như mình biết trứng không rụng cuối kỳ kinh
    Nhận tư vấn sức khỏe - tâm sự: https://www.facebook.com/Sức-Khỏe-Mẹ-Bầu-TV-570584480100477
    Kinh nghiệm mang bầu: https://www.youtube.com/channel/UCKvRaiYqDhe3UTatxXqhRkw
    • 76 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

HCG có thì mới có thai bạn nhé . Để đảm bảo chắc chắn bạn nên kiểm tra lại sau ít ngày nữa , nếu thấy vẫn không có kinh nguyệt và hcg ko tăng lên thì bạn nên đi khám kiểm tra và nhờ sự tư vấn của bác sĩ bạn nhé . bạn cũng không nên quá lo lắng và căng thẳng để ảnh hưởng không tốt cho sức khỏe . chúc bạn sớm có tin vui.
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có ai như em không trễ 8 ngày nhưng chẳng có bất kỳ dấu hiệu nào mang thai giống như mọi người tả cả. Nhưng mà em thử que vẫn lên 2v như vầy nè. Liệu có thể có hi vọng mang thai không nhỉ?
    sEA8vCmHjmP_Ju2dytLRnxgI8e8YjLXJ_q09lwVHWUoN67KvhX0RVMIzOPph9yR0wuvUolFVadbhXa3xOeR5DKzRjVeS