TIN TÀI TRỢ.

Chào Heo xinh của mẹ P.2 (2019) !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.33K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 818 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chào tất cả các mẹ,

Lâu lắm không vào diễn đàn cảm thấy nhớ quá.
    Mình xin chúc tất cả các mẹ, những gia đình đang mong con sẽ đón tin vui trong thời gian sắp tới. Xin chúc Mod và ban quản trị diễn đàn sức khỏe và hạnh phúc.
    Có lẽ trời Phật cũng thương gia đình mình và cũng là Duyên con yêu đã tới, mình liên tiếp có 2 thiên thần đáng yêu sau 10 năm chạy chữa khắp nơi.
    Cuối năm 2018, sau 10 năm chạy chữa tốn kém ở trong nước lẫn ngoài nước không hiệu quả, cuối cùng may mắn nhà mình đã được giới thiệu đến gặp thày gặp thuốc và đón bé yêu đầu lòng. Mình đã chia sẻ trong bài viết dưới đây. Có điều không hiểu sao lúc đó lại nhầm tuổi con là tuổi Heo ! Đúng ra là tuổi Gà các mẹ nhé. Chắc hồi đó viết bài thì có nhiều mẹ rộ lên phong trào … đón bé Heo nên bị “tự kỷ ám thị” chăng.

https://www.webtretho.com/forum/f90/chao-heo-xinh-cua-me-ky-niem-tin-vui-dau-nam-2019-a-2760025/

Niềm vui nối tiếp niềm vui, sau khi bé đầu được gần 1 tuổi thì mình lại đón tin vui có bầu bé thứ 2 sớm hơn dự kiến, mình tâm niệm là tuổi sinh nở đã cao và mình thích có thêm con nên mình cũng theo chuyên gia đã chữa cho vợ chồng mình để chuẩn bị nhưng niềm vui đến quá bất ngờ.

N6EUJVuhYf5opEt0Do5c2I3HRG1OQg-hrpMALSt6RG0daqIr1AjQwA1IFWSIoIk5p5PNi8eJBVOa_3HX5h6e1s9y7345FQ

Có lẽ trời Phật cho mình niềm vui và cũng cho mình một vài “thử thách” nho nhỏ trong quá trình mang thai ví dụ như có thể phải sinh mổ, hoặc nguy cơ mắc những hội chứng không mong muốn… Nhưng mình tin vào chữ Duyên và may mắn đã đến với nhà mình, trộm vía cả hai lần sinh đều suôn sẻ và bình an.

uc7DeC9CDd-1nwvtrcaGXbv16E11NSxKgc5T_NcTwTHAUNptLcq7ywpCIDsjzy011GU62rES2Yy9B4Wkpb6qohJ0vJ_YMw

Nhiều người khuyên mình đẻ bé thứ 2 ở Việt Pháp hoặc Vinmec hay Hồng Ngọc để yên tâm về dịch vụ tốt, đồng ý là như vậy và thực tế là mình cũng định thế, riêng đầu tư cho con thì mình chỉ quan tâm về chất lượng thôi, tiền bỏ ra mình kiếm lại được, mà bây giờ thì chi phí so với mặt bằng chung thì cũng ok, không đến nỗi quá cao so với nhiều người.

xgIiA4YSG0a2WmBNArg9cciA-EAin5ngh4DaHMdls_64mqLJFhlG4IYhuswKzgS3KATTlic3iqiWxm-LBAbY84FPfftCCWA

Có điều mình khó lắm mới có con và cũng thấy không yên tâm về trình độ chuyên môn nên mình quyết định vẫn đẻ ở Phụ Sản HN, nơi đã mang lại may mắn cho mình và mình cũng quen Ê kíp BS rồi.
    Và thế là bé đầu nhà mình đã có thêm em. Ahihi

El5XP7omN3JZku81Wy5NVEEC03VkOmI5o5Jv8fjHrKFF3x68_pxlOsIVUbaRv0wVO8z03jR31KU2qmACZpwDkf9_5w9kEQ

Bé thứ hai nhà mình giờ đã được 2 tháng 3 ngày tuổi. Mình đăng lên đây chia vui với các mẹ và với lời chúc cho tất cả các mẹ còn đang trên con đường đón con yêu sẽ nhận được những niềm vui trong thời gian sắp tới. Đôi khi con đến với mình ở những thời điểm thật bất ngờ đó các mẹ.
    Cầu chúc những điều tốt lành đến với các mẹ nhé !

Kỷ niệm, HN, ngày 23.10.2019
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chúc mừng chị nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trom via be dang yeu qua😍😍😍 kinh nghiem, tinh than lac quan cua gia dinh ban ma chia se toi cac me dang mong con thi qua la dang tran trong. Chuc me va be khoe manh☺☺☺

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hanhkawaii
    • 7 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hạnh phúc quá em ạ ! chúc mừng em nhé. trộm vía nhìn bé iu quá. Chúc bé ăn ngoan chóng lớn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của memongcon1981
    • 818 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn các mẹ rất nhiều. Mình xin đính chính là con đầu của mình sinh cuối năm 2017 chứ không phải 2018 nhé. Bài trên viết nhầm mà không cho sửa nữa rồi. Hic
    Blog Khéo Nuôi Con: https://www.facebook.com/kheonuoicon
    Nơi chia sẻ những kỷ niệm đẹp cũng như kinh nghiệm chăm sóc con yêu !

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 420 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng mom nhé. hạnh phúc quá !

Gởi từ ứng dụng Webtretho của barbie83
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chúc mừng mom nhé. Nhờ mom mách giúp thày giỏi mà mình cũng đang chuẩn bị sinh em bé đây. Hồi hộp quá. Chúc bé iu ăn ngoan chóng nhớn nha !

Gởi từ ứng dụng Webtretho của behappy1983