cắt 1 bên vòi trứng, mong có baby

• 1 Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ, mình cưới được 2 năm,mình bị cắt vòi trứng phải vì CNTT được 7 tháng rồi, hiện tại vòi trứng trái thông tốt, mình đã canh trứng mấy tháng nay mà chỉ rụng trứng bên phải, bác sỹ cho uống clomhexal mà buồng trứng trái vẫn không rụng, đã ba tháng như vậy rồi,mình thấy thất vọng quá, có mẹ nào có kinh nghiệm và hoàn cảnh như mình mà có được baby thì chỉ giáo cho mình với, cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,735 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cho mình 1 chân nhé, mình đang tính tìm bác sĩ chuyên về "giúp mau có thai truờng hợp cắt 1 tai vòi", cũng nhiều nguời giới thiệu nhưng chua biết chọn nơi nào

Chị Mẹ Uyên My ơi, em nên đi khám BS nào nhỉ?
    Chiến dịch bắt Trâu - 1. Đi bác sĩ, 2. Hứng trứng, 3...., 4. Thử que, 5. :Laughing: :Laughing: :Laughing:

Chiến dịch săn Cọp - 1. Canh trứng, 2. Hứng trứng, 3. Thử que, 4. 2v, 5. Mẹ con về đích an toàn:Kiss::Kiss::Kiss:

Bắt được hoàng tử Cọp rồi:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Ki ss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trâu Vàng Xem bài viết
    Cho mình 1 chân nhé, mình đang tính tìm bác sĩ chuyên về "giúp mau có thai truờng hợp cắt 1 tai vòi", cũng nhiều nguời giới thiệu nhưng chua biết chọn nơi nào

Chị Mẹ Uyên My ơi, em nên đi khám BS nào nhỉ?
    nếu mẹ Trâu Vàng có địa chỉ nào tin cậy thì giới thiệu cho mình với nhé, cảm ơn mẹ nó nhiều.
    xem mẹ nào có hai vạch thì ủn mông cho bọn em với.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 681 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hị hị, cho mình đặt cục gạch với, mình đây cũng chỉ còn một bên vòi trái thôi, vòi phải thì cắt rồi, hai lần đều TNTC, buồng trứng bên phải uống kích trứng thì rất đẹp nhưng bên trái thì chỉ bằng một nửa, quá buồn, mình thì đang định là IVF luôn vì mình nhừ rồi (30t). Không làm nhanh chắc không kịp. Tất nhiên mình cũng hy vọng một ngày nào đó sau 1 tuần chậm đi sa "tự nhiên" thấy có thai trong buồng tử cung (Cho mình mơ một chút).
    Nếu mọi người có trứng phát triển đẹp thì vẫn còn hy vọng, hãy lạc quan lên.
    MTI0NjQxNTYxMA
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi incoi22 Xem bài viết
    Hị hị, cho mình đặt cục gạch với, mình đây cũng chỉ còn một bên vòi trái thôi, vòi phải thì cắt rồi, hai lần đều TNTC, buồng trứng bên phải uống kích trứng thì rất đẹp nhưng bên trái thì chỉ bằng một nửa, quá buồn, mình thì đang định là IVF luôn vì mình nhừ rồi (30t). Không làm nhanh chắc không kịp. Tất nhiên mình cũng hy vọng một ngày nào đó sau 1 tuần chậm đi sa "tự nhiên" thấy có thai trong buồng tử cung (Cho mình mơ một chút).
    Nếu mọi người có trứng phát triển đẹp thì vẫn còn hy vọng, hãy lạc quan lên.
    mẹ incoi giống mình thế, mình uống thuốc kích trứng mà chỉ trứng bên phải to thôi, chả thấy bên trái lớn lên tị nào, huhu, mẹ incoi định làm IVF ở đâu vậy?mình cũng đang có dự định làm đây vì tuổi thì cũng như me incoi rồi mà bác sỹ tư vấn rằng không nên chần chừ lâu mà nên làm càng nhanh càng tốt, tuổi càng cao thì khả năng thành công cho mỗi lần IVF càng thấp, thôi mong rằng trời không phụ lòng chị em mình, me incoi cố gắng lên nhé.:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi juth Xem bài viết
    Em là ng bị cắt cả 2 bên vòi lun nè, ko sao đâu mấy chị... do chi bị rối loạn tí thôi, phải 6 tháng trở lên nó mới hoạt động bình thường, đừng lo lắng wa... em đang làm IVF lần 2 nè ( thứ 5 này là bít kết quả rùi hồi hộp quá),nhưng ko sao mọi chuyện sẽ tốt đẹp thôi, buồng trứng hoạt động tốt là đc rùi...yên tâm nha...

chúc mấy chị vui vẻ và gặp nhìu may mắn
    chúc mẹ juth thành công rực rỡ nhé, tặng hoa cho mẹ nó này:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 1,735 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chúc cả nhà mau mắn nhé

Mình chưa khám ở đâu cả, lần này chắc cũng phải đi thôi, cũng 30 còn gì

chúc cả nhà sớm 2v nhé
    Chiến dịch bắt Trâu - 1. Đi bác sĩ, 2. Hứng trứng, 3...., 4. Thử que, 5. :Laughing: :Laughing: :Laughing:

Chiến dịch săn Cọp - 1. Canh trứng, 2. Hứng trứng, 3. Thử que, 4. 2v, 5. Mẹ con về đích an toàn:Kiss::Kiss::Kiss:

Bắt được hoàng tử Cọp rồi:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Ki ss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhé...:Laughing:
    mẹ juth đã biết kết quả chưa post lên cho cả nhà mừng với, mẹ nó nói t5 có kết quả IVF mà mình cứ suốt ruột.:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,901 Bài viết

• 6,624 Được cảm ơn

thử máu -2 chả hiểu sau nữa.... thất bại rùi...ko khóc nỗi nữa......lần sau hi vọng may mắn hơn...

hic hic :Crying:
    Chia sẻ với juth, xin nắm chặt tay bạn, chúc bạn vượt qua tất cả, rồi may mắn sẽ đến với bạn, tặng juth nè :Rose: :Rose: :Rose: :Kiss: :Kiss:
    io48hIkv6T-mb1MF5AOHhuni0wpSH9Oq Con là tình yêu của Ba Mẹ :Kiss::Kiss::Kiss:.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 461 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

thử máu -2 chả hiểu sau nữa.... thất bại rùi...ko khóc nỗi nữa......lần sau hi vọng may mắn hơn...

Cố lên nào bạn...Chắc chắn sẽ thành công!
    Yêu con nhất trên đời!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chia sẻ với mẹ juth, thương mẹ nó nhiều lắm, mẹ nó cố lên nhé, rồi sẽ thành công, mẹ nó đừng nghĩ ngợi nhiều nhé, giữ gìn sức khỏe để tiếp tục chiến đấu:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 165 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Xin chia buon cung ban:Sad:
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[quote=bombop77;1543274]chào các mẹ, mình cưới được 2 năm,mình bị cắt vòi trứng phải vì CNTT được 7 tháng rồi, hiện tại vòi trứng trái thông tốt, mình đã canh trứng mấy tháng nay mà chỉ rụng trứng bên phải, bác sỹ cho uống clomhexal mà buồng trứng trái vẫn không rụng, đã ba tháng như vậy rồi,mình thấy thất vọng quá, có mẹ nào có kinh nghiệm và hoàn cảnh như mình mà có được baby thì chỉ giáo cho mình với, cảm ơn các mẹ nhiều nhiều

Bạn đưng lo lăng quá ảnh hưởng đến việc đậu thaI. CỨ VÔ TƯ THOẢI MÁI , KO CẦN CANH TRỨNG RỤNG ĐÂU. CHI CẦN LƯU Y KHI QUAN HỆ NĂM GHÉ VỀ BÊN TRÁI