E mở topic này vì muốn trao đổi với các chị về tất cả các khâu kiểm tra, xét nghiệm cần thiết khi đi khám hiếm muộn. Bởi vì em thấy nhiều khi bác sĩ đông bệnh nhân quá, khám qua loa rồi tháng nào đến khám cũng vẫn lối mòn cũ (như em 9 tháng đi khám thì tháng nào cũng ngày thu 2 đến lấy thuốc uống rồi tiêm đến khi trứng to, tiêm rụng...). E băn khoăn không biết mình như thế là đã kiểm tra hết các bước chưa nữa. Các chị cùng em kiểm đếm lại nhé
1. Khám phụ khoa xem có bị viêm không (em khám thì không viêm nhiễm gì)
2. Soi tươi xem có nấm không, xét nghiệm nấm clamydia (em không có nấm)
3. Siêu âm trứng (ngày thứ 14 Ck - ngày rụng trứng, trứng chỉ được đến 16mm)
4. Chụp TC - VT (thông cả 2 vòi trứng, tử cung gập)
5. Xét nghiệm nội tiết vào ngày thứ 14 Ck (các chỉ số xét nghiệm bình thường)
6. Xét nghiệm nội tiết ngày thứ 2 của CK (cái này em chưa kiểm tra, dự định tháng sau sẽ làm)
7. và hiện tại là: Với các kết quả trên không có vấn đề gì bác sĩ đang "tích cực" cho em uống thuốc rồi tiêm thuốc kích trứng, rồi tiêm thuốc rụng nữa, rồi IUI
E muốn hỏi các chị qui trình khám của em ở trên đã ổn chưa a? có cái gì e cần khám nữa không nhỉ, vì em nghĩ chắc em bị làm sao chứ 9 tháng uống thuốc rồi tiêm kích trứng, tháng nào cũng tốt thế, ông xã cũng tốt mà vẫn "trượt vỏ chuối" mãi, chán quá. Các chị có kinh nghiệm chia xẻ với em với em với nhé!