TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ thông thái vào giúp e nhé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 509 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 673 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Chào các mẹ,mình tuy đã có 1 ku 7 tháng rồi nhưng còn khờ lắm.chả là Chu kỳ m cũng đều,mình có kinh ngày 27.6,đén 2.7 thì sạch kinh,ngày 6.7m có xxx với xã,hnay thì thấy có chất nhòn ở âm đạo,(7.7)k bbiết đây có phải La rụng trứng ko?mà m mới hết làm gì rụng trứng nhanh như vạy m nghe nói đén giữa chu ky lạn mà?mà nếu xxx vào ngày đó liêu mình có thể thụ thai k vì m cũng đang mong con ma ox thì đòi đén cuối năm mới cho thả.các mẹ thông thái vào giúp mình nhé m cám ơn nhiều
    Suri newborn 3,2 kg-52 cm
    2 m10 d: 6,3kg-61 cm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 383 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Bạn ui, sắp rụng trứng phải là dịch trong và dai như lòng trắng trứng ấy. Chứ ko phải cứ ra dịch là sắp rụng. Thường thì ngày 14 của ck sẽ rụng trứng. Tuy nhiên cũng có người rụng muộn đấy. Hôm qua là ngày 11 ck, dịch của bạn như thế nào?Mà bạn giống mình thế. Mình cũng vừa qkd hôm 27/6 và sạch 2/7.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 673 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Beanybaby Xem bài viết
    Bạn ui, sắp rụng trứng phải là dịch trong và dai như lòng trắng trứng ấy.
    cám ơn mẹ nó nhé,m k biết về mấy vụ này
    • 5,567 Bài viết

• 7,028 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamytin Xem bài viết
    cám ơn mẹ nó nhé,m k biết về mấy vụ này
    bạn đo nhiệt độ cơ thể xem thế nào? xem có cao quá hay thấp quá ko? đo từ đây đến ngày 14 của ck rùi tính tiếp nhé. Mà chuyện con cái nên đồng vợ đồng lòng chứ chồng muốn cuối năm mà mình oánh luôn từ bây giờ, nếu ổng ko dễ tính thì ko sao? chứ ko tính thì vc lại ko vui, con cái củng ko vui nhé ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 673 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đôi dép Xem bài viết
    bạn đo nhiệt độ cơ thể xem thế nào? xem có cao quá hay thấp quá ko? đo từ đây đến ngày 14 của ck rùi tính tiếp nhé. Mà chuyện con cái nên đồng vợ đồng lòng chứ chồng muốn cuối năm mà mình oánh luôn từ bây giờ, nếu ổng ko dễ tính thì ko sao? chứ ko tính thì vc lại ko vui, con cái củng ko vui nhé ^^
    AH tại hồi ku dau la m sanh mổ,gio moi hon 7 tháng thui nên chồng m lo,mà m thì sợ cuối năm thả k "dính" kịp(năm sau đẹp lắm b ạ m nghe nói thế) thì tiếc lắm ý >"<
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 673 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Bạn ui, sắp rụng trứng phải là dịch trong và dai như lòng trắng trứng ấy. Chứ ko phải cứ ra dịch là sắp rụng. Thường thì ngày 14 của ck sẽ rụng trứng. Tuy nhiên cũng có người rụng muộn đấy. Hôm qua là ngày 11 ck, dịch của bạn như thế nào?Mà bạn giống mình thế. Mình cũng vừa qkd hôm 27/6 và sạch 2/7.
    Hnay khô thoáng rồi bạn ạ,chắc tại tối xxx nên sáng hôm sau ra chăng.ah ma nếu vậy thì khoảng ngày thứ 14 là có thể thụ thai hả bạn?vậy là 2 ngày nữa...
    • 383 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Hnay khô thoáng rồi bạn ạ,chắc tại tối xxx nên sáng hôm sau ra chăng.ah ma nếu vậy thì khoảng ngày thứ 14 là có thể thụ thai hả bạn?vậy là 2 ngày nữa...
    Thường là thế bạn ạ nhưng cũng ko tuyệt đối đâu. Có thể ngày 13,14,15 mà cũng có thể là 16,17... Tùy người tùy thời điểm bạn ạ. Ví dụ như căng thẳng sẽ ức chế sự rụng trứng làm trứng rụng muộn hoặc ko rụng nữa. Vì ko biết chính xác trứng rụng lúc nào nên tốt nhất là gần giai đoạn rụng trứng (khoảng ngày 8,9ck j đấy) thì quan hệ cách ngày sẽ tăng khả năng thụ thai bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 673 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Thường là thế bạn ạ nhưng cũng ko tuyệt đối đâu. Có thể ngày 13,14,15 mà cũng có thể là 16,17... Tùy người tùy thời điểm bạn ạ. Ví dụ như căng thẳng sẽ ức chế sự rụng trứng làm trứng rụng muộn hoặc ko rụng nữa. Vì ko biết chính xác trứng rụng lúc nào nên tốt nhất là gần giai đoạn rụng trứng (khoảng ngày 8,9ck j đấy) thì quan hệ cách ngày sẽ tăng khả năng thụ thai bạn ạ.
    Thanx bạn nhé,mình đang mong con lắm,hạnh phúc khi thấy con yêu chào đời khỏe mạnh...
    Bạn có bé chưa vậy nhỉ?
    • 5,567 Bài viết

• 7,028 Được cảm ơn

AH tại hồi ku dau la m sanh mổ,gio moi hon 7 tháng thui nên chồng m lo,mà m thì sợ cuối năm thả k "dính" kịp(năm sau đẹp lắm b ạ m nghe nói thế) thì tiếc lắm ý >"<
    thế là chồng lo lắng đúng rồi ^^, mẹ nó nên cân nhắc sứa khỏe của bản thân và của cả em bé nếu có nữa nhé. Chúc mẹ nó toại nguyện nhen.
    Còn vụ 14 ngày là trứng rụng thì thường là cho những người chu kì đều 28 - 30 ngày, nhưng củng có khi ko chính xác Ví dụ như mình, kì kinh đều như vắt chanh, mà tháng thụ thai, trừng rụng dự đoán vào ngày 17, 18 của chu kì ^^, Duyên với con nữa bạn à.